PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำหนังแนว"ลอบสังหารทีครับ"

win554
12th October 2012, 18:50
เท่าทีผมดูมาก็มี Hitman - Shooter (คนระห่ำปืนเดือด) นอกจากเรื่องนี้ มีเรื่องไหนแนะนำบ้างครับ

HANG-ON
13th October 2012, 04:03
บางเรื่องก็ไม่ใช่ลอบสังหารนะครับ แต่มันสนุกดี จึงอยากแบ่งปัน

Armored หนังปล้นรถขนเงิน โดยเจ้าหน้าที่คุ้มกันปล้นรถตัวเอง -.- แต่จะเอาเงินไปแบบเนียนๆ แล้วบอกว่าตัวเองโดนปล้น แต่ผิดแผนเพราะมีเจ้าหน้าที่คนนึงยอมร่วมด้วยเพราะยากจน
และบอกว่าจะไม่มีการฆ่าคน แต่มีคนเห็นพวกมันเอาเงินซ่อน คนอื่นก็เลยฆ่าทิ้ง แล้วไอ้คนนั้นก็ ไม่เอาด้วยละ แล้วก็ฆ่ากันเอง...ตอนจบ จบแบบมีเงื่อนงำอยู่ หลายอย่าง ต้องดูเอาเองครับไม่ผิดหวังแน่นอนๆ

The Mechanic เจสัน สเตแทม แสดงนำ(หน้าพี่แกเหมาะกับเป็นนักฆ่ามาก) เป็นแนวบู๊ล้างผลาญ ก็สนุกดี จบแบบสะเทือนใจเล็กน้อย :o

SAFE พี่เจสันแสดงอีกแล้ว มาแนวเดิมครับ บู๊แหลก แต่บู๊แบบจนตรอกนิดหน่อย ไม่หรูหราเหมือน The Mechanic

Hijacked จบแบบงงนิดหน่อย เรื่องนี้ก็โอเคครับ เกี่ยวกับการฆ่ากันบนเครื่องบิน คนตายเป็นว่าเล่นเลย :o ไม่ผิดหวังอีกเรื่องครับ เรื่องนี้ หนุกดี

6 Bullets เกี่ยวกับทหารรับจ้างหาตัวเด็กที่หายไป คือ มันถนัดงานหาตัวเด็กที่หายไป แล้วมีคนมาขอให้มันช่วย มันก็จัดให้ซะ... สนุกหลอนๆครับเรื่องนี้ มีผีด้วย... :o

Stolen โจรปล้นเงินโดนจับ ติดคุก8ปี พ้นโทษมา ลูกสาวโดนเพื่อนเก่าจับไป เอาเงิน10ล้านมาแลก แล้วก็ฆ่ากัน ... นิโคลัส เคจ แสดงนำ ไม่ผิดหวังแน่นอน

The Viral Factor หนังแนวที่แบบว่า น้องเป็นตำรวจ พี่เป็นโจร กับการแก้แค้นเจ้าหน้าที่ในหน่วยเดียวกันที่หักหลังพระเอกครับ

Men in Black 3 ก็เดิมๆแหละ ไล่ล่าเอเลี่ยน ย้อนเวลาไปเปลี่ยนแปลงประวัติศาสตร์ ผิดหวังนิดๆ -.-

Unknown หนังลูกเล่นเยอะ ปริศนาแยะ ดูเองถึงจะรู้ครับ อาจจะงงนิดหน่อย สนุกมาก ชอบมากด้วย ไม่ผิดหวังครับ

ขอให้สนุกกับการดูหนังนะครับ :o

aomwan
13th October 2012, 08:32
เรื่องนี้เลย
https://encrypted-tbn3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTKU8xOoffCj1BuFGewMcPETqPCkqABREuffxtpMR-stOWgH4BSLA