PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไมค์มีปัญหาครับ

nextcancel
22nd October 2012, 18:32
เนื่องจากว่าไมค์จากหูฟังของผมมันไม่ดูดเสียงเลยแม้แต่น้อยแต่เมื่อก่อนใช้ได้ตามปกติผมก็เลยซื้อหูฟังใหม่มาแล้วพอผมเสียบช่องข้่างหน้าแบบปกติ คอมมันเหมือนถอดหูฟังเข้่าออกตลอด พอเสียบข้างหลังก็ใช้ได้ตามปกติ จะแก้ยังไงครับเพราะผมชอบใช้ช่องข้างหน้ามันสะดวกดี

Ekstemi
22nd October 2012, 18:34
รูเสียบด้านหน้าไม่สะอาด หรือ อาจจะชำรุดครับผม

Gokusen
22nd October 2012, 18:53
แนะนำหูฟังให้เสียบด้านหลังจะดีกว่าครับเหมือนคอมผม รูหน้าเสียบไม่เคยติดต้องรูหลังตลอด เป็นกันทุกเครื่องครับ ด้านหน้ามักสกปรก

(ห้ามคิดลึกนี่มันเรื่องPC :o)

nextcancel
22nd October 2012, 20:24
รูเสียบด้านหน้าไม่สะอาด หรือ อาจจะชำรุดครับผม
แต่อันเก่ามันไม่เป็นอย่างนี้นะครับ แค่อันเก่ามันดูดเสียงแค่นิดเดียว ตอนเทสไมค์ตะโกนลั่นบ้านมันยังขึ้นไม่กี่ขีดนะ มันเกิดอะไรขึ้นงะ

Gokusen
22nd October 2012, 21:26
แต่อันเก่ามันไม่เป็นอย่างนี้นะครับ แค่อันเก่ามันดูดเสียงแค่นิดเดียว ตอนเทสไมค์ตะโกนลั่นบ้านมันยังขึ้นไม่กี่ขีดนะ มันเกิดอะไรขึ้นงะ

ไปตั้งค่าเซ็ท Mic booters สิครับ WIN 7 หรือ XP ถ้า7 มันต้องปรับตรงbooters ด้วยเน้อ ผมใช้เล่นcamfrog+superstar online อยุ่

nextcancel
24th October 2012, 20:22
หลังจากที่ผมทดสอบอีกครั้งทำให้ผมรู้ว่าหูฟังใหม่ เสียบสายไมค์ พร้อมกันกับ สายหูฟังไม่ได้ ทั้งข้างหน้าและหลัง

Gokusen
24th October 2012, 20:31
หลังจากที่ผมทดสอบอีกครั้งทำให้ผมรู้ว่าหูฟังใหม่ เสียบสายไมค์ พร้อมกันกับ สายหูฟังไม่ได้ ทั้งข้างหน้าและหลัง

ถ้าใช้win 7 ก็เซ็ทค่าตามที่ผมบอกเลย ครับของผมใช้หูฟัง+มีไมค์ สายเขียว+แดง มันก็เสียบได้หมด จะพูดไมคืก็แค่เร่งเสียงไมค์+เปิดMic booters แค่นั้นเองครับ ผมใช้ไมค์หูฟังอยุ่

chikuva
25th October 2012, 07:03
มันน่าจะช็อตนะครับ ถึงเสียบหูฟังพร้อมไมค์ไม่ได้

nextcancel
25th October 2012, 17:24
มันน่าจะช็อตนะครับ ถึงเสียบหูฟังพร้อมไมค์ไม่ได้
ผมก็คิดว่าอย่างนั้น คงต้องซื้อใหม่อย่างเดียว