PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับโปรแกรม Flash ครับ ขออภัยถ้าผิดหมวด

wergill
20th November 2012, 11:19
อยากถามว่า Macromedia Flash 8 กับ Adobe Flash ในตระกูล CS อะไรจะดีกว่าครับ ช่วยแนะนำหน่อย

MarrySunnySnow
20th November 2012, 11:39
รู้สึกว่า ของ macromedia เขาไม่น่าจะทำเวอร์ชั่นต่อ แล้วน่ะ เพราะ บริษัทนี้ไปรวมกับ Adobe เรียบร้อยแล้ว
เวอร์ชั่นหลังๆ ของ Adobe Flash ตั้งแต่ Cs4 ขึ้นไป จึงมีความสามารถของ ทั้ง 2 บริษัทอยู่ด้วยกัน
= Adobe Flash ดีกว่า

redfoottttt
20th November 2012, 11:42
อยากถามว่า Macromedia Flash 8 กับ Adobe Flash ในตระกูล CS อะไรจะดีกว่าครับ ช่วยแนะนำหน่อย

Adobe Flash CS มันพัฒนาต่มากจาก Macromedia อยุ่แล้วครับ อยุ่ที่คุณถนัดหรือเลือกที่จะใช้มากกว่า เป็นคุณคุณจะเลือกอันที่พัฒนาแล้วหรือด้อยพัฒนาล่ะครับ
ก็เหมือนกับประเทศนั้นแหละครับ ประเทศด้อยพัฒนาอย่าง "ไทย" กับ ประเทศที่กำลังพัมนาอย่าง "ลาว" อีกหน่อยคุณจะเลือกอันไหนครับ

ปล. อันหลังนี่ล้อเล่นนะ อย่าคิดมาก

wergill
20th November 2012, 17:34
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม ช่วยได้มากเลยครับ