PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอหนังโรแมนติคดราม่าที่เศร้ามากๆหน่อยครับ

L4ST7T4ND
26th February 2013, 15:15
ขอหนังโรแมนติคดราม่าที่เศร้ามากๆหน่อยครับ ยิ่งตอนเจ็บไม่ Happy Ending ยิ่งดี ชอบแบบเศร้าโศรกเจ็บปวดครับ
ไมค่อยได้ดูหนังแนวนี้หรอกครับ แต่สนใจอยากดู
ที่ผ่านมาก็เคยดู The Grave of Fireflies ของ Studio Ghibli
แล้วก็ Windstruck ของเกาหลี

ตอนนี้กำลังจะหาดู Remember Me ของโรเบิตแพทริสันอยู่ครับ
แล้วก็หา Goodbye Lenin อยู่ด้วย

แนะนำกันมาหน่อยนะครับ แต่ขอที่อยากแนะนำให้จริงๆ ท่านเคยดูแล้วรหรือรับประกันคุณภาพ
จะเป็นหนังเกาหลีก็ได้นะครับ ไม่เกี่ยง ขอไม่เป็น Series นะครับ

เน้นเนื้อเรื่องดี
// ขอบคุณครับ

แถมครับ เพลงนี้เพราะ

http://www.youtube.com/watch?v=etq6sX5hsYo

ป.ล. ผมไม่ใช่ติ่งเกาหลีแต่อย่างใด

BlueFriday
26th February 2013, 22:04
เรื่องนี้พอได้ไหมครับ Sweet November (2001) เรื่องนี้จะ Happy หรือเศร้าก็ไม่แน่ใจเพิ่งดูจบไปไม่นาน
ที่แนะนำเรื่องนี้ เพราะมีแง่คิดดีๆ จากในหนังนะครับ
จริงๆ มีเรื่องอื่นที่ดราม่ามาก แต่ผมจำชื่อไม่ได้ แต่เรื่อง Sweet November จำได้เพราะ เพิ่งดูไปไม่กี่สัปดาห์

tiberianman
27th February 2013, 16:30
วิมานลอย Gone With The Wind 1939