PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันนี้ไปดู g i joe 2 มา (สปอย)

Cutto23
15th April 2013, 01:27
คงดูกันหมดแล้วเนาะ แต่ผมเพิ่งได้ดู :blush พอดีว่าจะดูแบบ 4D อยู่ กทม. แล้ว แต่กลับมาเล่นน้ำอยู่บ้านก่อนก็เลยถือโอกาศไปดูกับพ่อ :music นี้แค่จะมาบ่นๆ ให้ฟังเฉยๆ ใครดึกนอนไม่หลับก็ฟังๆ ไปละกัน :D

เริ่มกันเลย...
สิ่งที่ประทับใจสิ่งแรกเมื่อเข้าโรงหนังคือ พอนั่งปุบผมสังเกตุเห็นผู้ชายโต๊ะหน้าถัดไป 2 แถวนั่งอยู่ ผมก็เอะใจ ผมเข้ามาคนแรกนี้หว่า แล้วมันมาจากไหนหว่า พอนั้งไปได้สักพักจนคนเต็มแถวหน้าผมกับด้านหลัง (แถวไอคนนี้นไม่มีคนนั่งเลย) ช่วงที่เงียบๆ ได้ยินเสียงโกนครับ คือประมาณว่า(ไอนั้นหลับชัว) :sweat น่าจะรอบก่อนหน้าผมแล้วแหละ ผมก็งงว่าทำไมคนทำความสะอาดเข้าไม่มาปลุกรึไง แล้วผมดูรอบสุดท้ายด้วยก็เลยไม่ได้คิดอะไรต่อ จนหนังเริ่ม :giveheart เย้ๆ ได้เวลามันของผมแล้วสิ เพราะรอมานานกว่าจะได้ดู ฉากแรกเปิดมา งง ครับ คือมันไปช่วยตัวประกันแต่ทำไมมีธง joe ไม่คิดไรก็ปล่อยผ่านๆ ฉากต่อมาถึงกับงง ฉากที่ joe โดนถล่ม คือแบบ พระเอกตาย?? :sweat เอาวะ คงจะมีหักมุมมั้งคิดในใจ อีกฉากที่... ได้ใจมากคือ storm shadow มันกับตัวกับใจง่ายจังวะ คือแบบดูแล้วนึกถึง megatron โดนเป่าหูแล้ววิ่งไปให้ optimus ฟันตายยังไงหยั่งงั้นเลย :dash ก็เลยมาคิดได้ ว่าทำไมไอคนนั่งหน้าผมมันหลับจนยาวมาถึงรอบ 2 (เพราะผมนั่งข้างก็หลับ) สุดท้ายก็ดูจนจบแบบไม่สมกับที่อยากดูเลย :sweat

ข้อติ (ความเห็นสวนตัว)
1.พระเองตายง่ายเกิน
2.ตัวรองที่ไม่น่าจะตาย(ผู้ชายที่เป็นนักแม่นปืนคู่กับผู้หญิง)
3.ฉากที่อยู่ห้องแช่แข็งอ่ะ รู้สึกจะมี 3 คน อีกคนจำชื่อไม่ได้ (รู้สึกจะเป็นตัวสำคัญ) ไม่มีบทบบาท??
4.storm shadow เปลี่ยนข้างไว้เกิน
5.หัวตัวร้ายหาย?? (สงสัยจะมีภาค 3)

สรุป : หนังทำมาก็โอแหละ (สำหรับคนดูแล้วไม่คิดอะไรมาก) แต่ผมชอบดูที่เนื้อเรื่องหนังมากกว่า ใครชอบบู้มันๆ เรื่องนี้ก็ใช้ได้อยู่ :p

ปล.บ่นตามประสาคนแก่เฉยๆ พิมพ์ผิดก็ขออภัย ง่วงนอน
ปล2.รอดู iron man3 อยู่ จะจัด 4D ให้ได้เลย :rofl เดียวมาบ่นให้ฟังอีก

ฝันดีชาว Jokergameth
:bye:bye:bye:bye

BackKoMz-
15th April 2013, 08:28
ผม งง ที่ storm shadow มาได้ไง แหะๆๆ

I3lacKSwoi2D
15th April 2013, 12:52
ดูแล้วผิดหวังอ่ะครับ
ข้อติของผมนะ (อย่าบ่นผมเลยนะครับ)

1.SS มันก็รู้แต่ภาคแรกแล้สไม่ใช่เหรอว่า Zatan เป็นคนฆ่าอาจารย์ทำไมไม่จัดซะแต่แรกเลยล่ะ
2.Duke นี่ก็มาได้บทช่วง 20-30 นาทีแรก แต่เอาตัวพี่แกตั้งโปสเตอร์หรูหราถือสแคร เหมือนขายคาแรคเตอร์
3.แล้ว ดร.เร็กซ์ หรือ คอมมานเดอร์ทำไมไม่เอาเดสโตรที่ถูกขังไปด้วยไป หรือว่าเก็บไว้เผื่อภาค 3
4.ผลิตภัณฑ์ของพวกนาโนไม ที่มีในภาคแรกหายไปไหนอ่ะ พวกที่มา 5 ตัวจัดการทีมของดุ๊คได้หมดอ่ะ แทนที่จะนำมาใช้ต่อ
หรือว่าของหมด ?
5.โร้ด บล็อค หรือ เดอะร็อค รู้ได้ไงว่าแมลงของ ..จำชื่อไม่ได้.. เป็นระเบิดทั้งๆที่น่าจะเพิ่งเคยเห็นเพราะที่สังเกตุตอนโดนถล่มกับดุ๊ค
แมลงก็แค่บินไปมา ไม่ได้ระเบิด (เก่งเกินไปแล้ว)
6.อันนี้ งง สุดๆ คือ ฉากสุดท้ายที่ นายพลโจ เอา ปืนพก 1911 รึเปล่าหว่า มาให้โร้ดบล็อค แล้วบอกว่าเก็บไว้ยิงเจ้าคอมมานเดอร์นะ
แล้วตอนจบจะยิงขึ้นฟ้าทำไม รึว่าคอมมานเดอร์อยู่บนฟ้าหว่า

ข้อดีก็
1.เอฟเฟคดี มันส์
2.ตัวละครเล่นได้ดี
3.แต่ละตัวมีข้อดี เด่นของตัวเอง

โดยรวมผมให้ 6/10

NotSid
16th April 2013, 23:16
ดูแล้วผิดหวังอ่ะครับ
ข้อติของผมนะ (อย่าบ่นผมเลยนะครับ)

1.SS มันก็รู้แต่ภาคแรกแล้สไม่ใช่เหรอว่า Zatan เป็นคนฆ่าอาจารย์ทำไมไม่จัดซะแต่แรกเลยล่ะ
2.Duke นี่ก็มาได้บทช่วง 20-30 นาทีแรก แต่เอาตัวพี่แกตั้งโปสเตอร์หรูหราถือสแคร เหมือนขายคาแรคเตอร์
3.แล้ว ดร.เร็กซ์ หรือ คอมมานเดอร์ทำไมไม่เอาเดสโตรที่ถูกขังไปด้วยไป หรือว่าเก็บไว้เผื่อภาค 3
4.ผลิตภัณฑ์ของพวกนาโนไม ที่มีในภาคแรกหายไปไหนอ่ะ พวกที่มา 5 ตัวจัดการทีมของดุ๊คได้หมดอ่ะ แทนที่จะนำมาใช้ต่อ
หรือว่าของหมด ?
5.โร้ด บล็อค หรือ เดอะร็อค รู้ได้ไงว่าแมลงของ ..จำชื่อไม่ได้.. เป็นระเบิดทั้งๆที่น่าจะเพิ่งเคยเห็นเพราะที่สังเกตุตอนโดนถล่มกับดุ๊ค
แมลงก็แค่บินไปมา ไม่ได้ระเบิด (เก่งเกินไปแล้ว)
6.อันนี้ งง สุดๆ คือ ฉากสุดท้ายที่ นายพลโจ เอา ปืนพก 1911 รึเปล่าหว่า มาให้โร้ดบล็อค แล้วบอกว่าเก็บไว้ยิงเจ้าคอมมานเดอร์นะ
แล้วตอนจบจะยิงขึ้นฟ้าทำไม รึว่าคอมมานเดอร์อยู่บนฟ้าหว่า

ข้อดีก็
1.เอฟเฟคดี มันส์
2.ตัวละครเล่นได้ดี
3.แต่ละตัวมีข้อดี เด่นของตัวเอง

โดยรวมผมให้ 6/10
เขาเอาผู้กำกับ Step up มาแทนคนเก่าครับ หนังเลยเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือเลยทีเดียว

THE_NOKIA_LOVE
16th April 2013, 23:45
โหมิหน้าละเพื่อนไปดูมันบอก "รอมาสเตอร์เหอะแล้วไปดู เพราะหนังเนื้อเรื่องมันแบบทำร้ายจิตใจกรูมาก หรือรีบก็ไปจัดzoomมาดูแล้วถ้าเอ็งว่าหนุกก็ค่อยไปดูโรงแต่สำหรับตู ตูเสียดายตังว่ะ" :sweat เพื่อนผมมันไม่เคยไล่ผมไปดูzoomเลยนะไม่ว่าหนังไซไฟจะแย่แค่ไหน แต่ครั้งนี้ผมเชื่อมันเพราะมันจัดอุดหนุนหนังตลอด:cool:

zero7778
17th April 2013, 12:44
ดู ซูมแล้วครับ

ดูจบคิดในใจดีแล้วตอนไปดูในโรงหนัง แฟนชวนดูพี่มาก ประโขนง

bitch735
17th April 2013, 13:03
ผมดู3Dโคตรเสียดายตัง

goblin2536
17th April 2013, 13:32
ตอนเข้ามาไม่เห็นคำว่า สปอย 5 5 55

จบเเล้ว ชีวิตนี้ :o