PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอนผม ghost windows7 หน่อยครับ

Super_Man
16th April 2013, 21:02
คือ ผมเป็นคน ชอบลง windows บ่อยมากกกกก
ก็เลยขี้เกียจลงโปรแกรม

ใครทำ Ghost เป็นสอนหน่อยครับ

สอนลง Ghost ด้วยก็ดี แห๊ะ ๆ

chunkun
17th April 2013, 00:09
ลองใช้ Norton Ghost 15 ทำดูครับง่าย ๆ หาโหลดได้จากเวปนี้แหล่ะ
รู้สึกจะอยู่ที่กระทู้รวมโปรแกรมของท่าน nemesis29 มีอธิบายวิธีทำไว้ละเอียดเรียบร้อยดี

ตั้งแต่ผมใช้ตัวนี้เป็น ไม่ห่วงเรื่องต้องเสียเวลาลง windows ใหม่เลย อยากลองอะไรใหม่ ๆ ก็ทำได้หมด
เพราะเราจะมีไฟล์ backup ที่เหมือนไฟล์โกสของวินโดว์ของเราเองเก็บไว้ในยามฉุกเฉินที่พร้อมจะเรียกมาใช้ได้ตลอดเวลา