PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พิสูจน์ชัด! ขายแพงจริง 2โรงหนังดัง

zerohut
22nd May 2013, 18:53
ผู้บริโภค โวย! โรงภาพยนตร์ 2 เครือยักษ์ใหญ่ ฉายโฆษณานาน ราคาอาหาร เครื่องดื่มแพงกว่าท้องตลาดเกือบเท่าตัว สคบ. เร่งส่งกรมการค้าภายในตรวจสอบ ด้าน จิรชัย แนะทำธุรกิจต้องมีจิตสำนึก!...

จากกรณีผู้บริโภคจำนวนมากร้องเรียนผ่านไปยังสำนักงานคุ้มครองผู้บริโภค เรื่องราคาอาหารและเครื่องดื่ม ในโรงภาพยนตร์มีราคาแพงกว่าที่ขายตามท้องตลาดทั่วไปนั้น ล่าสุด ทางผู้สื่อข่าวไทยรัฐออนไลน์ ได้ทดลองเข้าไปสำรวจราคาอาหารและเครื่องดื่มในโรงภาพยนตร์ 2 ค่ายยักษ์ใหญ่ในกรุงเทพมหานคร พบว่า

ที่โรงภาพยนตร์ เอส เอฟ เอ็กซ์ ซีเนม่า สาขาห้างเซ็นทรัล ลาดพร้าว รอบเวลา 15.30 น. โรงภาพยนตร์ เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ สาขารัชโยธิน รอบเวลา 18.20 น. พบว่า ทั้งราคาอาหารและน้ำดื่ม มีราคาแพงกว่าท้องตลาดจริง โดยมีราคาแพงกว่าเกือบเท่าตัว และเมื่อนำรายการอาหารและเครื่องดื่มเหล่านั้นไปเปรียบเทียบกับราคาอาหารและเครื่องดื่ม ในห้างเทสโก้ โลตัส และร้านสะดวกซื้อทั่วไป พบว่ามีราคาดังต่อไปนี้

http://www.thairath.co.th/media/content/2013/05/20/345961/o4/420.jpg

นอกจากนี้ ทางไทยรัฐออนไลน์ได้ทดสอบจับเวลาตัวอย่างภาพยนตร์และโฆษณาต่างๆ ก่อนการฉายภาพยนตร์ ของโรงภาพยนตร์ในเครือ เอส เอฟ เอ็กซ์ ซีเนม่า รอบเวลา 15.30 น. พบว่า มีโฆษณาทั้งแบบภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหวกว่า 9 ตัว ใช้เวลาประมาณ 13 นาที ตัวอย่างภาพยนตร์ กว่า 6 ตัว ใช้เวลาประมาณ 4 นาที และอื่นๆอีกประมาณ 3 นาที รวมเวลาก่อนได้ชมภาพยนตร์ทั้งสิ้นประมาณ 20 นาที

ส่วนโรงภาพยนตร์ในเครือ เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ รัชโยธิน รอบเวลา 18.20 น. พบว่า มีโฆษณาทั้งแบบภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหวกว่า 16 ตัว ใช้เวลาประมาณ 12 นาที ตัวอย่างภาพยนตร์ กว่า 7 ตัว ใช้เวลาประมาณ 8 นาที และอื่นอีกๆ ประมาณ 5 นาที รวมเวลาก่อนได้ชมภาพยนตร์ทั้งสิ้นประมาณ 25 นาที

ขณะที่ นายจิรชัย มูลทองโร่ย เลขาธิการสำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค (สคบ.) กล่าวกับไทยรัฐออนไลน์ว่า หลังจากที่ สคบ.ได้รับเรื่องร้องเรียนเกี่ยวกับราคาอาหาร ขนม รวมทั้งค่าบริการในโรงภาพยนตร์มีราคาไม่สมเหตุสมผล อาทิ ราคาบัตรชมภาพยนตร์ในแต่ละเรื่องมีราคาไม่เท่ากัน โดยอาจเป็นไปตามกระแสความนิยมของสังคม และระยะเวลาการฉายโฆษณาและภาพยนตร์ตัวอย่างก่อนฉายภาพยนตร์จริงนานเกินไป เบื้องต้นมีการประชุมชี้แจงไปแล้ว แต่ยังไม่มีข้อสรุปที่ชัดเจน ซึ่งตอนนี้อยู่ในช่วงรอทางกรมการค้าภายใน (คน.) เข้าไปตรวจสอบถึงความถูกต้องเหมาะสม

ในส่วนของราคาตั๋วชมภาพยนตร์ ทางผู้ประกอบการชี้แจงว่า จะได้รับส่วนแบ่งจากภาพยนตร์ต่อเรื่อง คิดเป็นสัดส่วน 50:50 ซึ่งทาง คน.จะเป็นผู้เข้าไปตรวจสอบรายรับ-รายจ่ายของผู้ประกอบการว่า มีความสมเหตุสมผลกับราคาตั๋วชมภาพยนตร์หรือราคาสินค้าที่นำออกมาวางจำหน่ายหรือไม่

ทั้งนี้ ทาง สคบ. ได้เปิดโอกาสให้ผู้ประกอบการรายหลัก ทั้งเมเจอร์ฯ และเอสเอฟฯ กลับไปทบทวนถึงความเหมาะสมที่ควรเกิดขึ้นและหาทางแก้ไขต่อไป เพราะตอนนี้กระแสวิพากษ์วิจารณ์ของสังคมหรือผู้บริโภคกำลังมาแรง อีกทั้งเป็นสิ่งสำคัญที่ผู้ประกอบการควรคำนึงถึงเป็นอันดับแรก

ในส่วนของระยะเวลาการฉายโฆษณาและภาพยนตร์ตัวอย่างที่มีผู้ร้องเรียนมาว่า ใช้เวลาฉายนานจนเกินไปนั้น ทางผู้ประกอบการยืนยันว่า ทางโรงภาพยนตร์ไม่ได้ฉายเกิน 6 นาทีแต่อย่างใด (แต่ผลการทดลองของผู้สื่อข่าวของไทยรัฐออนไลน์ พบว่าโรงภาพยนตร์ยักษ์ใหญ่ทั้ง 2 เครือ ฉายโฆษณามีระยะเวลาเกิน 6 นาที) ซึ่งทาง สคบ.ได้ชี้แจงไปกับทางผู้ประกอบการแล้วว่า จะต้องมีการแบ่งสัดส่วนของโฆษณาและภาพยนตร์ให้ชัดเจนและพอเหมาะพอควร

“หากทำธุรกิจ จะต้องนึกถึงหัวใจผู้บริโภคเป็นสำคัญ และยิ่งเป็นธุรกิจที่มุ่งเน้นความบันเทิงด้วยแล้ว ก็เป็นตัวบ่งบอกได้อย่างดีว่า งานบริการ คืองานที่จะส่งมอบความสุขให้กับลูกค้าอย่างแท้จริง ดังนั้น การจะทำธุรกิจให้ดีได้นั้น จะต้องทำอย่างมีจิตสำนึก” นายจิรชัย กล่าว

จากการโทรสอบถาม บริษัทวิจัย เอจีบี เนลสัน รีเสิร์ช เพื่อสอบถามข้อมูลผลการวิจัยของอัตราค่าโฆษณาก่อนเข้าฉายภาพยนตร์ของ 2 เครือยักษ์ใหญ่ ทั้งเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ และเอส เอฟ เอ็กซ์ ซีเนม่า พบว่าทางบริษัทไม่สามารถเปิดเผยข้อมูลได้ เนื่องจากเป็นข้อมูลปิดและอาจส่งผลเสียต่อตัวบริษัทนั้นๆ ได้

แหม่ กว่าจะก็อปข่าวมาได้ เลือดตาแทบไหล ถถถ(คุณ***จะหวงข่าวไปไหน?)
เครดิต : http://www.thairath.co.th/content/eco/345961

AUTcher
22nd May 2013, 18:58
ผมเข้าไปดูเมเจอร์ ยังซื้อน้ำ-ขนม จากเซเว่น เข้าไปอยู่เลย ห้า ๆๆ

neckdd
22nd May 2013, 18:58
เยี่ยมไปเลย จะได้ซื้อของตอนดูหนัง ถูกๆล่ะ

otheoneo
22nd May 2013, 19:04
แพงไปแล้ววว นะ 5 55 + ^^

zanuk9876
22nd May 2013, 19:04
พอลองไปอ่านในหน้าเว็บ thairath คลุมดำ + คลิกขวาไม่ได้ จขกท เอามายังไงครับนั้น :cool:

thanakom03
22nd May 2013, 19:05
ภูเก็ต ที่ป่าตอง ของแพงก่า โรงหนังนี้อีก ของกินรอบๆชายหาดแพงมากเป็นเท่าตัว
แล้วพวก มือถือ ของ ต่างๆไม่ติดหรอ ว่าแพง

[Really~Nuts]
22nd May 2013, 19:05
แหม่ๆ ป๊อปคอร์นนำเข้าเชียวนะครัฝ เวลากลืนลงคอแล้วเหมือนกินกระดาษทรายเบอร์120ก็มิปาน http://drama-addict.com/wp-includes/images/smilies/icon_twisted.gif

zerohut
22nd May 2013, 19:08
พอลองไปอ่านในหน้าเว็บ thairath คลุมดำ + คลิกขวาไม่ได้ จขกท เอามายังไงครับนั้น :cool:

กะตอนมันรีเฟรชหน้าครับ แล้วคลุมดำตอนมันเพิ่งรีหน้าใหม่ๆครับ ถถถ

ส่วนภาพก็ใช้วิธีเดียวกับก็อปตัวอักษร แต่มันคลิกเมาส์ขวาไม่ได้ ก็เลยลากไปเปิดแท็ปใหม่เลย

Peaza007
22nd May 2013, 19:10
อย่าบอกว่า พิมพ์เอา 5555 สุดยอททท

harnibal409
22nd May 2013, 19:16
เคยได้ยินบอกว่าของขึ้นห้างก็ต้องแพงเปนธรรมดา(ส่วนใหญ่โรงหนังจะอยู่ในห้าง) แล้วโลตัส บิีกซีมันก็ห้างเหมือนกันแต่ทำไมราคาเท่ากันกับที่ขายทั่วไปเดะเลย

neverdia
22nd May 2013, 19:18
เราไม่ให้เอาอาหารจากที่อื่นเข้าไปด้วยอ่ะครับ เขาบังคับให้ซื้ือจากเขาอย่างเดียว

basz17
22nd May 2013, 19:20
เลย์ 50 rjv'

eggmix98
22nd May 2013, 19:23
บ้านผม ค่าหนัง 80.-
ป๊อบคอน+เปปซี่ 2 เเก้ว 80.- ดีใจจัง 555

MarrySunnySnow
22nd May 2013, 19:23
ไม่ใช่ว่า อ้างว่า เถ้าแก่น้อย เรานำเข้าจากเมกา อีกหล่ะ 555+

rockblood39
22nd May 2013, 19:24
คืองี้ครับ โรงหนังเนี่ยเขาจะได้รายได้แค่ 50เปอรเซ็นจากการฉายเท่านั้นครับ (หรือน้อยกว่านั้น ผมไม่แน่ใจ) รวมๆแล้วจ่ายค่าไฟค่าบริการ ค่าจ้างก็เยอะพอสมควรครับพูดง่ายๆว่ารายได้มีนิดนึง หรือาจจะไม่มีเลย เขาเลยหารายได้จากขนมเนี่ยแหละครับ เพราะไม่งั้นเขาจะขาดทุนจนไม่สามารถทำต่อไปได้

ผมถามพี่มาครับ พี่เคยทำงานโรงหนัง ส่วนป๊อปคอร์นจากนอกอันนี้พี่ผมไม่รู้ เพราะตอนเขาเอามาเติมเขายกมาเป็นถุงใหญ่ๆแล้วเทลงไป 555555555

Buffalo
22nd May 2013, 19:52
ถั่วต้มผมยังเคยแอบเอาเข้าไปกินในโรงหนังเลยนะครับแหม่ ดังนั้นป๊อบคอร์น นำเข้าจาก 'เมกา บอกได้ประโยคเดียวว่า "ไม่ได้cfdd^ร๊อก"

http://www.youtube.com/watch?v=o1wI4GkFIx0

gukahnza
22nd May 2013, 19:58
สังวัน ผมคงอดเปรี้ยวกินหวานละ รอดูแผ่นแท้เอาฮ่าๆๆ

tanin200
22nd May 2013, 20:01
ก็อปข่าวไทยรัฐมันต้องมีเทคนิค 5555

แต่ของมันแพงจริง ไปโรงหนังนานๆ ทีจะกินป็อปคอร์น กินแค่น้ำขวดเดียว 55555

darkperson50
22nd May 2013, 20:01
ไม่ต้องซื้อครับ หนังก็แพงอยู่ละ ยังต้องเปลืองค่าปอปคอร์นอีก
ทางทีดีคุณแอบเอาใส่กระเป๋าเข้าไปเลย ผมทำประจำ อิอิ

fishdang
22nd May 2013, 20:16
คุณจะเถียงยังไงต่อครับ ถ้ามีคนบอกว่า "ใครบังคับคุณซื้อ"

[In]TerLight'z
22nd May 2013, 20:32
ที่ - นี่คือ ฟรีใช่มั้ยครับ

5555

`Hell
22nd May 2013, 20:34
แหม่ กว่าจะก็อปข่าวมาได้ เลือดตาแทบไหล ถถถ(คุณ***จะหวงข่าวไปไหน?)

ชอบอันนี้ครับ ฮ่าๆ

MAMO_CHIIZ
22nd May 2013, 22:16
พึ่งจะรู้หรอครับว่าแพง ไอคนสำรวจนี่มันไม่เคยดูหนังในโรงรึไง???

ILoVePaNgYa
22nd May 2013, 23:08
ภูเก็ต ที่ป่าตอง ของแพงก่า โรงหนังนี้อีก ของกินรอบๆชายหาดแพงมากเป็นเท่าตัว
แล้วพวก มือถือ ของ ต่างๆไม่ติดหรอ ว่าแพง

คือมันเป็นราคาขายฝรั่งอ่ะครับเลยแพงคนในประเทศจริงๆไม่มีใครซื้อหรอก

ส่วนเรื่องขนมแพงผมว่าอาจเป็นเพราะนำเข้าจากนอกอีกก็ได้ 5555555

Crazyna
22nd May 2013, 23:18
แอบเอาขนมข้าประจำอะ ตอนให้ตรวจกระเป๋ามันเจอก็ทำหน้ามึนๆใส่ มันก็ให้ผ่านซะงั้น ห๊าๆ

l2note
22nd May 2013, 23:26
โดนบางครับ แพงมากยิ่งโออิฉิขวด40บาท แพงมากเราว่า25ก็แพงแล้วนะเจอ40แทบดื่มไม่ลง:eek:

Guszo
22nd May 2013, 23:56
เวลาไปดูผมคลาสสิคตลอด โคีกใหญ่+ป็อปคอนใหญ่ ไม่เคยซื้อเกินนี้

i3utterfly
23rd May 2013, 00:34
ถ้าอยู่เชียงใหม่มาดูวิสต้าสิครับ ตั๋วถูกมาก ๆ จ-ศ 130 ส-อ 110 ระบบดิจิตอลแล้วนะครับ อิอิ โปรโมทที่ทำงานตัวเอง

Death_Backers
23rd May 2013, 00:47
อย่าบอกว่า พิมพ์เอา 5555 สุดยอททท

ผู้บริโภค โวย! โรงภาพยนตร์ 2 เครือยักษ์ใหญ่ ฉายโฆษณานาน ราคาอาหาร เครื่องดื่มแพงกว่าท้องตลาดเกือบเท่าตัว สคบ. เร่งส่งกรมการค้าภายในตรวจสอบ ด้าน จิรชัย แนะทำธุรกิจต้องมีจิตสำนึก!...

จากกรณีผู้บริโภคจำนวนมากร้องเรียนผ่านไปยังสำนักงานคุ้มครองผู้บริโภค เรื่องราคาอาหารและเครื่องดื่ม ในโรงภาพยนตร์มีราคาแพงกว่าที่ขายตามท้องตลาดทั่วไปนั้น ล่าสุด ทางผู้สื่อข่าวไทยรัฐออนไลน์ ได้ทดลองเข้าไปสำรวจราคาอาหารและเครื่องดื่มในโรงภาพยนตร์ 2 ค่ายยักษ์ใหญ่ในกรุงเทพมหานคร พบว่า

ที่โรงภาพยนตร์ เอส เอฟ เอ็กซ์ ซีเนม่า สาขาห้างเซ็นทรัล ลาดพร้าว รอบเวลา 15.30 น. โรงภาพยนตร์ เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ สาขารัชโยธิน รอบเวลา 18.20 น. พบว่า ทั้งราคาอาหารและน้ำดื่ม มีราคาแพงกว่าท้องตลาดจริง โดยมีราคาแพงกว่าเกือบเท่าตัว และเมื่อนำรายการอาหารและเครื่องดื่มเหล่านั้นไปเปรียบเทียบกับราคาอาหารและเครื่องดื่ม ในห้างเทสโก้ โลตัส และร้านสะดวกซื้อทั่วไป พบว่ามีราคาดังต่อไปนี้

นอกจากนี้ ทางไทยรัฐออนไลน์ได้ทดสอบจับเวลาตัวอย่างภาพยนตร์และโฆษณาต่างๆ ก่อนการฉายภาพยนตร์ ของโรงภาพยนตร์ในเครือ เอส เอฟ เอ็กซ์ ซีเนม่า รอบเวลา 15.30 น. พบว่า มีโฆษณาทั้งแบบภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหวกว่า 9 ตัว ใช้เวลาประมาณ 13 นาที ตัวอย่างภาพยนตร์ กว่า 6 ตัว ใช้เวลาประมาณ 4 นาที และอื่นๆอีกประมาณ 3 นาที รวมเวลาก่อนได้ชมภาพยนตร์ทั้งสิ้นประมาณ 20 นาที

ส่วนโรงภาพยนตร์ในเครือ เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ รัชโยธิน รอบเวลา 18.20 น. พบว่า มีโฆษณาทั้งแบบภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหวกว่า 16 ตัว ใช้เวลาประมาณ 12 นาที ตัวอย่างภาพยนตร์ กว่า 7 ตัว ใช้เวลาประมาณ 8 นาที และอื่นอีกๆ ประมาณ 5 นาที รวมเวลาก่อนได้ชมภาพยนตร์ทั้งสิ้นประมาณ 25 นาที

ขณะที่ นายจิรชัย มูลทองโร่ย เลขาธิการสำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค (สคบ.) กล่าวกับไทยรัฐออนไลน์ว่า หลังจากที่ สคบ.ได้รับเรื่องร้องเรียนเกี่ยวกับราคาอาหาร ขนม รวมทั้งค่าบริการในโรงภาพยนตร์มีราคาไม่สมเหตุสมผล อาทิ ราคาบัตรชมภาพยนตร์ในแต่ละเรื่องมีราคาไม่เท่ากัน โดยอาจเป็นไปตามกระแสความนิยมของสังคม และระยะเวลาการฉายโฆษณาและภาพยนตร์ตัวอย่างก่อนฉายภาพยนตร์จริงนานเกินไป เบื้องต้นมีการประชุมชี้แจงไปแล้ว แต่ยังไม่มีข้อสรุปที่ชัดเจน ซึ่งตอนนี้อยู่ในช่วงรอทางกรมการค้าภายใน (คน.) เข้าไปตรวจสอบถึงความถูกต้องเหมาะสม

ในส่วนของราคาตั๋วชมภาพยนตร์ ทางผู้ประกอบการชี้แจงว่า จะได้รับส่วนแบ่งจากภาพยนตร์ต่อเรื่อง คิดเป็นสัดส่วน 50:50 ซึ่งทาง คน.จะเป็นผู้เข้าไปตรวจสอบรายรับ-รายจ่ายของผู้ประกอบการว่า มีความสมเหตุสมผลกับราคาตั๋วชมภาพยนตร์หรือราคาสินค้าที่นำออกมาวางจำหน่ายหรือไม่

ทั้งนี้ ทาง สคบ. ได้เปิดโอกาสให้ผู้ประกอบการรายหลัก ทั้งเมเจอร์ฯ และเอสเอฟฯ กลับไปทบทวนถึงความเหมาะสมที่ควรเกิดขึ้นและหาทางแก้ไขต่อไป เพราะตอนนี้กระแสวิพากษ์วิจารณ์ของสังคมหรือผู้บริโภคกำลังมาแรง อีกทั้งเป็นสิ่งสำคัญที่ผู้ประกอบการควรคำนึงถึงเป็นอันดับแรก

ในส่วนของระยะเวลาการฉายโฆษณาและภาพยนตร์ตัวอย่างที่มีผู้ร้องเรียนมาว่า ใช้เวลาฉายนานจนเกินไปนั้น ทางผู้ประกอบการยืนยันว่า ทางโรงภาพยนตร์ไม่ได้ฉายเกิน 6 นาทีแต่อย่างใด (แต่ผลการทดลองของผู้สื่อข่าวของไทยรัฐออนไลน์ พบว่าโรงภาพยนตร์ยักษ์ใหญ่ทั้ง 2 เครือ ฉายโฆษณามีระยะเวลาเกิน 6 นาที) ซึ่งทาง สคบ.ได้ชี้แจงไปกับทางผู้ประกอบการแล้วว่า จะต้องมีการแบ่งสัดส่วนของโฆษณาและภาพยนตร์ให้ชัดเจนและพอเหมาะพอควร

“หากทำธุรกิจ จะต้องนึกถึงหัวใจผู้บริโภคเป็นสำคัญ และยิ่งเป็นธุรกิจที่มุ่งเน้นความบันเทิงด้วยแล้ว ก็เป็นตัวบ่งบอกได้อย่างดีว่า งานบริการ คืองานที่จะส่งมอบความสุขให้กับลูกค้าอย่างแท้จริง ดังนั้น การจะทำธุรกิจให้ดีได้นั้น จะต้องทำอย่างมีจิตสำนึก” นายจิรชัย กล่าว

จากการโทรสอบถาม บริษัทวิจัย เอจีบี เนลสัน รีเสิร์ช เพื่อสอบถามข้อมูลผลการวิจัยของอัตราค่าโฆษณาก่อนเข้าฉายภาพยนตร์ของ 2 เครือยักษ์ใหญ่ ทั้งเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ และเอส เอฟ เอ็กซ์ ซีเนม่า พบว่าทางบริษัทไม่สามารถเปิดเผยข้อมูลได้ เนื่องจากเป็นข้อมูลปิดและอาจส่งผลเสียต่อตัวบริษัทนั้นๆ ได้

โดย: ทีมข่าวไทยรัฐออนไลน์

21 พฤษภาคม 2556, 05:30 น.

ไม่ต้องพิมพ์ครับง่ายนิดเดียว

panasaz
23rd May 2013, 00:53
เมเจอร์ ปิ่นเกล้า...เอาขนมเข้าไปแด๊กได้ครับ.....ผมเคยถึงขั้นซื้อหมึกสดย่างเข้าไปกินถือไปแบบโต้ง ๆ เลย อันนี้..เจนนี่ คอนเฟริม. !

ปล..กระเป๋าตรวจบ้างบางครั้ง...

thaiemotion
23rd May 2013, 01:27
มันแพงมาแต่ไหนแต่ไรแล้วนิครับเพิ่งมาสังเกตุรึไง ในเครือเมเจอร์นะ ป๊อบคอร์นก็แพง ขนมต่างๆก็แพง น้ำก็แพง
แต่ถ้าเป็นโรงหนังธรรมดาๆก็จะถูกหน่อย แต่เขาไม่ได้บังคับให้เราซื้อสักหน่อยนึง ใครจะซื้อก็ได้ไม่ซื้อก็ดูหนังได้ปกติ

มีเทคนิคนะครับ(รึเปล่า) พอเราเข้าไปหน้าไทยรัฐก่อนมันจะโหลดเสร็จให้เรากดหยุดโหลด (ถ้าเป็น Chrome ก็คือปุ่มรีเฟชแต่มันจะเป็น X อยู่) ก็ให้เรากดหยุดทันทีเราก็ก๊อปได้ปกติ
ทั้งรูปภาพ และข้อความครับ ผมเคยใช้ทำส่งข่าวอาจารย์ ฮ่าๆ :rofl

gorbyz
23rd May 2013, 17:27

Ctrl+A วางใน WORD เย้ๆ

Pop_PeR
23rd May 2013, 19:33
เเม่ม ถูกจริง เมื่อล่าสุด เข้าโรงหนัง ขนมเเพลงมาก ป๊อปคอร์น 50 โค้ก 40- 50 บาท เเก้วหนึ่ง
ขนม เลย์ 40 ปาทาโร่ 35 บาท เเละน้ำเปล่า 20 บาท อะไรของมัน =-=

ตอนเเรกจะกินขนมซักหน่อย เลย จัดน้ำเปล่าไป ขวด เดียวพอ 20 บาท เเค่กินน้ำก็อยู่ตัวเเละ

omegus
23rd May 2013, 19:43
คือมันเป็นราคาขายฝรั่งอ่ะครับเลยแพงคนในประเทศจริงๆไม่มีใครซื้อหรอก

ส่วนเรื่องขนมแพงผมว่าอาจเป็นเพราะนำเข้าจากนอกอีกก็ได้ 5555555

แนะวิธีก็อปง่ายๆ นะครับ ใช้ Crome ไปที่เครื่องมือ--> ดูโค้ด ต้นฉบับ แล้ว copy ตรงที่ต้องการมาเลยครับ ต้องเรียบเรีบงนิดหน่อย

babymaster
23rd May 2013, 19:44
คุณจะเถียงยังไงต่อครับ ถ้ามีคนบอกว่า "ใครบังคับคุณซื้อ"

ผมก็จะเถียงกลับไปว่า ผมไม่ฉลาดให้โดนหลอกตลอดไปหรอก ราคาไม่ยุติธรรม แถมห้ามนำของนอกเข้าไป มันกึ่งบังคับชัดๆ เป็นคุณจะฉลาดซื้อต่อไปหรอ

zerohut
23rd May 2013, 20:08
แนะวิธีก็อปง่ายๆ นะครับ ใช้ Crome ไปที่เครื่องมือ--> ดูโค้ด ต้นฉบับ แล้ว copy ตรงที่ต้องการมาเลยครับ ต้องเรียบเรีบงนิดหน่อย

ใช้ จิ้กจอกไฟครับ ถถถ

dewgtr
23rd May 2013, 21:18
ไม่รู้จะแพงเอาโล่กันรึไง วันหลังโค้กแก้วเดียวอยู่ยันหนังจบ

Death_Backers
23rd May 2013, 23:16
ใช้ จิ้กจอกไฟครับ ถถถ
ไปที่ Tools>Options>Content
แล้วก็ไปติ๊กเอา Enable JavaScript ออก ก็ได้แล้วครับ

bct4alive
23rd May 2013, 23:19
ซื้อข้างนอกไปกินได้ จะกลัวไร

maxk4255k
23rd May 2013, 23:25
ป๊อปคอน 80 บาท กินไม่ลง -_-

panaddas06
24th May 2013, 01:13
ผมไม่แคร์เท่าไหร่แต่มันแพงจริงๆแหละคับ
ดูหนังทุกอาทิตย์ค่าป๊อปคอร์นหมดเป็นหมื่นล่ะครับ 55

TawanINW
24th May 2013, 10:56
คงต้องซื้อจากข้างนอกเข้าไปสิน่ะ 55555

YAKAMA27
24th May 2013, 11:06
ผมไม่เคนซื้อเลยขนมพววกนี้ อย่างมากก็น้ำ เพราะปกติไม่ค่อยได้ไปดู แล้วมีบัตรป๊อปคอร์นฟรีเยอะ ฮ่าๆ

doggyshock
24th May 2013, 11:16
เมเจอบางกะปิ ป๊อบคอน+โค้ก=150บาท กินเข้าไปแทบไม่อยากขี้ออกมาเลย....เสียดายTT_TT