PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครดู WOLRD WAR ZOMBIES เเล้วมาเเชร์กัน

tentoewizard
20th June 2013, 07:37
หนังเรื่องนี้สนุกมากครับ ลุ้นมาก ได้ยินเสียงถอนหายใจจากคนดู หลายฉากลุ้นกันตัวโก่ง เอ็ฟเฟ็คซอมบี้ทำได้ดีมาก ซีจีหลายฉากไม่น่าเกลียดเลย ใครพลาดจะเสียใจ เทียบกับซูเปอร์เเมนไม่ได้ คนละเเนว อารมเรื่องนี้คือ ได้ลุ้นเหมือนผีชีวะภาคเเรก ไม่เว่อเหมือนที่ผ่านๆมาของผีชีวะหลายภาค ให้อารมดิบๆล้วนหลายฉาก การตัดสินใจของพระเอกนี่สุดยอดจิงๆ ทำให้รอดชีวิต เเละช่วยชีวิตคนได้เก่งมาก ต้องดูบางฉากไม่น่ารอดเเต่รอด

ปล.เเบรดพิต เล่นเรื่องนี้โครตหล่ออออ ไม่ได้เก่งเว่ออ เเต่เทพมากกกก

BentSSRU
20th June 2013, 11:01
ว่าจะไปดูอยู่ เห็นอย่างนี้ค่อยมีกำลังใจไปดูหน่อย

tonyhero
20th June 2013, 14:21
สนุกมากๆครับไม่โอเวอร์ ซอมบี้เทพ ไม่มีคนเหนือมนุษย์มาไล่เตะพวกซอมบี้ พระเอกไม่เก่งบู๊แต่ฉลาดดี คุ้มค่าตั๋วมากๆ ตัวหนังเนื้อเรื่องค่อนข้างเจ๋งเลยทีเดียว

sirisuk008
20th June 2013, 15:13
สนุกดีครับดูเพลินๆ ให้ 7.5/10

$3MiFiN@L$
20th June 2013, 16:57
ผมว่า ดีมากนะแต่รู้สึกจบง่ายไปหน่อย หนังก็เกือบๆ 1ชม. 50 นะยาวใช่ ผมว่าถ้ามันลุ้นมากกว่านี้จะดีมาก ซอมบี้ก็โหดเกิน ผมให้ 7.5/10
อันนี้สำหรับคนที่ชอบ soundtrack ของหนังครับ Muse - The 2nd Law: Isolated System โคตรเข้านะฟังดูสับสนดี เป็นแนว
Space นะ

http://www.youtube.com/watch?v=a4LJNfZiedY

bigbang06
20th June 2013, 17:32
ผมคลั่งมากครับเรืองนี่

ดูมาแล้วมันส์โครตครับ เต็ม 10 ให้ 100 เลยครับ * :cool:

tentoewizard
20th June 2013, 18:46
ใช่ ซาวเเทร็คเจ๋งมากกกก โครตชอบฉาก ตัดสินใจตัดเเขน เฉียบขาดมากกก

mooshirogane
20th June 2013, 19:19
รวม ๆ แล้ว เป็นหนังที่หลายอารมย์มากเลยครับ ทั้งระทึกขวัญ ตูมตาม ฉากอลังก็มี

แต่ติดตรง จบแบบตัด ๆ ไปหน่อย อยากให้พระเอกได้ยามาแล้ว ไปมีฉากจบเป็น

ฉากล้างบางซอมบี้แบบยาว ๆ เลยมากกว่าแค่บรรยายสรุป

Netball07
20th June 2013, 19:37
หนังสนุกมากครับ แต่ถ้าเพิ่มฉากบู้มากกว่านี้อีกหน่อยนี่จะแจ่มมาก 555

I3lacKSwoi2D
20th June 2013, 20:10
ใช่ ซาวเเทร็คเจ๋งมากกกก โครตชอบฉากตัดสินใจตัดเเขน เฉียบขาดมากกก

สปอยหน่อยก็ได้นะครับ คือบางคนยังไม่ได้ดูอ่ะนะครับ กระทู้นี้ไม่ได้ระวังห้ามสปอย คนที่ไม่ได้ดูมันจะไม่ลุ้นอ่าน้า

sillyfools43
20th June 2013, 21:08
ธรรมชาติคือ ฆาตกร "ที่น่ากลัวที่สุด" แต่มันก็ทิ้งอะไรไว้เพื่อให้คนอื่นจับได้ ว่ามันเป็นฆาตกร <----ชอบประโยคนี้ :cool:

mashiplay
21st June 2013, 15:29
สำหรับ ผม อาจจะออกแนวผิดหวังนิดๆ อยากจะเห็นฉากตื้นเต้น มากกว่านี้
เหมือนมันดำเนินเรื่องง่ายเกินไป จบง่ายเกินไป ..

แต่ก็ อาจจะเพราะ คาดหวัง มากเกินไปรึเปล่าก็ไม่แน่ใจ
แต่โดยรวม ก็ถือว่า ยังเป็นหนังคุณภาพ ครับ เร้าอารมณ์ คลื่นขบวนซอมบี้โหดมากๆ

boomman
21st June 2013, 16:43
ดอคเตอร์ ตอนไปเกาหลีใต้ แล้ว ปืนลั่นตาย นี่ -*- นึกว่าจะ help ตลอดเรื่อง

มีหลายฉากให้สะดุ้ง บางฉากก็เวอร์เกิน ฉากฮาๆ ก็มีบ้าง

ฉากจบ ง่ายไป เหมือนขี้เกียจทำ เหมือนเร่งๆให้ทันฉาย

โดยรวมแล้ว หนุกกว่าหนัง ชายใส่ผ้าคลุมอยู่นะ สำหรับผม

ZirusZa
21st June 2013, 18:31
ตอนจบ.... พระเอกเดินไปดื่มแปปซี่ แล้วซอมบี้ทั้งฝูงก็วิ่งไปหาพระเอก แย่งแปปซี่กัน ฮ่าๆๆ

maretarat
21st June 2013, 21:31
ได้ฟังเพื่อนมาสปอยแล้วอยากดูมาก

aomwan
21st June 2013, 21:54
เพลงตรง end credit มันคือเพลงอะไรอ่ะครับ :confused:

why so serious
22nd June 2013, 18:01
สนุกครับ ฮ่าตรงดอกเตอร์สะดุดปืนลั่นตาย

peeofzero
22nd June 2013, 18:30
สนุกดีครับ ดูเพลินๆ ให้ 7.5/10
จบง่ายไปหน่อย

Criffer
23rd June 2013, 19:55
สนุกป่ะครับ

lukkajong
27th June 2013, 16:19
เพลงตรง end credit มันคือเพลงอะไรอ่ะครับ :confused:

Isolated System ของ Muse ครับ

haruhi002z
28th June 2013, 17:09
สนุก มันส์ ให้ 8/10 เพราะ ในเรื่องยังไม่รุ็เลยว่า ผู้ติดเชื้อรายเเรก ไปโดนอะไรไม่รู้กัด ยังหาสาเหตุไม่ได้

อยากดูอีกรอบ รอดูของซูมเอา รอมา1อาทิต ละ

auronx01
29th June 2013, 02:25
เป็น หนัง ซอมบี้ ที่สนุกเรื่องนึงเลยครับเพราะหนังแนว ซอมบี้ นี่หาที่สนุกดูยาก มาก!!

LovePiece
30th June 2013, 00:19
เห็นเขาบอกว่ามีการเปลี่ยนฉากจบอ่ะนะ เพราะแบบเก่ามันจบแบบ bad ending ข้อความนี้เอามาจากเว็ป pantip ส่วนตัวแล้วผมก็ยังไม่ได้ดูหนังเรื่องนี้เลย

ไปอ่านเจอในพันทิป ถึงฉากจบ WWZ ที่โดนตัดออกและเปลี่ยนไป คือฉากรบที่รัสเซียที่หายไปเลย ถ้าไม่ตัดออกตามสคริปจะเป็นแบบนี้ค่ะ

เครดิต คุณ HGW จาก pantip แต่เราอยากเห็นฉากจบแบบนี้ัจังคงโหดและสะใจพอดู

ฉากรัสเซียตอนนี้กองอยู่ที่พื้นห้องตัดต่อ ยังไม่มีใครเคยดู
แต่พอจะรู้เนื้อหาคร่าวๆ จาก Script ต้นฉบับตามนี้

จุดเปลี่ยนของเรื่องจะเริ่มหลังจากนั่งเครื่องบิน
โดยในต้นฉบับเครื่องจะไปที่รัสเซีย แทนที่จะไป WHO ในฉบับฉายโรง
แล้วแบรดพิตจะถูกทหารรัสเซียยึดโทรศัพท์และจับไป บังคับให้เข้าร่วมในการต่อสู้กับกองทัพซอมบี้
โดยมีฉากไคลแมกซ์เป็นสงครามระหว่างกองทัพมนุษย์กับกองทัพซอมบี้ที่จตุรัสแดง
เป็นฉากรบสเกลใหญ่ที่ใช้ตัวประกอบนับร้อยนับพันคน สมชื่อสงครามโลก

ซึ่งแบรดพิตจะสังเกตเห็นจุดอ่อนของซอมบี้ว่าแพ้อากาศหนาว ไม่วิ่งฉิวเหมือนในอิสราเอล
แบรดพิตจึงบอกให้กองทัพเปลี่ยนกลยุทธ์ต่อสู้ เลิกใช้ปืนไฟไม่ให้เกิดความร้อน
แต่ใช้วิธีต่อสู้ประชิดตัว เด็ดหัวซอมบี้ที่ขยับลำบากเพราะอากาศหนาวแทน
ทำให้กองทัพมนุษย์สามารถพลิกสถานการณ์กลับมาชนะสงครามที่จตุรัสแดงได้
แต่พอแบรดพิตได้โทรศัพท์กลับมา และติดต่อไปหาภรรยาเพื่อบอกจุดอ่อนของซอมบี้
ปรากฎว่าค่ายอพยพที่ครอบครัวแบรดพิตถูกส่งมีความแร้นแค้นมาก
ภรรยาของแบรดพิตต้องยอมพลีกายกับผู้คุม เพื่อแลกกับความอยู่รอดของครอบครัว
แล้วไปลงเอยกับแมททิวฟอกซ์ (คนขับฮอ ที่โดนตัดบทในฉบับฉายโรง) ซึ่งบอกให้แบรดพิตตัดใจและอยู่ที่รัสเซียต่อไป
แบรดพิต เสียใจและแค้นใจมาก จึงรวบรวมพรรคพวกบุกฝ่าทุ่งน้ำแข็งไปยังท่าเรือ
โดยมีจุดมุ่งหมายที่จะยกพลขึ้นบกที่อเมริกา เพื่อกลับไปทวงครอบครัวคืน

ซึ่งไม่รู้ว่าฉากเหล่านี้มีการถ่ายทำไปมากน้อยแค่ไหน และเปลี่ยนไปจาก Script ต้นฉบับมั้ย
แต่ทีมสร้างได้เดินทางไปถ่ายทำฉากรัสเซียไว้แล้ว โดยอยู่ที่บูดาเปสหลายเดือน ก่อนที่จะมีการแก้ไขเนื้อเรื่อง
มีภาพจากกองถ่ายตามข้างล่าง

สาเหตุที่ทีมสร้างตัดสินใจแก้ไขเนื้อเรื่องใหม่มี 3 ประการคือ
1. ตัวละครแบรดพิตในฉากรัสเซีย ดูแข็งแกร่งเป็นนักรบมากเกินไป
2. ฉากสงครามที่จตุรัสแดงรุนแรงเกินเรท PG-13 เพราะทหารรัสเซียใช้อาวุธที่เรียกว่า Lobo ในการเฉาะหัวซอมบี้

3. จบไม่ Happy ไม่มีฉากที่ตัวละครแบรดพิตได้พบกับครอบครัวอีกครั้งแบบในฉบับฉายโรง

ฟังหูไว้หูล่ะกัน

Oonkill
30th June 2013, 00:35
ผมเพิ่งอ่านนิยายได้ตอนที่3นิดๆแล้ว ยังไม่ได้ดูหนัง ในหนังเนี่ยเล่าเรื่องผ่านตัวระครเอกแบรด์พิตใช่รึเปล่าครับ เพราะนิยายมันเป็นเหมือนกับบันทึกจากผู้รอดชีวิตอะครับ ไม่รู้ว่าจะให้ควาใรู้สึกเหมือนกันรึเปล่า แต่ในนิยายสนุกมากๆๆ แปลกใหม่ดี วางไม่ลงเลยทีเดียว เดี๋ยวว่าอ่านนิยายจบก่อนแล้วค่อยไปดูหนัง กลัวหนังจะไม่สนุกเหมือนนิยายอ่ะ