PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Fast & Furious 7 จะเปิดไตรภาค และ เจสัน สเตทแธม พูดถึงบทบาทของเขา

ScorpionzZ
25th June 2013, 21:34
http://movie.mthai.com/wp-content/uploads/2013/05/1010922_10151517878911094_1356058795_n-405x600.jpg

วิน ดีเซล อยู่กับหนังชุด Fast and Furious มาสิบปีแล้ว และดูเหมือนว่าเขาจะยังอยู่ต่อไปกับหนังชุดนี้อีกนานครับ ตามที่ดีเซลให้สัมภาษณ์แก่ดิจิตอลสปาย หนัง Fast & Furious 7 ที่จะเปิดกล้องกันยายนปีนี้ จะเป็นการเปิดไตรภาคใหม่เลยทีเดียว

“7 จะเป็นจุดเริ่มต้นของไตรภาคใหม่ ในแง่เนื้อเรื่องที่คิดกันมา” ดีเซลบอก และขยายความว่า “สาม เรื่องราวของภาค 7, 8 และ 9 ถูกวางไว้ในโครงสร้างเรื่องราวหนึ่ง ต่อให้ไม่ได้จบในเนื้อเรื่องเดียวกัน แต่ทิศทางของ 7,8 และ 9 นั้นชัดเจน“

ในสัมภาษณ์ที่ให้แยกกันเกี่ยวกับภาค 7 ในดิจิตอลสปาย ดีเซลเล่าถึงสถานที่ที่จะใช้ถ่ายทำในภาค 7 ว่านอกจากจะถ่ายทำในแคลิฟอร์เนียแล้ว “เราจะกลับไปถ่ายทำช่วงหนึ่งในโตเกียวด้วย และต่อจากนั้นก็ตะวันออกกลางซึ่งคงน่าสนใจ“

แฟนๆ ที่ได้ดูหนังชุดนี้มาทุกภาคคงเข้าใจความสำคัญของสถานที่ถ่ายทำในภาคใหม่ดีครับ ว่าอาจสำคัญกับเนื้อเรื่องยังไง

ผู้กำกับจัสติน ลิน ยังได้พูดถึงฉากเซอร์ไพรส์ท้ายเรื่อง Fast & Furious 6 ด้วยว่า เขารู้สึกเซ็งนิดๆ ที่เขาหลุดรอดออกไป เขาอยากให้ผู้ชมได้เซอร์ไพรส์จริงๆ “เพราะมันมีความหมายสำคัญไม่เพียงในแง่การเป็นฉากเซอร์ไพรส์ แต่ยังรวมถึงว่ามันเกิดขึ้นได้ยังไงด้วย” และตอนที่ถ่ายทำฉากนี้ เขายังไม่รู้ว่าเจมส์ วาน จะมากำกับภาค 7 ต่อจากเขา และเขาถือเป็น “ของขวัญ” ที่จะมอบให้แก่ผู้กำกับคนต่อไป

Fast & Furious 6 ยังคงฉายอยู่ และทำรายได้ทั่วโลกไปแล้วกว่า 642.43 ล้านเหรียญสหรัฐครับ ส่วนภาค 7 จะออกฉายกรกฎาคมปี 2014

ซึ่งนอกจากนี้ เจสัน สเตทแธม ยังพูดถึงบทบาทของเขาในภาค 7 อีกด้วย

http://movie.mthai.com/wp-content/uploads/2013/06/jason-statham-fast-seven-600x372.jpg

บทความนี้ ถือเป็นการเปิดเผยเนื้อเรื่องสำคัญของ Fast & Furious 6 ครับ อย่าอ่านถ้าคุณยังไม่ได้ดูหนัง

หนังบู๊อังกฤษเรื่อง Hummingbird ที่เจสัน สแตแธม แสดงนำกำลังจะเข้าฉายในสหรัฐ และเปลี่ยนชื่อใหม่เป็น Redemption ครับ ซึ่งระหว่างให้สัมภาษณ์เพื่อประชาสัมพันธ์หนังเรื่องนี้ เจสัน สแตแธม ก็ได้คุยกับ EW ถึง Fast & Furious 7 ที่เขาจะได้ร่วมแสดงด้วย

เมื่อถูกถามว่าบทของเขาใน Fast & Furious 7 เป็นยังไง สแตแธมไม่ยอมบอกครับ (แม้จะมีรายงานว่าเขาจะมารับบทเป็นตัวร้าย พี่ชายของโอเว่น ชอว์ ตัวละครของลุค เอแวนส์ ก็ตาม) “ผมสาบานจะปกปิดเป็นความลับ คุณก็รู้ว่าพวกเขาเป็นยังไง ยูนิเวอร์แซลคงฆ่าผมถ้าผมพูดอะไร” และเขาพูดถึงข่าวลือว่า “ผู้คน คิดว่ามผจะรับบทเป็นตัวร้าย ผู้คนคิดว่าผมจะเป็นผู้ร้าย ผู้คนไม่รู้จริงๆ หรอกว่าจะเกิดอะไรขึ้น และผมคิดว่ามีอะไรที่น่าตื่นเต้นในเรื่องนี้ ผู้คนจะต้องอยากรู้แทบตายว่าผมจะมีบทบาทและเข้าไปเกี่ยวข้องขนาดไหนในหนัง ผมว่าคนที่รู้จักอดทนรอจะต้องได้เจอของดีแน่ๆ“

สแตแธมให้เหตุผลที่เขาอยากร่วมแสดงในโครงการหนังเรื่องนี้ว่า “การ สร้างฉากแอ็คชั่นในหนังชุดนี้น่าตื่นตะลึงมากๆ ไม่มีอะไรเจ๋งกว่าฉากแอ็คชั่นรถยนต์แล้ว ผมไม่เคยเห็นหนังเรื่องไหนทำเทียบได้เลย และวินก็สุดยอด ทุกคนในหนังเรื่องนี้สุดยอด พวกเขาเป็นทีมที่ยอดเยี่ยม ผมรู้จักไทรีส ผมรู้จักพอล วอล์คเกอร์ ผมได้เจอพวกเขาทุกคนแล้ว และทุกคนเจ๋งมากๆ ผมตื่นเต้นที่จะได้มีส่วนร่วม..เพียงแต่ผมจะไม่บอกคุณว่าจะมีส่วนร่วมยังไง“

แล้วถ้าถามว่าเขาอยากได้ทำอะไรใน Fast & Furious 7 ล่ะ สแตแธมตอบว่าเขาอยากบู๊ตัวต่อตัวกับดเวย์น จอห์นสัน ผู้รับบทเป็นลุค ฮ็อบบ์ “ดเวย์นเป็นตัวจริง เขาเป็นตัวอย่างของการเล่นจริง ไม่มีอะไรปลอมๆ ในการแสดงของเขาเลย ผมอยากได้มีฉากบู๊กับเขา“

สแตแธมจะสมหวังหรือไม่ เราก็คงต้องรอดูกันใน Fast & Furious 7 ที่จะออกฉายกรกฎาคมปีหน้าครับ

Credit : Jediyuth

id_iuoiuo
25th June 2013, 22:10
อ่อ อยากต่อยกับพี่ Rock น่ะเอง

eggmix98
25th June 2013, 22:10
อยากทราบว่าทำไม มาเร็วจังครับ ที่จิงต้อง 2 ปี ถึงมาครั้งนึงไม่ไช่หรอ
หรือว่าเค้าทำเก็บไว้ก่อน ผมกลัวเนื้อเรื่องมันจะน้อยเพราะเวลาถ่ายทำน้อยเอามาก

tonnowww
27th June 2013, 19:20
แหม่ The rock มีแต่งานนะครับ แหม่

ILoVePaNgYa
27th June 2013, 21:04
ชักไม่แน่ใจแล้วว่าลูกผมบวชจะมีโอกาสได้ดูภาคจบเรื่องนี้รึป่าว

M killswitch
29th June 2013, 02:24
ว่าล่ะ มันต้องมาเล่นเรื่องนี้แน่ๆ

oDarknighTo
30th June 2013, 17:25
เปลี่ยนจากเมื่อก่อนไปมากแล้วแฮะหนังเรื่องนี้ จากแข่งรถ มาลากตู้เซฟ ลากเครื่องบิน ต่อไปคงเอาปืนติดรถแล้วไปยิงกับรถถังก็เป็นได้

kurolykan
2nd July 2013, 00:39
ก็ไม่แน่ อาจจะได้ซิ่งรถผ่าสนามรบก็ได้ ใครจะไปรู้ เล่นกับรถถังก็เล่นมาแล้วนิ :sweat

bct4alive
4th July 2013, 20:41
อยากไฝว้กับ THE ROCK!!!

haruhi002z
5th July 2013, 22:37
ภาค6 นี้ ตอนสุดท้ายที่ ฮาน ตายนั้น ตัดมาจากเรื่อง "โตเกียวดิฟ เร็วแรงทะลุนรก 3 The Fast and the Furious Tokyo Drift"