PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมหัวโบราณมั้ย

hades051
10th July 2013, 23:33
นิสัยผมเป็นประมาณนี้

ผู้หญิงที่ดีจะไม่พูดคำหยาบ

ผู้ชายไม่ควรไปถูกเนื้อต้องตัวผู้หญิง(เพื่อนผมมันเล่นตบหัวอะไรกันแบบนี้) และต้องให้เกียรติผู้หญิงด้วย

เราไม่ควรพูดคำหยาบ

ผมเห็นด้วยกับกฏระเบียบโรงเรียน(ช่วงนี้เห็นถกกันบ่อยๆ)

ไม่เล่นหัวคนอื่น

ตังบาทเดียวก็เก็บ

ค่อนข้างประหยัด

ไม่ค่อยชอบเถียงคนอื่น(เลยโดนเค้ารังแกแต่ตอนนี้สู้คนแล้วนะ)

ตรงเวลา(จนเพื่อนผมมันหมั่นไส้ว่าจะตรงอะไรนักหนา)

สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน ไหว้สมเด็จก่อนนอน

ผมอยู่จังหวัดสุรินทร์ เป็นเด็กบ้านนอกเกิดต่างอำเภอแต่ไปเรียนในเมือง แม่ผมสอนมาอาจจะไม่เหมือนเด็กในเมือง เพื่อนบางคนบอกว่าผมเหมือนคนแก่เลย ผมก็เอะใจ

เลยสงสัยอยากรู้จริงๆ

คนแบบนี้ยังหลงเหลืออยู่ในโลกอีกเหรอเนี่ยผมไม่่เชื่ออ่ะ

ก็ผมคนหนึ่งนี่แหละครับ

ในยุคที่อะไรก็ใหม่ไปหมดแบบนี้ ผมถือว่าคุณคือแรร์ไอเทม ที่มีสกิล passive ดีมาก ข้อเสียคือมันจะทับกับสกิลเด็กแนวซึ่งเป็นสกิลหมู่ ทำให้สกิลของคุณติดยากหรือไม่สามารถใช้ได้เลย

ผมว่าก็จริงของคุณนะ ส่วนมากผมจะโดนเพื่อนเอาเปรียบให้ทำงานหนักๆ แล้วคนอื่นก็ทำงานเบาๆ แบบนี้ ผมค่อนข้างเซ็งกับเรื่องนี้พอตัวเลย

Edit

อยากเห็นนายเป็นนักเปียโนจัง

ผมนี่ครับ อยากเรียนเปียโนมากเลยครับ แต่แม่ไม่สนับสนุกรวมทั้งอยู่ ม.5 แล้วด้วย ต้องเตรียมตัวสอบเข้ามหาลัยอีก แต่ที่ผมเซ็งที่สุดคือผมดันได้ไปเรียนกอล์ฟครับ คิดว่าทำไมไม่ได้ไปเรียนเปียโนแทน(อาผมเค้าส่งผมไปเรียนกอล์ฟ)

แต่ใช่ว่าผมจะไม่มีข้อเสียนะครับ ข้อเสียของผมคือ ขี้เกียจ แบบชอบเล่นแต่ดนตรี ทำการบ้านเสร็จปุ๊ปเล่นเลย ขลุ่ย กับเปียโน(ไอแพด) นี่แหละครับมารเลย แบบฝึกหัดไม่ทำ แล้วบางทีผมก็เถียงแม่ด้วยเหตุผลที่(คิดว่า)ถูก แต่สุดท้ายผมก็ต้องยอมจำนนด้วยเหตุผลอยู่ดี ตัวอย่าง ตอนนี้เวลาสี่ทุ่มครับ แทนที่ผมจะเอาเวลาไปทำแบบฝึกหัด ดันมาพิมพ์อยู่นี่:(:(

nuttawe8
10th July 2013, 23:38
ว๊าย โบร๊านโบราน 555 ล้อเ่ล่นน่าครับ//แต่ก็ไม่โบรานหรอกครับ คุณก็แต่ชอบอะไร ๆ ที่มันเรียบร้อย น่าสะสมเอ้ยไม่ใช่ น่าค้นหามั้ง 555 มันเกี่ยวไหมเนี่ย

[Really~Nuts]
10th July 2013, 23:39
ไอ้ตังค์บาทเดียวนี่ผมว่าไม่ใช่หัวโบราณแล้วล่ะ :sweat
แต่ผมเห็นด้วยที่ว่าให้เกียรติผู้หญิง :rose

Rux
10th July 2013, 23:39
ผมว่า ไม่โบราณหรอกครับ แค่ถูกอบรมมาถือว่าดีมากเลยทีเดียว

Scarlatto
10th July 2013, 23:48
อยากจะบอกว่าผมยิ่งกว่าคุณอีก

godji001
10th July 2013, 23:51
กรุ๊ปเลือด B หรือเปล่านะ? - -*

แต่โดยรวมแล้วผมว่าก็ปกติดีหัวโบราณหรือไม่ก็ไม่เป็นไรครับ --

ZirusZa
10th July 2013, 23:52
จะโบราณก็ไม่เห็นเป็นไรนิ ขอให้เป็นคนดีไว้ก่อนครับ แต่นิสัยท่าน จขกท.นี่ ถ้าทำงาน เจ้านายคงปลื้มตายเลย 5555555

tiktee37
10th July 2013, 23:53
ทำไปเถอะ ถ้าทำดีอะใครจะว่ายังไงก็ช่าง

ap10308280
10th July 2013, 23:54
ไม่ใช่หัวโบราณหรอกครับ ผมยังให้เกียรติผู้หญิงเลย มีแต่ผู้หญิงที่ไม่ให้เกียรผม 555+

bararasza
10th July 2013, 23:54
ผมเป็นนะ แต่ผมไม่สวดมนต์

Top_s_Black
10th July 2013, 23:58
ปกตินิ.... ถ้าหัวโบราณจิงคงเล่นคอมไม่เป็นหรอก 5555

Zatsune Miku
11th July 2013, 00:00
Me Too 80% ของผมเหมือนคุณ

_SaBasTaiN_
11th July 2013, 00:04
ผมนี่โดนเเต่ผู้หญิงตบ 1 ทีเเต่เอาคืน 1 ทีนะ:rofl

jeepriest
11th July 2013, 00:08
คิดเหมือนผมหลายอย่างมากครับ ทุกอย่างเลยแหละ แต่ผมกรุ๊ป AB (เหนมีคนขึ้นเรื่องกรุ๊ปเลือดเลยตอบ)

meknoi035
11th July 2013, 00:12
ผมว่าคุณไม่หัวโบราณหรอกครับ ผมว่าคุณมีคุณสมบัติของคนดีต่างหาก

แต่สมัยนี้ ผญ พูดหยาบมีเยอะมากครับ แต่ไม่ได้หมายความว่าเค้าจะเป็นคนไม่ดี

ผมว่า ผญ ที่ดีคือรู้จักกาลเทศะ รู้จักแบ่งประเภทคนที่จะพูดหยาบด้วย

ประมานแบบเค้าดีกับเราก็พูดดีกลับเช่น กับเพื่อน กับแฟน หยาบคายมาก็อย่าไว้หน้าเลย เช่น ศัตรู 555

lovekoal
11th July 2013, 00:17
นายคล้ายๆเรานะ ไม่โบราณหรอก เขาเรียก ว่าอยู่ในระเบียบ วินัยดี ง่ายๆนายเด็กหัวอ่อนว่านอนสอนง่าย ว่างั้น

M4A1Predator
11th July 2013, 00:19
ผมก็ไม่รู้ว่าโบราณเป็นไง
แต่ผมก็คิดเหมือนคุณอยู่บ้าง
แต่ผมไม่ใฝ่ศาสนา ไม่ไหว้ไม่สวด

ผมอยู่ กทม แต่กำเนิดอยู่กับสังคมแย่ๆผู้ใหญ่แย่ๆ

DkTaP82
11th July 2013, 00:21
นี่คือคนใช้ชีวิตจัดอยู่ในความเป็นมงคล พวกนี้แคล้วคลาดแน่นอน

คุณทำดีแล้วครับ ผมรับประกันชีวิตนี่คุณเจริญแน่นอน

เพราะไม่ใช่พวกที่ใช่ชีวิต อยากรู้อย่างลองไปซะหมดทุกอย่าง

จนพลาดพรั้งค่อยมาเป็นบทเรียน สอนตัว เนี่ยเรียกว่าความเสื่อมของชีวิตแท้จริง

เพราะว่านักปราชเขาเรียนรู้จากประวัติศาสตร์ มีแค่คนเขลานั้นแหละที่เรียนรู้จากประสบการณ์

อิอิ

neverdia
11th July 2013, 00:24
ตามความคิดผม ผมว่าไม่โบราณนะ ส่วนใหญ่ถือว่าดีมากเลยครับ

5thAve
11th July 2013, 10:31
ผมว่าโบราณอยู่ครับ

BoonTew
11th July 2013, 10:44
ในยุคที่อะไรก็ใหม่ไปหมดแบบนี้ ผมถือว่าคุณคือแรร์ไอเทม ที่มีสกิล passive ดีมาก ข้อเสียคือมันจะทับกับสกิลเด็กแนวซึ่งเป็นสกิลหมู่ ทำให้สกิลของคุณติดยากหรือไม่สามารถใช้ได้เลย

Guardian
11th July 2013, 10:45
ผมว่าโบราณนะ แต่ที่แน่ๆ นายเป็นคนดี.

Shadowheart
11th July 2013, 10:52
คนแบบนี้ยังหลงเหลืออยู่ในโลกอีกเหรอเนี่ยผมไม่่เชื่ออ่ะ

pza00007
11th July 2013, 17:50
ดีแล้วครับ ทำดีต่อไป ^ ^

Zaraki Kempaji
11th July 2013, 17:53
ตัวผม ก็โดนหลายคนว่าเหมือนคนแก่เหมือนกันหล่ะครับ ผมเองก็ไม่เห็นว่าแก่ตรงใหนเลย

เนี่ยนิสัยผม

ตังพ่อแม่ให้มาใช้ในแต่ละเดือนต้องเหลือครึ่งหนึ่งกลับบ้านเสมอ (ให้ 2000 เหลือ 1000+)
ของ ถ้าไม่จำเป็น หรือยังมีใช้จะไม่ซื้อใหม่
ไม่ล่วงเกิน หรือแตะต้องเนื้อตัวผู้หญิงยกเว้นเขาเป็นฝ่ายจับ
ตังไม่ว่ากี่บาท สิ่งของขอแค่ใช้ได้ไม่ว่าเก่าขนาดใหน ผมเก็บหมด
ทำตามกฎระเบียบของโรงเรียนเสมอ
ต้องไปก่อนเวลาที่นัดไว้ 30 นาทีเสมอ
ไม่จำเป็นจะไม่เถียงคนอื่น
คิดว่าการไปเที่ยวกลางคืนเป็นเรื่องไร้สาระ
เหล้า บุหรี่ ของมึนเมา ไม่เคยแตะ
โทรศัพท์พ่อแม่ผมใช้ Iphone แต่ของผม Nokia รุ่นจอขาวดำ ไม่มีไฟฉาย ปุ่มลอก แต่ยังโทรออกรับสาย ดูเวลาได้
หลงถอดรองเท้าเข้าเซเว่นหลายครั้ง
ก้มหัวเมื่อเดินผ่านผู้ใหญ่ทุกคน ไม่ว่าจะเป็นคนแปลกหน้าก็ตาม

the devil king
11th July 2013, 17:55
ถ้าคุณคิดว่าคุณเป็นคนหัวโบราณ งั้นผมก็คงเป็นคนหัวโบราณเหมือนกัน :friend

Ezio Auditore
11th July 2013, 18:06
ผมเป็นเหมือนคุณหมดเลยที่กล่าวมา ยกเว้นสวดมนต์

Lost Seraph
11th July 2013, 18:06
ผมก็ถือแค้บางเรื่องอ่ะ เช่นเวลาแบบมีคนมาแตะตัวคนที่ผมแอบชอบเงี้ย ขึ้นเลย 55555

Ratiio
11th July 2013, 18:11
ก็ไม่โบราณหรอก แต่ผมว่ามันดูเรียบร้อยเกินไป แต่ก็ดีแล้วละ 555555555555555

teepagon
11th July 2013, 18:13
ผมโหวด ให้โบราณ นะฮะ
แต่ผมชื่นชมนะ ผมนี่ไม่ได้ขี้เล็บคุณเลยย เห้อออ

Kwacharakorn
11th July 2013, 18:15
ผมก็เป็นนะบางข้อผมไม่ชอบมากเลย=_=แต่คนแบบนี้ปัจจุบันยังมีหรือนี่ โอ้

Blackened
11th July 2013, 18:15
การประหยัด ความตรงเวลา การให้เกียรติผู้อื่น(อย่างเท่าเทียมกัน ไม่ว่า ญ หรือ ช) เป็นสิ่งที่ดี
การที่คุณไม่พูดคำหยาบคนก็จะมองคุณว่าเป็นคนที่สุภาพ

หลายๆอย่างมันอาจจะมีต้นกำเนิดมาจากจารีตเก่าๆ แต่ในเมื่อมันคือสิ่งที่ดี ก็ทำต่อไป ผลดีก็จะตกอยู่กับตัวคุณเอง

ทั้งนี้ผู้อื่นก็มีสิทธิ์เลือกทำในสิ่งที่เหมาะกับตัวเองเช่นกัน

flukluking
11th July 2013, 18:18
นิสัยผมเป็นประมาณนี้

ผู้หญิงที่ดีจะไม่พูดคำหยาบ อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ ถ้าซี้ๆกันก็ไม่เป็นไร

ผู้ชายไม่ควรไปถูกเนื้อต้องตัวผู้หญิง(เพื่อนผมมันเล่นตบหัวอะไรกันแบบนี้) และต้องให้เกียรติผู้หญิงด้วย ถ้าเพื่อนสนิทผมว่าไม่เป็นไรนะ

เราไม่ควรพูดคำหยาบ แล้วแต่ครับว่าพูดอยู่กับใคร

ผมเห็นด้วยกับกฏระเบียบโรงเรียน(ช่วงนี้เห็นถกกันบ่อยๆ) อันนี้จริงครับ ไม่พอใจก็ไปตั้งโรงเรียนเองครับ กฏระเบียบเค้ามีให้อ่านก่อนไปสมัครเรียนอยู่แล้ว

ไม่เล่นหัวคนอื่น อันนี้ดีครับ

ตังบาทเดียวก็เก็บ สุดยอดครับ

ค่อนข้างประหยัด ดีครับเผื่อไว้วันข้างหน้า

ไม่ค่อยชอบเถียงคนอื่น(เลยโดนเค้ารังแกแต่ตอนนี้สู้คนแล้วนะ) มึเหตุผลก็พอครับ

ตรงเวลา(จนเพื่อนผมมันหมั่นไส้ว่าจะตรงอะไรนักหนา) ดีแล้วครับ มีระเบียบแบบแผนต่อชีวิต

สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน ไหว้สมเด็จก่อนนอน อันนี้ใครๆเขาก็ทำกันครับ

ผมอยู่จังหวัดสุรินทร์ เป็นเด็กบ้านนอกเกิดต่างอำเภอแต่ไปเรียนในเมือง แม่ผมสอนมาอาจจะไม่เหมือนเด็กในเมือง เพื่อนบางคนบอกว่าผมเหมือนคนแก่เลย ผมก็เอะใจ

เลยสงสัยอยากรู้จริงๆ

ตามความเห็นผมคุณไม่ได้หัวโบราณนะครับ คุณแค่เป็นคนมีระเบียบแบบแผน

alexsamui2
11th July 2013, 18:31
ผมคิดว่าผมเป็นคนเดียวนะ จขกท
แล้วผมก็เคยคิดอยู่เหมือนกันว่า สิ่งที่ผมทำอยู่ทุกวันนี้ เราควรจะเปลี่ยนดีไหม เพราะเพื่อนเราเขาไม่เหมือนกับเรา เราคิดมากไปหรือปล่าว เราทำตัวแลปกไปหรือปล่ว เราทำตัวดีเกินไปหรือปล่าว จนคนอื่นไม่อยากเข้าใกล้ หรือกลัวว่าผู้หญิงจะคิดว่าเราซีเรียสเกินไป แล้วไม่อยากคบ
แต่พอมาเห็นบางคอมเมนต์ก็มีกำลังใจเหมือนกันครับ :)

095474622
11th July 2013, 18:34
ยังมีคนสวดมนต์ ก่อนนอนอีกหรอ !!!

นึกว่า จะมีผมคนเดียวซะอีก ^^

ดีใจ วะ

Jerryboyz57
11th July 2013, 18:37
คุณทำดีแล้วครับ แต่ห้ามยอมคนนะครับ คือผมอ่ะเป็นเหมือนคุณเลย แต่ถ้าผมเสียเปรียบผมจะไม่ยอมเด็ดขาดครับ ถ้าเรื่องเล้กน้อยพอได้ แต่ถ้าผมไม่ชอบผมก็เอาเรื่องอ่ะครับ

pangblackarmy
11th July 2013, 18:38
ผมคิดว่าแบบนี้ดีแล้วครับ ผมชอบนะ:heart

Season
11th July 2013, 18:41
เหมือนผมทุกข้อ ยกเว้นสวดมนต์กับเรื่องตรงเวลาครับ

[In]TerLight'z
11th July 2013, 18:45
เค้าไม่ได้เรียกว่าหัวโบราณครับ

แต่เรียกว่า "มีนิสัยที่เป็นผู้ใหญ่ที่มีคุณภาพ"

poop_pup
11th July 2013, 19:03
ตัวผม ก็โดนหลายคนว่าเหมือนคนแก่เหมือนกันหล่ะครับ ผมเองก็ไม่เห็นว่าแก่ตรงใหนเลย

เนี่ยนิสัยผม

ตังพ่อแม่ให้มาใช้ในแต่ละเดือนต้องเหลือครึ่งหนึ่งกลับบ้านเสมอ (ให้ 2000 เหลือ 1000+)
ของ ถ้าไม่จำเป็น หรือยังมีใช้จะไม่ซื้อใหม่
ไม่ล่วงเกิน หรือแตะต้องเนื้อตัวผู้หญิงยกเว้นเขาเป็นฝ่ายจับ
ตังไม่ว่ากี่บาท สิ่งของขอแค่ใช้ได้ไม่ว่าเก่าขนาดใหน ผมเก็บหมด
ทำตามกฎระเบียบของโรงเรียนเสมอ
ต้องไปก่อนเวลาที่นัดไว้ 30 นาทีเสมอ
ไม่จำเป็นจะไม่เถียงคนอื่น
คิดว่าการไปเที่ยวกลางคืนเป็นเรื่องไร้สาระ
เหล้า บุหรี่ ของมึนเมา ไม่เคยแตะ
โทรศัพท์พ่อแม่ผมใช้ Iphone แต่ของผม Nokia รุ่นจอขาวดำ ไม่มีไฟฉาย ปุ่มลอก แต่ยังโทรออกรับสาย ดูเวลาได้
หลงถอดรองเท้าเข้าเซเว่นหลายครั้ง
ก้มหัวเมื่อเดินผ่านผู้ใหญ่ทุกคน ไม่ว่าจะเป็นคนแปลกหน้าก็ตาม

ขนาดนั้นเลยเรอะครับ ยอดคนจริงๆ ถ้าผมได้สักครึ่งคงดี แต่....ทำไม่ได้อะ T^T

niknana
11th July 2013, 19:13
สาบานได้ผมมีนิสัยเหมือนคุณเปะเลย ทำต่อไปครับใครจะว่ายังไงผมไม่สน

ผมติดอีกอย่างนึงคือรับของอะไรจากคนโตจะบอกว่าขอบคุณครับตลอด แม้กระทั่งตังทอน

DarXerO
11th July 2013, 19:17
ผู้ชายไม่ควรไปถูกเนื้อต้องตัวผู้หญิง(เพื่อนผมมันเล่นตบหัวอะไรกันแบบนี้) และต้องให้เกียรติผู้หญิงด้วย

คุณเป็นเหมือนผมเลย แม่ผมสอนว่าเราควรให้เกียรติผู้หญิงเสมอ

gostman
11th July 2013, 19:22
เหมือนกันกับผมอยู่หลายๆข้อครับ ยกเว้นเรื่องการใช้คำหยาบนี่แหละ กับเพื่อนมีใช้กันกันบ้าง แต่กับผู้หญิงผมไม่ใช้นะครับ ให้เกียรติเขา:victory

DeadCarnival
11th July 2013, 19:25
อย่าไปสนใจคำพูดสบประมาทรอบข้างเลยครับ สิ่งที่คุณทำดีอยู่แล้ว จงทำต่อไปเถอะครับ :yes

tff007
11th July 2013, 19:30
อยากเห็นนายเป็นนักเปียโนจัง

dbmusics
11th July 2013, 19:35
มันบอกไม่ได้หรอก ว่าโบราณรึเปล่า
เพราะบางเรื่องที่บอกมันไม่ได้บอกว่า คนสมัยก่อนเค้าทำกันรึเปล่า

แต่คิดว่าหลายอย่างเป็นข้อดีนะครับ (หลายข้อตรงกับผมด้วยนะ) ถ้าเปลี่ยนประเด็นว่าใครเห็นด้วยกับเราหรือไม่ ผมว่าจะพูดได้ยาวเลยครับ

TheMasterOm
11th July 2013, 19:39
ผมมี่ทุกอย่าง ยกเว้น สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน ไหว้สมเด็จก่อนนอน ที่คุณกล่าวมาอะนะ

Ditsadon
11th July 2013, 19:40
ไม่โบราณหรอกครับ ผมก็เป็นเหมือนคุณเหมือนกัน :cool:
มันเป็นคุณสมบัติของคนดีครับผม ตอนเด็กมักโดนเพื่อนแกล้งเสมอๆ แต่เดี๋ยวนี้ก็ไม่กล้าแกล้งเพราะเราทำท่าทีจริงจัง
อีกอย่างสำหรับคนประเภทนี้คือ มีสติควบคุมอารมณ์ตัวเองได้ไม่เผลอทำอะไรเพราะอารมณ์ชั่ววูบครับผม

nonmd
11th July 2013, 19:51
รักษาความดีไว้ครับ

kitipong
11th July 2013, 19:58
ไม่หรอกครับออกจะสุภาพบุรุษ55
ผมก็แบบเนี่ยแหละไม่ชอบเตะต้องตัวผู้หญิง จับแขนนี่ไม่เลย

Forbidden
11th July 2013, 20:02
ผมว่าคุณไม่โบราณหรอกนะ แต่ผมว่าคุณมารยาทดีมากกว่า

mongkolzaaaa
11th July 2013, 20:15
คนดีกับ คนหัวโบราณต่างกันครับ

คุณเป็น คนดี สุภาพบุรุษ ซึ่งหาได้ยากครับ

nakiann123
11th July 2013, 20:16
นิสัยผมประมาณนี้

ผู้หญิงต้องฮาร์ดคอร์ แรงๆแรดๆ สะใจดี ชอบบบบ

ผู้ชายถูกเนื้อต้องตัวผู้หญิงได้ ผมทำบ่อย

เราต้องขวานผ่าซาก

กฏโรงเรียนเลอะเทอะ

ใครหัวเกรียนตบม่างหมด

ตังค์ 5000 ก็เก็บเข้ากระเป๋าตัวเอง

ประหยัด แต่ซื้อในสิ่งที่อยากได้

แม่ยังเถียงสู้ผมไม่ได้

ผมตรงเวลาเสมอ

ไหว้พระก่อนนอนเหมือนกัน

แต่ผมเป็นคนดีนะครับ อิอิ

maxnizium
11th July 2013, 22:45
ผมก็เคยเป็นแบบจขกท.นะแต่พอเปลี่ยนไปอยู่สังคมใหม่มันก็มีหลายอย่างต้องเปลี่ยนแต่เรื่องอื่นๆก้ไม่เปลี่ยนผมให้เกียรติผู้หญิง แล้วก็ต้องสวดมนต์ทุกคืนไม่งั้นนอนไม่หลับเหมือนทำอะไรไม่จบ-...-
เพราะฉะนั้นจขกท.ไม่หัวดบราณแน่นอนครับอิๆ

tide36
12th July 2013, 10:55
ดีแล้วครับ ขอให้ทำต่อไป แต่บางอย่างก็ปล่อยๆ ไปบ้างนะ ^^

basz17
12th July 2013, 11:00
ผมก็ไม่ได้ดีอะไรมากมายนะ แต่จะให้เกียรติผู้หญิงเสมอนะ

เพราะ แม่เลี้ยงผมมา

พ่อแม่แยกทางกันน่ะ