PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามชื่อเรื่องหนังผีฝรั่ง หน่อยครับ...!!

phee25minute
4th August 2013, 09:29
ผมจำชื่อเรื่องไม่ได้ เพราะตอนนั้นดูทางบิ๊กซีนีม่าช่องเจ็ด เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับชายคนหนึ่งที่ประมาณว่าไม่เชื่อว่าผีมีจริง

เวลามีที่ไหนที่เฮี้ยนๆ ผู้ชายคนนี้ก็จะไปพิสูจน์ทุกครั้งแต่ก็ไม่เจออะไร แต่แล้วก็ได้ยินข่าวเกี่ยวกับห้องในโรงแรมแห่งหนึ่งได้ข่าวว่าเฮี้ยนมาก

ชายคนนี้เลยไปพิสูจน์ดู หลังจากนี้ไปผมก็จำเนื้อเรื่องไม่ได้แล้ว แต่พอจะจำได้ว่าผู้ชายคนนี้เจอผีหลอกทั้งคืน ไม่ว่าจะเจอแอร์ร้อนหนาว

ประตูที่เปิดออกไปแล้วเจออิฐที่ฉาบปิดไว้ กำแพงที่ติดห้องข้างๆมีเลือดไหลออกมา พอโยนโคมไฟลงมาทางหน้าต่างโคมไฟหายไป ไม่หล่นพื้น

ประมาณนี้อะครับ ใครพอจะรู้ชื่อเรื่องบ้างอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ ปล.หนังเก่าพอประมาณครับ

Andylaw
4th August 2013, 09:37
1408 รึป่าว เหมือนนะ http://www.imdb.com/title/tt0450385/?ref_=sr_1

phee25minute
4th August 2013, 09:42
โอ้วว เรื่องนี้ใช่เลยครับ ตอนไปเช่าหนังเจอหน้าปกเรื่องนี้เหมือนกันแต่ไม่คิดว่าจะใช่

ขอบคุณมากๆครับ สุดยอดไปเลยครับ ขอบคุณจริงๆ

tentoewizard
7th August 2013, 14:51
ชอบบบบ ตอนจบมากกก ที่เหมือนมีเสียงเด็กผ่านวิทยุหรือป่าว เป็นตัวยืนยันว่าพระเอกเจอเรื่องจริง ตอนพระเอกยุกะเเฟน

Wimpy Kid
7th August 2013, 20:30
ตอนสุดท้ายที่พระเอกมันเผาห้องใช่ปะครับ