PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยนิดหน่อยเกี่ยวกับ the wolverine

MI~MI
20th August 2013, 18:03
คือโลแกนเขาเกิดขึ้นตังแต่ ประมาณ ค.ศ.ใหนหรอครับ ทำใมอยู่ในสมัยระเบิดนิวเคลียร์เมืองฮิโรชิม่า ผมเอาว่าคงจะเกิดก่อนนั้นใช่ใหม แล้ว
สมัยนั้นเทคโนโลยีมันก้าวไกลพอที่จะเคลือบอะดาเมนเทียมให้กับกระดูโลแกนได้หรอครับ แล้วโลแกนไปเป็นนักโทษในหลุมได้ไงอะ แล้วไปอยู่
ญี่ปุ่นได้ไง

animeth
20th August 2013, 21:01
ตอนแรกๆ มันเดินเรื่องตอนที่ วูฟเวอร์ลินไปเจอ ฮามาดะครับ ตอนนั้นเกิดสงครามโลกครั้งที่ 2 หลังจากนนั้นนั้น ฮามาดะใกล้ตายเลยคิดที่จะเอา อะดาเมนเทียม จาก วูฟเวอร์รีนไงละอ่ะ เรื่องที่มันดำเนินคือตอนที่ ฮะมาดะ ใกล้ตายฮ่ะ

vitory456
20th August 2013, 21:33
ต้องกลับไปดูภาค origin wolverine ครับจะเล่าว่าโลแกนมีความเป็นมายังไง

pug1
20th August 2013, 22:51
ต้นกำเนิดของโลแกนนั้นไม่มีใครทราบแน่ชัดครับ เพราะมีการอธิบายไปเยอะมาก แล้วอีกอย่างพี่แกก็โดนลบความจำมาหลายครั้งด้วย
ส่วนของภาคออริจินนั้นจะเป็นอีกเวิลด์ไลน์หนึ่งครับ ไม่เกี่ยวข้องกับตรงนี้ (เหมือนกับเป็นโลกคู่ขนาน) แต่เวิลด์ไลน์ของภาคนี้กับภาคx-men1,2,3 นั้นเป็นเรื่องเดียวกับครับ
แปลว่า เหตุการณ์ตอนช่วงต้นเรื่องนั้นเกิดขึ้นก่อนภาคแรกซึ่งตอนนั้นโลแกนอาจจะระหกระเหินเร่ร่อนหรืออะไรก็ไม่ทราบเลยพลัดไปอยุ่ที่ญี่ปุ่นได้ครับ แต่หลังจากนั้นก็เป็นเหตุการณ์ต่อจากภาค 3 ครับ
ส่วนเรื่องอดาแมนเทียมนั้น ขนาดสมัยนั้นยังสร้างกัปตันอเมริกาได้เลยครับ ทำไมจะหลอมอดาเมนเทียมไม่ได้หละ?(กรงเล็บตอนแรกเป็นอดาเมนเทียมเหรอครับ ผมนึกว่าเป็นกระดูกซะอีก)

HANG-ON
21st August 2013, 23:10
โลแกนเกิดประมาณ คศ 184x ครับ และมีเชื้อมนุษย์กลายพันธุ์ ซึ่งเชื้อของโลแกนทำให้มีกระดูกงอกออกมาจากหมัดได้

และฟื้นตัวเร็ว เกือบเป็นอมตะ

ภายหลัง จากการหลอมอาดามันเทียมเข้ากับกระดูก มันกลายเป็นอาวุธที่แข็งแรงที่สุดในจักรวาล ความสามารถของโลแกนก็เพิ่มขึ้นด้วย

มันจะมีอยู่แค่ไม่กี่อย่างที่ชะลอการฟื้นตัวของโลแกนได้ ซึ่งผมก็จำไม่ได้ละ

boatzaa403
22nd August 2013, 20:41
ถ้าเรียบเรียงตามความคิดของผมนะ
1.กำเนิด วูฟเวอร์รีน
2.X-Men 1,2,3
3.เดอะ วูฟเวอร์รีน

edkub
24th August 2013, 23:39
ต้นกำเนิดของโลแกนนั้นไม่มีใครทราบแน่ชัดครับ เพราะมีการอธิบายไปเยอะมาก แล้วอีกอย่างพี่แกก็โดนลบความจำมาหลายครั้งด้วย
ส่วนของภาคออริจินนั้นจะเป็นอีกเวิลด์ไลน์หนึ่งครับ ไม่เกี่ยวข้องกับตรงนี้ (เหมือนกับเป็นโลกคู่ขนาน) แต่เวิลด์ไลน์ของภาคนี้กับภาคx-men1,2,3 นั้นเป็นเรื่องเดียวกับครับ
แปลว่า เหตุการณ์ตอนช่วงต้นเรื่องนั้นเกิดขึ้นก่อนภาคแรกซึ่งตอนนั้นโลแกนอาจจะระหกระเหินเร่ร่อนหรืออะไรก็ไม่ทราบเลยพลัดไปอยุ่ที่ญี่ปุ่นได้ครับ แต่หลังจากนั้นก็เป็นเหตุการณ์ต่อจากภาค 3 ครับ
ส่วนเรื่องอดาแมนเทียมนั้น ขนาดสมัยนั้นยังสร้างกัปตันอเมริกาได้เลยครับ ทำไมจะหลอมอดาเมนเทียมไม่ได้หละ?(กรงเล็บตอนแรกเป็นอดาเมนเทียมเหรอครับ ผมนึกว่าเป็นกระดูกซะอีก)

ทำไม origin ไม่เป็นภาคเดียวกันอะครับ ทั้งที่เนื้อเรื่องต่อกับภาคแรกอย่างชัดเจน

แต่อย่างว่าภาคล่าสุดนั้นมันยังเป็นแค่กระดูกธรรมดาอย่างที่ท่านว่า

แต่ จขกท เข้าใจผิดว่าจะมี อดาแมนเทียม

ผมว่าลำดับภาคน่าตามข้างบนครับ

ปล. สงสัย ending credit ไอ้ชาล ตายแล้วมาไงว่ะ หรือแค่ส่งจิตมา แล้ว ไอ้ แมกนีโต มันหยุดกรงเล็บได้ไงตอนท้าย หรือเพราะ มีธาตุเหล็กในตัวเลยหยุดได้ เหมือนในภาค 2 ที่แมกนีโต แหกคุกออกมา

จีน ที่เป็น pheonix ผมว่าน่าจะมาอีกแน่ๆเลย

pug1
25th August 2013, 00:47
ทำไม origin ไม่เป็นภาคเดียวกันอะครับ ทั้งที่เนื้อเรื่องต่อกับภาคแรกอย่างชัดเจน

แต่อย่างว่าภาคล่าสุดนั้นมันยังเป็นแค่กระดูกธรรมดาอย่างที่ท่านว่า

แต่ จขกท เข้าใจผิดว่าจะมี อดาแมนเทียม

ผมว่าลำดับภาคน่าตามข้างบนครับ

ปล. สงสัย ending credit ไอ้ชาล ตายแล้วมาไงว่ะ หรือแค่ส่งจิตมา แล้ว ไอ้ แมกนีโต มันหยุดกรงเล็บได้ไงตอนท้าย หรือเพราะ มีธาตุเหล็กในตัวเลยหยุดได้ เหมือนในภาค 2 ที่แมกนีโต แหกคุกออกมา

จีน ที่เป็น pheonix ผมว่าน่าจะมาอีกแน่ๆเลย
เนื้อเรื่องมันเหมือนจะต่อกันครับ แต่ผมดูแล้วมันรุ้สึกขัดๆกันยังไงไม่รู้อะครับ คืออย่างภาคแรกชาลสืก็ขาเดี้ยงแล้วใช่ป่าวครับ แต่ในตอนจบภาคออริจินขายังดีอยุ่เลย

ส่วนที่แมกนีโตมันหยุดได้นั้นเพราะซิลเวอร์ซามูไรมันตัดไปแค่อดาเมนเทียมที่เคลือบเล็บไงครับ ส่วนเล็บกระดูกนั้นยังงอกมาใหม่ได้
แล้วอดาเมนเทียมนั่นก็ไม่ได้เคลือบแค่เล็บครับ มันเคลือบทั้งกระดูกทั่วตัวเลย ส่วนเรื่องของชาลส์นั่นบอกแล้วครับว่าต้องไปหาคำตอบจากภาคต่อไป the day of futhure past

Lonely_Knight
27th August 2013, 23:39
ชาลยังไม่ตายครับ ใน End Credit X-Men 3 จะมีโผล่มา แต่ไม่เห็นหน้าครับ เลยไม่รู้ว่าโดนไปเละแค่ไหนแต่ยังไงก็กลับมาภาคนี้แล้วแหละ ^ ^

แล้วพวกอดาแมนเทียมนี่มันก็น่าจะมีสารพวกตะกั่วหรือเหล็กอะไรพวกนี้อยู่ ผมว่าแม๊กนีโตหยุดพี่โลแกนสบายๆเลยแหละครับ ในภาค X-Men ก็เห็นมันหยุดได้ทุกครั้งไม่ใช่เหรอครับ

แล้วดูพลังแม๊กนีโตใน First-Class นั่นขนาดตอนหนุ่มๆก็หันจานดาวเทียมยักษ์ได้นะครับ