PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เตือนภัยครับ!! อาจจะเกิดกับทุกคนได้

wanjaiteeruk
2nd January 2017, 09:21
https://www.img.in.th/images/69cca82e4194fb55425ce6373aeadae1.png

เพราะสมัยนี้โจรมันเยอะ ระวังตัวกันด้วยนะครับทุกคน เกิดขึ้นกับตัวผมเอง เมื่อคืนวันที่ 1 ที่ผ่านมา

sattawat1979
2nd January 2017, 09:37
สมัยนี้น่ากลัวครับ วันก่อนผมจอดรถเข้าห้องน้ำในปั๊ม

ตอนกำลังยืนฉี่ มีเด็กวัยรุ่นตัวสูงๆ มายืนประกบผมด้านหลัง บอกขอเงินหน่อยๆๆ ฉี่ยังไม่สุดเลย โดนไถเงินซะละ :sweat นี่ขนาดกลางวันแสกๆนะ

ผมเลยรีบฉี่ รีบเดินหนีออกมาเลย แต่มันก็ไม่กล้าเดินตามนะ ผมรีบขึ้นรถขับออกไปเลย นี่ถ้าเป็นกลางคืนคงน่ากลัวกว่านี้

wanjaiteeruk
2nd January 2017, 09:45
ไม่รู้จักทำมาหากินเลยวัยรุ่นสมัยนี้ กะจะขโมยเค้ากิน ปล้นเค้ากินอย่างเดียวเลยรึ อันตรายมากๆเลยครับ

MADAFAKA
2nd January 2017, 09:57
คิดว่าสังคมเรามันเป็นประเภทบูชาวัตถุ เห็นใครมีก็อยากได้อยากมี อยากได้ของมากมายแต่ก็ไม่มีเงินซื้อ คนพวกนี้ก็เลยต้องทำทุกวิถีทางเพื่อจะได้มาซึ่งสิ่งนั้น แม้จะต้องลดตัวไปเป็นโจรก็ตาม
เอาเงินเป็นที่ตั้งไปซะหมด ไม่รู้จะโทษใคร เพราะก็ผิดกันทั้งหมดทั้งบุคคล ทั้งสื่อ ทั้งสังคม ก็ได้แต่ระวังตัว โชคดีแล้วฮะที่รอดมาได้