PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาเตือนชาวJKG

whiteking7
23rd October 2011, 23:01
ช่วงนี้มีเรื่องคนขายเกมผ่านSteamในราคาถูกจึงมาเตือนด้วยความหวังดี

มีบางท่านขายเกมจากSteamในรูปแบบGiftซึ่งราคาถูกมากมาย
ซึ่งเค้าเหล่านั้นได้มาโดยวิธีดังนี้ จะแจ้งให้ฟังไปโดยละเอียด
วิธีนี้คือ
เค้าได้มาโดยการใช้VPNและไปซื้อจากประเทศที่เกมราคาถูกหรือกำลังลดอยู่ อาทิเช่น RUที่มีพวกCODขายถูก หรือ USที่ตอนนี้ลดราคาGTA IVเหลือไม่กี่บาท
ซึ่งบางท่านได้อุตหนุนโดยไม่ได้รู้ถึงเรื่องที่Steamห้ามการใช้VPNซื้อข้ามโซน สำหรับผู้ซื้อ1ไม่ช้าจะถูกจดหมายจากทางSteamให้หยุดเสีย มิฉะนั้นจะมีโทษตามสมควร
ส่วนผู้ที่มาซื้อจากผู้ขาย[ผู้ซื้อ1] จะโดนดึงเกมออกจากLibrary ความหมายง่ายๆคือเสียเงินฟรี ถ้าคุณลบไปแล้วคุณก็จะไม่มีให้เล่น [ถ้าเป็นเกมพวกGTAคุณอาจหาตัวเกมเต็มที่Crackดีแล้วเล่นต่อผ่านGFWLไปได้ แต่เกมอื่นหายวับชัวร์ๆ]

ด้วยความหวังดีจากผม อตีดคนรับซื้อเกมในZone Thai Only
และความหวังดีจากผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม ท่านที่1
และความหวังดีจากผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม ท่านที่2
อ้างอิงข้อมูลจากผู้ที่เคยทำมาแล้วและเคยโดนดังที่กล่าวไว้

เพิ่มเติม
ไม่เข้าใจตรงไหนถามได้เลยครับ
ถ้าตอบได้จะตอบให้ทันที ถ้าตอบไม่ได้จะไปถามจากผู้ที่เคยทำมาให้.
ปล.ไม่ใช่ไม่ให้Credits คำตอบนะครับ แต่เค้าขอร้องไว้ว่าไม่ให้เผยนาม ด้วยเหตุผลบางประการ

Gu Pai!
23rd October 2011, 23:08
กำ หละงานนี้ เคดิตร ไม่มี ต้องพึ่งซื้อเป็นทรูเอา = =" กำๆๆ
killing floor ผมก็สงสัยอยู่ ขายผม 350 ทรูเอง (ขอไม่ออกนาม)
แต่ก็ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้เล่นมานานหละ เล่นแต่ bc2

whiteking7
23rd October 2011, 23:17
กำ หละงานนี้ เคดิตร ไม่มี ต้องพึ่งซื้อเป็นทรูเอา = =" กำๆๆ
killing floor ผมก็สงสัยอยู่ ขายผม 350 ทรูเอง (ขอไม่ออกนาม)
แต่ก็ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้เล่นมานานหละ เล่นแต่ bc2
ขอชี้แจงนะครับ กรณีถ้าซื้อเป็นทรูจากร้านที่ไว้ใจได้ อาทิเช่น Topzonekeyonlineเนี่ยไม่มีปัญหาแน่นอนครับเพราะพี่เค้าสั่งซื้อมาเป็นชุดๆ ขอใช้คำว่าสั่งซื้อเลยนะครับ

Matizano
23rd October 2011, 23:23
ประมาณพวกนี้ด้วยป่ะ เหมือนจะใช้ VPN ซื้อที่ US/AU

http://www.facebook.com/battlefield?sk=app_121121694568521

whiteking7
23rd October 2011, 23:32
ประมาณพวกนี้ด้วยป่ะ เหมือนจะใช้ VPN ซื้อที่ US/AU

http://www.facebook.com/battlefield?sk=app_121121694568521
แก้ไข:เท่าที่อ่านมาบางอันผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ
ปล.ภาษาอังกฤษผมค่อนข้างจะเลวร้ายถ้าผิดพลาดประการใดขออภัย- -"

Plusz
23rd October 2011, 23:32
เหมือนจะรู้ว่าใคร -3-

ก็มาเตือนๆด้วยความหวังดีโดยไม่เจาะจงใครครับ
ผมได้บทเรียนจากเรื่องBF3 Saluzi จากคนของOCZและJKGแล้ว
ว่าการทำอะไรโดยไม่คิดมันเป็นผลที่ไม่ดี
ซึ่งผมก็ขอโทษพวกเค้าหมดแล้วเหลือแค่เค้าจะเคืองผมหรือไม่อย่างไรก็แล้วแต่เค้าแล้ว
อย่างท่านMatizanoผมยังเคยทะเลาะกับเค้าในTS3ผมเนื่องจากเค้าเข้ามาหาเรื่องบุคคลนึง
ซึ่งในตอนนี้ผมเห็นความจริงจากกระทู้ในSteam club JKG
ผมก็ยังอยากจะขอโทษเค้าอยู่ แต่เรื่องผ่านมานานแล้วไม่รู้ว่าเค้าลืมไปรึยัง- -"
ปล.หวังว่าว่างๆจะได้มีโอกาสไปเล่นBF3ด้วยนะครับคุณMatizano

ผมว่าท่านนี้เป็นคนที่มีเหตุผลมากๆ เลยนะครับ ทำผิดรู้จักขอโทษ : )
รู้ตัวว่าผิดก็ไม่แถไปเรื่องอื่น
นับถือท่านเลย ๆ :cool:

whiteking7
23rd October 2011, 23:36
เหมือนจะรู้ว่าใคร -3-
ก็มาเตือนๆด้วยความหวังดีโดยไม่เจาะจงใครครับ
ผมได้บทเรียนจากเรื่องBF3 Saluzi จากคนของOCZและJKGแล้ว
ว่าการทำอะไรโดยไม่คิดมันเป็นผลที่ไม่ดี
ซึ่งผมก็ขอโทษพวกเค้าหมดแล้วเหลือแค่เค้าจะเคืองผมหรือไม่อย่างไรก็แล้วแต่เค้าแล้ว
อย่างท่านMatizanoผมยังเคยทะเลาะกับเค้าในTS3ผมเนื่องจากเค้าเข้ามาหาเรื่องบุคคลนึง
ซึ่งในตอนนี้ผมเห็นความจริงจากกระทู้ในSteam club JKG
ผมก็ยังอยากจะขอโทษเค้าอยู่ แต่เรื่องผ่านมานานแล้วไม่รู้ว่าเค้าลืมไปรึยัง- -"
ปล.หวังว่าว่างๆจะได้มีโอกาสไปเล่นBF3ด้วยนะครับคุณMatizano

worametza
23rd October 2011, 23:42

ผมว่าคุณทำทุกอย่างได้ด้วยเหตุผลแล้วหล่ะครับ
คุณทำตามสิ่งที่คุณรู้ เมื่อพลาดแล้วมีการขอโทษ เป็นการกระทำที่หน้ายกย่องเลย
แล้วขอโทษไป ธรรมดาก็ย่อมมีการให้อภัยครับ
ขอบคุณสำหรับการเตือนด้วยครับ
ปล. เกม steam ซื้ออยู่เกมเดียว cs ตอน XGN ฮิตๆ พอปิดไปเหงา เลยต้องไป TF2 (เติมไป 5 เหรียญ เอาพรีเมี่ยม) 555 อย่างน้อยก็ดีใจที่ได้อุดหนุนของลิขสิทธิ์ ถึงจะไม่มาก แต่ก็ได้ช่วย ^^"

ขอบคุณครับที่ให้อภัยผมคนนึงT T
ปล.คิดว่าจะโดนโลกรังเกลียดซะแล้ว
TF2ผมบ้ามากครับเกมนี้
แต่ตอนนี้หมดไฟแล้ว จะไปบ้าBF3ต่อ ตั้งเป้าว่าจะเล่นไปเรื่อยๆจนเบื่อก็เลิก
ปล.ผมไม่เก่งเกมแนวยิงเอาซะเลย แต่ใจรัก:)

ฮ่าๆ TF2 สนุกจริง มันส์มาก 55
ปล. เรื่องมันผ่านไปแล้วครับ ลืมๆไปบ้างก็ดี ;)

ผมเป็นคนตรงๆแบบนี้ละครับ
เลยอยากจะบอกตรงๆว่ามันก็ลืมยากนะ
เพราะเราดันเชื่อมั่นในข้อมูลที่ผิดๆทั้งที่เคยไปอ่านข้อมูลที่ถูก
ก็ยังจะไปเชื่อคนบางกลุ่มและเชื่อในบริษัทที่ตนจอง
แถมไปเสียดสีคนที่ถูกต้องอีก
แต่ได้ฟังท่านพูดก็รู้สึกดีขึ้นล่ะครับ
ปล.ว่างๆมาเล่นกันได้นะครับ
ผมมีTS3อยู่แต่เค้าเล่นBF3กันน้อยเพราะกลุ่มผมเค้าบ้าMw3
ปล2.ใครมีTs3รวมตัวพวกBF3THก็แชร์ได้จะขอบคุณมากครับจะได้เข้าไปเวลาTs3ผมไม่เล่นBF3
จะได้หาเพื่อนเล่น

ผมก็เป็นบ่อยน่ะ แบบมั่นใจข้อมูลมากเกินไป =,=
ปล. TS3 คงเข้าไปได้ แต่ไม่รู้เรื่องเพราะคงไม่ได้เล่น BF3 กับ MW3 ต้องขยันเรียนครับ ฮ่าๆ

whiteking7
23rd October 2011, 23:45
ผมว่าคุณทำทุกอย่างได้ด้วยเหตุผลแล้วหล่ะครับ
คุณทำตามสิ่งที่คุณรู้ เมื่อพลาดแล้วมีการขอโทษ เป็นการกระทำที่หน้ายกย่องเลย
แล้วขอโทษไป ธรรมดาก็ย่อมมีการให้อภัยครับ
ปล. เกม steam ซื้ออยู่เกมเดียว cs ตอน XGN ฮิตๆ พอปิดไปเหงา เลยต้องไป TF2 (เติมไป 5 เหรียญ เอาพรีเมี่ยม) 555 อย่างน้อยก็ดีใจที่ได้อุดหนุนของลิขสิทธิ์ ถึงจะไม่มาก แต่ก็ได้ช่วย ^^"
ขอบคุณครับที่ให้อภัยผมคนนึงT T
ปล.คิดว่าจะโดนโลกรังเกลียดซะแล้ว
TF2ผมบ้ามากครับเกมนี้
แต่ตอนนี้หมดไฟแล้ว จะไปบ้าBF3ต่อ ตั้งเป้าว่าจะเล่นไปเรื่อยๆจนเบื่อก็เลิก
ปล.ผมไม่เก่งเกมแนวยิงเอาซะเลย แต่ใจรัก:)

gafiled1
23rd October 2011, 23:53

ปล. เรื่องมันผ่านไปแล้วครับ ลืมๆไปบ้างก็ดี ;)

เออ ไหนๆๆก็ไหนๆๆเเล้วผมก้อยากจะขอโทษเด้วยละกันที่ไปชุดประเด็น ที่ ocz ที่จริงก้ไม่อยากทำอะไรมากเพราะอยู่ในหมวด amd มานานเหมือนกัน

whiteking7
23rd October 2011, 23:59

เลยอยากจะบอกตรงๆว่ามันก็ลืมยากนะ
เพราะเราดันเชื่อมั่นในข้อมูลที่ผิดๆทั้งที่เคยไปอ่านข้อมูลที่ถูก
ก็ยังจะไปเชื่อคนบางกลุ่มและเชื่อในบริษัทที่ตนจอง
แต่ได้ฟังท่านพูดก็รู้สึกดีขึ้นล่ะครับ
ผมมีTS3อยู่แต่เค้าเล่นBF3กันน้อยเพราะกลุ่มผมเค้าบ้าMw3
ปล2.ใครมีTs3รวมตัวพวกBF3THก็แชร์ได้จะขอบคุณมากครับจะได้เข้าไปเวลาTs3ผมไม่เล่นBF3

Matizano
24th October 2011, 00:01
ผมจำไม่ได้ ว่าเราเคยทะเลาะกัน :)

Plusz
24th October 2011, 00:02

ผมไม่มีไมค์ไปร่วมเล่น bf3 ด้วยได้ไหมหว่า ?

boomman
24th October 2011, 00:07
ผมไม่มีไมค์ไปร่วมเล่น bf3 ด้วยได้ไหมหว่า ?
ไปซื้อเอาเด้ :hehe

gsuhplyf
24th October 2011, 00:12
เหอะ ได้อ่านอะไรที่มันสบายตาบ้าง
หมู่นี้มีแต่กระทู้ด่ากัน ไม่ค่อยจรรโลงหฤทัยเอาซะเล้ย

----------------------------------

วันนี้ 4 ทุ่ม BF3 เปิดให้เล่นอย่างเป็นทางการ
อิจฉาคนเล่นออนไลน์ได้วุ้ย

whiteking7
24th October 2011, 00:16
ผมจำไม่ได้ ว่าเราเคยทะเลาะกัน :)
โอ้ขอบคุณมากครับท่าน:)
24/10/54นี้เราคงได้เจอกันฮ่าๆแต่ผมไม่สู้นะไม่เก่งT T
ปล.ขอTS3ท่านหน่อยครับPrivate Mssageมาเลยครับ
หรือจะให้ตรงนี้ก็ได้ครับตามสะดวก

ได้สิครับท่าน
แต่ท่านจะเหงานะ
เพราะเค้าจะพูดกันอย่างเมามันส์
แต่ท่านจะได้นั่งฟัง555+

Plusz
24th October 2011, 00:26
ไปซื้อเอาเด้ :hehe

ซื้อให้ปะละ 5555

ได้สิครับท่าน
แต่ท่านจะเหงานะ
เพราะเค้าจะพูดกันอย่างเมามันส์
แต่ท่านจะได้นั่งฟัง555+

บ่อยแล้วครับๆ 555

whiteking7
24th October 2011, 00:29
เหอะ ได้อ่านอะไรที่มันสบายตาบ้าง
หมู่นี้มีแต่กระทู้ด่ากัน ไม่ค่อยจรรโลงหฤทัยเอาซะเล้ย

----------------------------------

วันนี้ 4 ทุ่ม BF3 เปิดให้เล่นอย่างเป็นทางการ
อิจฉาคนเล่นออนไลน์ได้วุ้ย
ผมว่าจะนอนตอนเที่ยงจะได้ตื่นมา3ทุ่มเตรียมตัวให้พร้อมเล่นตอน4ทุ่มแล้วมาราธอนไม่หลับสักวัน555

ซื้อให้ปะละ 5555

บ่อยแล้วครับๆ 555
งั้นจัดนี่เลยครับ27.254.41.22
ตอนนี้กำลังดูสาวสวยกันอยู่555+

Not~P
24th October 2011, 00:36

บุคคลนึง ใครหว่า ???

Plusz
24th October 2011, 00:40
งั้นจัดนี่เลยครับ27.254.41.22
ตอนนี้กำลังดูสาวสวยกันอยู่555+

เดี่ยวพรุ่งนี้เข้าไป ถ้าไม่ลืม 555

whiteking7
24th October 2011, 00:40
บุคคลนึง ใครหว่า ???
เดียวผมPrivateไปละกันครับ

Not~P
24th October 2011, 00:42
ขอ TS หน่ิอยกลับไม่ได้ ไปแอบส่องแล้วลืม TS = =a

PS. ได้ละ

worametza
24th October 2011, 00:54
แอบ เข้า TS ไปล่ะ
Intel`_ น่ะครับ
ปล. ใช้ไม่เป็น อยู่ไหนกัน นน น น

whiteking7
24th October 2011, 03:09
แอบ เข้า TS ไปล่ะ
Intel`_ น่ะครับ
ปล. ใช้ไม่เป็น อยู่ไหนกัน นน น น
ลากมาแล้วเรียกท่านตั้งนาน
ไม่ตอบผม-..-
น้อยใจเลยหนีกลับห้องเลย555

The Run
24th October 2011, 07:52
ชิพและ แล้ว GTA เมื่อวานหละ -*-

DeKidZapper
24th October 2011, 08:16
ผมใช้VPNมันจะลดปัญหาให่เล่นเซิพนอกลื่นไหม?

mike3629
24th October 2011, 11:29
ขอบคุณครับที่มาเตือน

whiteking7
24th October 2011, 13:31
ชิพและ แล้ว GTA เมื่อวานหละ -*-
ก็ชัดเจนอยู่แล้วครับ
แทบทุกที่ ที่ซื้อข้ามโซนใช้วิธีนี้
และเจอตามที่ผมว่าไป เค้าก็เลิกรับซื้อ
ส่วนผู้ซื้อถ้าSteamสอดส่องจนเจอว่าท่านได้มาจากท่านที่ดึงมาโดยVPNแปลงเน็ต
ท่านก็จะโดนเอาเกมออกจากSteam
ปล.ท่านจะยังเล่นได้ แต่ถ้าท่านลบเกมไป ท่านต้องไปหาตัวเกมเต็ม+แคร๊กที่ดีพอจะเล่นได้สำหรับGTA IV
และท่านต้องเก็บCD Keyที่ได้รับให้ดีๆ

DeKidZapper
24th October 2011, 14:43
ก็ชัดเจนอยู่แล้วครับ
แทบทุกที่ ที่ซื้อข้ามโซนใช้วิธีนี้
และเจอตามที่ผมว่าไป เค้าก็เลิกรับซื้อ
ส่วนผู้ซื้อถ้าSteamสอดส่องจนเจอว่าท่านได้มาจากท่านที่ดึงมาโดยVPNแปลงเน็ต
ท่านก็จะโดนเอาเกมออกจากSteam
ปล.ท่านจะยังเล่นได้ แต่ถ้าท่านลบเกมไป ท่านต้องไปหาตัวเกมเต็ม+แคร๊กที่ดีพอจะเล่นได้สำหรับGTA IV
และท่านต้องเก็บCD Keyที่ได้รับให้ดีๆ
งั้น dead island ละครับซื้อจากแล้วพวกเกมส์ทีเอาคีมาขายถูกก็มีแต่ข้ามโซนไม่ใช้หรอ

Gu Pai!
24th October 2011, 18:31
มีใครขาย ของ Origin เป็น!ทรู!บ้างไหมเนี้ย ผมมีเจ้าที่ผมซื้ออยู่เหมือนกันแต่เขาขาย BF3 วันที่ 27 แน่ะ ส่วนตัวเองกะจะไปซื้อที่ Zest เลย แต่แผ่นก็ยังไม่มา
ตอนนี้เงินพร้อมแล้ว แต่หาคนขายไม่ได้!!! อยากเล่นภายในวัน-2วันนี้ ว่างๆพอดีด้วย

whiteking7
24th October 2011, 19:52
ผมใช้VPNมันจะลดปัญหาให่เล่นเซิพนอกลื่นไหม?
ได้แน่นอนครับ
มีทั้งแบบรายชั่วโมง รายวัน รายเดือน แต่รายปีไม่แน่ใจ
ลองไปหาจากพวกที่รู้เรื่องนี้ชัดเจนดีกว่าครับ
อันนี้ผมไปสัมภาษณ์พวกที่เคยทำมาแต่โดนส่งจดหมายจากSteamดังที่ว่าไปในโพสแรก

whiteking7
24th October 2011, 19:56
งั้น dead island ละครับซื้อจากแล้วพวกเกมส์ทีเอาคีมาขายถูกก็มีแต่ข้ามโซนไม่ใช้หรอ
กรณีKey ทางSteamยุ่งอะไรไม่ได้ครับ
เพราะคุณแค่ซื้อของลิขสิทธิ์มาRedeemเข้าAccคุณเท่านั้น
ไม่ได้มีการคดโกงซื้อข้ามโซนโดยID Steamท่าน
ปล. การซื้อข้ามโซนโดยใช้VPN นั้นสามารถทำได้ง่ายดาย
คุณดูนี่เอา
http://store.steampowered.com/app/12210/?cc=us(เปิด Google Chrome เท่านั้น) Credits Dawnofwar
คุณลองเปิดเข้าไปดูนะจะเจอว่ามีของแบบนี้ขายอยู่ และถ้าคุณสนใจก็ใช้VPN
และทำตามที่ผมบอก แปลงสัญชาติSteamคุณจากไทยให้เป็นประเทศที่คุณอยากจะเข้าไปชมราคามันและซื้อมันมา [ยุ่งยากโครตผมเลยไม่ถามคนที่ทำเพราะไม่สนใจ]
[ต้องเปิดVPNแล้วนะ/แบบเสียเงินนะครับไม่ใช่VPNฟรีๆมาสร้างPrivate Sv.]
จากนั้นก็ซื้อเลย
ปล.ถ้าคุณโดนแบนหรือโดนดึงเกมออกผมไม่ขอรับประกันใดๆต่อIDของคุณ เพราะคุณอยากลองเอง

kimmoom
24th October 2011, 20:08
แล้วถ้าเกมPAYDAY™ The Heistที่ผมใหเพื่อนส่งgiftมาให้IDผมอะครับ

whiteking7
24th October 2011, 20:13
แล้วถ้าเกมPAYDAY™ The Heistที่ผมใหเพื่อนส่งgiftมาให้IDผมอะครับ
ต้องถามว่าเพื่อนคุณได้มายังไงครับ
ได้มาจากZoneไทย หรือได้มาโดยVPNข้ามโซนเพื่อราคาที่ถูกขึ้น

The Run
24th October 2011, 21:26
ดึงเกมนี้ไมไ่ด้หมายความว่าดึงไปหมด ?
ดึงเกม GTA IV เกมเดียวใช้ไหมครับ ?

ถ้าหากผมลบเกม GTA IV ออกจาก STEAM
จะมีสิทธิโดนดึงเกมหรือไม่ ?

lunaluna
25th October 2011, 02:49
กระทู้ยอดเยี่ยมแห่งปี :thank

whiteking7
25th October 2011, 03:31
ดึงเกมนี้ไมไ่ด้หมายความว่าดึงไปหมด ?
ดึงเกม GTA IV เกมเดียวใช้ไหมครับ ?

ถ้าหากผมลบเกม GTA IV ออกจาก STEAM
จะมีสิทธิโดนดึงเกมหรือไม่ ?
คำถามดีครับ
การโดนดึงเกมออกจากไอดีโดนแค่เกม เกมเดียวที่มันไม่สมควรจะมีในIDคุณ
เนื่องจากคุณเป็นIDสัญชาติไทย และประเทศไทยมีการแบนGTA คุณคงจะเคยเห็นที่มันขึ้นว่าRegionนะ
คนที่โดนดึงพอเข้าเกมมันก็จะไม่เข้าให้และขึ้นเรื่องRegion
ปล.เล่นได้ปกติเล่นในRockstar Social Club
ปล2.ข้อเสียมีเพียงหนึ่งอย่างคือท่านจะไม่สามารถไปโหลดเกมมาได้อีก เว้นแต่ท่านสามารถหาตัวลงตัวเต็มของเถื่อนได้ และต้องมีCrackที่ดีด้วย

ปัญหาเยอะจริงๆ
25th October 2011, 03:41
เหมือน Topzonekeyonline หรอที่ขายCOD BO RUSSIA ป่ะ

whiteking7
25th October 2011, 17:12
เหมือน Topzonekeyonline หรอที่ขายCOD BO RUSSIA ป่ะ
ไม่เหมือนครับ CD Keyไม่เหมือนกับGift ในSteam
CD Keyมันก็คือซื้อกล่องมาแต่ขายแค่Key แล้วKeyนั่นน่ะคุณจะไปแอดจากตรงไหนของโลกก็ได้Steamไม่มีสิทธิ์จะมายุ่ง
แต่ถ้าเป็นการซื้อข้ามโซนโดยใช้VPNแปลงสัญชาติเน็ตตัวเอง ไปซื้อแล้วแปลงกลับ ถ้าเค้าจับคุณได้จะโดนอะไรผมไม่ขอรับประกันใดๆ

whiteking7
26th October 2011, 08:05
มีใครขาย ของ Origin เป็น!ทรู!บ้างไหมเนี้ย ผมมีเจ้าที่ผมซื้ออยู่เหมือนกันแต่เขาขาย BF3 วันที่ 27 แน่ะ ส่วนตัวเองกะจะไปซื้อที่ Zest เลย แต่แผ่นก็ยังไม่มา
ตอนนี้เงินพร้อมแล้ว แต่หาคนขายไม่ได้!!! อยากเล่นภายในวัน-2วันนี้ ว่างๆพอดีด้วย
ไม่น่าจะมีครับOriginรู้สึกจะยังไม่มีระบบส่งของขวัญ[ประเด็น1]
เค้าเลยไม่กล้าเอาบัตรเครดิตลงไอดีท่าน[ประเด็น2]
อีกอย่างถ้าเค้ากล้าซื้อให้ท่านกล้าให้ไอดีเค้าไหม[อันนี้ประเด็น3]
สรุปแล้วไทร้ ซื้อกล่องเลยท่านสะดวกสุดๆ555+

N'Silence
26th October 2011, 08:34
ผมยังนั่งเล่น GTA IV ใน steam อยู่เลยแหะ -

09603931
26th October 2011, 08:51
ก็เป็นความรู็ใหม่ๆอีก จำไว้ ยังพึ่งoriginอยู่ :declare

whiteking7
26th October 2011, 16:18
ผมยังนั่งเล่น GTA IV ใน steam อยู่เลยแหะ -
มันก็ใช่ว่าจะโดนทุกคนครับ
ยกตัวอย่างเพื่อนผมสองคนที่ซื้อGTA IVจากร้านชื่อดังแห่งหนึ่ง
คนนึงโดน อีกคนไม่โดนจนถึงตอนนี้

EVIl_MODERN_WARFARE
26th October 2011, 16:25
ขอบคุณครับที่มาเตือน (เกือบเเล้วกู)

Manman02
26th October 2011, 17:40
เห็นมีคนขาย CoD MW3 ของสตีมนี่ล่ะ 990 เอง....เอะใจแล้วว่าทำไม****ขายถูก

เป็นแอดมินเว็บดังซะด้วย ฟังชื่อแล้วหนาวเลยอ่ะ

N'Silence
26th October 2011, 21:35
มันก็ใช่ว่าจะโดนทุกคนครับ
ยกตัวอย่างเพื่อนผมสองคนที่ซื้อGTA IVจากร้านชื่อดังแห่งหนึ่ง
คนนึงโดน อีกคนไม่โดนจนถึงตอนนี้

จริงๆแล้วที่ผมไม่ได้โดนเพราะผมไม่ได้ใช้ vpn ซื้อข้ามโซนครับ
แต่ผมซ์้อจากพ่อค้าคนนึงซึ่งพี่เ้าอยู่ต่างประเทศก็เลยส่ง GTA IV มาทางผมได้ โดยไม่โดนแบนลูกค้าเข้า gta iv ไม่โดนแบนสักนายครับ

whiteking7
24th November 2011, 04:55
จริงๆแล้วที่ผมไม่ได้โดนเพราะผมไม่ได้ใช้ vpn ซื้อข้ามโซนครับ
แต่ผมซ์้อจากพ่อค้าคนนึงซึ่งพี่เ้าอยู่ต่างประเทศก็เลยส่ง GTA IV มาทางผมได้ โดยไม่โดนแบนลูกค้าเข้า gta iv ไม่โดนแบนสักนายครับ
จากกรณีส่งจากนอกโดยตรงมันไม่มีปัญหาอยู่แล้วครับ

TP-Razor
24th November 2011, 06:21
ไอเราก็ดีใจตั้งนาน -*-