PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The Godfather

ผู้ตรวจสอบ
12th January 2012, 18:22
ถามหน่อยครับ The Godfather สนุกไหมครับ เห็นมีเเต่คนบอกว่าเป็นหนังในตำนานเลยก็ว่าได้
อยากรู้ว่ามันน่าเบื่อไหม เพราะมันเป็นหนังเก่าทำให้เเรงจูงใจในการดูมีน้อยมาก

bigbang06
12th January 2012, 18:43
สนุกนะครับ

ทำให้รู้ว่าในสมัยนั้น ผู้คนกฎหมายมันเป็นยังไงกัน

ถ้าจะรู้ต้องคิดไว้ด้วยว่า หนังมันจะอ้างอิงจากเรื่องจริง ถ้าจะดูเอามันส์ ก็ไม่ค่อยมีนะครับ *

BoatHaHa
12th January 2012, 18:58
ผมว่าหนังเก่าๆมีสเน่ห์ในตัวหนังมากกว่าหนังสมัยนี้อีกนะครับ ทั้งการดำเนินเรื่อง,เนื้อหา,ฉาก ฯลฯ ผมดูแล้วไม่น่าเบื่อเลย

มาพูดถึง The Godfather ผมอธิบายไม่ถูกนะว่ามันสนุกไหม แต่ผมขอยกย่องหนังเรื่องนี้ให้เป็น The Masterpiece เลย

ดูแล้วมีข้อคิด , มีสาระ , อีกทั้งเรายังได้รับรู้ถึงประวัติศาสตร์ในยุคมาเฟียครองเมือง ว่าเป็นอย่างไรอีกด้วย

SpeeDSperM
12th January 2012, 23:16
สนุกมากครับโดยเฉพาะภาค 2 นี่สุดยอดเลย แต่ถ้าจะดูเอา Action ละก็ผ่านไปเถอะ

เพราะหนังเป็น Thiller Drama มาก ดำเนินเนื้อเรื่องได้สุดยอดอะผมให้เป็นหนังมาเฟียที่ดีที่สุดในโลกเลยจริงๆนะไม่ได้โม้

peeofzero
13th January 2012, 19:19
ผมเคยดูครับ 3 ภาคเลยครับ แต่บางฉากก็งงๆนะ แต่ผมก็เข้าใจเพราะผม ก็ซื้อหนังสือเรื่อง The Godfather มาอ่านเลยทำให้เข้าใจลึกซึ้งเลย
เป็นหนังที่ดีครับ แนะนำ อ่านก่อนดู

wAkie
14th January 2012, 22:45
หนังดีครับ

ติดอันดับ 2 3 IMDb Charts: IMDb Top 250