PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องเล่าของพระถัง

Notsosure
17th January 2012, 21:34
มีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับ เรื่องมันมีอยู่ว่า
มีพระรูปหนึ่งจำวัดอยู่แถวอีสานครับ ท่านมีนามว่า พระถังชาวบ้านรู้จักท่านดี ท่านเป็นพระที่ชอบทำโน่นทำนี่ตลอดเวลา ไม่ปล่อยเวลาให้ว่างครับ เวลาชาวบ้านเดินผ่านไปเห็นก็จะทักท่านว่า "อ้าววว.. พระถังทำหยัง"

นี่คือที่มาของตำนานพระถังทำหยัง

ถุ้ยยย พระถังซัมจั๋ง - -*

และมีอีกเรื่องนึงครับ

วันหนึ่งนานมาแล้ว มีหมูตัวหนึ่งชื่อว่า "ตือ" มีเพื่อนเป็นไก่วันหนึ่ง ตือ วันหนึ่งลิงไม่อยู่ ตือแอบไปขโมยกินอาหารของลิง พอลิงกลับมา จึงด่า ตือ
แต่ตือไม่ยอมรับจึงบอกว่า ไก่เป็นคนกินอาหารของลิง ลิงจึงเรียกไอ้หมูตือตัวนี้ว่า "ตือโบ้ยไก่" และหลังจากนั้นไม่นานหมูตัวนี้ก็ได้ไปอัญเชิญพระไตรปิฏก กับ "พระถังทำหยัง"

:) ไม่ฮาขออภัย ;)

redfoottttt
17th January 2012, 22:07
ฮาตือโบ๊ยไก่

Nikenaja
18th January 2012, 00:14
ถ้าคุณอยู่ใน ฮารูฟรึ่บ

คุณฟรึ่บตั้งแต่ ทำหยัง แล้วหละ

5555555

Makomiku
18th January 2012, 01:05
อยากรู้ว่าฮาไหม ไปเกมเผาขน ช่วงฮารูพรึบ ท่านจะได้คำตอบ