PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : "แม่นาค 3D" คิดยังไงหลังจากไปดูเรื่องนี้มาแล้ว ???

redfoottttt
16th March 2012, 17:57
http://sh.files-media.com/ud/gallery/movie/wallpaper/76302/mae_nak_3d_wallpaper.jpg

หนังที่ผมไปดูเป็นรูปแบบ 2 มิติธรรมดานะครับ และก็เป็นหนังสองมิติธรรมดาอีกเรื่องที่ต้องจำใจทนดูจนมันจบ (เพราะไปกับแฟน)
ขอบอกเลยว่าเรื่องนี้ถ้าไม่ใช่คอละครไทยจริงๆคงต้องลุกออกไปจากโรงหนังก่อนหนังจบเป็นแน่แท้ (ขอสปอยล์นะครับ)

ข้อเสีย
>แนวเรื่องนั้นสามารถหาดูได้ตามละครไทยทั่วไปกันเลยทีเดียว เพราะตั้งแต่เริ่มเรื่องมาผมก็สัมผัสได้ถึงมัน???
>มุขต่างๆที่แป๊กอย่างสุดๆ และไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นหนังโรงด้วยซ้ำ (แต่กับคอละครอยู่แล้วนี่ไม่น่ามีปัญหาตรงนี้รับได้ คงเพราะเคยชิน)
>เนื้อเรื่องพยายามแล้วพยายามอีกที่จะ ย้อนมุมต่างๆให้ดูมีมิติเหมือนหนังฝรั่ง แต่ทำได้ห่วยแตกจนมั่วซั่วจับต้นชนปลายแทบไม่ถูก
>จากข้อด้านบน หากคนดูหนังเป็นหน่อยก็พอจะรู้เรื่องบ้างแต่สำหรับ คนดูหนังพอเอาสนุกนี่ขอบอกว่าอ๊วกได้เลยครับ
>เนื้อเรื่องแตกต่างกับ เรื่องจริง(เรื่องเล่าของแม่นาค) เยอะพอสมควรเหมือนไปดู แม่นาคภาค 2 มากกว่า (-_-'')
>บทพูดต่างๆที่ทำให้ไม่สัมผัสถึงหนังย้อนยุคซักเท่าไหร่ (บอกตรงๆพูดภาษาปัจุบันเหอะ)
>ฉากบางฉากไม่ต้องมีก็ได้ตัดทิ้งไปกรุจะได้อรรถรสจากการดูหนังมากกว่านี้ซะอีก !!
>ฉากเลิฟซีน ถามหน่อยเหอะไอตัวป่วนที่มาจะแทบตลอด มาสอดมุขตลกอ่ะ ถีบออกไปได้ไหม น่ารำคาญ!!!
>สุดท้ายถ้าอยากไปดูหนังผีให้สาวๆตกใจหันมากอดล่ะก็ลืมเรื่องนี้ไปได้เลยครับเพราะ มันไม่มีฉากให้ผมตื่นแต้นตกใจเลยซักนิดเดียว(แต่กับเพื่อนๆไม่แน่นะ)

ข้อดี
>ได้เห็นนมสาวๆจุกโผล่ด้วย(แต่น่าเสียดายที่คงจะไม่ใช่ของ ตั๊ก)
>ได้ไปเที่ยวกับแฟน
>ได้รู้ว่าเคยมีหนังเรื่องนี้
>ใครถามว่าไปดูเรื่องนี้มายัง จะได้ตอบถูก

เป็นเรื่องที่ผมไปดูมาแล้วบอกตามตรงว่าเครียดครับ อยากลุกออกไปจากโรงหนงเร็วๆ แต่ติดที่แฟนนี่สิมันอยากดูกรุเลยต้องทน
แต่อย่างที่บอกไปข้างต้นหนังที่ผมไปดูเป็นรูปแบบ 2 มิติธรรมดา จึงไม่รู้ว่า 3D มันจะสนุกกว่านี้หรือไม่ครับ

ถ้าให้ผมให้คะแนนเรื่องนี้ ก็ประมาณ 4.5/10 <<< ไม่เกินนี้จริงๆครับ
*ทั้งหมดนี้เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็อยากเห็นเพื่อนแสดงความคิดเห็นต่างๆเกี่ยวกับหนังเรื่องนี้นะครับผม
และเผื่อมีเพื่อนๆที่ยังไม่ได้ดูมาเห็นกระทู้นี้แล้ว จะได้ไม่ต้องเสียตังฟรีๆครับผม

JigsawHYHY
16th March 2012, 19:46
3D ไปดูมาแล้ว น่าเบื่อมาก ครับ คิดเหมือน จขกท. เลย อยากออกจากโรง มาก !!!!! ถ้าไม่ติดตรง "แฟน" เอา 180 ผมคืนมาอยากพูดคำนี้จริงๆ --
ย้อนไปย้อนมาอยู่นั้นแหละเบื่อ
ปล.ฮาข้อดี 55555 ได้เห็นจุกนม (ผี)

bigbang06
16th March 2012, 21:20
ข้อดี ของเขาสุดยอดจริงๆ

คิดยากน่าดู *

XBOX_PSP
16th March 2012, 21:58
1/10 ครับ

สุดๆละ พอดีอยากอุดหนุนหนังไทยบ้าง แต่พอดูเสร็จ เรื่องนี้ไม่ควรดูเลย

redfoottttt
16th March 2012, 22:09
1/10 ครับ

สุดๆละ พอดีอยากอุดหนุนหนังไทยบ้าง แต่พอดูเสร็จ เรื่องนี้ไม่ควรดูเลย

ฮาๆๆ จากใจจริงเลยใช่ไหมครับ เป็นคะแนนตัวเลขแรกที่ผุดขึ้นมาในหัวสมองผมเลยเหมือนกัน แต่กลัวมันจะเกินไปหากจะวิจารณ์ซะเละขนาดนั้น

VKneverdie
16th March 2012, 22:45
ว่าจะชวนเพื่อน ๆ ไปดูอยู่ แต่ลองอ่านๆ comment แล้ว คิดหนัก ~ :sweat

Nuttyz
17th March 2012, 10:07
หนังไทยผมว่าอย่าไปอุดหนุนหนัง 3D เลยถ้าจะดู ดูหนัง เลิฟคอมเมดี้ ดีกว่ารุ่งที่สุดและ....:dance

MadMax_Demon
17th March 2012, 16:10
ถูกใจข้อดี ม๊ากกกกกก :o

abandon123
18th March 2012, 01:48
ถูกใจข้อดี ม๊ากกกกกก :o
ข้อดี เจ๋งดีอ่ะ :dance

FuckingAll
18th March 2012, 14:00
ไม่ได้ดูครับ แล้วก็ไม่คิดจะดูด้วย :o:o

thanawat-numjarun
18th March 2012, 15:22
หนังทำได้ห่วยมาก เอาแค่เป้าหมายของผู้ชม ยังสอบตกแล้ว หลายคนตั้งใจจะไปดูหนังผี กลับได้ไปดูหนังตลก ถ่ายภาพได้เหมือนละครเย็นมาก ลำดับเรื่องก็ไม่ได้ สรุป น่าผิดหวัง

lanlanla
18th March 2012, 18:36
เลิกหวังกับหนังผีไทยไปนานแล้วครับ ดูหนังผีอย่างกับหนังตลก
ปล.ไปล่าท้าผีดีกว่า555

One2T
19th March 2012, 05:04
แนะนำว่าถ้าใครจะไปดู หากมีเรื่องหากมีเรื่องอื่น ดูเรื่องอื่นดีกว่า แต่ถ้าไม่มีเรื่องอื่น ดูหมดแล้ว ก็เก็บตังไว้ดีกว่า ไม่ก็เอาตังที่จะดูไปซื้อขนมแจกเด็กๆ เข้าวัด ทำบุญดีกว่าครับ

Gu Pai!
19th March 2012, 13:02
ว่าแล้ว มันต้องออกมาไม่หนุก แล้วก็ไม่จริงๆ สะด้วย

Fostible
19th March 2012, 22:25
ทำใม ผกก. ชอบเอาหนังแม่นาคมาทำแล้วทำอีก ไม่ก็เอาหนังเก่ามาทำแล้วทำอีก

Gnickkie
20th March 2012, 16:17
โห่ย หนังไทย

Kingsora555
21st March 2012, 00:22
ข้อดีเเต่ละอัน = =*

thotsawat555
21st March 2012, 00:33
ไปดู 407 กันเถอะ (แบบ3D)

sak512
21st March 2012, 15:06
ขายดาราอีกแล้วงานนี้