PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ต่างประเทศก็มีเครื่องบินผี 7500!!

gavggame
22nd March 2012, 18:53
CBS Films ปล่อยตัวอย่างแรกของ 7500 หนังสยองขวัญสุดระทึก ผลงานการกำกับหนังฮอลลีวู๊ดครั้งแรกของ Takashi Shimizu ผู้กำกับชาวญี่ปุ่นที่มีผลงานหนังสยองขวัญที่เรารู้จักกันดี อย่าง Ju-on ที่สร้างความน่าสะพรึงกลัวมาแล้ว 7500 สร้างจากบทหนังของ Craig Rosenberg (Lost,Hotel de Love, The Uninvited) ว่าด้วยเรื่องราวของผู้โดยสารกว่า 273 ชีวิต ในเที่ยวบิน 7500 ลอสแองเจอลิสจะมุ่งหน้าไปยังกรุงโตเกียว ขณะที่กำลังบินข้ามมหาสมุทรแปซิฟิก เหล่าผู้โดยสารต้องเผชิญกับ “สิ่งอันน่าสะพรึงกลัว” โดยสารมาพร้อมกับพวกเขาด้วย นำแสดงโดย Leslie Bibb, Jamie Chung, Amy Smart, Ryan Kwanten และ Scout Taylor-Compton มีโปรแกรมฉายในอเมริกา 31 สิงหาคม 2012 ครับ!!

http://www.youtube.com/watch?v=zWfO2bwEhOY

Credit : http://www.noominak.com << เข้าไปกดไลท์กันเยอะๆนะ

เปรียบเทียบกับ 407 ในเรื่องตัวอย่างหนัง เพราะผมยังไม่ได้ดู 407
7500 เรื่องนี้ ไม่ได้ปล่อยผีออกมาให้เราได้ดูก่อนเลย อาจเป็นเพราะอีกนานกว่าจะฉาย หรือ งุบงิบให้ไว้อวดคนดูในโรงเองเพื่ออรรถรสในการดูหนังรึเปล่ามิทราบ
แต่ ผู้กำกับ จาก Ju-on ที่ทำให้ผีตัวขาว ผมปิดหน้า นอนคลานพื้น ดังไปทั่วโลกมาแล้ว ไม่น่าทำให้ผิดหวัง

000TripleZeRo000
22nd March 2012, 19:14
7500 เครื่องบินผีดุ

gavggame
22nd March 2012, 19:16
7500 เครื่องบินผีดุ

นั้นซิครับ เป็นไปได้

One2T
22nd March 2012, 20:44
เรื่องนี้ เคยมีข่าวอยุ่ เมื่อ 2 ปีที่แล้วมั้งครับ ไม่น่ามาฉายช่วงนี้เลย เดี๋ยวพวกไม่รุ้เรื่องไร จะหาว่าเลียนแบบ 704

gavggame
22nd March 2012, 20:50
เรื่องนี้ เคยมีข่าวอยุ่ เมื่อ 2 ปีที่แล้วมั้งครับ ไม่น่ามาฉายช่วงนี้เลย เดี๋ยวพวกไม่รุ้เรื่องไร จะหาว่าเลียนแบบ 704

ก็ต้องมีดูด้าน ผลงานกันจริงๆละครับ แต่ตัวอย่างของเขา ดูแล้วได้กลิ่นไอ The Grudge มาเต็มๆ

One2T
22nd March 2012, 21:02
ก็ต้องมีดูด้าน ผลงานกันจริงๆละครับ แต่ตัวอย่างของเขา ดูแล้วได้กลิ่นไอ The Grudge มาเต็มๆ
ว่างๆ ว่าจะไปดูเหมือนกัน 407 เพราะเรื่องนี้ลงทุนเป็นสิบล้านเลย เพื่อสร้างเครื่องบินมาใหม่ เป้น 3d ด้วย เขากล้าลงทุนขนาดนี้ ต้องไปดู ดีไม่ดีไว้ทีหลัง ถือว่าอุดหนุนหนังกล้าลงทุน ไม่ทำอะไรซ้ำๆซากๆ ลงทุนต่ำๆ หวังแต่กำไรเร็วๆ

แต่ที่กลัวพวกไม่รุ้เรื่องไร มาบอกว่าก็อป เพราะ กลัวพอทเรื่องมันจะมาคล้ายๆกัน แล้วดันออกทีหลังอีก ถึงจะสร้างก่อนแต่พวกบ่นหน้าคีบอดมันไม่ค่อยรุ้กัน

yozaamc4800
22nd March 2012, 23:47
ผม ว่า คนไทย ทำหนัง ผี โหด ดีนะ น่ากลัว อะ คนไทยทำ :yes

gavggame
23rd March 2012, 00:31
ว่างๆ ว่าจะไปดูเหมือนกัน 407 เพราะเรื่องนี้ลงทุนเป็นสิบล้านเลย เพื่อสร้างเครื่องบินมาใหม่ เป้น 3d ด้วย เขากล้าลงทุนขนาดนี้ ต้องไปดู ดีไม่ดีไว้ทีหลัง ถือว่าอุดหนุนหนังกล้าลงทุน ไม่ทำอะไรซ้ำๆซากๆ ลงทุนต่ำๆ หวังแต่กำไรเร็วๆ

แต่ที่กลัวพวกไม่รุ้เรื่องไร มาบอกว่าก็อป เพราะ กลัวพอทเรื่องมันจะมาคล้ายๆกัน แล้วดันออกทีหลังอีก ถึงจะสร้างก่อนแต่พวกบ่นหน้าคีบอดมันไม่ค่อยรุ้กัน

ผมก็ว่างั้นแหละครับ อย่าไปสนหน้าหลังใหม่เก่าเลยครับ อย่าไปว่าเขาเลยครับ มีคนรู้จริงไม่จริงอะไรต่อมิอะไรเยอะแยะ อย่าถือเลยครับ :)

ผม ว่า คนไทย ทำหนัง ผี โหด ดีนะ น่ากลัว อะ คนไทยทำ :yes

ผมก็เป็นเพราะเราเป็นคนไทยด้วยแหละครับ เลยกลัวกันเอง 555+

SnakeRed
23rd March 2012, 02:15
จากที่ดูตัวอย่าง ก็น่าดูดีครับ สำหรับเรานะ

toareed
23rd March 2012, 13:13
ฟังเสียงแล้วเหมือนเป็น เอเลี่ยน มากกว่า ผี

รึผมคิดไปเอง??

gavggame
23rd March 2012, 20:20
ฟังเสียงแล้วเหมือนเป็น เอเลี่ยน มากกว่า ผี

รึผมคิดไปเอง??

55+ ผมว่าผีครับ เอเลี่ยน มันไม่มาแกล้งบีบขวดน้ำให้คน งง หรอกครับ :)

toareed
27th March 2012, 00:55
เห็นเสียงมันเหมือนพวกแมลงคลานไง กิ๊ก ๆ ๆ ๆ

แต่ก็อย่างว่ามันจะมาบีบขวดน้ำทำไม