PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ภาพที่ชอบแท๊กมาในเฟสบุ๊คมันทำได้จิงหรอ ?

thrisanu
29th March 2012, 21:42
หลายคนเคยเห็นมั้ย
ภาพที่ชอบแท๊คมาในเฟสบุ๊ค
ว่าทำงานได้อาทิตย์ละ 3000-5000 อะไรทำนองนี้
ผมก้เปนคนนึงที่เคยสงสัยมากกก
เลยลองกรอกไป
แล้วประมาณเกือบเดือนนึงมั้งก็มีคนโทรมา
เค้าบอกว่าสนใจมั้ยถ้าสนใจให้ไปฟังการสัมมนา
ที่โรงแรม เอเชีย ยุใกล้ bts พญาไท
เค้าบอกให้ไปตอนเที่ยง เสียค่าบัตร 200
ตอนแรกก็ไปเพราะสงสัยไม่ได้คิดอะไร
ปรากฏว่าพอไปถึงที่โรงแรม
ทุกคนแต่งสูตผูกไทค์กันหมดเลย(โชคดีที่แต่งชุดนักศึกษาไป)
พอได้เข้างานไปฟังตอนแรกก้ไม่ได้คิดอะไร
พอฟังไปเรื่อย ๆ พอรู้แผนธุรกิจของเค้า
ก้แบบ โอ้โห มันมีวิธีแบบนี้ด้วย
ก้เลยตัดสินใจทำ
ตอนนี้พึ่งทำมา 2 วันยังไม่ได้ตังอะไรหรอก
แค่อยากมาแชร์ประสบการ์ณเฉย ๆ

ปล.เพื่อนคนไหนที่อยากไปฟังแผนธุรกิจของเค้าก้โพสไว้นะจะได้บอกว่ามันมีวันไหนบ้าง

SixxTheRipper
29th March 2012, 21:45
เอามันไปเก็บ

thanet
29th March 2012, 21:46
เอามันไปประหาร ไอ้ขึ้โกหก!

vanpersie10
29th March 2012, 21:47
555มิน่าล่ะ พวกคุณนี่เองทำให้ผมมีงานทำระหว่างเรียน ปล.ผมทำแคชชวลที่โรงแรมนั้นอ่านะ ยิ่งพวกคุณมีสัมมนามากเท่าไหร่ ผมก็มีงานมากขึ้น ฮี่ๆๆ

thrisanu
29th March 2012, 21:48
แค่มาแชร์เฉย ๆ ครับ ไม่เชื่อก็เป็นสิทธิของคนนั้น ผมก้ไม่ได้ชวนไปทำหนิ

kodomoke
29th March 2012, 21:49
แล้วสนใจเครื่องกรองน้ำของแอมเวย์ไหมครับ

moamoa2
29th March 2012, 21:52
ไม่ได้หรอกครับหลอคเราไปเสียค่าสมัครครับ

ถ้าทำพวกนี้ไปทำ แอมเวย์ ดีกว่าครับ

ขยันทำยอดขายดีดี ถึงเป้าหมายก็ได้เลื่อนระดับ

ก็ได้เงินเยอะแล้วครับ ญาติผมทำจนได้รถมาขับ2คันแล้ว เอิ๊กๆๆๆ

Icescorpio
29th March 2012, 22:01
ถ้าเราสนใจจะทำ ก็ต้องเสียเงินแรกเข้าก่อนอีก
แล้วเราก็ต้องหาคนให้มาทำแบบนี้กับเราไปเรื่อยๆถึงจะได้เงิน
มันอาจจะได้จริง แต่มันเป็นแชร์รูปโซ่ยังไงก็ไม่รู้
ทำๆไปวันวันมันก็จะถึงจุดอื่มตัวคือหาคนไม่ได้เราก็ไม่ได้เงิน เท่าที่รู้มาอ่ะนะ
บริษัทได้เงินเข้ากระเป๋าจาก ค่าแรกเขาแล้วก็แบ่งเงินตรงนั้นนิดหน่อยให้เราเอง เช่นค่าแรกเข้า 2,500 บริษัทเอาเข้าตัวเอง 2000 และ 300-500 ให้เรา
มันเป็นอะไรที่ไม่คิดอยากจะทำ เหมือนหลอกคนอื่นไปวันๆแบบถูก กฎหมายเท่านั้นเอง

ผมคนนึงแหละที่คิดสนใจและไปดูงานมา แต่ก็แค่นั้นแหละพอได้ฟังปุ๊บลุกออกแทบไม่ทัน เหมือนเราเอาเงินไปโยนให้ บริษัทนั่งกินนอนกิน
แต่ไม่รู้ว่าบริษัทอื่นจะเหมือนกันไหมแต่ผมคิดว่า ถ้ามาในรูปแบบนี้มันก็หน้าที่จะเหมือนกันหมดแหละนะ

communism
29th March 2012, 22:08
จับมัน ตรึงกางเขนแล้วโยนลงหน้าผา แล้วลากศพมันมายิงเป้า แล้วเอาศพมันสับเป็นหมื่นๆชิ้นให้ กาไปกิน

ผมไปช่วยกรรมกรก่อสร้างแบกปูน ยังน่าเชื่อถือกว่าอีก มันจ่ายจริง!!!

ไม่เอาเปรียบใครด้วย สร้างสรรคฺ์ ช่วยคนอื่น ถึงได้เงินน้อย แต่ก็ไม่ได้จิตสัยแย่ ก่อกวนผู้อื่น แล้วได้ตัง ทำงานได้ตังบนความทุกข์ของคนอื่น แย่!!!

Till The Death Of Me
29th March 2012, 22:14
...ขอผมเอาไปลองทำเปนแก็กหน่อยนะครับ คิดแล้วฮา :o

GoD_NooB
29th March 2012, 22:18
ถามว่าได้มั้ย ได้ครับ
แต่เราได้เงินมาจากใหน ?
ได้มากจากการที่เราไปหาคนอื่นๆ มาสมัครต่อเราครับ
เวลาสมัครก็จะเสียเงินค่าสมัคร เงินค่าสมัคร ของคนอื่นๆ ก็จะ ถูกแบ่งมาให้เราด้วย
เหมือน หลอกให้คนอื่น สมัครต่อจาเรา แล้วก็ให้คนอื่นๆ ไปหลอกคนอื่นมาสมัครต่อ
เป็นลูกโซ่นะครับ
ส่วนถามว่างานจริงๆเขาทำอะไร ?
ก็พวกขายตรงเนี่ยหล่ะครับ

vanpersie10
29th March 2012, 22:22
ถามว่าได้มั้ย ได้ครับ
แต่เราได้เงินมาจากใหน ?
ได้มากจากการที่เราไปหาคนอื่นๆ มาสมัครต่อเราครับ
เวลาสมัครก็จะเสียเงินค่าสมัคร เงินค่าสมัคร ของคนอื่นๆ ก็จะ ถูกแบ่งมาให้เราด้วย
เหมือน หลอกให้คนอื่น สมัครต่อจาเรา แล้วก็ให้คนอื่นๆ ไปหลอกคนอื่นมาสมัครต่อ
เป็นลูกโซ่นะครับ
ส่วนถามว่างานจริงๆเขาทำอะไร ?
ก็พวกขายตรงเนี่ยหล่ะครับ
ผมว่าก็ไม่ต่างจากแชร์ลูกโซ่เท่าไหร่นัก เพื่อนผมเคยเจอประสบการณ์ไม่ดี พอมันลงทะเบียนแล้วเข้าไปที่ห้องประชุม พอเค้าปรุชุมหรือแนะนำกันเสร็จ เค้าก็บังคับให้จ่ายเงินเป็นค่าอะไรไม่รู้ แล้วหนีออกจากห้องไม่ได้ด้วย ต้องจ่ายเงินก่อนเท่านั้น อีกทั้งยังมีบริการออกเงินให้ก่อนด้วยอ่าคิดดู

OnisukaD
29th March 2012, 22:25
http://external.ak.fbcdn.net/safe_image.php?d=AQAQBEQ_0EmfpOmc&url=http%3A%2F%2Fi1.ytimg.com%2Fvi%2FdsBNlqrTRAc%2Fhqdefault.jpg

เอาเจ้าของกระทู้ลงเหวไป

nakiann123
30th March 2012, 00:05

ขอเชิญคุณออกจากสนาม

chocowan
30th March 2012, 01:01
ผมทำมาละ ยังไงก็ควรจะบอกด้วย นะว่า ไปฟังแล้วนี้ เขาบอกว่าต้องเสียเงินเท่าไรบ้าง สำหรับผมค่าเปิดโปรก็ 42000 บาท ได้ของมา24 ชิ้่น โดยประมาณ การชักชวนคน ควรบอกให้หมดด้วยนะครับ การบอกไม่หมดก็เท่ากับเราปกปิดหรือโกหก นั้นแหละครับไม่ต่างกัน

noofaiiz
30th March 2012, 18:44
เป็นธุรกิจเครือข่ายค่ะ ที่แบ่งลูกทีมซ้ายขวาไปเรื่อยๆ เป็นการหลอกให้คนอื่นซื้อสินค้า แล้วเราได้เป็นค่านายหน้าอ่ะ แต่อ้างชื่อว่าการทำธุรกิจ อย่าสมัครเลย เสียดายตัง

viewkings2
30th March 2012, 19:16
บาง ที่มันก็ได้ครับพวกนี้ มันเหมือน เขาเป็นต้นกล้า เราเป็นราก ให้เขา รากก็เริ่มแตกแขนงไปเรื่อยๆ เทียบได้กับ เราไปหาคนมาคนนั้น ไปหามาอีก โดยที่ ตัวหลักก็คือ ต้นกล้าอะแหละ สิ่งที่คูณทำลงไป ต้นกล้าได้ประโยชน์มากที่สุดโตขึ้นเรื่อยๆ แต่ถ้าราก นั้นหมดประโยชน์ เขาก็จะออกรากใหม่ ดังนั้น คุณก็ทำงานเป็นแค่รากให้เขา คุณไม่สามารถเป็นต้นกล้าได้อย่างเขาหลอกครับ ^^

ปล. ผมเคยเจอรูป ที่ผมอธิบายนี้มา อันนี้ ผมเอามา + วิจารณญาณ ส่วนตัว :)

Ignite Virgil
30th March 2012, 20:35
เมื่อวานมีคนส่ง Message มาหาเราแบบนี้เลย
เราเลยตอบกลับไปว่า "ถ้าผมไม่ได้เงินจริงผมเอาปืนไปจ่อหัวคุณได้ไหม"

หลังจากที่มันฟังเสร็จมันก็ของขึ้นแต๋วออกเลยครับ ๕๕๕

nuninza15
30th March 2012, 22:35
ฮาดีวะ เอามันไปเก็บ

Jizsy
30th March 2012, 22:44
โม้เยสม้า :eek:

Phenomenom555
30th March 2012, 22:49
ของจริงก็มี แต่ของปลอมก็เยอะครับ

duchyzaza
30th March 2012, 22:53
สนใจ ดุ้น สั่นได้ไหมครับ ถูกๆ 555+

hackedsugus
31st March 2012, 00:35
ส่วนตัวแล้ว ไม่เชื่อเลยครับ พวกนี้อะ

TsunaZ
31st March 2012, 00:42
แล้วสนใจเครื่องกรองน้ำของแอมเวย์ไหมครับ ผมว่า แอมเวย์ดีออกนะ ๆ ทำไมต้องพูดแบบนั้น :sweat

Zean_Neo
31st March 2012, 00:49
http://www.youtube.com/watch?v=J_04Ey-r5Y8

^ ตามนี้เลย คุณเบย์ Riffer

CanDiiZ
31st March 2012, 00:53
ผมไม่ได้ขายนะ แต่ของ amway นี่ดีจริงนะครับ เคยใช้บางอย่าง ที่กรองน้ำก็มีอยู่แต่ก็ไม่กล้ากินน้ำจากมันซักที - -a

แผนการตลาดดีครับ เคยเอามาอ่านดูเหมือนกัน

เพราะราคาสินค้าที่ค่อนข้างสูงด้วย เค้าเลยมีปัญญาจ่ายให้คนที่ทำไงครับ

แต่คนที่ได้จริงๆคือคนที่อยู่ข้างบนเรา กับเจ้าของนั่นแหละครับ

พูดเหมือนเราเป็นหุ้นส่วนธุรกิจ จริงๆเค้าก็เป่าหูให้ไปขายของให้เค้า แล้วหาคนมาต่อนั่นแหละครับ

caribbean
31st March 2012, 00:57
ถ้ามันทำแล้วได้เงินเยอะ ขนาดนั้นแถมสบายด้วย เป็นผมบอกแค่คนรู้จัก เพื่อน ญาติพี่น้องมาทำดีกว่า
หรือว่าพวกมันไม่มีใครคบ

exodus
31st March 2012, 01:06
มาเป็นดาวน์ไลน์ผมสิ แล้วคุณจะได้รู้ 555+

TsunaZ
4th April 2012, 02:02
ผมไม่ได้ขายนะ แต่ของ amway นี่ดีจริงนะครับ เคยใช้บางอย่าง ที่กรองน้ำก็มีอยู่แต่ก็ไม่กล้ากินน้ำจากมันซักที - -a

แผนการตลาดดีครับ เคยเอามาอ่านดูเหมือนกัน

เพราะราคาสินค้าที่ค่อนข้างสูงด้วย เค้าเลยมีปัญญาจ่ายให้คนที่ทำไงครับ

แต่คนที่ได้จริงๆคือคนที่อยู่ข้างบนเรา กับเจ้าของนั่นแหละครับ

พูดเหมือนเราเป็นหุ้นส่วนธุรกิจ จริงๆเค้าก็เป่าหูให้ไปขายของให้เค้า แล้วหาคนมาต่อนั่นแหละครับ สปอนเซอร์ ใช่ไหม 5555 :o สินค้าเขาดีจริงๆ ผมยอมรับ เลย ไม่ได้ขายนะ แต่มันแพง คนเลยไม่ค่อย สนับสนุน

bankdaysun
4th April 2012, 09:48
ผมนั่งเทรดforexอยู่บ้านสบายกว่าเยอะ