PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีตั้งเซิฟ terraria ในวงแลนหน่อยครับ

i3utterfly
7th April 2012, 21:42
พอดีน้องชาย 5 คนปิดเทอม เลยอยากลองเล่นดูน่ะครับ ครพอรู้บอกทีนะครับ เพราะตั้งเซิฟแล้วเข้าได้เครื่องเดียวนอกนั้น หา ไอพี กับเซิฟไม่จอครับ รอบกวนด้วยนะครับ

deathnote007za
8th April 2012, 04:41
ลอง Hamachi ดูครับ

planxthanee
8th April 2012, 08:50
พอดีน้องชาย 5 คนปิดเทอม เลยอยากลองเล่นดูน่ะครับ ครพอรู้บอกทีนะครับ เพราะตั้งเซิฟแล้วเข้าได้เครื่องเดียวนอกนั้น หา ไอพี กับเซิฟไม่จอครับ รอบกวนด้วยนะครับ
ต้องใช้โปรแกรม Hamachi คุณน่าจะใช้เป็นนะ
วิธีเปิดเซิฟก็เหมือนมายคราฟกดที่ตัว Server แล้วก็จะเป็นหน้าต่าง Dos รันตามปกติ