PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : # web browsers ที่คุณคิดว่าดีที่สุด ..

kizkzomikzo
11th April 2012, 01:04
# สงสัยมานานและ ..

อยากรู้จังเลย ... ว่าคุนคิดว่า web browser ตัวไหนที่ดีที่สุดสำหรับคุณ

ทั้งในด้านการใช้งาน , ความปลอดภัย , ความเร็ว , ระบบต่าง ๆ , bug , ความเสถียร และ อื่นๆ อีกมากมาย

อยากได้ความคิดเห็นของแต่ล่ะคนครับ ..

ขอบคุณที่มาให้ความเห็นน่ะครับ ๆ :'D

----------------------------------------------------------

แถม Link Download :'D + Comment ของผมน่ะ ๆ

> Firefox : ผมคิดว่า .. มันดีที่สุดสำหรับผมน่ะ // ทุกด้านเลย .. อาจจะช้าบ้างสำหรับคอมสเปคไม่ถึง + กิน Ram เยอะมาก ๆ

แต่ถ้าโดยรวมแล้วก้อ สุดยอดครับ ๆ

Link : http://www.mozilla.org/th/firefox/fx/

> Chrome : น้องใหม่มาแรง ! , แต่ bug เยอะมาก , คนเล่นประจำจะรู้ว่า เล่นๆไป แล้วดับเฉยเลย [ไม่รู้ว่าเปนกันรึเปล่าน่ะครับ , แต่ผมเปนบ่อยมาก]
, เล่นๆไปแล้วค้างๆ [script ของโปรแกรมไม่ทำงานประมานนี้ - -" ] , แต่ด้านความเร็วแล้ว สุด ๆครับ , เล่น ได้เร็วมาก ! ยอมรับจริง ๆ

link : https://www.google.com/chrome?hl=th

> IE [internet Exproler] 10 : ยังเป็น Beta ยุ๊ และที่ผ่านๆ มายอมรับว่ามัน .. กากมาก !! / เปนของ MS แท้ ๆ แต่ทำไมมันถึงกากได้ขนาดนี้ - -" แต่ก้อเป็น web brownser ตัวเดียวที่สามารถ run DX สำหรับขาเกมออนไลน์ได้ [ ตัวอื่นไม่เคยลอง , ลองแล้วก้อไม่ได้ .. ไม่รู้คนอื่นทำได้รึเปล่าน่ะครับ ] เช่น PB , SF อะไรพวกนี้ .. ต้องให้ IE เค้าจัดการ , ส่วน IE10 ซึ่งเป็น Beta อยู่นั้น ผมใช้แล้วครับ [ใน Windows8] ยอมรับว่า เร็วมากครับ เพราะ Support HTML5 และ ไม่มี plug-in ต่าง ๆ ครับ , ทำให้เวลาเล่นเน็ตนี่วิ่งเร็วมาก ๆ ! , ก้อเป็นข้อดีที่มาลบล้างขอเสียได้ .. แต่ก้อยังกากตามเคยครับ -_-

link : http://windows.microsoft.com/th-TH/internet-explorer/downloads/ie

> Opera : หลายคนอาจจะไม่รู้จัก แต่ผมก้อใช้อยู่ครับ สิ่งที่ Opera เด่นที่สุดก้อคงหนีไม่พ้น Turbo ของมันครับ // มันทำให้เล่นเน็ตได้เร็วขึ้นจริงๆครับ // ส่วนอื่นๆก็ น่าสนใจดีครับ

link : http://www.opera.com/

----------------------------------------------------------------

ยังมีเว็บ Browser อีกเยอะแยะน่ะครับ แล้วแต่คนรู้จักและเลือกใช้ แต่ที่หยิบมาก็มีแค่นี้ครับผม :'D

ภาษาผมมันวิบัติน่ะครับ ขอโทษด้วยจริง ๆ TT" ติด Facebook ไปแล้ว -_-" พิมผิดรึอะไรตรงไหนก้อไม่ว่ากันน่ะครับ ๆ

NamJUBU
11th April 2012, 01:12
Aurora ค่ะ !! [มันเป็นอีกรุ่นของ Firefox ค่ะ :yes]

Tanawat0167
11th April 2012, 01:14
safari หายไปไหน เพราะบ้านผมใช้ทุกบราวเซอร์ที่ จขกท กล่าวมา

kizkzomikzo
11th April 2012, 01:19
ผมว่าChrome ถ้าเปิดหลายแท็บหลายหน้านานๆก็ค้างได้ครับแต่หน้าเดียวไม่เป็นไร

Firefox นี่ตัวกินแรมมหารสารความอืดเข้าครั้งแรกอาจไวสุดยอด แต่ใช้ไปสัก30 นาทีเปิดหลายๆหน้าเริ่มอืดเข้าเวปไรก็อืดโหลดก็อืดต้องออกโปรแกรมเข้าไหม่ตลอดเหอๆ:sweat ผมว่าfirefoxควรมีแรมสัก6 gb อ่ะ4 gbไม่ไหวมันกินไป2gbกว่าๆใช้ไปนานๆ

ครับผม :'D // เป็นเรื่องปกติครับ ๆ

kizkzomikzo
11th April 2012, 01:20
Aurora ค่ะ !! [มันเป็นอีกรุ่นของ Firefox ค่ะ :yes]

ครับผม ๆ // ยังไม่ได้ทดสอบเหมือนกันครับ ๆ

kizkzomikzo
11th April 2012, 01:21
safari หายไปไหน เพราะบ้านผมใช้ทุกบราวเซอร์ที่ จขกท กล่าวมา

อ้อ , ลงหลุมไปแล้วครับ -_-" // ผมใช้ Windows ครับ safari มัน interface ดีเกินไปครับ - -" ไม่เหมาะกับคอมสเปคกาก ๆ แบบผม 55 5 "

meenzaza010
11th April 2012, 01:34
ผมว่า Firefox ดีสุดละฮะ มันคล่องมือ ดี ลูกเล่นไม่เยอะมาก

dontspam2meplz
11th April 2012, 02:09
ie 9 มันจะเข้ากับเว็บส่วนใหญ่ได้ อย่างอีแบงกิ้งต่าง ๆ แม้กะไวรัส เหอ ๆ คนที่จะใช้ได้ถ้าไม่มือใหม่ ก็พวกมือระดับเทพ ไม่กลัวไวรัส แอดแวร์ โทรจัน ฯลฯ

ดีสุดคิดว่าไฟร์ฟอกซ์ครับ

แต่ผมใช้โอเปร่า แหะ ๆ รู้สึกใช้แล้วน่ารำคาญน้อยที่สุด บล็อกโฆษณาได้ดี พวกเว็บสคริปต์แปลก ๆ ไม่ค่อยได้เข้าครับ เลยไม่มีปํญหาหน้าเว็บ

spirit485
11th April 2012, 07:47
Chrome :victory:victory:victory:victory

cloud14
11th April 2012, 08:17
Chrome Chrome Chrome Chrome ดีที่สุดผมใช้ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับเร็วมาก

kidsylenser
11th April 2012, 10:11
chrome ครับ ผมใช้ firefox แล้วไม่ชอบเลย ส่วน ie นั้นรองรับเว็บทุกรูปแบบ แต่ช้าเท่านั้นเอง

opera เมื่อก่อนผมก็ใช้ (ช่วงนั้น chrome กากมากมันพึ่งออก) แต่ตอนนี้ผมว่า chrome ดีกว่า

Pinchot
11th April 2012, 10:21
Google Chrome ถ้าเปิดหลายๆแท็บมันจะทำงานพร้อมกันทุกหน้าครับ ไม่ใช่ทำงานเฉพาะหน้าที่เราเปิดไว้

ส่วนตัวผมก็ใช้ Google Chrome แต่ชอบมีปัญหากับ gcswf32.dll เนี่ยแหละ เวลาอัพโหลดรูปงี้ = =

kantconner67
11th April 2012, 10:29
Chorme จ้า ใช้ Chorme tune ฟังเพลงจาก youtube ชิลมากๆ

Ezreal
11th April 2012, 10:31
CHROMEEE ครับ : ) เห็นว่ามี รุ่นอะไรไม่รู้ชื่อ coolNovo จาก โคลมยังไม่เคยลองใช้ แต่เห็นฝรั่งใช้แล้วบอกว่า ไวกว่าโคลม : /

kizkzomikzo
12th April 2012, 16:35
ครับผม ๆ // ตามนั้นครับ ๆ

kizkzomikzo
12th April 2012, 16:35
ผมว่า Firefox ดีสุดละฮะ มันคล่องมือ ดี ลูกเล่นไม่เยอะมาก

ผมก็ใช้ chrome อยู่ครับ ๆ

kizkzomikzo
12th April 2012, 16:36
ie 9 มันจะเข้ากับเว็บส่วนใหญ่ได้ อย่างอีแบงกิ้งต่าง ๆ แม้กะไวรัส เหอ ๆ คนที่จะใช้ได้ถ้าไม่มือใหม่ ก็พวกมือระดับเทพ ไม่กลัวไวรัส แอดแวร์ โทรจัน ฯลฯ

ดีสุดคิดว่าไฟร์ฟอกซ์ครับ

แต่ผมใช้โอเปร่า แหะ ๆ รู้สึกใช้แล้วน่ารำคาญน้อยที่สุด บล็อกโฆษณาได้ดี พวกเว็บสคริปต์แปลก ๆ ไม่ค่อยได้เข้าครับ เลยไม่มีปํญหาหน้าเว็บ

ครับผม ๆ // เป็นทางเลือกที่ดีอีกทางหนึ่งครับ ^ ^

kizkzomikzo
12th April 2012, 16:38
Chrome :victory:victory:victory:victory

Chrome Chrome Chrome Chrome ดีที่สุดผมใช้ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับเร็วมาก

chrome ครับ ผมใช้ firefox แล้วไม่ชอบเลย ส่วน ie นั้นรองรับเว็บทุกรูปแบบ แต่ช้าเท่านั้นเอง

opera เมื่อก่อนผมก็ใช้ (ช่วงนั้น chrome กากมากมันพึ่งออก) แต่ตอนนี้ผมว่า chrome ดีกว่า

Google Chrome ถ้าเปิดหลายๆแท็บมันจะทำงานพร้อมกันทุกหน้าครับ ไม่ใช่ทำงานเฉพาะหน้าที่เราเปิดไว้

ส่วนตัวผมก็ใช้ Google Chrome แต่ชอบมีปัญหากับ gcswf32.dll เนี่ยแหละ เวลาอัพโหลดรูปงี้ = =

Chorme จ้า ใช้ Chorme tune ฟังเพลงจาก youtube ชิลมากๆ

CHROMEEE ครับ : ) เห็นว่ามี รุ่นอะไรไม่รู้ชื่อ coolNovo จาก โคลมยังไม่เคยลองใช้ แต่เห็นฝรั่งใช้แล้วบอกว่า ไวกว่าโคลม : /

ครับผม ๆ // Google Chrome ก็คนทั่วไปใช้เยอะดีครับ ผมก็ใช้สำหรับ อัพโหลด เพราะ Firefox อัพโหลดไม่ค่อยได้ // ต้องใช้หลาย ๆ ตัวครับ ถึงจะดี ^ ^'

MagicStar
12th April 2012, 16:43
ตอนแรกผมใช้ Firefox ตอนแรกมันเร็วมาก หลังๆ เริ่มไม่ดีละครับ :( เลยเปลี่ยนมาใช้ Chrome แทนซะเลย รวดเร็วดี :D

~BoatBrater~
12th April 2012, 16:47
ผมใช้ทั้งFirefoxและChromeเลย:D

redfoottttt
12th April 2012, 16:49
ไม่ต้องเถียงกานนนนนนน TOP TEN INTERNET BROWSER 2012

nonglll
12th April 2012, 17:03
Chromeใช้แต่อันนี้มาตลอดเลย

kizkzomikzo
12th April 2012, 17:04
ตอนแรกผมใช้ Firefox ตอนแรกมันเร็วมาก หลังๆ เริ่มไม่ดีละครับ :( เลยเปลี่ยนมาใช้ Chrome แทนซะเลย รวดเร็วดี :D

Firefox มันกิน Ram มากครับ !! // ยิ่งเปิดประมาน 3 tab นี่ปะมาน 600 + เลยครับ // chrome เร็วครับ ยอมรับ ๆ

kizkzomikzo
12th April 2012, 17:07
ผมใช้ทั้งFirefoxและChromeเลย:D

ครับผม ๆ // เหมือนผมคับ ^ ^

kizkzomikzo
12th April 2012, 17:08
ไม่ต้องเถียงกานนนนนนน TOP TEN INTERNET BROWSER 2012

ขอบคุณมากครับ ๆ // เป็นประโยชน์มากครับ ๆ // แต่มันก็แล้วแต่เครื่องด้วยครับ ๆ ^ ^

kizkzomikzo
12th April 2012, 17:08
Chromeใช้แต่อันนี้มาตลอดเลย

ครับ // เจอปัญหาบ้างรึเปล่าครับ ?

Mustas
12th April 2012, 17:13
# สงสัยมานานและ ..

อยากรู้จังเลย ... ว่าคุนคิดว่า web browser ตัวไหนที่ดีที่สุดสำหรับคุณ

ทั้งในด้านการใช้งาน , ความปลอดภัย , ความเร็ว , ระบบต่าง ๆ , bug , ความเสถียร และ อื่นๆ อีกมากมาย

อยากได้ความคิดเห็นของแต่ล่ะคนครับ ..

ขอบคุณที่มาให้ความเห็นน่ะครับ ๆ :'D

----------------------------------------------------------

แถม Link Download :'D + Comment ของผมน่ะ ๆ

> Firefox : ผมคิดว่า .. มันดีที่สุดสำหรับผมน่ะ // ทุกด้านเลย .. อาจจะช้าบ้างสำหรับคอมสเปคไม่ถึง + กิน Ram เยอะมาก ๆ

แต่ถ้าโดยรวมแล้วก้อ สุดยอดครับ ๆ

Link : http://www.mozilla.org/th/firefox/fx/

> Chrome : น้องใหม่มาแรง ! , แต่ bug เยอะมาก , คนเล่นประจำจะรู้ว่า เล่นๆไป แล้วดับเฉยเลย [ไม่รู้ว่าเปนกันรึเปล่าน่ะครับ , แต่ผมเปนบ่อยมาก]
, เล่นๆไปแล้วค้างๆ [script ของโปรแกรมไม่ทำงานประมานนี้ - -" ] , แต่ด้านความเร็วแล้ว สุด ๆครับ , เล่น ได้เร็วมาก ! ยอมรับจริง ๆ

link : https://www.google.com/chrome?hl=th

> IE [internet Exproler] 10 : ยังเป็น Beta ยุ๊ และที่ผ่านๆ มายอมรับว่ามัน .. กากมาก !! / เปนของ MS แท้ ๆ แต่ทำไมมันถึงกากได้ขนาดนี้ - -" แต่ก้อเป็น web brownser ตัวเดียวที่สามารถ run DX สำหรับขาเกมออนไลน์ได้ [ ตัวอื่นไม่เคยลอง , ลองแล้วก้อไม่ได้ .. ไม่รู้คนอื่นทำได้รึเปล่าน่ะครับ ] เช่น PB , SF อะไรพวกนี้ .. ต้องให้ IE เค้าจัดการ , ส่วน IE10 ซึ่งเป็น Beta อยู่นั้น ผมใช้แล้วครับ [ใน Windows8] ยอมรับว่า เร็วมากครับ เพราะ Support HTML5 และ ไม่มี plug-in ต่าง ๆ ครับ , ทำให้เวลาเล่นเน็ตนี่วิ่งเร็วมาก ๆ ! , ก้อเป็นข้อดีที่มาลบล้างขอเสียได้ .. แต่ก้อยังกากตามเคยครับ -_-

link : http://windows.microsoft.com/th-TH/internet-explorer/downloads/ie

> Opera : หลายคนอาจจะไม่รู้จัก แต่ผมก้อใช้อยู่ครับ สิ่งที่ Opera เด่นที่สุดก้อคงหนีไม่พ้น Turbo ของมันครับ // มันทำให้เล่นเน็ตได้เร็วขึ้นจริงๆครับ // ส่วนอื่นๆก็ น่าสนใจดีครับ

link : http://www.opera.com/

----------------------------------------------------------------

ยังมีเว็บ Browser อีกเยอะแยะน่ะครับ แล้วแต่คนรู้จักและเลือกใช้ แต่ที่หยิบมาก็มีแค่นี้ครับผม :'D

ภาษาผมมันวิบัติน่ะครับ ขอโทษด้วยจริง ๆ TT" ติด Facebook ไปแล้ว -_-" พิมผิดรึอะไรตรงไหนก้อไม่ว่ากันน่ะครับ ๆ
เดียวนี้โครม อัพเดทแล้ว ไม่เป็นแบบเมื่อก่อนแล้วนะครับ ไม่ค่อยมี Crash แล้ว ดีกว่าเก่ามากเพจ ไม่ค่อยค้างแต่จะมีการแจ้งเตือนถึงอันตรายของเว๊บไซต์อยู่บ่อยๆ

spykesDR.
12th April 2012, 17:23
ดีทุกตัวครับ ผมชอบหมด Chrome ใช้อยู่ปี 1 กว่าๆ ตอนนี้กำลังใช้ Firefox อยู่จะครบ 1 ปีแล้ว :o

tiyamo98
12th April 2012, 19:59
Chrome !! !

kizkzomikzo
12th April 2012, 22:32
เดียวนี้โครม อัพเดทแล้ว ไม่เป็นแบบเมื่อก่อนแล้วนะครับ ไม่ค่อยมี Crash แล้ว ดีกว่าเก่ามากเพจ ไม่ค่อยค้างแต่จะมีการแจ้งเตือนถึงอันตรายของเว๊บไซต์อยู่บ่อยๆ

ครับผม ๆ // ตามนั้นครับ ๆ

kizkzomikzo
12th April 2012, 22:33
Google Chrome ครับ ใช้มาตลอดดีมาก ไม่มีปัญหา ไม่มีบัคกวนใจ ใส่ธีมก็สวย :girlhaha

Chrome !! !

ครับผม ๆ // chrome ผมก้อใช้อยู่ครับ ๆ // ใช้หลายตัวเลย ๆ

kizkzomikzo
12th April 2012, 22:34
ดีทุกตัวครับ ผมชอบหมด Chrome ใช้อยู่ปี 1 กว่าๆ ตอนนี้กำลังใช้ Firefox อยู่จะครบ 1 ปีแล้ว :o

ผมใช้ Chrome แต่ก่อนครับ // มันยังไงไม่รู้ ผมเล่นมาใช้ firefox ก้อ ตอนนี้ได้ประมาน 4 - 5 ปีและครับ ๆ

kizkzomikzo
12th April 2012, 22:34
เออ!!!!!!!!!!ใช่ตั้งแต่อัพเดทเป็น18.0 นี่ไม่ค่อยมีค้างแล้วครับตอนแรกๆที่ใช้อยุ่6 หรือป่าวไม่รุ้ถ้าเกิดเปิดหลายแท็บทิ้งไว้ค้างเหอๆตอนนี้ไม่มีค้างและ

Chrome ก็ดีครับ ๆ // ผมยอมรับ ๆ ^ ^'

touchanime
12th April 2012, 22:37
ผมเชีย IE เพราะไม่มี IE ก็ โหลด ตัวอื่นมาใช้ไม่ได้

Icescorpio
12th April 2012, 22:57
ผมใช้ทุกบลาวเซอเลย หุหุ ไว้เล่นเกม FB [ไว้กดส่งของ]

ใช้ google chrome เป็นหลังในการใช้งาน ไม่เคยเจอปัญหาใดๆเลย *-*
IE / safari / firefox / opera / SRWare Ironเหมือนๆ chrome / Maxthon
บลาวเซอชื่อแปลกๆสองตัวหลังไม่ต้องถามนะครับว่าเป็นไงผมแค่มีเอาไว้กดส่งของในเกม FB เฉยๆ หุหุ

ถ้าถามว่าทำไมต้องมีหลายๆบลาวเซอ ก็เพราะ ถ้าใช้บลาวเซอเดียวมันจะวุ่นวายเข้าออกหลาย ID
สู้มีหลายบลาวเซอแล้ว จำ id/ pass ไว้เลยเข้าปุ๊บส่งของปั๊บสบายยย
ฮ่าาาา

spindy
12th April 2012, 23:02
ผมว่าChrome ถ้าเปิดหลายแท็บหลายหน้านานๆก็ค้างได้ครับแต่หน้าเดียวไม่เป็นไร

Firefox นี่ตัวกินแรมมหารสารความอืดเข้าครั้งแรกอาจไวสุดยอด แต่ใช้ไปสัก30 นาทีเปิดหลายๆหน้าเริ่มอืดเข้าเวปไรก็อืดโหลดก็อืดต้องออกโปรแกรมเข้าไหม่ตลอดเหอๆ:sweat ผมว่าfirefoxควรมีแรมสัก6 gb อ่ะ4 gbไม่ไหวมันกินไป2gbกว่าๆใช้ไปนานๆผมก็ใช้อยู่น้า ไม่เห็นเป็นไรเลย ผมแรมแค่ 2 gb เอง

Software
13th April 2012, 00:20
Chrome ครับผม

kizkzomikzo
13th April 2012, 14:40
ผมเชีย IE เพราะไม่มี IE ก็ โหลด ตัวอื่นมาใช้ไม่ได้

แล้วถ้าใช้ Linux หล่ะครับ ^ ^'

kizkzomikzo
13th April 2012, 14:40
ผมใช้ทุกบลาวเซอเลย หุหุ ไว้เล่นเกม FB [ไว้กดส่งของ]

ใช้ google chrome เป็นหลังในการใช้งาน ไม่เคยเจอปัญหาใดๆเลย *-*
IE / safari / firefox / opera / SRWare Ironเหมือนๆ chrome / Maxthon
บลาวเซอชื่อแปลกๆสองตัวหลังไม่ต้องถามนะครับว่าเป็นไงผมแค่มีเอาไว้กดส่งของในเกม FB เฉยๆ หุหุ

ถ้าถามว่าทำไมต้องมีหลายๆบลาวเซอ ก็เพราะ ถ้าใช้บลาวเซอเดียวมันจะวุ่นวายเข้าออกหลาย ID
สู้มีหลายบลาวเซอแล้ว จำ id/ pass ไว้เลยเข้าปุ๊บส่งของปั๊บสบายยย
ฮ่าาาา

อันนี้ออกแนวโหดน่ะครับ 5555 5" , // แบบนี้ก้อโหดดีครับ ^ ^

kizkzomikzo
13th April 2012, 14:41
ผมก็ใช้อยู่น้า ไม่เห็นเป็นไรเลย ผมแรมแค่ 2 gb เอง

Firefox มันกิน RAM เยอะตาม Tab ที่เปิดครับ + มันมี cache เยอะมากทีเดียว เลยช้าครับ ๆ แล้วแต่เครื่องด้วย ๆ

kizkzomikzo
13th April 2012, 14:42
Chrome ครับผม

WB พื้นฐานครับ ^ ^

HearTLockER
13th April 2012, 14:49
Chromeครับ ไวเเสรส

kizkzomikzo
14th April 2012, 00:29
Chromeครับ ไวเเสรส

ไวขนาดไหนครับ ?

Psych-
14th April 2012, 01:10
อย่าว่าอย่างนู้น อย่างงี้นะแต่ ผมใช้ firefox อ่ะ เพราะเวลาเลื่อนขึ้นเลื่อนลง ตามนิสัยไม่ค่อยชอบ กลิ้งลูกกลิ้งแต่โรคจิตชอบกดลูกกลิ้งแล้วลากเม้าเอา ซึ่ง firefox รู้สึกจะลื่นกว่า chrome มะเชื่อลองดู - -*

tappyfrozen
14th April 2012, 01:49
chrome
หน้าตาเรียบง่าย ใช้ถนัดมือ โหลดไวที่สุด

tappyfrozen
14th April 2012, 01:51
อย่าว่าอย่างนู้น อย่างงี้นะแต่ ผมใช้ firefox อ่ะ เพราะเวลาเลื่อนขึ้นเลื่อนลง ตามนิสัยไม่ค่อยชอบ กลิ้งลูกกลิ้งแต่โรคจิตชอบกดลูกกลิ้งแล้วลากเม้าเอา ซึ่ง firefox รู้สึกจะลื่นกว่า chrome มะเชื่อลองดู - -*
ทดลองดูแล้วคับ
firefox เลื่อนขึ้นลงจะถี่ๆไปทีล่ะนิดๆ
chrome เลื่อนขึ้นๆลงๆจะไว

kizkzomikzo
14th April 2012, 11:38

บ๊ะ 5555 " ! ครับผม ๆ // แต่ Opera จะ smooth กว่า แต่ มันไม่ใช่แนวครับ - -"

TanInw1410
14th April 2012, 12:42
ผมใช้ Chrome ไม่เห็นค้างเลยนะ

bhukit
14th April 2012, 12:57
เมื่่อก่อนใช้ Firefox เดี๋ยวนี้เปลี่ยนใช้ Chrome ดีกว่าเห็นๆเลยครับ

ElFz
14th April 2012, 13:00
Chrome ใช่เล่นเกมออนไลน์ได้นะครับ

แต่ต้องลงโปรแกรมใน Chrome store ครับ

ลง 2 โปรแกรมครับ
- IE tab
- Active x

dead space 2
14th April 2012, 20:14
ผมว่า fire fox นะ ดีที่สุดครับ

kizkzomikzo
14th April 2012, 22:16
ผมใช้ Chrome ไม่เห็นค้างเลยนะ

เมื่่อก่อนใช้ Firefox เดี๋ยวนี้เปลี่ยนใช้ Chrome ดีกว่าเห็นๆเลยครับ

Chrome เร็วครับ ยอมรับเลยจริง ๆ // Firefox ดีด้าน secarity ครับ ๆ

kizkzomikzo
14th April 2012, 22:17
Chrome ใช่เล่นเกมออนไลน์ได้นะครับ

แต่ต้องลงโปรแกรมใน Chrome store ครับ

ลง 2 โปรแกรมครับ
- IE tab
- Active x

ครับผม ๆ // ใช้ IE เลยง่ายกว่าน่ะครับ // แล้วแต่คนชอบครับ ๆ

kizkzomikzo
14th April 2012, 22:18
ผมว่า fire fox นะ ดีที่สุดครับ

ความคิดเดียวกับผมครับ // มันช้าแต่ชัวว์ครับ ^ ^