PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเก่งกฎหมายช้วยทีครับ!!! T^T

armarm2002
26th April 2012, 10:42
พี่ผมโดนคดีพรากผู้เยาว์

ซึ่งผู้หญิงที่ไปแจ้งความอายุ17เรียนไม่จบแถมผ่านมาเยอะ แล้วพี่ผมอยู่ในช่วงห่างเมียพอดี(เมียพี่ไปทำงานต่างจังหวัด- -") เลยไปใจง่ายได้กับผู้หญิงคนนั้น แบบว่า"เด็กมันยั่วเลยเผลอตัวไปหน่อย:sweat" แล้วหลังจากนั้นเมียพี่ผมก็จับได้ ซึ้งพี่ผมก็เริ่มคิดได้แล้วว่าจะเลือกเมียเก่าหรือเมียไหม่ดี ในที่สุดพี่ผมก็เลือกเมียเก่า เพราะเธอเป็นผู้หญิงขยันทำงาน ส่วนไอเด็กอายุ17ที่ไปได้กับพี่ผม ก็นะ เรียนไม่จบ แถมพี่ผมจีบวันแรกได้ซั่มตั้งแต่วันแรกเลยหละ.... แถมยกข้าวยกของมาอยู่กับพี่ผมเอง ไปเที่ยวด้วยกันกับพี่สาวของผู้หญิงคนนี้ด้วย.... ไปไหนต่้อไหนด้วย ไปหาพ่อแม่ผู้หญิงคนนี้ด้วยหละ ไม่มีการขืนใจสักนิด.... แถมพามาบ้านที่ผมอยู่ด้วย(เกือบตีกันตาย- -")

ผู้หญิงที่ไปแจ้งความจับพี่ผมเขาแจ้งคดี พรากผู้เยาว์แล้วยังเรียกตัง1แสนตำรวจไก่เกลี่ยให้เหลือ5หมื่น T^T แถมยังแจ้งขอหาพยามฆ่ากับเมียพี่ผม**(อันนี้่น่าจะเป็นการแจ้งความเท็จได้ เพราะคำให้การที่เขาแจ้งคือโดนทำร้ายร่างกาย แต่มันไม่แผล แถมเมียพี่ผมเพิ่งกลับจากพิษณุโลกมาทวงผัวคืน เมื่อวานซืนก่อนนี้เองแล้วเจอกับผู้หญิงคนที่แจ้งความครั้งแรกในโรงพักนี่เอง..)...

คำถาม
1.ผมอยากถามว่าจะมีทางไหนที่จะไม่เสียตัง5หมื่นบ้าง ซึ่งตังหนะไม่เท่าไหร่ แต่แค้นใจที่ว่า คนที่ได้เสียกับผู้หญิงคนนี้มีเยอะแยะมากมายแต่มันแจ้งแค่พี่ผมแถมตอนคบกับพี่ผมก็ไปซั่มกับแฟนเก่ามาด้วย... :sweat

2.ผมจะให้พี่ผมหนีดีไหม ซึ่งผมคิดว่าจะให้พี่ผมหนีไปทำนา(นาเยอะ อิอิ:mad:)ที่ต่างจังหวัด "เพราะการที่มีคดีติดตัว ไม่น่าจะทำงานที่มีประกันสังคมได้" แล้วถ้าหนีฝ่ายโน้นก็ไม่ได้ตัง

3.จ่ายตังมันเลยดีไม๊.. ตัดปันหา

4.สู้คดีไปไห้มันถึงที่สุดเลยดีไม๊...

~RIP~
26th April 2012, 10:49
ถ้าไม่อยากเสียตังค์แบบข้อ 1 ก็ทำแบบข้อ 2 ซึ่งถ้าทำแบบข้อ 2 ก็จะมีเรื่องตามมาอีก ทำตามข้อ 4 ก็อาจแพ้ได้คดีแบบนี้ จ่ายตังค์แบบ 3 ก็ง่ายเกินไป - -
สรุป - ไปบอร์ดพันทิป ได้เรื่องแน่นอน ^^

armarm2002
26th April 2012, 10:50
ถ้าไม่อยากเสียตังค์แบบข้อ 1 ก็ทำแบบข้อ 2 ซึ่งถ้าทำแบบข้อ 2 ก็จะมีเรื่องตามมาอีก ทำตามข้อ 4 ก็อาจแพ้ได้คดีแบบนี้ จ่ายตังค์แบบ 3 ก็ง่ายเกินไป - -
สรุป - ไปบอร์ดพันทิป ได้เรื่องแน่นอน ^^

โอ้วๆๆๆ ขอบคุนครับ หน้ามึดกำลังเครียด ลืมเลยมีบอร์ดพันทิป อยู่นิหน่า... ^^

kingcesar
26th April 2012, 10:56
เดี๋ยวก่อนนะครับ ตามที่คุณอธิบายมา คือ ผมไม่เข้าใจว่าใครพยายามทำร้ายใครและใครเริ่มก่อน ขอรายละเอียดหน่อยครับ

ข้อ 1 ผมว่ายากครับ ถ้าพี่คุณไม่อยากเสียตังค์ พี่คุณก็อาจจะต้องติดคุกแทน (แต่ในเมื่อคุณบอกว่า ตังค์ไม่เท่าไร ก็จ่ายๆไปเหอะ) เรื่องคนที่เคยได้มี Sex กับน้องร่านอายุ 17 นั้นมาก่อนอะ

น้องเขาไม่ได้แจ้งความเอาผิด แต่มาแจ้งพี่คุณ นั่นก็ต้องถือซะว่าเป็นความผิดของพี่คุณ ที่ใจง่ายไปหน่อย / ส่วนคนที่เคยได้เสียกับน้องอายุ 17 นั้นมา

ถ้าหากคุณอยากจะฟ้อง คุณก็หาทนายมาฟ้องได้ (แต่คุณจะไปตามตัวเจอหรือเปล่าเถอะ ซึ่งมันโคตรยุ่งยากเลย)

มาตรา 318** ผู้ใดพรากผู้เยาว์อายุกว่าสิบห้าปี แต่ยังไม่เกินสิบแปดปีไปเสียจากบิดามารดา ผู้ปกครอง
หรือผู้ดูแลโดยผู้เยาว์นั้นไม่เต็มใจไปด้วย
ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่สองปีถึงสิบปี และปรับตั้งแต่สี่พันบาทถึงสองหมื่นบาท
ผู้ใดโดยทุจริต ซื้อ จำหน่าย หรือรับตัวผู้เยาว์ซึ่งถูกพรากตามวรรคแรก ต้องระวางโทษเช่นเดียวกับผู้พรากนั้น
ถ้าความผิดตามมาตรานี้ได้กระทำเพื่อหากำไร หรือเพื่อการอนาจารผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่สามปีถึงสิบห้าปี
และปรับตั้งแต่หกพันบาทถึงสามหมื่นบาท

อ่านดีๆนะครับ ตามกฎหมายถ้าไม่เต็มใจให้มี Sex ก็จะผิดกฎหมายมาตรานี้

แต่น้องอายุ 17 นั้นไปหาพี่คุณถึงบ้าน..... อันนี้ยังไง ก็ลองพิจารณาถึงความเหมาะสมดูละกัน

ข้อ 2. หนีก็ได้ครับ คดีพวกนี้มันมีอายุความ คุณหนีไปซัก 10 กว่าปี คดีก็หมดอายุแล้วครับ (คดีนี้อายุความจะอยู่ที่ 15 ปีครับ หนีไป 15 ปีจบ)

ข้อ 3. อยากจ่ายก็จ่ายครับ จะได้จบ

ข้อ 4. ผมเชียร์ให้คุณสู้คดีครับ ยังมีโอกาสชนะ

ถ้าชนะแล้วมาบอกผลด้วยนะครับ 55555

โอ้วๆๆๆ ขอบคุนครับ หน้ามึดกำลังเครียด ลืมเลยมีบอร์ดพันทิป อยู่นิหน่า... ^^

อย่าเพิ่งไปปปปปป~~

JKG ก็ยังมีทนาย Kingcesar อยู่ 555555+

ไปบอร์ดพันทิพได้เรื่องที่สุด แต่ ... อาจจะได้ดราม่าเป็นของแถม

แต่.... สังคมมันเป็นฝั่งเป็นฝ่าย
แต่.... คดีคุณอาจจะออกทะเล
แต่....พี่คุณอาจจะโดนยัดเยียดให้เป็นฝ่ายผิด
แต่....เว็บนั้นพวกโลกสวยเยอะ
แต่....ไม่พาดพิงไปมากกว่านี้เดี๋ยวโดนฟ้อง

ขีดเส้นใต้คำว่า แบ่งฝักแบ่งฝ่ายเลยยย

แอดมินที่นั่นบางคนเขาก็ลำเอียงนะเพื่อนผมบอกมา

พวกโลกสวยเยอะอันนี้เห็นด้วย 55

ผมเคยเห็นมีเด็กคนนึงไปตั้งกระทู้เรื่องปัญหาที่โรงเรียน นั่นแหละออกทะเลตั้งแต่ Comment แรก

gsuhplyf
26th April 2012, 11:00
ไปบอร์ด....หมื่น...ทิพ ได้เรื่องที่สุด แต่ ... อาจจะได้ดราม่าเป็นของแถม

แต่.... สังคมมันเป็นฝั่งเป็นฝ่าย
แต่.... คดีคุณอาจจะออกทะเล
แต่....พี่คุณอาจจะโดนยัดเยียดให้เป็นฝ่ายผิด
แต่....เว็บนั้นพวกโลกสวยเยอะ
แต่....ไม่พาดพิงไปมากกว่านี้เดี๋ยวโดนฟ้อง

The Hidden Shadow
26th April 2012, 11:15
ผมว่าถ้าเขาเต็มใจมานอนกับพี่คุณ มันอาจไม่ผิดนะครับ เพราะตามกดหมาย ที่คุณ kingcesar กล่าวมาข้างต้นนั้น เพราะเขามานอนกับพี่คุณเอง

ลองหาพยานหรืออะไรก็ได้ที่เป็นพยานหลักฐานได้ว่าเข้าย้ายมาอยู่กับพี่คุณ อย่างเช่นข้าวของ ของเขาหรืออะไร

ที่บ่งบอกว่าเขาเต็มใจมานอนกับพี่ของคุณส่วน เรื่องแฟนของพี่คุณนั้นถ้าแจ้งความเท็จก็ลองสู้คดีเลยครับ แต่ลองหาหลักฐานว่าแฟนของพี่คุณไม่ได้ไปทำร้ายเขา

10519898
26th April 2012, 11:29
:ask
พี่ผมโดนคดีพรากผู้เยาว์

ซึ่งผู้หญิงที่ไปแจ้งความอายุ17เรียนไม่จบแถมผ่านมาเยอะ แล้วพี่ผมอยู่ในช่วงห่างเมียพอดี(เมียพี่ไปทำงานต่างจังหวัด- -") เลยไปใจง่ายได้กับผู้หญิงคนนั้น แบบว่า"เด็กมันยั่วเลยเผลอตัวไปหน่อย:sweat" แล้วหลังจากนั้นเมียพี่ผมก็จับได้ ซึ้งพี่ผมก็เริ่มคิดได้แล้วว่าจะเลือกเมียเก่าหรือเมียไหม่ดี ในที่สุดพี่ผมก็เลือกเมียเก่า เพราะเธอเป็นผู้หญิงขยันทำงาน ส่วนไอเด็กอายุ17ที่ไปได้กับพี่ผม ก็นะ เรียนไม่จบ แถมพี่ผมจีบวันแรกได้ซั่มตั้งแต่วันแรกเลยหละ.... แถมยกข้าวยกของมาอยู่กับพี่ผมเอง ไปเที่ยวด้วยกันกับพี่สาวของผู้หญิงคนนี้ด้วย.... ไปไหนต่้อไหนด้วย ไปหาพ่อแม่ผู้หญิงคนนี้ด้วยหละ ไม่มีการขืนใจสักนิด.... แถมพามาบ้านที่ผมอยู่ด้วย(เกือบตีกันตาย- -")

ผู้หญิงที่ไปแจ้งความจับพี่ผมเขาแจ้งคดี พรากผู้เยาว์แล้วยังเรียกตัง1แสนตำรวจไก่เกลี่ยให้เหลือ5หมื่น T^T แถมยังแจ้งขอหาพยามฆ่ากับเมียพี่ผม**(อันนี้่น่าจะเป็นการแจ้งความเท็จได้ เพราะคำให้การที่เขาแจ้งคือโดนทำร้ายร่างกาย แต่มันไม่แผล แถมเมียพี่ผมเพิ่งกลับจากพิษณุโลกมาทวงผัวคืน เมื่อวานซืนก่อนนี้เองแล้วเจอกับผู้หญิงคนที่แจ้งความครั้งแรกในโรงพักนี่เอง..)...

คำถาม
1.ผมอยากถามว่าจะมีทางไหนที่จะไม่เสียตัง5หมื่นบ้าง ซึ่งตังหนะไม่เท่าไหร่ แต่แค้นใจที่ว่า คนที่ได้เสียกับผู้หญิงคนนี้มีเยอะแยะมากมายแต่มันแจ้งแค่พี่ผมแถมตอนคบกับพี่ผมก็ไปซั่มกับแฟนเก่ามาด้วย... :sweat

2.ผมจะให้พี่ผมหนีดีไหม ซึ่งผมคิดว่าจะให้พี่ผมหนีไปทำนา(นาเยอะ อิอิ:mad:)ที่ต่างจังหวัด "เพราะการที่มีคดีติดตัว ไม่น่าจะทำงานที่มีประกันสังคมได้" แล้วถ้าหนีฝ่ายโน้นก็ไม่ได้ตัง

3.จ่ายตังมันเลยดีไม๊.. ตัดปันหา

4.สู้คดีไปไห้มันถึงที่สุดเลยดีไม๊...

:answerข้อ1 คุณลองต่อรองกับอีกฝ่ายดูนะครับว่าเงิน5หมื่นลดหย่อนได้อีกไหม (กรณีนี้เคยเจอกับคนในครอบครัว ต้องยอมจ่ายเรื่องถึงจะจบ)

:answerข้อ2 ถ้าฝ่ายหญิงเเจ้งความไว้เเล้วตำรวจทราบชื่อเเล้วบันทึกประจำวันไว้เเล้วหนีไปคงไม่รอดล่ะครับ

:answerข้อ3 ถ้าไกล่เกลี่ยกันได้ง่ายๆ ก็ยอมจ่ายดีกว่าครับ

:answerข้อ4 เรื่องนี้คงต้องดูฐานะทางบ้านด้วยนะครับว่าพอที่จะมีเงินจ้างทนายสู้คดีหรือไม่

armarm2002
26th April 2012, 11:30
เดี๋ยวก่อนนะครับ ตามที่คุณอธิบายมา คือ ผมไม่เข้าใจว่าใครพยายามทำร้ายใครและใครเริ่มก่อน ขอรายละเอียดหน่อยครับ

เขาแจ้งกับตำรวจไปอีกคดีว่า"เมียพี่ผมจะไปฆ่าเค้า จะไปเอาน้ำกรดสาดเ้ค้า แล้วก็บอกว่าเมียพี่ผมไปตบตีเอาหมอนเควี่ยงใส่เค้าบ้างอะไรบ้าง~
ซึ่งความจิง เมียพี่ผมเพิ่งจะกลับมาเอาสามีคืนที่กรุงเทพเมื่อวันที่24 นี่เองแล้วไปเจอกับผู้หญิงคนนี้ครั้งแรกที่โรงพัก(ตำรวจโทรเรียก)
แต่กลับกันตอนที่ผู้หญิงคนนี้มาอยู่ที่บ้านพี่ผม เธอฉีกวุฒการศึกษาเมียพี่ผม ฉีกรูปคู่พี่ชายผมกับเมียพี่ชายผมที่ถ่ายในสตูดิโอทิ้งหมด ขโมยเสื้อผ้าเมียพี่ผมไปตอนผมจะไปขนของออกจากบ้านพี่ เมียพี่ผมบ่นว่า"อี.... ****เอาแต่เสื้อผ้าแพงๆกรุไป"....
ตอนไปแจ้งความเขาบอกกับตำรวจว่าเขาท้องจะเอาค่าเลี้ยงดูบุตร.. แต่ตอนตรวจก่อนพี่ผมจะทิ้งไปก็ไม่ท้อง...
สงสัยต้างจ่ายตังสินะครับ(แล้วถ้าจ่ายตังไปคดีจบประวัติพี่ผมก็เสียเหมือนเดิชิมิครับ)

seiki2011
26th April 2012, 11:40
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องกฎหมายนะครับแต่อยากเป็นกำลังใจให้สู้ให้ถึงที่สุดนะครับ สู้ๆ

armarm2002
26th April 2012, 11:46
ตอนที่แจ้งความผู้หญิงคนนั้น ให้การ วก วน! แต่ตำรวจก็นะวนไปวนมาเขาก็เอาจนเข้าเรื่องเอง...

ผมกลัวว่าตำรวจจะมีเอี่ยวด้วยอะครับ บังคับให้พี่ผมจ่ายแล้วนายตำรวจก็ได้ส่วนแบ่งไป

แต่ถ้าพี่ผมหนีไปต่างจังหวัด พ่อผมเขามีเพิ้ลเป็นตำรวจเยอะพอตัวอยู่- -" เยอะถึงขนาดตอนผมไปหาพ่อเฝ้าพ่อกินเหล้ายันเช้า*-*

kingcesar
26th April 2012, 11:47
เขาแจ้งกับตำรวจไปอีกคดีว่า"เมียพี่ผมจะไปฆ่าเค้า จะไปเอาน้ำกรดสาดเ้ค้า แล้วก็บอกว่าเมียพี่ผมไปตบตีเอาหมอนเควี่ยงใส่เค้าบ้างอะไรบ้าง~
ซึ่งความจิง เมียพี่ผมเพิ่งจะกลับมาเอาสามีคืนที่กรุงเทพเมื่อวันที่24 นี่เองแล้วไปเจอกับผู้หญิงคนนี้ครั้งแรกที่โรงพัก(ตำรวจโทรเรียก)
แต่กลับกันตอนที่ผู้หญิงคนนี้มาอยู่ที่บ้านพี่ผม เธอฉีกวุฒการศึกษาเมียพี่ผม ฉีกรูปคู่พี่ชายผมกับเมียพี่ชายผมที่ถ่ายในสตูดิโอทิ้งหมด ขโมยเสื้อผ้าเมียพี่ผมไปตอนผมจะไปขนของออกจากบ้านพี่ เมียพี่ผมบ่นว่า"อี.... ****เอาแต่เสื้อผ้าแพงๆกรุไป"....
ตอนไปแจ้งความเขาบอกกับตำรวจว่าเขาท้องจะเอาค่าเลี้ยงดูบุตร.. แต่ตอนตรวจก่อนพี่ผมจะทิ้งไปก็ไม่ท้อง...
สงสัยต้างจ่ายตังสินะครับ(แล้วถ้าจ่ายตังไปคดีจบประวัติพี่ผมก็เสียเหมือนเดิชิมิครับ)

เฮ้ยๆ สู้คดีก่อนๆ

การฉีกใบปริญญา / การฉีกรูปพี่คุณกับเมีย ที่เป็นของที่มีค่าทางจิตใจ และต้องถ่ายจากสตูดิโอ

คุณสามารถฟ้องกลับได้ใน ข้อหา

มาตรา 358 ผู้ใดทำให้เสียหาย ทำลาย ทำให้เสื่อมค่าหรือทำให้ ไร้ประโยชน์ ซึ่งทรัพย์ของผู้อื่นหรือผู้อื่นเป็นเจ้าของรวมอยู่ด้วย ผู้นั้นกระทำความผิดฐานทำให้เสียทรัพย์ ต้องระวางโทษจำคุกไม่ เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

การขโมยเสื้อผ้า

มาตรา 334 ผู้ใดเอาทรัพย์ของผู้อื่น หรือที่ผู้อื่นเป็นเจ้าของรวม อยู่ด้วยไปโดยทุจริต ผู้นั้นกระทำความผิดฐานลักทรัพย์ ต้องระวาง โทษจำคุกไม่เกินสามปี และปรับไม่เกินหกพันบาท

และอาจซัดทอดยัดข้อหานี้ได้ (ย้ำว่าอาจจะเท่านั้นนะ) เพราะเด็กอายุ 17 ได้นำเสื้อผ้าเมียพี่คุณไปใส่ต่อหน้าต่อตา... ซึ่งเมียพี่คุณไม่อนุญาต

มาตรา 336 ผู้ใดลักทรัพย์โดยฉกฉวยเอาซึ่งหน้า ผู้นั้นกระทำ ความผิดฐานวิ่งราวทรัพย์ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปีและปรับ ไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท
ถ้าการวิ่งราวทรัพย์เป็นเหตุให้ผู้อื่นรับอันตรายแก่กายหรือจิตใจ ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่สองปีถึงเจ็ดปี และปรับตั้งแต่ สี่พันบาทถึงหนึ่งหมื่นสี่พันบาท

แจ้งความเท็จ

มาตรา 137 ผู้ใดแจ้งข้อความอันเป็นเท็จแก่เจ้าพนักงานซึ่งอาจทำให้ผู้อื่นหรือประชาชนเสียหายต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหกเดือนหรือปรับไม่เกิน หนึ่งพันบาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ

เพิ่มเติมครับ กรณีเขาหาว่าเมียพี่คุณจะเป็นฆาตกร

มาตรา 326 ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะ ทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่นหรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำ
ความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือ ปรับไม่เกินสองหมื่นบาทหรือทั้งจำทั้งปรับ

ถ้าเมียพี่คุณพิสูจน์ว่าไม่ได้อยากจะฆ่าจริง เมียพี่คุณก็ไม่ต้องรับโทษ

มาตรา 330 ในกรณีหมิ่นประมาท ถ้าผู้ถูกหาว่ากระทำความผิด พิสูจน์ได้ว่าข้อที่หาว่าเป็นหมิ่นประมาทนั้นเป็นความจริง ผู้นั้นไม่ต้อง รับโทษ

ตอนที่แจ้งความผู้หญิงคนนั้น ให้การ วก วน! แต่ตำรวจก็นะวนไปวนมาเขาก็เอาจนเข้าเรื่องเอง...

ผมกลัวว่าตำรวจจะมีเอี่ยวด้วยอะครับ บังคับให้พี่ผมจ่ายแล้วนายตำรวจก็ได้ส่วนแบ่งไป

แต่ถ้าพี่ผมหนีไปต่างจังหวัด พ่อผมเขามีเพิ้ลเป็นตำรวจเยอะพอตัวอยู่- -" เยอะถึงขนาดตอนผมไปหาพ่อเฝ้าพ่อกินเหล้ายันเช้า*-*

สู้คดีเถอะครับครับ

ถ้าคุณสงสัยว่าตำรวจจะมีเอี่ยวด้วย คุณฟ้องสอบวินัยตำรวจคนนั้นได้ครับ

หรือฟ้องตำรวจคนนั้นได้เลยครับ

มาตรา 157 ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติ หน้าที่โดยมิชอบ เพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด หรือปฏิบัติ หรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ โดยทุจริต ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่ หนึ่งปีถึงสิบปี หรือปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสองหมื่นบาทหรือ ทั้งจำทั้งปรับ

10519898
26th April 2012, 11:53

:answer ดั่งกระทู้ข้างบนถ้าพ่อคุณ armarm2002 มีเส้นสายเป็นตำรวจคงไกล่เกลี่ยกันง่ายขึ้นล่ะครับ ไม่ลองเรียกอีกฝ่ายเข้ามาคุยกันก่อนล่ะครับเรื่องจะได้จบๆ(ถ้าระดับยศสูงจะไกล่เกลี่ยกับตำรวจด้วยกันเองได้ง่านขึ้นเยอะล่ะครับ)

armarm2002
26th April 2012, 11:53
เฮ้ยๆ สู้คดีก่อนๆ

การฉีกใบปริญญา / การฉีกรูปพี่คุณกับเมีย ที่เป็นของที่มีค่าทางจิตใจ และต้องถ่ายจากสตูดิโอ

คุณสามารถฟ้องกลับได้ใน ข้อหา

การขโมยเสื้อผ้า

และอาจซัดทอดยัดข้อหานี้ได้ (ย้ำว่าอาจจะเท่านั้นนะ) เพราะเด็กอายุ 17 ได้นำเสื้อผ้าเมียพี่คุณไปใส่ต่อหน้าต่อตา... ซึ่งเมียพี่คุณไม่อนุญาต

แจ้งความเท็จ

เพิ่มเติมครับ กรณีเขาหาว่าเมียพี่คุณจะเป็นฆาตกร

ถ้าเมียพี่คุณพิสูจน์ว่าไม่ได้อยากจะฆ่าจริง เมียพี่คุณก็ไม่ต้องรับโทษ

สู้คดีเถอะครับครับ

ถ้าคุณสงสัยว่าตำรวจจะมีเอี่ยวด้วย คุณฟ้องสอบวินัยตำรวจคนนั้นได้ครับ

หรือฟ้องตำรวจคนนั้นได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับไ้ด้ความรู้มากๆเลย

สงสัยต้องให้ไม้เด็ดเครียเอง "แม่ผม" อิอิ

ตะกี่แม่ผมโทรมาบอกเด๋วลงมาเครียให้.... 555+ สงสัยจะยาว

จะว่าไปผมมีรูปพี่กับผู้หญิงคนนั้นไปเที่ยวด้วยกันกับพี่สาวของผู้หญิงคนนั้นนะครับ.. ไม่ได้ขืนใจเขาเต็มใจไป แถมมีรูปที่หอมแก้มกัน แถมมีข้อความที่คุยกัน มีรูปตอนนอนตักกันด้วย... มันช้วยไรได้ไหมครับ...

พยานของผู้หญิงคนนั้นมีแต่ญาติๆเขาเท่านั้น พยานของพี่ผมมีทั้งซอยอะครับ(ซอยนั้นไม่มีใครถูกกับครอบครัวผู้หญิงคนนี้สักคน) ซึ่งอยากถามว่าพยานของฝ่ายไหนมีน้ำหนักมากกว่า...ครับ

WTF-Imba
26th April 2012, 11:54
จัดเต็มเบยโหดขิงๆ

armarm2002
26th April 2012, 11:56

:answer ดั่งกระทู้ข้างบนถ้าพ่อคุณ armarm2002 มีเส้นสายเป็นตำรวจคงไกล่เกลี่ยกันง่ายเยออะขึ้นล่ะครับ ไม่ลองเรียกอีกฝ่ายเข้ามาคุยกันก่อนล่ะครับเรื่องจะได้จบๆ(ถ้าระดับยศสูงจะไกล่เกลี่ยกับตำรวจด้วยกันเองได้ง่านขึ้นเยอะล่ะครับ)

เอ่อ เพิ้ลพ่อผมเขาเป็นตำรวจอยู่ที่ต่างจังหวัดอะครับแต่เรื่องเกิดที่กรุงเทพ.. ยศเยอสุดก็แค่ร้อยตำรวจตรีเท่านั้นแหละครับ... T^T

armarm2002
26th April 2012, 12:01
ผมไปแล้วนะครับ(ต้องพาคนไปขนของที่เหลือให้พี่สภัยแล้วครับ) ขอบคุณทุกๆคำตอบครับผม กราบขอบพระคุณจิงๆ....

ลืมบอกไปผมอายุ 17 เท่าผู้หญิงคนนั้นผมยังไม่มีประสบการเลย อิอิ - -" แล้วถ้ามีใครมาพรากผู้เยาว์ผมจะผิดไม๊เนี่ย... 555+

armarm2002
26th April 2012, 12:02
เอ่อ~ มีข้อแนะนำอะไรทิ้งไว้ด้วยนะครับ อิอิ ขอบคุณมากมายเลยครับ

kingcesar
26th April 2012, 12:03
ขอบคุณมากครับไ้ด้ความรู้มากๆเลย

สงสัยต้องให้ไม้เด็ดเครียเอง "แม่ผม" อิอิ

ตะกี่แม่ผมโทรมาบอกเด๋วลงมาเครียให้.... 555+ สงสัยจะยาว

จะว่าไปผมมีรูปพี่กับผู้หญิงคนนั้นไปเที่ยวด้วยกันกับพี่สาวของผู้หญิงคนนั้นนะครับ.. ไม่ได้ขืนใจเขาเต็มใจไป แถมมีรูปที่หอมแก้มกัน แถมมีข้อความที่คุยกัน มีรูปตอนนอนตักกันด้วย... มันช้วยไรได้ไหมครับ...

พยานของผู้หญิงคนนั้นมีแต่ญาติๆเขาเท่านั้น พยานของพี่ผมมีทั้งซอยอะครับ(ซอยนั้นไม่มีใครถูกกับครอบครัวผู้หญิงคนนี้สักคน) ซึ่งอยากถามว่าพยานของฝ่ายไหนมีน้ำหนักมากกว่า...ครับ

ใช้เป็นหลักฐานได้ครับ นั่นเป้นหลักฐานชั้นดีในการบ่งบอกว่า เขาเต็มใจมาเสียตัวให้พี่คุณเลยล่ะ

พยานของคุณอาจจะดูไม่ค่อยแข็งเท่าไรนะครับ ถ้าคุณบอกว่า คนทั้งซอยไม่ถูกกับครอบครัวผู้คนนั้น

การให้การกับตำรวจอาจจะมีการใส่อคติลงไปได้ ซึ่งพยานแบบนี้จะใช้สู้ในศาลยากครับ

แต่ถ้าคุณเอาเรื่อง "คนในซอยไม่ถูกกับครอบครัวหญิงคนนั้น" ออกไป ผมว่าพยานจะมีน้ำหนักมากขึี้น เพราะเป็นการให้การที่ไร้อคติ

เอาแค่พยานบุคคลที่พอรู้เห็นเหตุการณ์ของพี่คุณกับเด็กอายุ 17 นั่นก็พอครับ

แล้วก็เรื่องท้อง พิสูจน์กันไปเลย พิสูจน์อายุเด็กด้วยครับ

maxonline17
26th April 2012, 12:07
สู้เลยครับ ถ้าเรื่องเป็นอย่างที่เล่า ชนะชัวร์อยู่แล้ว

10519898
26th April 2012, 12:12
เอ่อ เพิ้ลพ่อผมเขาเป็นตำรวจอยู่ที่ต่างจังหวัดอะครับแต่เรื่องเกิดที่กรุงเทพ.. ยศเยอสุดก็แค่ร้อยตำรวจตรีเท่านั้นแหละครับ... T^T

ถ้าอย่างนั้นมีเพียงข้อหาเดียวที่หนีไม่รอดคือ พรากผู้เยาว์ล่ะครับ ไม่มีทางจะสู้ได้ล่ะครับ ถ้าเด็กอายุ17ปีจริงๆ (ถ้าจะให้จบๆเลิกลากันไปคงต้องจ่ายเงินล่ะครับ เเต่คุณต้องต่อลองด้วยนะครับไม่ใช้จะยอมอีกฝ่ายอย่างเดียว)

bulakorn123
26th April 2012, 12:12
ผมว่าพาท่าน kingcesar ไปสู้คดีเลยครับ มั่นใจกว่า :o

Shadow_MercurY
26th April 2012, 14:17
ผมว่าพาท่าน kingcesar ไปสู้คดีเลยครับ มั่นใจกว่า :o
เขาจะว่างไปหรือเปล่า :o เอาใจช่วยด้วยนะครับสู้ๆชนะคดีให้ได้

ผู้ตรวจสอบ
26th April 2012, 14:28
ผมรู้เเหละโดนกระหรี่หลอกเอาเงิน
ลุงผมก็เคยโดนไปดูงานที่ใต้ ตอนเเรกว่าจะเอาเรื่อง เเต่ลุงผมหนีมา เเล้วฝ่ายหญิงไม่รู้จักบ้าน
ปล.โทษครับใช้คำหยาบ

siriuscry
26th April 2012, 14:39
อย่างนี้ต้องฟ้องกลับ ยอมคดีพรากผู้เยาว์ไป ยังไงก็แพ้ แต่เรื่องอื่น ๆ เราต้องจัดหนัก

kinchiro155
26th April 2012, 14:55
อันนี้ เด็ก มัน สมยอมเองมั้งครับ ผมก็ไม่รู้เรื่องนี้เท่าไหร

nakiann123
26th April 2012, 15:01
ไม่รู้สิครับ หนีก็ได้ แบบอาผม ก็เป็นแบบ จขกท. นี่แหละ ญ มันยอมเอง อาผมก็ไปส่งบ้านแต่มันดันทะลึ่งไม่กลับบ้านสุดท้าย มาฟ้องอาผม อาผมหนีไป ตจว. ตามหาไม่เจอมันนี่ถึงกับเงิบ

แต่ผมแนะนำให้สู้คดีนะ หาทนายเก่งๆ แล้วจัดหนักมันเลยดีกว่า

armarm2002
26th April 2012, 15:31
ผมรู้เเหละโดนกระหรี่หลอกเอาเงิน
ลุงผมก็เคยโดนไปดูงานที่ใต้ ตอนเเรกว่าจะเอาเรื่อง เเต่ลุงผมหนีมา เเล้วฝ่ายหญิงไม่รู้จักบ้าน
ปล.โทษครับใช้คำหยาบ

ผมก็ว่าจะให้พี่หนีอะครับแต่แหม มีรูปที่เขาเต็มใจมาด้วยก็อาจจะสู้คดีดูครับ แต่ผู้หญิงคนนี้เคยทำแบบนี้กับสามีเก่าแต่ไม่ได้ตังสักบาท ไอสามีเก่าก็ทำงานอยู่ที่เดียวกับพี่ผมไม่เหนมันจะเดือดร้อน... 555+

armarm2002
26th April 2012, 15:45
อย่างนี้ต้องฟ้องกลับ ยอมคดีพรากผู้เยาว์ไป ยังไงก็แพ้ แต่เรื่องอื่น ๆ เราต้องจัดหนัก

ตอนแรกเมียพี่ชายผมเขาก็จะทำแบบนั้นอะครับ แต่เดี๊ยวมันยอมกันง่ายไป ม่ายยอม...

KaMeLRo
26th April 2012, 15:45
อยากเห็นหน้าหญิงร่าน คนนั้นจังเลย :nea

armarm2002
26th April 2012, 15:56
ภาพนี้เป็นภาพตอนพี่ไปพักที่บังกะโลที่ทะเลไหนสักแห่งกับผู้หญิงคนนั้นอะครับ
ปิดหน้าไว้ก่อนเด๋วติดคุก...
พอใช้เป็นหลังถานได้ไหมครับ(ยังมีอีกหลายภาพ)

(เหตุผลที่ไม่อยากให้ดูภาพเพราะเด๋วคนเห็นอาจจะไม่เชื่อว่าเธออายุ17ย่าง18หน้าแก่มว๊าก สงสัยแก่ประสบการ)

lunaluna
26th April 2012, 16:14
ตกลงกันหลังไมค์ได้ครับ ( จ่ายน้อยกว่า ) พรากผู้เยาว์ อายุมากกว่า 15 ปีสามารถยอมความกันได้ครับ

Edit : ที่แนะนำแบบนี้เพราะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด ย้ำ ! ที่ดีที่สุด ให้พี่คุณจำไว้ประสบการณ์ครับ เพราะพวกนี้มีเยอะ พวกที่จะเล่นคดี เพื่อเก็บค่าเสียหาย

jengdexinw
26th April 2012, 16:26
แนะนําข้อ4 สู้ให้ถึงที่สุดลองคิดดูว่าถึงหนีไปยังไงให้ตายคดีก็ไม่หายครับแถมถ้าโดนเจอตัวในราชการก็โดนอีกสุดท้ายก็อาจจะต้องเสียเงินในอนาคตอีกแถมยังโดนข้อหาหลบหนีสารพัดแนะนําว่าสู้ดีกว่าถึงเสียตังแต่ถ้าเราพยายามสู้ให้สมกับสิ่งที่เราเสียเปรียบจะดีกว่าในการเสียเงินก็จะห่วงเลย ห่วงสิทธิของพี่คุณเองดีกว่า พูดไปตรงๆเลยว่าเขาเป็นอย่างไรลองเจรจากับศาลหรือตํารวจดูให้ช่วยหาประวัติของผู้หญิงคนนั้นว่าผ่านมากี่คนแล้วเราก็ยอมให้พี่เราโดนสืบประวัติด้วยถ้ามีประวัติดีหรือไม่ดีอย่างไรคาดว่าเงินคงลดลงแต่ยังไง ขอให้สู้ไว้ก่อนยอมเสียเงินแล้วใช้ชีวิตต่อ หรือ จะยอมหนีตลอดชีวิตแล้วคดีติดตัวยันตาย หรือจะสู้คดีให้ถึงที่สุดถึงอาจจะต้องจ่ายเงินแต่ถ้าเอาสิทธิหรือแก้ข่าวความที่เป็นเท็จได้ก็ไม่เสียดายเลยที่สู้มาแถมยังได้อยู่ในสังคมราชการต่ออีกคุณจะให้พี่คุณไปทางไหนละลองดูไอเรื่องคดีเนี่ยผมก็พอรู้มาบ้างน่ะแต่ยังไงถ้าเป็นผมก็สู้! เพราะผู้หญิงคนนั้นก็ยอมใจเองด้วยวันแรกก็ได้เลยแบบนี้ก็ลองไปเจรจาอีกทีเพราะเขาดันยอมเองน่าจะลดลงอีก สู้ๆครับ

armarm2002
26th April 2012, 16:26
ตกลงกันหลังไมค์ได้ครับ ( จ่ายน้อยกว่า ) พรากผู้เยาว์ อายุมากกว่า 15 ปีสามารถยอมความกันได้ครับ

Edit : ที่แนะนำแบบนี้เพราะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด ย้ำ ! ที่ดีที่สุด ให้พี่คุณจำไว้ประสบการณ์ครับ เพราะพวกนี้มีเยอะ พวกที่จะเล่นคดี เพื่อเก็บค่าเสียหาย

ขอบคุณมากครับ ผู้หญิงคนนี้เคยทำแบบนี้กับสามีเก่าเค้ามาแล้วแต่ไม่ไ้ด้สักแดง....55+ แต่ก็นะพี่ผมง่าวเอง เหอๆ

‡Ω_ƒĬŋaŁ_Ω‡
26th April 2012, 16:40
http://www.laslaws.com/index.php

ลองปรึกษาทะนายดูไมครับ ตั้งกระทู้ถามได้นะ

armarm2002
26th April 2012, 16:49
น่าจะเปิดหน้าผู้หญิงหน่อยนะ 555555
อย่าให้ต้องเปิดหน้าเลยครับเด๋วจะไม่เชื่อว่า17ปี... - -":sweat
ตอนแรกผมเห็นผมอุทานเลยว่า เห้ย! 17 หลอวะ...

bleachuekiza
26th April 2012, 17:35
ภาพนี้เป็นภาพตอนพี่ไปพักที่บังกะโลที่ทะเลไหนสักแห่งกับผู้หญิงคนนั้นอะครับ
พอใช้เป็นหลังถานได้ไหมครับ(ยังมีอีกหลายภาพ)

(เหตุผลที่ไม่อยากให้ดูภาพเพราะเด๋วคนเห็นอาจจะไม่เชื่อว่าเธออายุ17ย่าง18หน้าแก่มว๊าก สงสัยแก่ประสบการ)

ลองถามพี่คุณดูครับว่าบังกะโลที่พี่คุณไปนอนกับเด็กอายุ 17 มีกล้องไม ถ้าไม่แน่ใจลองให้พี่คุณไปถามพลังงานที่นั้นดูครับว่ามีไมถ้ามี ก่อดีครับเป็นหลักฐานได้เลย

ไม่รุ้ว่าสามารถเอาเป็นหลักฐานได้ไมแค่มาแนะนำครับ

maxninepower
26th April 2012, 18:52
กรณีแรกนะครับ กระทำอนาจารต่อผู้เยาว์โดนผู้เยาว์ยินยอม

ตามกฏหมายอาญา มาตรา 283 ทวิ วรรคแรก

ผู้ใดพาบุคคลอายุเกินสิบห้าปีแต่ยังไม่เกินสิบแปดปี ไปเพื่อการอนาจาร แม้ผู้นั้นจะยินยอมก็ตาม ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน ห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 319
ผู้ใด พรากผู้เยาว์ อายุกว่า สิบห้าปี แต่ยังไม่เกิน สิบแปดปี ไปเสียจาก บิดามารดา ผู้ปกครอง หรือ ผู้ดูแล เพื่อหากำไร หรือ เพื่อการอนาจาร โดยผู้เยาว์นั้น เต็มใจไปด้วย ต้องระวางโทษ จำคุกตั้งแต่ สองปี ถึง สิบปี และ ปรับตั้งแต่ สี่พันบาท ถึง สองหมื่นบาท

อันนี้โดนแน่นอน ครับ กรณีนี้ ผมเคยเห็นมาครั้งนึง เกิดกับเพื่อนผมแล้วนะ ทางนั้นก็ยินยอม

แต่ก็มาเรียกค่าเสียหาย เพื่อนผมก็โดนไป 3 หมื่นได้มั้ง ถ้าจำไม่ผิด - -

---------------------------------------------------

กรณีที่สอง ให้ข้อมูลเท็จนะครับ และ ทำให้ผู้อื่นเสื่อมเสีย

มาตรา 172

ผู้ใด แจ้งข้อความอันเป็นเท็จ เกี่ยวกับความผิดอาญา แก่ พนักงานอัยการ ผู้ว่าคดี พนักงานสอบสวน หรือ เจ้าพนักงาน ผู้มีอำนาจสืบสวนคดีอาญา ซึ่ง อาจทำให้ ผู้อื่น หรือ ประชาชน เสียหาย ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน สองปี หรือ ปรับไม่เกิน สี่พันบาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 173

ผู้ใด รู้ว่า มิได้มี การกระทำความผิด เกิดขึ้น แจ้งข้อความ แก่ พนักงานสอบสวน หรือ เจ้าพนักงาน ผู้มีอำนาจ สืบสวน คดีอาญา ว่า ได้มีการกระทำความผิด ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน สามปี และ ปรับไม่เกิน หกพันบาท

มาตรา 326

ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะ ทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่นหรือถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำ
ความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือ ปรับไม่เกินสองหมื่นบาทหรือทั้งจำทั้งปรับ

อันนี้ ถ้ามีพยานว่า เมียพี่คุณไม่ได้อยู่กทม. จนถึงวันที่ตำรวจเรียกไปจริง แล้วไอ้ก็ที่บอกว่าท้อง

ถ้าพิสูจน์ได้ว่าไม่ใช่ลูกพี่คุณ ก็ฟ้องข้อหากลับได้เลยนะ ครับ - -

---------------------------------------------------

กรณีที่ 3 การลักทรัพย์และทำลายทรัพย์สิน

มาตรา 334

ผู้ใดเอาทรัพย์ของผู้อื่น หรือที่ผู้อื่นเป็นเจ้าของรวม อยู่ด้วยไปโดยทุจริต ผู้นั้นกระทำความผิดฐานลักทรัพย์ ต้องระวาง โทษจำคุกไม่เกินสามปี และปรับไม่เกินหกพันบาท

มาตรา 358

ผู้ใดทำให้เสียหาย ทำลาย ทำให้เสื่อมค่าหรือทำให้ ไร้ประโยชน์ ซึ่งทรัพย์ของผู้อื่นหรือผู้อื่นเป็นเจ้าของรวมอยู่ด้วย ผู้นั้นกระทำความผิดฐานทำให้เสียทรัพย์ต้องระวางโทษจำคุกไม่ เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

อันนี้จะเค้าก็ต้องโดนนะ ครับ

ส่วน 318 นั้นเป็นการพูดถึงพวกการพาผู้เยาว์ไปจากผู้ปกครอง เพื่อไม่ว่าจะกักขังหน่วงเหนี่ยว หรือ ริดรอนเสรีภาพ

โดยผู้เยาว์ไม่ยินยอม แต่เท่าที่อ่านมา เค้าเป็นไปหาถึงบ้าน และ ผู้ปกครองก็รับรู้ทุกอย่าง (จากที่บอกว่าพาไปพบ

พ่อแม่ของฝ่ายหญิง) ก็ไม่น่าจะเกี่ยวอะไรกับอันนี้นะ - -

อ่านดีๆนะครับ ตามกฎหมายถ้าไม่เต็มใจให้มี Sex ก็จะผิดกฎหมายมาตรานี้

ผมก็บอกอยู่นะว่า ไม่ผิด 318 อ่านดีๆจะเห็นว่า ผมเน้นคำว่า 'ไม่ยินยอม' ไว้ ครับ

ก็คือ คุณโพสไว้

คือ 318 มันไม่ได้พูดถึงเซ็กซ์หรือการมีเพสสัมพันณ์นะครับ แต่เป็นพวกพาตัวเด็กไปจากพ่อแม่โดยเด็กเค้าไม่ยินยอมด้วย

แต่จากที่่คุณโพสมันประมาณ ว่า "ถ้าเด็กไม่ยิมยอมที่จะมีเซ็กกับเราหรือพูดง่ายๆก็คือเราไปข่มขืนเค้า มันจะผิดกฏหมายข้อนี้"

ผมก็เลยจะบอกว่า ข้อนี้ มันไม่ใช่ไงครับ มันเป็นพวกการลักพาตัวมากกว่า ไม่ได้พูดถึงเรื่องข่มขืนหรือเซ็กซ์โดยไม่ยินยอมเลย

คือต้องตีความเข้าใจก่อนนะครับ ว่าการพรากผู้เยาว์ ไม่ได้พูดถึงการมีเซ็กกับเด็กอย่างเดียวมันรวมกับถึงการลักพาตัวไป จาก

พ่อแม่เค้า อะไรพวกนี้ด้วย - -

โทษทีครับ ผมมองแคบไป

ไม่ได้แตะหนังสือกฎหมายนาน ตั้งแต่เบนเข็มมาเรียนด้านการเมือง - -

เป็นธรรมดาครับ ภาษากฏหมายมันโบราณแล้วก็กำกวม คนส่วนมากมักจะตีความ การพรากผู้เยาว์ ว่าเป็น การมีเซ็กซ์กับเด็ก

ซึ่งไอ้คำว่า "พราก" ในกรณีนี้ ตามความหมายของมันก็คือ การจากกัน ซึ่่งส่วนใหญ่จะใช้ในการจากกัน ที่มันไม่ค่อยดีเท่าไร

เช่น เค้าพลัดพรากจากแม่ของเค้าตั้งแต่เด็ก เป็นต้น - -

kabukiput
26th April 2012, 18:56
พี่ไปโรงพักมาหรือยังล่ะครับ ถ้าไปลองบอกดู เพราะรู้สึกว่าผู้หญิงน่ะสมยอม แล้วอีกอย่างไอ้ที่เขาแจ้งว่าโดนพี่สะใภ้คุณ(หรือเปล่าหว่า)ทำร้ายน่ะ ถ้าเท็จก็แจ้งกลับไปเลย

armarm2002
26th April 2012, 19:59
ขอบคุณทุกโพสครับ ได้ความรู้มากๆพรุ้งนี้ผมคงไปต่อร้องต่อเถียงที่โรงพักเองแล้วหละ... อิอิ
ได้เรื่องยังไงผมจะรายงาน

Deathbringer
26th April 2012, 20:04
ก็ไม่รุ้เรื่องกฏหมายไรนะ แต่ที่อ่านมา ยินยอมไม่ยินยอม ก็โดนหนิ -.- แต่มันก็มีหลายอย่างที่ท่านฟ้องกลับได้เหมือนกันหนิ ก็ฟ้องเอาตังกลับมาให้มากกว่ามันฟ้องเรา -.-

kingcesar
26th April 2012, 20:15
ถ้าอย่างนั้นมีเพียงข้อหาเดียวที่หนีไม่รอดคือ พรากผู้เยาว์ล่ะครับ ไม่มีทางจะสู้ได้ล่ะครับ ถ้าเด็กอายุ17ปีจริงๆ (ถ้าจะให้จบๆเลิกลากันไปคงต้องจ่ายเงินล่ะครับ เเต่คุณต้องต่อลองด้วยนะครับไม่ใช้จะยอมอีกฝ่ายอย่างเดียว)

กรณีของ จขกท. เราสามารถฟ้องกลับได้ด้วยครับ

เพราะ น้องร่าน อายุ 17 ปี เขาหาว่าเมียของพี่ จขกท. พยายามฆ่า

ซึ่งจริงๆไม่ได้จะทำอย่างนั้น

ผิดกฎหมายข้อหา หมิ่นประมาซึ่งจะทำให้เสียชื่อเสียงได้ครับ

ฝ่ายเราสามารถเรียกร้องเงินค่าเสียหายได้นะครับ

ผมไม่มี ตั๋วใบอนุญาตเป็นทนายความครับ เข้าไปสู้คดีให้ไม่ได้ 5555

อีกอย่างผมเป็นคนปากไว ถ้าเกิดเผลอไปด่าตำรวจคนที่ลำเอียงนั่นเข้า เดี่ยวผมจะโดนข้อหาท้าทายอำนาจเจ้าพนักงานไปด้วย 55555

ผมก็ว่าจะให้พี่หนีอะครับแต่แหม มีรูปที่เขาเต็มใจมาด้วยก็อาจจะสู้คดีดูครับ แต่ผู้หญิงคนนี้เคยทำแบบนี้กับสามีเก่าแต่ไม่ได้ตังสักบาท ไอสามีเก่าก็ทำงานอยู่ที่เดียวกับพี่ผมไม่เหนมันจะเดือดร้อน... 555+

อย่าหนีเลยครับ สู้เถอะ ผมเชียร์สุดตัว

น่าจะเปิดหน้าผู้หญิงหน่อยนะ 555555

แนะนําข้อ4 สู้ให้ถึงที่สุดลองคิดดูว่าถึงหนีไปยังไงให้ตายคดีก็ไม่หายครับแถมถ้าโดนเจอตัวในราชการก็โดนอีกสุดท้ายก็อาจจะต้องเสียเงินในอนาคตอีกแถมยังโดนข้อหาหลบหนีสารพัดแนะนําว่าสู้ดีกว่าถึงเสียตังแต่ถ้าเราพยายามสู้ให้สมกับสิ่งที่เราเสียเปรียบจะดีกว่าในการเสียเงินก็จะห่วงเลย ห่วงสิทธิของพี่คุณเองดีกว่า พูดไปตรงๆเลยว่าเขาเป็นอย่างไรลองเจรจากับศาลหรือตํารวจดูให้ช่วยหาประวัติของผู้หญิงคนนั้นว่าผ่านมากี่คนแล้วเราก็ยอมให้พี่เราโดนสืบประวัติด้วยถ้ามีประวัติดีหรือไม่ดีอย่างไรคาดว่าเงินคงลดลงแต่ยังไง ขอให้สู้ไว้ก่อนยอมเสียเงินแล้วใช้ชีวิตต่อ หรือ จะยอมหนีตลอดชีวิตแล้วคดีติดตัวยันตาย หรือจะสู้คดีให้ถึงที่สุดถึงอาจจะต้องจ่ายเงินแต่ถ้าเอาสิทธิหรือแก้ข่าวความที่เป็นเท็จได้ก็ไม่เสียดายเลยที่สู้มาแถมยังได้อยู่ในสังคมราชการต่ออีกคุณจะให้พี่คุณไปทางไหนละลองดูไอเรื่องคดีเนี่ยผมก็พอรู้มาบ้างน่ะแต่ยังไงถ้าเป็นผมก็สู้! เพราะผู้หญิงคนนั้นก็ยอมใจเองด้วยวันแรกก็ได้เลยแบบนี้ก็ลองไปเจรจาอีกทีเพราะเขาดันยอมเองน่าจะลดลงอีก สู้ๆครับ

คดีแบบนี้ถ้าผ่านไปประมาณ 15 ปี มันก็หมดอายุความแล้วครับ

สรุป... หนีแค่ 15 ปี ก็จบ 55555

(อย่าทำเลย ไม่แนะนำ)

กรณีแรกนะครับ กระทำอนาจารต่อผู้เยาว์โดนผู้เยาว์ยินยอม

อันนี้โดนแน่นอน ครับ กรณีนี้ ผมเคยเห็นมาครั้งนึง เกิดกับเพื่อนผมแล้วนะ ทางนั้นก็ยินยอม

แต่ก็มาเรียกค่าเสียหาย เพื่อนผมก็โดนไป 3 หมื่นได้มั้ง ถ้าจำไม่ผิด - -

กรณีที่สอง ให้ข้อมูลเท็จนะครับ และ ทำให้ผู้อื่นเสื่อมเสีย

อันนี้ ถ้ามีพยานว่า เมียพี่คุณไม่ได้อยู่กทม. จนถึงวันที่ตำรวจเรียกไปจริง แล้วไอ้ก็ที่บอกว่าท้อง

ถ้าพิสูจน์ได้ว่าไม่ใช่ลูกพี่คุณ ก็ฟ้องข้อหากลับได้เลยนะ ครับ - -

กรณีที่ 3 การลักทรัพย์และทำลายทรัพย์สิน

อันนี้จะเค้าก็ต้องโดนนะ ครับ

ส่วน 318 นั้นเป็นการพูดถึงพวกการพาผู้เยาว์ไปจากผู้ปกครอง เพื่อไม่ว่าจะกักขังหน่วงเหนี่ยว หรือ ริดรอนเสรีภาพ

โดยผู้เยาว์ไม่ยินยอม แต่เท่าที่อ่านมา เค้าเป็นไปหาถึงบ้าน และ ผู้ปกครองก็รับรู้ทุกอย่าง (จากที่บอกว่าพาไปพบ

พ่อแม่ของฝ่ายหญิง) ก็ไม่น่าจะเกี่ยวอะไรกับอันนี้นะ - -

ผมก็บอกอยู่นะว่า ไม่ผิด 318 อ่านดีๆจะเห็นว่า ผมเน้นคำว่า 'ไม่ยินยอม' ไว้ ครับ

ซึ่ง 318 มันไม่ได้พูดถึงเซ็กซ์หรือการมีเพสสัมพันณ์นะครับ แต่เป็นพวกพาตัวเด็กไปจากพ่อแม่โดยเด็กเค้าไม่ยินยอมด้วย

แต่จากที่่คุณโพสมันประมาณ ว่า "ถ้าเด็กไม่ยิมยอมที่จะมีเซ็กกับเราหรือพูดง่ายๆก็คือเราไปข่มขืนเค้า มันจะผิดกฏหมายข้อนี้"

ผมก็เลยจะบอกว่า ข้อนี้ มันไม่ใช่ไงครับ เป็นพวกการลักพาตัวมากกว่า ไม่ได้พูดถึงเรื่องข่มขืนหรือเซ็กซ์โดยไม่ยินยอมเลย

ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับ ว่าการพรากผู้เยาว์ ไม่ได้พูดถึงการมีเซ็กกับเด็กอย่างเดียวมันรวมกับถึงการลักพาตัวไป จาก

พ่อแม่เค้า อะไรพวกนี้ด้วย - -

โทษทีครับ ผมมองแคบไป

ไม่ได้แตะหนังสือกฎหมายนาน ตั้งแต่เบนเข็มมาเรียนด้านการเมือง - -

ก็ฟ้องเอาตังกลับมาให้มากกว่ามันฟ้องเรา -.-

ใช่ครับ ผมแนะนำให้เล่นคดีหมิ่นประมาท ที่เขาหาว่าพี่เมีย จขกท. จะฆ่า เรียกเงินค่าเสียหายทางชื่อเสียงมาเลยดีกว่า 555

degden009
26th April 2012, 20:35
ผมเป็นกำลังใจให้นะ สู้ๆครับ
ปล.พี่ kingcesar แม่มเฉ๋ง

jadejade
26th April 2012, 22:12
ยิ่งอ่านยิ่งมันส์กว่าศึกแดงเดือดอีก 55

ปล. สู้ๆ นะครับ เอาใจช่วย

theoverhang
26th April 2012, 22:16
หนีก็ 20 ปี หมดอายุความ กลับมา แก่พอดี เลือกตั้งก็ไม่ได้ (หมายถึงขึ้นมีหมายเรียก หมายจับนะครับ) = =

Jrcool
26th April 2012, 22:21
สู้ึครับปาร้องเท้าใส่ในศาลเลย !

armarm2002
26th April 2012, 22:43
ขอบคุณทุกความเห็นแล้วครับ

ผมได้ข้อสรุปกับพี่ชายว่า ยัดเงินตำรวจ

เสี่ยที่เขาเป็นเจ้านายของพี่ชายผม(เขารักพี่ผมเหมือนลูกแถมลูกสาวของเสี่ยตบกับผู้หญิงคนที่ฟ้องพี่ผมบ่อยมากไม้เบื่อไม้เมากัน เขาเลยช้วยพี่ผมสุดตัว)เขาพาตำรวจ ยสร้อยเอกไปคุย ได้ข้อสรุปว่าปิดคดีว่าเป็นการแจ้งความเท็จหรือไม่ก็ไม่มีมูลความจิง พี่ผมเลยให้สินน้ำใจเล็กๆน้อย... กับตำรวจเจ้าของคดี1หมื่นแล้วให้ ร้อยเอกอีัก1หมื่น(แต่เขาไม่เอา)

ไม่ต้องห่วงผู้หญิงคนจะทำเรื่องไหย่โต เขาแค่หลอกผู้ชายไปวันๆเท่านั้น ถ้าเล่าประวัติครอบครัวแล้วจะหนาว...:hehe

armarm2002
26th April 2012, 22:46
kingcesar และทุกคนๆในกระทู้ขอบคุณมากๆเลยครับปล่อยกระทู้ตกได้เลยครับ ไม่ต้องโพสแล้วปล่อยตกไปเลย...

untimate
26th April 2012, 22:53
พิมใส่ pad ไว้ซะเยอะมาดูอีกดี จขกท. จบ ซะแล้ว เหอะๆๆ

..

kingcesar
27th April 2012, 08:32
kingcesar และทุกคนๆในกระทู้ขอบคุณมากๆเลยครับปล่อยกระทู้ตกได้เลยครับ ไม่ต้องโพสแล้วปล่อยตกไปเลย...

ไม่เป็นไรครับ ยินดีช่วย เลือกตั้งใหญ่ในอีก 10 ปี ข้างหน้า อย่าลืมเลือกผมเข้าไปในสภา ละกัน 5555

พิมใส่ pad ไว้ซะเยอะมาดูอีกดี จขกท. จบ ซะแล้ว เหอะๆๆ

..

น่าเสียดายจัง อุตส่าห์พิมพ์ไว้

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เอามาลงซักหน่อยก็ดีครับ

ballba
27th April 2012, 08:40
ถึง จขกท. นะครับ

เคสนี้ยังถือว่าโชคดีนะครับที่เรื่องจบ

เพราะว่า ผู้หญิงที่ทำแบบนี้สมัยนี้ ในสังคมมันมีเยอะครับ

ทุกๆวันหนะ

ผมจะเล่าให้ฟังเลยนะ มันมักจะมีเด็กผู้หญิงเป็นกลุ่มแก๊ง อย่างที่ในโคราช

ไปนอนกับคนนู่นทีนี้ที แล้วก็เอาเรื่อง การพรากผู้เยาว์เนี่ยหละ

ล่าสุดมีเด็กชายเป็นแพะโชคร้ายเสียไป 3 แสน ครับ

ถึงบางทีมันอาจจะไม่ใช่เรื่องจริง อย่างปากที่ฝ่ายเสียหายเล่า

แต่เรากลับเอาเรื่องเขาไม่ได้

ผมเจอมาเยอะแล้วครับ อันตรายครับ

อยากให้เป็นอุทาหรณ์ไว้

THE RUKS12
27th April 2012, 09:48
อย่่าหนีปัญหาเป็นดีที่สุด

rjv9k9kp
27th April 2012, 10:24
ไม่ต้องทำอะไรครับ ไม่มีความผิดแน่นอน

~RIP~
27th April 2012, 10:55
ไม่เป็นไรครับ ยินดีช่วย เลือกตั้งใหญ่ในอีก 10 ปี ข้างหน้า อย่าลืมเลือกผมเข้าไปในสภา ละกัน 5555

ผมเลือกคนนี้ - -
http://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/200024_156622701061106_156622611061115_357491_2700212_n.jpg