PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [รบกวน]ถามเรื่องสายการบินหน่อยครับ

Fear191
30th April 2012, 20:37
คือครอบครัวผมจะไปเชี่ยงใหม่ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องสายการบิน อันไหนถูก อันไหนปลอดภัย อันไหนบริการดี อ่ะครับ

เลยอยากถามความคิดเห็นแต่ละท่านครับ ว่าสายการบินในดี บินในประเทศ

แล้วจะบินไปเชียงใหม่ต้องทำพวกพาสสปอตต่างๆนานาหรือป่าว พอดีผมไม่เคยนั่งเครื่องบินไปไหน

palmpatipol
1st May 2012, 23:08
ผมเคยบินจากนครศรีธรรมราชกลับกรุงเทพผมนั่ง One 2 go อะครับราคาถูกแล้วก็บริการดีครับผม

thotsawat555
1st May 2012, 23:53
Nok Air ครับ บินจากสนามบินดอนเมือง

หรือว่าจะเป็น Thai Airways (การบินไทย) ก็ได้ครับ เพิ่มตังค์อีกนิดนึง บินจากสนามบินสุวรรณภูมิครับ

ปล.การบินไทยจะยกเลิกไฟลท์ไปเชียงใหม่ ในวันที่ 1สิงหาคมนี้ โดยจะเปลี่ยนเป็นสายการบินไทยสไมล์(Thai Smile) ซึ่งเป็นLow-Costของการบินไทย

ปล2.การบินไทย ไม่ใช่Low-Cost แต่เป็นระดับปกติ

Cutto23
1st May 2012, 23:58
นกแอร์นั่งจากดอนเมืองดีสุดแล้ว เครื่องใหม่ด้วย :o