ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564

อยากซื้อ ดัมเบล ไว้ออกกำลังกาย

หาซื้อได้ที่ไหน ใครมีเว็บมั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ห้างสรรพสินค้าชั้นนำ ทั่วไป แผนก กีฬา

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ตามเรปบนเลยครับ ตามห้างแผนกกีฬามีเยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    โลตัสครับ ผมซื้อ ดัมเบล 2.5 กิโลมาตอน ม.2 หวด เเทนไม้ปิงปองวันละ 200 ครั้ง โฟว์ 100 เเบ็ค 100

ตอนนี้ยกอันละ 8 กิโลครับ วันละ 20ก็ยังดี ไม่หักโหม เเค่มีกล้ามเนื้อพอดูได้

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    เอ่อ ตอนนี้ผมมี5กิโลอยากรู้ว่ามันจะได้กล้ามมั้ย หรือแค่ให้กระชับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    5โลแล้ว ยกกี่ทีละครับ ผมมี อันเล็กๆไว้ยกเล่นๆ 2โล2อัน กับ 5โล1อัน ส่วนมากผมยก 2โลนะ ยกเรื่อยๆ ดูทีวีไป เดินไปเดินมา ยกไป ส่วน 5โล จะยกบ้างอาทิตละ 2-3 ครั้ง ครั้งละ 20-50 ต่อข้าง

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    บ้านผมมี 5โล 2ข้าง

แม่สั่งให้ยก ข้างละ50ครั้ง ต่อวัน

แต่ทุกวันนี้ยังวางไว้กับพื้นอยู่ 5555

ผมไม่รู้เป็นไร พอคิดจะไปยก มันก็เดี๋ยวแปปๆ

แล้วกํทำอะไรเพลินๆ สุดท้ายก็ไม่ได้ยก = =

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ยกเยอะอยู่อะครับ ไม่ได้นับอะ ไม่ไหวก็พอพักแปปนึงแล้วก็มาต่อ

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ของแท้ต้องพลาสล่อนตราดาวเทียมเท่านั้น!! ไม่ใช่ละ ไปหาดุตามแผนกกีฬาเลยครับ ลองเอามาสองอันข้างละ 4 กิโล ก็พอครับ บ้านผมก้ใช้ 4 กิโล ยกวันละ 100 ทุกวัน แบ่งเป็น ข้างละ 2 เซต เซตละ 50 ครั้ง แล้วพักประมาณ 2 นาที จากนั้นก็ต่ออีก 50 ท่านก็จะได้กำลังแขนอันมหาศาลในไม่กี่เดือน ฮ่าๆๆๆ
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564
    ไม่ทราบว่าราคามันจะประมาณเท่าไหร่ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Super Sport ตามเซ็นทรัล 8 โล 1090.- จะได้แผ่น 1.25x2, 1.5x2, แกนอีก 2.5 กิโล ยกชินแล้วค่อยซื้อเพิ่ม ดูน้ำหนักตัวเองด้วยครับ 8โลนี่กล้ามขึ้นพอประมาณบางท่าที่ต้องใช้หนักๆก็ถอดอีกอันมารวมกันมีเงินก็ค่อยซื้อเพิ่ม
    ถ้าใช้มือถือสมาร์ทโฟนก็หาแอพพวก fitness มาดูครับมีแบบฟรีเยอะแยะ ยกเป็นเซทๆอยากได้กล้ามเนื้อส่วนไหนของผมนี่ยกเซทก็ใช้น้ำหนักเบาก่อนไล่ไปหามากถอดเปลี่ยนไปมาเอา
    สำคัญคือต้องมีวินัยมากหน่อยหยุดนานนี่ต้องเริ่มใหม่

หน้าตาแบบนี้ครับ น้ำหนักจะเป็นกิโล เอาถอดเปลี่ยนได้จะดีกว่า แต่ละท่าใช้หนักเบาไม่เท่ากันซื้อเป็นก้อนมาลำบาก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้
    เอ่อ ตอนนี้ผมมี5กิโลอยากรู้ว่ามันจะได้กล้ามมั้ย หรือแค่ให้กระชับ
    3กิโลก็ใหญ่ได้ครับแต่ใช้เวลานาน+ต้องกินอาหารที่มีประโยชน์
    ถ้าเป็นคนที่มีกล้ามเนื้อเยอะอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องยกหนักมากครับ

ผมเริ่มจาก3กิโล เล่น1ปีรู้สึกว่า3กิโลมันเบามากๆแล้ว ค่อยเปลี่ยนเป็น6กิโล
    ตอนนี้6กิโลก็รู้สึกไม่สาแก่ใจแล้ว แต่จะซื้อหนักกว่านี้ก็แพ้งแพง ยก6กิโลต่อไปก็ได้

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ไหนๆก็ไหนๆละ ขอถามในกระทู้เลยน่ะครับ

คือ การยกดัมเบลมันช่วยให้แขนใหญ่เฉยๆ หรือได้กล้ามเนื้อด้วยครับ??

ตอนนี้ผมอยากให้แขนดูมีกล้าม มีน้ำมีเนื้อ(ไม่ใช่พองเฉยๆอะ) อยากได้แบบเวลาเบ่งกล้าม จับๆแล้วมันแข็งๆอะ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    ของเรามี 5โล กับ 8โลครับ ไมไ่ด้ยกแล้ว
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    สร้างกล้ามเนื้อถ้าหมายถึงกล้ามก็ไขมันแปรรูปเป็นกล้ามเนื้อครับแต่ถ้าหมายถึงแห้งๆ(ไม่อ้วน)ก็จักระชับครับ มีดีหมดแต่ผิดท่านี่ ข้อไปแน่นอนครับ ห้างมีแน่นอนขายรึ่มเลือกดีๆหน่อยครับแบบยางจะไม่เจ็บมือครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blightwave อ่านกระทู้
    Super Sport ตามเซ็นทรัล 8 โล 1090.- จะได้แผ่น 1.25x2, 1.5x2, แกนอีก 2.5 กิโล ยกชินแล้วค่อยซื้อเพิ่ม ดูน้ำหนักตัวเองด้วยครับ 8โลนี่กล้ามขึ้นพอประมาณบางท่าที่ต้องใช้หนักๆก็ถอดอีกอันมารวมกันมีเงินก็ค่อยซื้อเพิ่ม
    ถ้าใช้มือถือสมาร์ทโฟนก็หาแอพพวก fitness มาดูครับมีแบบฟรีเยอะแยะ ยกเป็นเซทๆอยากได้กล้ามเนื้อส่วนไหนของผมนี่ยกเซทก็ใช้น้ำหนักเบาก่อนไล่ไปหามากถอดเปลี่ยนไปมาเอา
    สำคัญคือต้องมีวินัยมากหน่อยหยุดนานนี่ต้องเริ่มใหม่

หน้าตาแบบนี้ครับ น้ำหนักจะเป็นกิโล เอาถอดเปลี่ยนได้จะดีกว่า แต่ละท่าใช้หนักเบาไม่เท่ากันซื้อเป็นก้อนมาลำบาก
    ตาม คห.นี้ครับ สามารถใส่ลูกเพิ่มไปได้ มีแค่ดัมเบล 2 ลูกก็กล้ามสวยได้ครับ

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    3กิโลก็ใหญ่ได้ครับแต่ใช้เวลานาน+ต้องกินอาหารที่มีประโยชน์
    ถ้าเป็นคนที่มีกล้ามเนื้อเยอะอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องยกหนักมากครับ

ผมเริ่มจาก3กิโล เล่น1ปีรู้สึกว่า3กิโลมันเบามากๆแล้ว ค่อยเปลี่ยนเป็น6กิโล
    ตอนนี้6กิโลก็รู้สึกไม่สาแก่ใจแล้ว แต่จะซื้อหนักกว่านี้ก็แพ้งแพง ยก6กิโลต่อไปก็ได้
    ผมยกประมาณ 2-3 เดือนผม ปาเข้าไป 13 กิโลแล้วอะ แขนอะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    ไหนๆก็ไหนๆละ ขอถามในกระทู้เลยน่ะครับ

คือ การยกดัมเบลมันช่วยให้แขนใหญ่เฉยๆ หรือได้กล้ามเนื้อด้วยครับ??

ตอนนี้ผมอยากให้แขนดูมีกล้าม มีน้ำมีเนื้อ(ไม่ใช่พองเฉยๆอะ) อยากได้แบบเวลาเบ่งกล้าม จับๆแล้วมันแข็งๆอะ
    ลองไปหาดูเพาะกายดูนะครับ รายละเอียดเยอะดี แต่ผมเน้นเพิ่ม น้ำหนักไปเรื่อยๆอะครับ ยก 6-10 แล้วอัดโปรตีนเยอะๆหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คุณบอม : 18th May 2013 เมื่อ 01:05