ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

เป็นญาติกัน...... คยกัน แต่งงานกันได้ใหมครับ !

คือผมแอบชอบญาติคนนึงครับ เธอเป็นที่น่ารักผสมเซ็กซี่อ่ะครับ ผมเวลาอยู่กับเธอแล้วรู้สึกดีมาก ไม่คิดถึงเรื่อง sex หรือลามกๆด้วยซ้ำ คิดแค่อยากคบอยากดูแลอยากแต่งงานแค่นี้ครับ

เธอเป็นลูกของน้าผม น้าผมเป็นน้องสาวแท้ๆของแม่ซึ่งเรียกได้ว่าเธอเป็นญาติหรือลูกพีลูกน้องอ่าครับ ผมเลยอยากจะถามว่าผิดไหมถ้าคบกันหรือแต่งงานกันอ่าครับ

เพลงนี้เหมาะมากครับ ไม่คอยได้เจอกัน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    อย่าเลยครับสงสารลูกบ้าง(เรื่องโครโมโซมยีนด้อยมันจะปรากฎครับ)แล้วมันก็ผิดประเพณีด้วย
    แต่ถ้าคบแบบไม่เเต่งงานก็ลองแอบๆดูนะ555

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ไม่จะดีกว่าครับ
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อย่าครับ

เป็นไปไม่ได้ที่จะแต่งกันแล้วไม่มีเพศสัมพันธ์ครับ

คิดดูดีๆว่ามันเป้นเพราะอารมณ์หรือความรู้สึกผูกพันธ์ครับ ส่วนใหญ่จะเป็นอารมณ์มากกว่านะ

ลูกมีโอกาศพิการเกือบจะ 50% เลยครับ ถึงจะหักล้างเลือดพ่อไปแล้วแต่ก็ยังมีโอกาส

ถ้าเกิดว่าน้าไม่ใช่น้องแท้ๆผมจะเชียให้แต่งเลยครับ เพราะพี่ผมก็แต่งกับญาติห่างๆโคตรเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    0ะว่า แต่งก็แต่งได้นะ แต่คงไม่ได้จดทะเบียนหนะแหละ อาจจะแค่อยุด้วยกันเฉยๆ เหมือนที่กษัตริย์ในหลายๆประเทศที่กฏหมาย
    เขาไม่ให้แต่งกะสามัญชน แต่ที่เขาทำได้ก็นะ เขามีกำลังทรัพย์มากลูกจะเป้นยังไงก็เลี้ยงได้
    แต่เรื่องของลูกที่เกิดมาโอกาสเป้นโรคทางพันธุกรรมมีสูงมาก เพราะเราไม่รุ้ว่าใครที่มียีนส์หรือโครโมซอมด้อยที่เป็นพาหะ
    ถ้ามาจับกับของเราออกมาเกิดพิการหรือเป้นโรคหรือเป็นอาการป่วยทางพันธุกรรมเช่นพวก ซินโดรมต่างๆนาๆมันไม่คุ้มอะแหละ
    คนอื่นอาจจะมีเหมาะสมกับเราอีก เพราะผมก็เคยเปน 55555 เคยแอบชอบญาติตัวเองเหมือนกัน -0-
    แต่ตอนนี้ก็มารู้เรื่องแล้วเลยหาคนอื่น
    ผมคือ Prototype fever!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    อย่าดีกว่าครับ...............ผมว่ามันเป็นเรื่องผิดศิลธรรมครับ.....อย่างน้อยสงสาร พ่อแม่ หรือญาติของเราเถอะครับ ผมว่าเค้าคงคิดมาก..

ปล. หากถ้าวันใดเกิดมีลูกมาโอกาศที่เด็กจะไม่ปกติ..มีโอกาสสูงน๊ครับ ...

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อย่าเลยดีกว่า พ่อแม่คุณรวมทั้งคนแก่ในบ้านไม่ยอมหรอกครับ เชื่อสิ

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    เอาจริงแล้วเรื่องโครโมโซม ถ้าพี่น้องกันไม่ได้แน่นอนเพราะมาจากพ่อแม่เดี่ยวกัน

แต่ของคุณกรณีนี้เป็นญาติโครโซมเหมือนกันแค่ของฟังแม่ ไม่น่าจะมีผลอะไรมาก(มั้งน่ะครับ)

ที่จริงคนรักกันจริงอะไรก็ห้ามไม่อยู่หรอกครับ

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ในทางกฏหมายถือว่าเป็นอันโมฆะด้วยครับสำหรับการจดทะเบียนสมรส เพราะเป็นชั้นญาติทางสายเลือดครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    มีทางเดียว คบกันไม่แต่ง ไม่มีลูก ไม่มีอะไรเลย

เห้อ ยากครับ อย่าเลย นายหัดเปิดใจให้กว้างแล้วมองคนอื่นบ้างนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ถ้าเป็นที่ญี่ปุ่นลูกพี่ลูกน้องแต่งงานกันได้แต่ในไทยผมไม่รู้นะ
    AMD FX 8350 Gigabyte GA-970A-D3 Gskill 16 GB Dual AMD HD7770 SSD 64 HDD 1TB 2TB

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ลูก ของน้องสาวแม่ นี้ น่าจะได้นะครับ ไม่สืบทางสายผู้ชาย

แต่ก็น่ะ ผมไม่ได้เรียน ชีวะมา กฎหมายก็ไม่รู้

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    มีทางเดียว คบกันไม่แต่ง ไม่มีลูก ไม่มีอะไรเลย

เห้อ ยากครับ อย่าเลย นายหัดเปิดใจให้กว้างแล้วมองคนอื่นบ้างนะ
    ตามที่คุณ ภูมิบอกเลยครับ...
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เรื่องผลร้ายเกี่ยวกับโครโมโซมมันจะส่งผลเฉพาะใน พี่น้องร่วมบิดามารดาเดียวกันเท่านั้น ส่วนญาตินั้นไม่มีผล แต่กฎหมายบ้านเรานั้นไม่อนุญาตให้จดทะเบียนสมรสกันได้ แต่อย่างในหลายๆประเทศทางยุโรป หรือประเทศเพื่อนบ้านเราอย่าง" ญี่ปุ่น "นั้นกฎ หมายอนุญาตให้ญาติสามารสแต่งงานและจดทะเบียนสมรสกันได้ อีกอย่างคนญี่ปุ่นเค้านิยมแต่งงานกับญาติฝั่งแม่ของตัวเองกันมากๆด้วยนะ พอดีไปอยู่ที่โน้นมา 2-3 เดือนเลยพอรู้บ้างครับ

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    แต่งได้นะแต่จะเป็นในโดจิน ถามหน่อย ดู Yosuga No Sora มาหรอ

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    ได้แค่คิดแหละครับ แต่งจริงๆไม่มีใครยอม อย่างมากก็แค่ได้คบกัน ถ้ามีลูกขึ้นมาแล้วคุณจะพูดว่ากูไม่น่าทำแบบนี้แต่แรก เพราะยีนส์ใกล้เคียงกัน ทำนองว่าสายพันธ์เดียวกันอะครับ เหมือนสัตว์คลอกเดียวกันแล้วมาผสมกันเองมีลูก ลูกบางตัวออกมาเอ๋อนะครับ แล้วเป็นส่วนมากด้วยที่จะออกมาเป็นแบบนี้ สาวอบอุ่น เซ็กซี่มีอีกเยอะแยะครับ ผู้หญิงไม่ได้มีแค่คนเดียวในโลก คุณชอบญาติได้ คุณก็ชอบคนอื่นได้เช่นกัน

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    คบกันได้ แต่งงานกันได้ แต่อย่ามีลูกน่ะครับ ฮ่าๆๆ
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ขอน้ายัง ละ เป็นหลานแท้ๆ นี่นะ กล้าขอไหมละ

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    กฎหมาย- อาจจะจดทะเบียนไม่ได้ ถ้าเข้าข่ายชั้นญาติชิดแค่ใหนผมจำไม่ได้

ศีลธรรม- ไม่ผิดแน่ๆ(ศีล 5 ผ่านหมด และในพระไตรปิฎกไม่เคยมีข้อห้ามชัดเจน ยุ่งยากนักก็ไม่ต้องนับถือศาสนาครับ เอาแค่หลักการดีๆมาใช้ ดีชั่วเรารู้ตัว)

ประเพณี- อันนี้หนัก บ้านเราคงไม่ยอมรับ และจะโดนกดดันจากญาติพี่น้องถ้ารักกันจริงคงต้องย้ายไปอยู่กันจากท้องถิ่นเดิม ตัดญาติขาดมิตรไปเลย เริ่มชีวิตใหม่ที่อื่น

สิ่งที่ต้องระวัง
    มีลูกได้ แต่ต้องตรวจน้ำคร่ำ ตรวจถึงระดับยีนและโครโมโซม ถ้ายีนด้อยไม่มาเจอกันก็ผ่าน โอกาสลูกมีปัญหาขนาดใหนต้องดูจากญาติพี่น้องไล่ขึ้นไป 3 ชั่้้นเป็นอย่างน้อยถ้าไม่มีความผิดปกติก็ถือว่ายังไม่เสี่ยงมาก

ทุกอย่างขึ้นกับตัวคนสองคนว่ารักกันมากแค่ใหน สลอะไรได้แค่ใหน สู้ๆครับ

ผมยกความเห็นในมุมวิทยาศาสตร์ล้วนๆครับ รับไม่ได้ผ่านไปเลย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แต่งงานได้ ถ้าครอบครัวยอมรับ แล้วญาติคนนั้นก็ยอมรับด้วย
    ส่วนเรื่องลูกถ้าอยากจะมี ลองปรึกษาแพทย์ผู้เชียวชาญ เขาอาจหาทางออกให้ได้

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    คือ โอกาสพิการมันไม่เยอะเว่อร์ขนาดนั้นหรอกครับ คือถ้าตระกูลคุณไม่มีประวัติโรคร้ายแรงที่ถ่ายทอดทางพันธุกรรม
    มันก็ไม่เป็นไรหรอก อีกอย่างยีนด้อย หลายคนอาจจะฝังใจว่าเป็นยีนที่ไม่ดี อันนั้นเป็นความเชื่อที่ไม่ถูกต้องเท่าไหร่

คือถ้ารักจริงก็แต่งไปเถอะครับ ความรักห้ามกันไม่ได้ ถ้าถามผม ผมรับได้อ่ะ ถ้าคนมันรักกันจริง

แต่รู้สึกกฎหมายห้ามว่ะ =x=

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    แบบนี้เค้าเรียกว่า แนวค้ำคอร์ หรือป่าว 55555

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ผลร้ายเยอะกว่าผลดีมากเลย อย่าดีกว่าคับ หยุดคิดไปไกลมากกว่านี้ซ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    เป็นเพราะใกล้ชิดกันหรือเปล่าก็เลยหวั่นไหว ปล่อยไปเรื่อยๆจะเข้าใจเองครับ ว่ามันไม่น่าจะเหมาะ
    I NEED A TIME MACHINE...................................

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เหมือนผมเลยย แต่ตัดใจได้แล้วววววว TT