ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    Blog Entries
    1

ความจริงอันน่าเศร้ากับเรื่อง3G

..:: SpotlightZone ::..
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,295
    เดี๋ยวลาวก็จะเป็น 5G ไทยยัง3G อยู่อ่ะผมว่า

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325
    ผมก็ใช้ อยู่นิไม่เห็นมีปัญหา อะไร 3g มีทั่วประเทศแล้ว ของ true นะ ผมใช้อยู่ นานละ

กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    3G ของใหม่ไทย ตำนานของโลก
    WE LOVE JOKERGAMETH
    MY CHANNEL >>Oop<<

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    3g ในปจจุบันไม่ใช่ 3g แท้ ครับ
    ผมก็ไม่ค่อยรุ้ละเอียดนักหรอก
    แต่ไม่ไช่ชัว

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่ได้จะเปรียบเทียบอะไรหรอกนะครับ ลาวมี 4G จริง เค้ามี แต่ประชากรส่วนใหญ่ (เน้นย้ำว่าส่วนใหญ่) จะมีสักกี่คนที่มีมือถือที่ใช้ 3G ได้ อย่าถึงระบบ 4G เลย

แล้วคนไทยล่ะ แทบจะใช้มือถือกันทั่วไปแล้ว ขนาดคนระดับรากหญ้า ยังมีมือถือ 3G ในเมืองไม่ต้องพูดถึง 4G เกลื่อน มี่เหลือก็แค่รอให้พร้อมใช้เท่านั้น

3G มาก็ใช้กันให้คุ้ม (ผมว่าได้ใช้กันคุ้มอยู่ล้วล่ะ แต่อยู่ที่ว่าจะขูดเลือดเนื้อกันขนาดใหนอ่ะนะ)
    [[[[[----------------DJ_MAXLISM !!!----------------]]]]]

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    ทัวโลกจะไป 5G แล้ว แต่พวกนักการเมืองไทยนี้ละครับตัวการเลยเอะอะอะไรก็ล้มๆๆๆ
    จนเราตามหลังเขาไปหลายขุ่มเลย พวกนี้ไม่รู้คิดอะไรอยู่
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ก็โกง ก็กิน จะใคร ๆๆๆ ก็ทำกันหมด เงินไม่มีพัฒนาประเทศแล้ว
    LIFE START NOW..!! !

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    3G ของไทย ยังไม่ดีพอครับ เพราะผมใช้อยู่ของทรูนี่แหละ โหลดไฟล์ 10 MB กว่า ใช้เวลาเกือบ 1 ชม.

Tethering เข้าคอมพิวเตอร์ก็หนักเลยครับ 3G เนี่ย google เกือบ 10 นาที กว่าจะได้
    ส่วน FB นี่เข้าไม่ได้เลยครับ เน่ามาก

ลองไปเล่นที่ลาวดู ไม่ได้เร็วไวนักหนาหรอก แต่ก็ยังดีกว่าของไทยนิดนึงอ่ะนะ แล้วก็มีทั่วแล้ว เพิ่งไปมา 5555

ลองโหลดเพลงดูขนาด 4 MB ไทย : 25 นาทีเสร็จ ลาว : 5 นาทีเสร็จ

ไม่ได้ว่าไทยนะครับ แต่อยากจะว่าเครือข่ายมากกว่า ไม่เชื่ออ่านนี้ดูครับ
    http://www.pantip.com/tech/internet/...IT3081811.html

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ประชากรเขาใช้ไม่เยอะหรอกครับ แต่นักท่องเที่ยวและนักธุรกิจต่างชาติที่ไปประเทศลาวเขาใช้กันเยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    มีคนบางกลุ่ม กลัวว่า ถ้าระบบนี้เข้ามา จะทำให้ประชาชน รับรู้อะไรง่ายขึ้น กลัวชาวบ้านจะเข้าถึงสื่อได้ง่ายขึ้น กลัวจะรู้เรื่องที่ไม่ควรจะรู้ง่ายขึ้น

Thailand only

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    จะกี่ G ก็ไม่ว่าขอราคาถูกๆ หน่อยจะดีไม่น้อย
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    555 เขาไปกันกี่ G แล้ว ไทยเอ่ยยย .. แถวบ้านข้ายังมีแต่ GPRS เลยย .. มันน่า..ไหมล้ะฟ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    จะกี่ G ก็ไม่ว่าขอราคาถูกๆ หน่อยจะดีไม่น้อย

ใช่เลย ผมเจอถูกสุดก็เครื่อง 3G+ ของทรูอ่ะครับ 990 บาท เล่น 3G เฟสบุ๊ก ยูทูป เป็นโมเด็มให้คอม ติดแค่มันช้าก็เท่านั้นแหละครับ 555