ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เพิ่งได้ Xbox 360 Jasper มาครับ

ผมไม่เคยเล่น Xbox มาก่อน เพิ่งจะได้เล่นเนี้ยแหละครับ เห็นว่าเครื่องแปลงเล่นผ่านแผ่น

คำถามคือ ผมจะทำความรู้จักกับเครื่องให้มากขึ้นเริ่มต้นไงดีครับ

รู้มานิดหน่อยว่าเล่นผ่านแผ่นเป็นเครื่องแปลง LT ใช่ไหมครับ แต่ผมไม่รู้ว่าเป็น 2.0 หรือ 3.0

แล้วมีอะไรที่ผมต้องรู้อีกบ้างครับ ฝากหน่อยนะครับ ผมเพิ่งเริ่ม Xbox

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เอาเท่าที่ผมรู้ แปลง LT คือเป็นการแปลง drive อ่านแผ่นครับ ทำให้เล่นแผ่นก็อปได้
    LT 2.0 น่าจะต้องเล่นตามโซนรึเปล่าไม่แน่ใจ ส่วน LT 3.0 ใหม่กว่าจะดีกว่าเล่นได้ทุกแผ่นทุกโซน เล่นออนไลน์ได้ และเล่นเกมส์ที่ใหม่ๆได้เยอะกว่า

ถ้าแปลง RGH จะสามารถเล่นเกมผ่าน hdd หรือ flashdrive ได้เลย ได้ทุกเกมทุกโซนครับ แต่ออนไลน์ไม่ได้ ข้อดีคือประหยัดค่าแผ่น
    Come as guests, stay as family.

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hoxxy อ่านกระทู้
    เอาเท่าที่ผมรู้ แปลง LT คือเป็นการแปลง drive อ่านแผ่นครับ ทำให้เล่นแผ่นก็อปได้
    LT 2.0 น่าจะต้องเล่นตามโซนรึเปล่าไม่แน่ใจ ส่วน LT 3.0 ใหม่กว่าจะดีกว่าเล่นได้ทุกแผ่นทุกโซน เล่นออนไลน์ได้ และเล่นเกมส์ที่ใหม่ๆได้เยอะกว่า

ถ้าแปลง RGH จะสามารถเล่นเกมผ่าน hdd หรือ flashdrive ได้เลย ได้ทุกเกมทุกโซนครับ แต่ออนไลน์ไม่ได้ ข้อดีคือประหยัดค่าแผ่น
    ขอบคุณครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    เครื่องผมเป็น LT2.0 (เช็คจากแผ่น) ว่าจะแปลง RGH ที่ร้าน Jokergameth ยังรับแปลงอยู่ไหมครับ

ถ้าแปลงแล้ว เครื่องก็จะเล่นผ่าน HDD ได้ แผ่น LT2.0 3.0 ก็ได้ใช่ไหมครับ แล้วถ้าจะ Online ก็เล่นแผ่น LT3.0 ถึงจะ Online ได้

หรือ แปลง RGH ไม่ว่าจะใส่แผ่น LT3.0 ก็ไม่สามารถ Online ได้ เพราะ แปลงเป็น RGH ถึงแม้เล่น LT3.0 ได้ก็ตาม หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ