ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939

[PC] Lost Planet Repack (By Golffeejang@JKG)

Lost Planet - Extreme Condition(2.74 GB)

Screenshots:

Info:

Lost Planet: Extreme Condition เป็นเกมแอคชั่นในมุมมองบุคคลที่ 3 ประเภท Sci-Fi ที่ให้ผู้เล่นต่อสู้กับสัตว์ประหลาดในดาวดวงหนึ่งที่เต็มไปด้วยหิมะอันขาวโพลน ผู้เล่นจะต้องเล่นเป็น Wayne โดยเขาได้รวบรวมลูกทีมและพ่อของเขาเพื่อกำจัดสัตว์ประหลาดรูปร่างคล้ายแมลงที่เรียกว่า Akrid พร้อมกับกำจัด Green Eye เนื้อเรื่องของเกมนี้ได้ออกไปในทางการแก้แค้นเพื่อพ่อของเขา หลังจากที่ถูกฆ่า การดำเนินเนื้อเรื่องเป็นไปลักษณะเรียบๆ และเริ่มหลุดออกจากวงโคจรไปช่วงกลางของเกมออกไป ในเรื่องการเล่นในระบบผู้เล่นคนเดียวนั้น ถ้าลองไปดูเกมแอคชั่นของเกมอื่นๆ พบว่า Lost Planet เป็นเกมแอคชั่นที่สนุกและสะใจมากกว่าเกมอื่นๆอยู่ในขณะนี้เลยด้วยซ้ำ ระหว่างการเล่นรับรองได้เลยว่าไม่มีเบื่อ การต่อสู้ในเกมจะดำเนินทั้งภายในตึกบางฉากและข้างนอกสลับกันไป อีกทั้งก็ไม่ได้สร้างความจำเจเลยแม้แต่นิดเดียว แต่ฉากในเกมค่อนข้างจบไวไปหน่อย ภายใน 1 ฉากใช้เวลาประมาณ 40 นาทีก็สามารถผ่านได้แล้ว การต่อสู้กับแมลงทั้งเกม ก็สร้างความน่าเบื่ออยู่ในระดับหนึ่ง ยิ่งถ้าเป็นแมลงที่สามารถกระพือปีกได้อีก ก็สร้างความน่ารำคาญขณะเล่นในช่วงหนึ่ง ความน่ากลัวของพวก Akrid ไม่ถึงกับทำให้รู้สึกตกใจได้ แต่ก็สร้างความขยะแขยงอยู่นิดหน่อย ส่วนบอสภายในเกมส่วนมากพบเห็นได้ในบางฉาก ซึ่งการต่อสู้กับบอสเป็นลักษณะการจู่โจมเป็นแบบแผนที่ผู้เล่นต้องจับจุดกันเอาเองรวมถึงมีจุดอ่อนของมันเอง โดยหาแหล่งพลังงานการเติบโตของมันเพื่อทำลาย

Video - Trailer:

Minimum Required System Specification:

- Intel Pentium 4 supporting HT technology or AMD Athlon 64 3500+ or greater
    - 512 MB RAM (Windows XP) / 1 GB RAM (Windows Vista)
    - 8.0 GB free disk space, 640x480 minimum resolution, 256 MB VRAM
    - DirectX9.0c / Shader3.0
    - NVIDIA GeForce 6600 or greater
    - DirectSound compatibleMouse

Recommended System Specification:

- Windows Vista
    - Intel Core 2 Duo
    - 1 GB RAM (Windows XP) / 2 GB RAM (Windows Vista), 1280x720 or higher
    - NVIDIA GeForce 8600 or greater
    - Gamepad, Xbox 360 Controller for Windows

Download (One2up)

Part 1 Part 2 Part 3

Part 4 Part 5

*หมายเหตุ ตัวเกมส์เป็นภาษาอังกฤษครับ แต่เสียงพากย์กับตัวลงเป็นภาษาอื่นครับ

Lost Planet 2 (4.36 GB)

Screenshots:

Info:

เกม Lost Planet 2 เป็นเกมแอคชั่นผจญภัยมุมมองบุคคลที่ 3 พัฒนาโดยบริษัท Capcom กล่าวถึงดวงดาว E.D.N. III 10 ปีถัดมานับตั้งแต่เกมภาคแรก เมื่อหิมะอันหนาทึบได้ละลายลงจนกลายเป็นพื้นที่ป่าทึบเขตร้อน เนื้อเรื่องภาคนี้เน้นเหตุการณ์สงครามกลางเมือง(ในดงป่า)กับพลังงาน T-energy ที่มีอย่างจำกัด ผู้เล่นรับบทหน่วยรบจากกองทัพหลายๆกลุ่ม อาทิกลุ่ม Snow Pirates, Neo-Venus Construction เป็นต้น โค่นล้ม Akrid เผ่าแมลงขนาดใหญ่ที่อาศัยอยู่ใน ดวงดาว E.D.N. III ซึ่งครั้งนี้พวก Akrid ได้ขยายกองทัพแมลงและมีพลังอำนาจอันน่ากลัวมากยิ่งขึ้น

Video - Trailer:

Minimum Required System Specification:

CPU: Intel Core 2 Duo Processor or over; AMD Athlon x2 Processor or over
    Memory: Windows XP – 1GB or over; Windows Vista – 2GB or over
    HDD: 13.0GB free space or over
    Resolution: 640×480 or over
    DVD-ROM Drive: DVD9 Support Drive
    Video Card: DirectX 9.0c / Shader 3.0 or over (No guarantee on running it on board or by sharing it with a main memory)
    NVIDIA GeForce 7800 Series or later
    ATI Radeon HD 2400 Pro or over
    VRAM – 256MB or over (No guarantee on running by sharing it with a main memory)
    VRAM – 512MB or over (No guarantee on running by sharing it with a main memory)
    Sound Card: DirectSound Support (DirectX 9.0c or over)
    Input Device: Mouse, Key board
    DVD Size: DVD9 x 2

Recommended System Specification:

CPU: Intel Core2 Quad Processor or over; AMD Phenom x4 Processor or over
    Memory: Windows XP – 2GB or over; Windows Vista – 3GB or over
    HDD: 13.0GB free space or over
    Resolution: 1280×720 or over
    DVD-ROM Drive: DVD9 Support Drive
    Video Card: NVIDIA GeForce 9800 Series or later
    ATI Radeon HD4800 Series or later
    VRAM – 512MB or over (No guarantee on running by sharing it with a main memory)
    Sound Card: DirectSound Support (DirectX 9.0c or over)
    Input Device: Gaming Pad – Xbox 360 Controller for Windows
    DVD Size: DVD9 x 2

Download (One2up)

Part 1 Part 2 Part 3 Part 4

Part 5 Part 6 Part 7 Part 8

แตกไฟล์ไม่ได้ ไฟล์เสียลองใช้โปรแกรม Zip เผื่อใครไม่มีใช้แตกไฟล์ http://www.7-zip.org/

เล่นได้ 99.99 % ครับผมทดลองและเล่นด้วยตัวเอง

โหลดไปแล้วเล่นได้
    ช่วยมายืนยันให้ด้วยนะครับ

Coppy ของผมไปลงบอร์ดที่อื่น อย่าลืมใส่เครดิตให้ด้วยเน้อ

Golffeejang@JKG

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 26th January 2013 เมื่อ 04:58

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Chicago, Illinois
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,086
    มาเจิม ให้นะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    กำลังอัฟนะครับช้าหน่อยแต่โหลดเล่นได้แน่นอนครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เจิมให้คับ ท่าน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    Lost Planet: Extreme Condition อัฟเสร็จแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    เจิมให้ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ดัน
    YOU CAN SEE ME

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมโหลดมาเเล้วลงเสร็จเเล้ว
    กด สตาท เกมเเล้วมันก็ ไม่ไปครับ มันจะกลับมาหน้าเดิมตลอดคือ สตาท เเล้ว สตาทอีกไม่ไปไหน ทำไงดีครับ
    เข้าเกมได้เเล้วนะครับไปหน้าสตาทเกมเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cook2499 อ่านกระทู้
    ผมโหลดมาเเล้วลงเสร็จเเล้ว
    กด สตาท เกมเเล้วมันก็ ไม่ไปครับ มันจะกลับมาหน้าเดิมตลอดคือ สตาท เเล้ว สตาทอีกไม่ไปไหน ทำไงดีครับ
    เข้าเกมได้เเล้วนะครับไปหน้าสตาทเกมเเล้ว
    ลงโปรแกรม Games for Windows Marketplace หรือยังครับ

หรือไม่ยังไงก็เอารูปให้ดูหน่อย ถ้าเข้าเกมส์ได้แล้ว ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 25th January 2013 เมื่อ 01:28

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golffeejang อ่านกระทู้
    ลงโปรแกรม Games for Windows Marketplace หรือยังครับ

หรือไม่ยังไงก็เอารูปให้ดูหน่อย ถ้าเข้าเกมส์ได้แล้ว ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
    เข้าเกมไปได้เเล้วครับ เเล้วมันให้กดเริ่มกับกดออกใช่มั้ย
    พอผมกดเริ่มมันก็ย้อนมาหน้าเดิมให้กดเริ่มใหม่ ส่วนรูปก็มีเเต่หน้านั้นหน้าเดียวละครับ-*-หน้าสตาทเกมคือเข้าเกมได้เเล้ว

ตอนนี้ลบไปแล้วด้วย- -

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cook2499 อ่านกระทู้
    เข้าเกมไปได้เเล้วครับ เเล้วมันให้กดเริ่มกับกดออกใช่มั้ย
    พอผมกดเริ่มมันก็ย้อนมาหน้าเดิมให้กดเริ่มใหม่ ส่วนรูปก็มีเเต่หน้านั้นหน้าเดียวละครับ-*-หน้าสตาทเกมคือเข้าเกมได้เเล้ว

ตอนนี้ลบไปแล้วด้วย- -
    ครับผม เหอๆผมเทสแล้วเล่นแล้วไม่มีปัญหานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    ภาคสองอัฟแล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 27th January 2013 เมื่อ 16:25