ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159

ใครมีวิธีตัดใจบอกหน่อย :D

คือว่า ผมตัดใจจากคนๆนึกไม่ได้สักที ลองพยายามตั้งหลายครังแล้ว ลองหาจีบคนอื่นๆดูแต่มันก็ยังคิดถึงตลอด ผมว่าไม่มีใครดีเท่าเธออีกแล้ว ไม่ว่าจะมีคนสวยอย่าง อั้ม มาจีบผม ผมก็ไม่เอาหลอก
    เหมือนกับเล่นเกมออนไลน์ จะตัดใจไม่ให้เล่นก็ไม่ได้มันต้องการตลอด ทำไงดี ????
    NO GOD OR KING ONLY MAN

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เทคนิคสถาปัตยกรรม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    เวลา จะช่วยเยียวยาทุกอย่างครับ ขึ้นอยู่กับว่าจะควบคุมยังไง

จะควบคุมให้มันค่อยๆจางหาย หรือ จะทำให้มันกลับมาทำร้ายเราเอง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถ้าจะเปรียบเหมือนเกมส์ออนไลน์ จะให้เลิกเล่น

ก็คงอยู่ที่ เวลา และเกมส์ใหม่ มาแทน 55555555

คงเข้าใจนะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    การจะรักใครสักคน เป็นเรื่องง่ายแต่การจะลืมใครสักคน มันเป็นเรื่องยาก อย่าไปคิดถึงเรื่องดีๆสิครับ ยิ่งคิดมันก็เหมือนกับเราลืมเค้าไม่ได้สักที

สิ่งที่จะทำให้ลืมได้ คือหาอะไรทำึครับหา สิ่งที่ทำโดยที่ไม่มีเค้าอยู่ด้วย อย่างผมอะ ตีเทนนิส ผมก็ไปตีบ่อยๆ มันก็ช่วยได้ระดับหนึ่งนะ

แล้วนายจะเอาก้อนหินเล็กๆ มาบดบัง โอกาส ของคนใหม่ที่นายจะได้เจอ ซึ่งอาจจะดีกว่าคนก่อนหน้าก็ได้

เปรียบเหมือนเกมออนไลน์ ถ้าเกมที่นายชอบเล่น เขาเลิกให้บริการแล้ว เซิฟเถื่อนก็ไม่มี นายอยากเล่นก็เล่นไม่ได้

แล้วจะทำยังไง นายก็ต้องหาเกมอื่นเล่นสิ มันอาจจะสนุกกว่าเกมที่นายชอบก็ได้ จริงมั้ย?

ยาวไปหน่อย โทษที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย WannadiE : 19th September 2011 เมื่อ 01:13

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    เจ็บบ่อยๆ ค่อยๆชิน (จริงๆ)
    เวลาไม่ใช่สิ่งเยียวยา แต่การเยียวยาต้องใช้เวลา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WannadiE อ่านกระทู้
    การจะรักใครสักคน เป็นเรื่องง่ายแต่การจะลืมใครสัคน มันเป็นเรื่องยาก อย่าไปคิดถึงเรื่องดีๆสิครับ ยิ่งคิดมันก็เหมือนกับเราลืมเค้าไม่ได้สักที

สิ่งที่จะทำให้ลืมได้ คือหาอะไรทำึครับหา สิ่งที่ทำโดยที่ไม่มีเค้าอยู่ด้วย อย่างผมอะ ตีเทนนิส ผมก็ไปตีบ่อยๆ มันก็ช่วยได้ระดับหนึ่งนะ

แล้วนายจะเอาก้อนหินเล็กๆ มาบดบัง โอกาส ของคนใหม่ที่นายจะได้เจอ ซึ่งอาจจะดีกว่าคนก่อนหน้าก็ได้

เปรียบเหมือนเกมออนไลน์ ถ้าเกมที่นายชอบเล่น เขาเลิกให้บริการแล้ว เซิฟเถื่อนก็ไม่มี นายอยากเล่นก็เล่นไม่ได้

แล้วจะทำยังไง นายก็ต้องหาเกมอื่นเล่นสิ มันอาจจะสนุกกว่าเกมที่นายชอบก็ได้ จริงมั้ย?

ยาวไปหน่อย โทษที
    ผมห็นด้วยนะครับ
    แล้วเขาทำอะไร ให้คุณละ คุณถึงอยากลืม เขา ( ที่บอกว่าไม่มีใครดีเท่าเธออีก )
    ถ้าเขาดีจริง คุณคงไม่ต้อง
    มาโพสขอความแบบนี้หรอกใช่ไหมละ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    สำหรับผมนั้นไม่ต้องอั้มมาหรอกครับ
    ผมขอแค่น้องเต้ยพอ ผมก็ลืมคนเก่าแล้วครับ

ถ้าไม่ได้นั้นขอแค่

ถ้าไม่ได้อีกนั้น

คนนี้ก็เสียดายนะ

ถามจริงถ้าสาวๆเหล่านี้มาจีบจะไม่ลืมจริงๆเหรอ

ผมไปตั้งแต่คนแรกแหละ(อยากจะบอกจริงๆว่าของอย่างนี้มันต้องใช้เวลา และสาวๆมาช่วย)

แถวๆเอเวอรี่โค๊ด
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ผมเองก็ลืมไม่ได้ซักที ตอนแรกผมจีบไปจีบมาชอบเค้าเข้าจริงๆ แต่เค้ามีแฟนแล้ว ก็เลยจะตัดใจ
    We Love
    BeatBox

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    เวลาอาจจะช่วยได้บ้างครับ แต่ถ้ามีคนใหม่อยู่ไปนานเข้าเดี๋ยวก็ลืมได้เองแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    Let's Burnout

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    คุณต้องทำผิดหรือทำให้เธอเกลียด
    แล้วคุณจะคิดว่าไม่มีโอกาสและไม่มีหวังที่เธอจะหันมาชอบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ไม่มีอะไรในโลกนี้ช่วยคุณได้หรอกครับ มีเพียงเวลาเท่านั้น

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ไม่รู้กูร็อค 5555+
    อยากลืมก็ ไม่ต้องคิดถึงดิ ไปออกกำลังกายซะจะได้เลิกฟุ้งซ่าน
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    หุ มันไม่ลืมหรอก

บางทีมันจะกลับไปหวนคิดถึงเวลาเก่าๆ

แต่ต้องรู้ว่าอยู่กับปัจจุบัน *-*

ตอนนี้เราก็ยังไม่ลืมเลยเนี้ย - 0 -

มะไหร่จะเจอคนใหม่ซะเท
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ง่ายๆสั้นๆเลยครับ หาตัวช่วย

หาคนอื่นเข้ามาแทน ไม่ต้องไปรักจริงก็ได้ ทำแบบผมเลย เลิกกับแฟน

หาคนอื่น ละก็ หาไรทำสนุกๆ จัดหนักๆหน่อย แปปเดียวก็ลืมครับ ฮ่าฮ่า

ล้อเล่น น้ะ อันที่จริงก็

ต้องใช้เวลาในการช่วยครับ
    อย่าคิดถึงเรื่องราวเก่าๆ
    แล้วหากิจกรรมสนุกๆทำกับเพื่อนครับ

เพียงไม่นาน ก็ พอจะลืมได้ และท่าอยากจะลืมเลยจริงๆด้วย ก็ หาคนใหม่ด้วยเลย ครับ ฮี่
    ผม manzone101 เองนะบอร์ดเก่า ^^

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เวลาครับ เวลา
    พยายามอยู่กับเพื่อนๆ หาอะไรทำที่มันสร้างสรรค์ หาจุดมุ่งหมายของชีวิตให้ได้

แต่ว่าเอาจริงๆ ไม่มีใครที่จะลืมหรอกครั้ง
    ทุกครั้ง ที่คิดว่าลืม นั้นแหละมันก็คือยังไม่ลืมอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับ.. ผ่านมาปีกว่าแล้วครับ ก็ยังไม่มีแฟนใหม่สักที..

แต่ที่ดีกว่าคือ ผมเลือกที่จำ และก็รู้สึกตัวว่าเวลานั้นที่มีเขาอยู่มันก็ผ่านไปนานมากแล้ว

แต่ผมบอกให้อย่าง คนเรามันลืมคนเก่าไม่ได้เพราะ คุณมัวอยู่แต่ในอดีต.. หากคุณเจอคนที่คุณชอบ ร้อยๆทั้งร้อยก็ลืมคนเก่าครับ

เพราะอะไรรู้ไหม จะตอบให้ตาสว่างแล้วกัน "คนเก่าคุณก็คิดแค่อดีตที่ใช้เวลาร่วมกันมา แต่คนใหม่มันต่างที่คุณต้องคิดไปข้างหน้าว่าจะทำอะไรเพื่อเขาดี.."

คิดเอาคับ ว่าจะอยู่กับอนาคตหรืออดีตที่ผ่านมา.. เรื่องแค่นี้เอง..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    อยู่กับเพื่อนน หาอะไรทำให้มันเพลิน ๆ ครับ ช่วยไดเแน่นอน

แต่อย่าไปหา กินเหล้า สูบยา หล่ะ มันไม่ช่วยให้ดีขึ้นเลย สักนิด ๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    อย่าไปคิด แล้วคิดซะว่า โสดอีกครับ ลองคิดถึงความรักเมื่อเราพร้อมซิครับ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    หาเกมส์มันส์ๆเลือดสาดๆๆๆๆ เล่นคับ เล่นให้แบบว่าให้มันตายมันไปข้างนึงเลย ผมเคยลองแล้ว ลืมได้แน่นอน -*-

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ความรักมันก็อย่างนี้ล่ะครับ ทำอะไรไม่ได้หรอกก เวลาก็เยียวยาไม่ได้

เดี๋ยวคุณเจอคนที่ใช่กว่าคุณก็จะลืมเค้าคนนั้นเองแหละครับแต่ถ้ายังลืมไม่ได้ก็........ ทำใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถ้าลืมไม่ได้ อย่าเพิ่งคบคนใหม่ สงสารคนที่ไม่รู้เรื่องต้องมานั่งรับกรรมที่เค้าไม่ได้ก่อ
    เอาใจเค้ามาใส่ใจเราครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    บวชเลยครับ แล้วเวลาจะไปเร็วมาก เพราะมันขึ้นอยู่กับเวลา

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    วิธีตัดใจ ให้ลืม มันไม่มีหรอกครับ มีแต่ทำใจให้ตอนที่นึกถึง แล้วเราไม่รุ้สึกอะไร

เฉยๆไว้คับ อยู่กับเพื่อน/พ่อแม่ ให้มากๆ เอาเวลาไปเดินห้าง เที่ยวบ้าง(แต่อย่าไปคนเดียวนะ) คอยหาอะไรมาทำให้ชีวิตไม่น่าเบื่อครับ แล้วจะชินไปเอง
    และที่สำคัญครับ ในช่วงนี้ อย่าหาแฟนใหม่เลย สงสารคนอื่นเขา นะๆๆ

ป.ล. ผมแนะไป แต่ผมเองก้ยังทำไม่ได้ พึ่งโดนทิ้งมาเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    นายไม่มีใครลืมออกไปจากสมองได้หรอกคนเราต้องก้าวไปข้างหน้าเสมอแหละ

เก็บเรื่องราวเหล่านั้นไว้คิดถึงแล้วค่อยอมยิ้มจะดีกว่า เดี่ยวสักวันนายก็ชินไปเองแหละ หุหุ