ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

Post [Steam-Free]Narcissu Visual Novel ที่อยากให้คุณลอง

Downloadจากสตรีมฟรีแจ้

Narcissu นิยายประกอบภาพและเสียง เรื่องราวเกี่ยวกับตัวเอกและนางเอกที่ป่วยเป็นโรคที่ไม่มีทางรักษา

เอาหละ ความจริงผมก็ไม่ใช่นักเสพ Visual Novel นะ แต่ผมว่างๆเลยมาลองดู ผมเลยไปอ่านที่เขาแปลมา ภาคแรก(ภาคสองสามารถเล่นเอาเองใน สตรีม ซึ่งผมกำลังโหลดอยู่ ถ้าว่างๆจะแปลภาคสองทั้งหมด) ภาคแรกสามารถอ่านได้ที่นี่ (ทำเหมือน visual novel คลิกไปเรื่อยๆเหมือนเล่นเองเลย ดังนั้นเข้าเว็บนี้ ง่ายกว่าเล่นภาค 1เอง เพราะเหมือนกัน ไม่ต้องโหลดด้วย Cr.Studio ที่แปลด้วยนะครับ) เรื่องนี้มันคงไม่ออกแนวโรแมนซ์ หรือว่ารักเท่าไหร่นะ เหมือนนิยายชีวิตเลย
    ซึ่งผมก็อ่านจบไปแล้วตรงนี้อาจสปอยนิดๆ แนะนำว่าไปอ่านก่อนค่อยเปิด ไม่ก็เปิดเลยก็ได้นะ
    ตอนจบมันขัดๆไปนิดนะผมว่า นางเอกไม่น่าเล้ยยยยยย แต่เด๋วของลองภาค2 แปป งานนี้ได้เตรียม Dictไว้แปลร่วมด้วยแน่ 555

ลืมบอก เนื้อเรื่องภาค2 เป็นเนื้อเรื่องก่อนภาคแรก 6ปี มั้ง...

ติดตามโปรเจคภาคสองได้ที่ MGF-FS
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 187213 : 26th April 2014 เมื่อ 21:09

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ภาค 2 ก่อน ภาคแรก 6 ปี งั้นผมไปเล่นภาค 2 ก่อนดีรึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    เป็นผม ผมจะเล่นภาค1 ก่อนนะ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    ภาค 3 ก็ออกมาขายใน Psp ตั้งนานแล้ว ปี 2009 =w= เกมส์นี้เมื่อก่อนแล่นแล้วซึ้งจนร้องเลยภาคหลักภาษาญี่ปุ่น
    เว็บไซค์หลักคนทำเกมส์นี้จ้า(ภาษาญี่ปุ่น)

http://stage-nana.sakura.ne.jp/

กล่าวขอบคุณ
    4
    ภาคสามเห็นบอกว่า เหมือนมีเนื้อเรื่องสามคน เลยหรอ???