ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

Lightbulb มาละเหวย มาละวา รณรงค์เอา Quiet กลับคืนมา เกม metal gear solid v the phantom pain (อัพเดจเพิ่มเติมคอลัมน์ที่สอง)

มาละเหวย มาละวา รณรงค์เอา Quiet กลับคืนมา เกม metal gear solid v the phantom pain (อัพเดจเพิ่มเติมคอลัมน์ที่สองด้านล่าง)

สวัสดีครับคุณผู้อ่านทุกท่าน วันนี้เรามาพูดถึงเกม metal gear solid v the phantom pain หลายคนคงเล่นจบกันเเล้วล่ะ เเต่ถ้าคนไหนยังไม่ได้เล่น หรือมีแผนที่จะซื้อตอนเกมลดราคา กดปิดได้เลย มีสปอยบ้างเล็กน้อย ถ้าท่านรับได้...เราไปเริ่มกันเลยครับ

คอลัมน์นี้จะมาพูดถึง venom snake พระเอกของภาค phantom pain ได้ช่วยเเม่เสือสาวนมโตที่ชื่อ Quiet ไว้ เเละทั้งคู่ก็ตกหลุมรักกัน

เเต่ด้วยเหตุที่ในตัวเธอมีปรสิตจึงไม่อาจเอ่ยปากบอกความรู้สึกที่มีต่อ snake เธอกลัวเชื้อจะเเพร่จึงจำใจต้องจากลา

ทางด้านติ่งที่เชียร์คู่นี้ก็ต่างผิดหวัง อยากให้ลงลึกเรื่องราวของ venom snake กับ Quiet ไม่ว่าจะเป็น patch,DLC หรือสร้างภาคใหม่ขึ้นมา (อันที่จริงใช้ butterfly emblem ก็ได้ เเต่เนื้อเรื่องจะไม่จบเเบบ 100%)

เลยตั้งเเคมเปญรณรงค์ให้ทาง konami รับไปพิจารณา โดยทาง admin เพจจะรวบรวมรายชื่อจำนวน 7,500 ชื่อเสนอให้กับ konami หากท่านใดสนใจตามไปลงชื่อร่วมเเคมเปญกันได้ตามลิ้งที่อยู่ด้านล่าง (หากท่านใดไม่มี account ให้สมัครใหม่หรือล็อกอินผ่าน facebook เเล้วลงรายชื่อได้เลย)

ลิ้งค์ร่วมเเคมเปญ : https://www.change.org/p/konami-hide...et-rescuequiet

อ้างอิงจาก : https://rescuequiet.wordpress.com/

**เขียนเมื่อ 12/14/2015 22:25**

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน หากท่านอ่านมาถึงตรงนี้ หรืออยากลากสกอลเมาส์ลงมาดูให้มันจบๆกันไปก็แล้วเเต่ ดังนั้นผมถือว่าท่านสนใจคอลัมน์นี้พอควรเลยล่ะ คอลัมน์นี้ผมถือว่าเป็นคอลัมน์ที่สอง หลังจากเขียนคอลัมน์ที่หนึ่ง (ก็คอลัมน์ด้านบนนั่นแหละ) ที่เพิ่งเขียนเสร็จเมื่อวาน

ใจจริงอยากให้เข้าร่วมเเคมเปญกันเยอะๆ แต่คงจะบังคับใครไม่ได้ล่ะ (ก็แหงล่ะ) เลยเอายอดผู้สนับสนุนเเคมเปญนี้มาให้ดู แต่ก็นะ...ขาดผู้สนับสนุนอีกบานนนนน ฮาๆ

วันนี้เลยเอาคลิปการเล่นเกม metal gear solid v the phantom pain ของเจ้าตัว Quiet มาฝาก ซึ่งจะเป็นใครที่ไหนไม่ได้ก็ Stefanie Joosten นั่นแหละ กดซับสไครกันได้นะครับ

ติดตามเธอได้ที่นี่: https://www.youtube.com/channel/UCND...V7hLiP3niO39eg

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mostwall : 15th December 2015 เมื่อ 22:16 เหตุผล: อัพเดจเพิ่มเติมคอลัมน์ที่สอง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    จริงๆมันก็มีวิธีทำให้ Quiet กลับมาอยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarin8239 อ่านกระทู้
    จริงๆมันก็มีวิธีทำให้ Quiet กลับมาอยู่นะ
    เอากลับมาได้ครับ แค่เอากลับมาเป็นบัดดี้เฉยๆ แต่โดยเนื้อเรื่องหลักคือไม่มี Quiet แล้ว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarin8239 อ่านกระทู้
    แฟนบอยอยากให้สานต่อเรื่องราวความสัมพันธ์ของ Quiet และ venom snake (คงต้องดูผู้ใหญ่ทาง konami จะอนุมัติเงินทุนสำหรับภาคใหม่หรือไม่) ไม่ได้หมายถึงทำภารกิจซ้ำแล้วได้เธอกลับมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    venom snake หลังจากภาคนี้เหตุการเป็นไงแฟนเกมนี้คงรู้กันอยู่แล้วถ้าทำตามคำขอมันก็น่าสนใจนะจะเอา venom snake กลับมายังไงส่วน Quiet น่าจะไปได้ต่อเพราะเป็นตัวละครใหม่หลังจากภาคนี้ Quiet ไปไหนก็ไม่รู้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    Quiet น่าจะตายชัวๆ จากโดนปรสิตเส้นเสียงเล่นงาน

ถ้าเอากลับมาจริง ผมว่ายาก ถ้ากลับมาแล้วคุณเธอมารู้ทีหลังว่าลุงงูที่เธออยู่ด้วยมาตลอดเป็นตัวปลอม

แถมตัวจริงเป็นคนที่เผาเธอทั้งเป็นจนต้องกลายเป็นมิวแทนด้วย มีหวังเธอไล่ฆ่าตัวจริงแน่ๆ

ผมว่าให้หายไปแบบนี้แหละ โอเคแล้ว มันจะได้ไปสัมพันกับภาคแรก ไม่งั้นต้องรีบูทกันยาวเลย

ถ้าได้รีบูทจริง Quiet ก็อาจจะตายเพราะโซลิดแทน

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    Quiet น่าจะตายชัวๆ จากโดนปรสิตเส้นเสียงเล่นงาน

ถ้าเอากลับมาจริง ผมว่ายาก ถ้ากลับมาแล้วคุณเธอมารู้ทีหลังว่าลุงงูที่เธออยู่ด้วยมาตลอดเป็นตัวปลอม

แถมตัวจริงเป็นคนที่เผาเธอทั้งเป็นจนต้องกลายเป็นมิวแทนด้วย มีหวังเธอไล่ฆ่าตัวจริงแน่ๆ

ผมว่าให้หายไปแบบนี้แหละ โอเคแล้ว มันจะได้ไปสัมพันกับภาคแรก ไม่งั้นต้องรีบูทกันยาวเลย

ถ้าได้รีบูทจริง Quiet ก็อาจจะตายเพราะโซลิดแทน
    ในส่วนของภาคก่อนๆผมไม่เคยเล่นนะ ได้ฟังเนื้อเรื่องมาเเค่คร่าวๆ เห็นเว็บนอกก็ถกประเด็นเรื่อง Quiet เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mostwall : 15th December 2015 เมื่อ 22:48 เหตุผล: พลาดพิมพ์ ง.งู เบิ้ล 2 ตัว

Tags for this Thread