ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078

Red face เค้าคิดอะไรกับผมรึเปล่านะ

ใครอ่านจบจักขอบคุณมาก
    ...เรื่องราวของผมที่เจอโดยบังเอิญแบบงงๆ...

-------------------------- Part 1 -------------------------------

เรื่องมีอยู่ว่า ประมาณ 2 สัปดาห์ที่แล้วผมได้ไปดูหนังเรื่อง Iron man 3 ที่ Central Airport เชียงใหม่
    ทีนี้ผมไปก่อนเวลาเพราะเลยว่างประมาณชั่วโมงนึง เพื่อนผมก็ชวนไปดูหนังสือรอที่ร้านนายอินทร์...
    ตอนผมเดินเข้าในร้านก็เหลือบๆไปสบตาพนักงานคนนึงครงเคาท์เตอร์เข้าพอดี เธอยิ้มให้ผม ผมก็ยิ้มกลับ แต่...ผมอาจจะคิดไปเองว่าเธอยิ้มให้เลยไม่ได้ใส่ใจมากนัก

จากนั้นผมก็ยืนหยิบหนังสืออ่านไป ซึ่งตรงที่ผมอยู่นั้นมีผมคนเดียว ส่วนเพื่อนผมอยู่มุมหนังสืออีกด้าน และแล้วพนักงานคนที่ว่าก็เดินมาแถวๆผม ตอนแรกก็นึกว่าจะมาเตือนไม่ให้ยืนอ่านฟรีอะไรงี้
    แต่เธอก็เดินผ่านไปไม่ได้ว่าอะไร ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรยืนอ่านต่อ ซักพักเธอก็เหมือนจะมาเดินไปเดินมาแถวๆผมอีก แล้วก็ทำเหมือนจะทำความสะอาดหนังสือ ปัดๆฝุ่น
    ผมก็ขยับให้เธอแล้วไปอ่านแผงถัดไปแต่เธอก็ตามมาแล้วก็เดินไปมาแถวๆนั้น ผมเลยสงสัยทำไมต้องตามตูมาคนเดียวด้วยเลยหันไปหาเธอ เธอยืนยิ้มให้ผมพร้อมกับส่งสายตาอ้อนๆให้(จริงๆนะ)
    โดยเธอสบตาผมอย่างเดียวเลย ผมก็รีบหันหน้ากลับด้วยความเขินนิดๆเดินไปหาเพื่อนแล้วบอกเพื่อนว่ารีบออกจากร้านเถอะ รู้สึกแปลกๆ พอเดินออกจากร้านหันไปอีกทีเธอก็กลับไปที่เคาท์เตอร์แล้วมองมาที่ผม ผมเลยเล่าให้เพื่อนฟัง เพื่อนมันก็บอกว่าเราอาจคิดมากไป พนักงานเค้าก็ยิ้มให้ลูกค้าแหละจะคิดอะไรมาก ผมก็ออๆตามไปด้วยความงุนงน

-------------------------- Part 2 --------------------------------

ที่นี่ผมก็กลับมาคิดว่าพนักงานคนนั้นคิดอะไรกับเรารึเปล่านะ เลยจะแวะมาที่ร้านหนังสือนั่นอีกด้วยตัวคนเดียว ซึ่งเหตุการณ์เกิดขึ้นวันนี้ขณะที่ผมไปดู Star trek : Into the darkness
    ก่อนดูผมมีเวลาว่างประมาณ ครึ่งชั่วโมงเลยแวะไปที่ร้านหนังสือนั้น ผมมองหาพนักงานคนนั้นแต่ไม่เจอ ผมเลยเข้าไปอ่านหนังสือตามปกติ ซักพักก็มีพนักงานคนนึงเดินมาข้างๆผม พร้อมกับบอกผมว่า
    ''สนใจเรื่องไหน สอบถามได้นะคะ'' ผมหันไปดู เห้ยเธอคนนั้น เธอมายืนข้างๆผมเลยแล้วเราก็สบตากันอีกครั้ง ผมก็บอกไปว่า''ก็กำลังหาหนังสือของวินทร์ เลียววาริณ ที่เป็นนิยายอวกาศอยู่นะครับ''
    เธอก็ดึงแขนผมไปหาหนังสือทื่ผมตามหา แล้วผมก็บอกขอบคุณเธอ เธอก็ยิ้มให้แบบหวานๆอีกครั้ง และดูเหมือนเธอจะหน้าแดงมากและเธอก็เดินหนีไป จากนั้นผมก็หยิบหนังสือที่ต้องการและไปจ่ายเงินที่เคาท์เตอร์ เธอก็มาคิดเงินให้ ก่อนออกร้าน เธอก็สบตาผมแล้วบอกกับผมว่า ''ขอบคุณที่อุดหนุนสินค้าเรา โอกาสหน้าเชิญใหม่นะคะ'' พร้อมกับกระพริบตาให้ผมสองที ผมก็เดินออกมาจากร้านด้วย
    ความเขิน+งง อ๊ากเล่าจบแล้ว พิมพ์ไปเขินไป

เพิ่มเติม : ครั้งนี้พนักงานคนนั้นเดินวนเวียนตามผมเลย ตอนแรกเห็นอยู่ที่เค้าท์เตอร์ พอเจอผม ดูเหมือนจะหายจากเคาท์เตอร์มาเดินวนเวียนแถวๆผมอ่ะ Part 2 นี่ไม่ได้มาเช็ดฝุ่นหนังสืออะไรนะ
    เหมือนเดิมมาหา แต่ไม่กล้าคุยกับเรามั้ง ><''

* ท่านคิดว่าเธอคิดอะไรกับผมมั้ยอ่ะ ผมก็หวั่นไหวนะ แต่ไม่ค่อยแน่ใจ ใครมีประสบการณ์บอกที ๕๕๕ แล้วผมไม่ค่อยกล้าจีบใครกลางที่สาธารณะด้วย T^T
    ** ผมอายุ 19 แต่เธอทำงานประจำที่ร้านหนังสือ ผมว่าน่าจะ 21+ มั้งนะ
    *** หน้าตารูปร่างประมาณนี้ครับ แต่จะคล้ำกว่านี้นิดหน่อย แล้วก็จะมัดผมเหมือนอาหมวยคนจีนอ่ะ เท่าที่ดูดรอปจากรูปนี้ 20%

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 18th May 2013 เมื่อ 01:06
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    ลองขอเบอร์ติดต่อคุยกันดูซิครับ ถ้าคุณชอบ คุณก็ลองคบหาดูใจกันดูนะ

บางทีท่านอาจจะได้คนไปดูหนังรักด้วยกันก็ได้นะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ถามเจ้าตัวดีกว่าไหมครับ ถามพวกผมไปก็เท่านั้น

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    มันจะยากอะไรครับ โอกาสหน้าไปไหม ขอเบอร์ ชวนกินข้าว ลองส่งมุกหยอดๆ ไปดู

จัดไปเลยถ้าโสด ฮ่าๆๆๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    วันหลังให้ลองเข้าไปใหม่ ถ้าเป็นเช่นนี้ทําฟอร์ม ให้เขาเขียนเบอร์ลงหนังเสือมาด้วย ถ้าเข้าไปใหม่เธอทําเฉยๆก็จบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boon111 : 17th May 2013 เมื่อ 17:39

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ทำไมผมอ่านเเล้วเขิลจัง ฮ่าๆ

ผู้ชายเราก็ชอบคิดมากกันจริงๆ ผู้หญิง สบตา เนี่ย 55 5 +
    ผมว่า เธอชอบคุณเข้าเเล้วล่ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    จริงๆก็ไม่อยากขัดนะครับแต่ถ้าแบบนี้เรียกมีใจคงมีใจผมคงมีกิ๊กอยู่ทั่วฟิว ทั้งซีเอ๊ด บีทูเอส นายอินทร์ ฯลฯ 555 ผมว่าเป็นปกติของพนักงานร้านแหละครับทำตามหน้าที่

ของผมมียิ่งกว่านี้ยังปรากฏว่าไม่ใช่เลยครับ ฮา ฮา

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    รอ part 3 ครับ ไปบ่อยๆถ้าเค้าคิดอะไรจริงซักวันเค้าจะบอกเราเอง
    หรือถ้ารอไม่ไหวก็ทำใจกล้าลุยเข้าหาเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ผมถือคติแล้ว อย่าคิดไปเอง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    จูงแขนไปเลยหรอคับ ผมว่าไม่ใช่ลูกค้าธรรมดาละ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: