ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123

ซื้อ PS4 ช่วงนี้ดีไหม

คือผมเก็บตังได้สองหมื่นกว่าๆเเล้ว แต่อีกใจก็อย่ากจะอัพคอม ไม่รู้เลือกไร
    แล้วps4ตอนนี้ราคาประมาณท่าไร แล้วระบบของเครื่องยังมีปัญหาอยู่ไหม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    16500ครับไม่แถมเกมนะ แล้วสเปกคอมคุณคืออะไรครับ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    15xxx ก็มีตอนนี้
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ps4 ก็ดีครับ เล่นเกมภาพมาเท่าไหนก็เท่านั้นเลย ไม่ต้องมาปรับแต่งอะไรให้วุ่นวายเหมือนคอม สำหรับคนที่ไม่ชอบปรับกราฟิค

ซื้อตอนเกมดังยังไม่ออกก็ดีครับ กลัวว่าไปซื้อตอนมี FFXV หรือ Kingdom Hearts 3 มันจะขึ้นราคาจัง

แต่จะว่าไป ผมว่าเกมที่ออกเป็น EX คงไม่เยอะเท่าไร เพราะเกมนึงมันก็ทำยาก หลาย ๆ ค่ายเค้าก็เลยลงคอมด้วยคอนโซลด้วย

ถ้าท่านไม่ใช่คอเกมญี่ปุ่น เอาเงินไปอัพคอมก็ได้ครับ ถ้าอยากเล่นเกมญี่ปุ่นก็จัด ps4 เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 29th May 2014 เมื่อ 18:47

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ถ้าอยากเล่นกราฟฟิคเทพๆ ก็อัพคอมไปเถอะ แต่ถ้าอยากได้อุปกรณ์ Next-gen ใหม่ๆก็ซื้อ PS4
    ราคาแผ่น PS4 ก็อยู่ราวๆ 1000-2000 นะ

ส่วน FW ตัวใหม่ๆก็เห็นว่าแก้ไขเรื่องระบบไปเยอะแล้ว
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    สนตัวซื้อมาแล้ว มี 2 เกม 2nd Son กับ Killzone และตอนนี้ตั้งฝุ่นจับเล่น GTA V PS3 = =" ถ้าไม่รีบมากๆ อย่าเพิ่งซื้อครับ

เรื่องราคา มันสมเหตุสมผล อยู่แล้วครับ ไม่แพงไป และผมคาดว่า ราคามันก็ไม่น่าจะลงไปมากกว่านี้แล้วครับ(ให้อย่างต่ำเลยถ้าลงสุดๆ 13)
    It's Good For You !!!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมว่าก็ดีครับ เพราะถ้าซื้อแล้วก็เล่นไปยาวๆเลย แต่อย่าเอามาเปรียบเทียบกับ PC นะครับ เพราะมันคนละอารมร์กันนะผมว่า
    Console ซื้อทีเดียวเล่นทั้ง gen ไม่ต้องอัพ แล้วก็จะมีเกม exclusive มันๆมากมาย
    แต่กราฟฟิคบางที PC ก็จะปรับได้เยอะกว่า แล้วก็บางเกมPC จะ Mod ได้อย่าง GTA หรือ Skyrim
    ถ้ามีคอมอยู่แล้วก็ลองตัดสินใจดีดีครับ เอาเกมที่อยากเล่นเป็นหลัก

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    แล้วแต่นะครับ จะจัดเลยก็ได้ส่วนตัวผมรอรุ่น Slim อะไรแบบนี้ดีกว่า
    แต่ PS4 ยังค่อนข้างกินไฟอยู่พอควร(มากที่สุดในยุคนี้) ถ้าขี้เกียจเสียเงินอัพนู้น นี่บ่อยๆ เล่นสายคอนโซลก็ไม่เสียหายครับเครื่องเดียวได้ยาวๆ