ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 113

อยากเป็นทหาร

ผมอยากเป็นทหารอากาศครับผมจบท่องเที่ยว(ปวช.)เนี่ยถ้าไปสอบบรรจุทหารอากาศเหล่าพลาธิการได้ จะสามารถย้ายเป็นอากาศโยธินได้ไหม อ้อผมจบรด.ปี3ครับไม่ต้องติดหูกระทะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

กล่าวขอบคุณ
    2
    ไม่มีผู้รู้เลยหรอครับ

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ที่ผมรู้คือคนเรารับใช้ชาติแบบอื่นก้ได้ไม่ต้องเป็นทหาร 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    แล้วทำไมคุณไม่ไปสอบจ่าอากาศก่อนละครับ
    แต่ทหารอากาศผมไม่ค่อยรู้เรื่องทั้งที่บ้านผมอยู่ใกล้กับกองทัพแท้ --*

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ไม่ลองสอบจ่าอากาศ กับ นักเรียนเตรียมดูล่ะครับ
    จ่าอากาศ วุฒิ ม.6 หรือเทียบเท่า อายุ 18ปีขึ้นไป ไม่เกิน30ปี
    แต่นักเรียนเตรียมจบมาจะได้ยศ ร้อยตรี แต่ดูท่าแล้วคุณจบ ปวช.3 ไปแล้วอายุคงเกิน
    ก็คงต้องสอบนายสิบแล้วทำคะแนนดีๆจะได้โควต้า เรียน นายร้อยครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    จ่าอากาศแหละครับแบบนี้

ปวช 3 สอบนายสิบได้ ผมไม่รู้ระบบทหารนะ

ถ้าของตำรวจ บรรจุนายสิบฝึก 1 ปี รับใช้ข้าราชการ 2ปี ในการโยกย้าย

แต่ของทหารนี่ 2ปีมั้งครับ ไม่แน่ใจ

แต่พี่ผมเนี่ย เขาจบ ป.ตรี ฝากเข้่า ร้อยตรี ได้เลย ฝึก 3เดือน ตอนนี้ไปฝึกอยู่

สบายมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    pm ไปละ...
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณทุกคนมากครับแต่ผมรู้ตัวว่าสอบจ่าอากาศไม่ไหว ผมจะสอบบรรจุเป็นพลาธิการทัพอากาศละกัน ที่ผมถามคือมันสามารถย้ายเหล่าได้ไหมถ้าเราเป็นไปแล้วจะย้ายไปอากาศโยธิน เพราะเรียนจ่าอากาศมันก็2ปี ถ้าสอบบรรจุก็ทำงานติดยศเลยมันจะง่ายกว่าเพราะจ่าอากาศมีคนแข่งเยอะผมสอบบรรจุดีกว่า ยังไงก็ขอบคุณมากครับ