ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: จากใจของ Mcdonald

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

จากใจของ Mcdonald

จากใจของMcdonald

กำลังกลายเป็นประเด็นดัง ในสังคมออนไลน์ อย่าง FACEBOOK

ที่มีการแชร์รูปจากเพจ เรารักด่านตรวจ

ซึ่งมีทั้งคนเห็นด้วย และไม่เห็นด้วย

ทั้งนี้ จขกท.เห็นด้วยที่Mc ออกมาเป็นหนังสือติดหน้าร้านแบบนี้ มันเป็นอะไรที่สะท้อนในจิตสำนึก,มารยาทของสังคมกันเลยทีเดียวนะ

ตัวอย่างคนที่ออกความคิดเห็นว่าไม่เห็นด้วย

มันแหม่งๆมั้ยครับพี่ตำรวจ? 5555

**หากผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ**

ที่มา: https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater
    อ้างอิงจาก postjung โดย: Holozolicz

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ผมเห็นด้วยกับ Mcdonald นะ อยากให้มีมานานแล้ว
    เวลาไปกินทีไรเจอพวกติวหนังสือ พวกสัมนาขายตรง เห็นแล้วรู้สึกอยากเดินออกจากร้านเลย มีความรู้สึกว่า เฮ้ย!! นี่มันร้าอาหารนะอยากติวไปติวที่อื่นดิ หรือว่าติวที่อื่นแล้วมันดูไม่หรู ไม่ไฮโซ

ปล. อารมณ์ล้วนๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ผมฮา คนที่ออกความคิดเห็นอะ

เค้าเอาโต๊ะ มาไว้ที่ร้านก็ต้องบริการลูกค้าอยู่แล้วครับ

ที่ร้านเค้าก็ต้องเช่า บ้ารึป่าวบอกว่าที่สาธารณะ เค้าไม่ได้เอาเงินรัฐจ่ายที่เช่านะคุณ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    มันก็จริงของแม๊คเค้านะผมว่า บางทีเค้าจะหาที่นั่ง เอ้อเหอ นั่งติวกันเป้นบ้าเป้นหลัง บางทีรวมกลุ่มกันใหญ่ๆไม่มีอะไรหรอก น้ำแก้วเบอเกอร์อัน นั่ง****ทั้งวัน เลิกเรียนกลับมาเข้ารอบนึงอ่ะเจอไม่ว่า กลับบ้านเปลี่ยนเสื้อผ้ามากับเพื่อนอีกรอบ อะไรฟระยังไม่ไปไหนอีก อยากบอกเฮียตำรวจท่านนี้จริงๆ ลองให้เค้าเปิดร้านแบบนี้ดูพวกขายของ แล้วต้องมีแอร์มีกระจกมีอะไรๆเพื่อความสะดวกดู แล้วให้เด็กกลุ่มนึงมานั่งตั้งแต่เช้าจนเย็นดูโดยไม่กินอะไรอยากรู้ว่าเฮียแกจะอยู่ได้มั๊ย ทั้งค่าไฟค่าเช่าที่(สำหรับร้านที่ไม่มีตึกของตัวเอง) ค่าแอร์ค่าสินค้า ซึ่งสารพัดจะต้องจ่าย แล้วกลับหากำไรหรือเท่าทุนไม่ได้เลย มิหนำซ้ำยังเอาของข้างนอกมากินอีก อยากรู้ว่าเฮียแกจะพูดอย่างนี้มั๊ย เพราะแม่ผมประสบมากับตัวแล้ว มากลุ่มใหญ่นั่ง****เช้าจนเย็นไม่เข้าเรียนนั่งโต๊ะใหญ่อีก ลูกค้ากลุ่มใหญ่มาก็นั่งไม่ได้ แถมเจ๊แกสั่งอะไรล่ะ น้ำอัดลมขวดนึงกับน้ำแข็ง3แก้วว ดูเอาละกันครับผม แม่ผมจะเอาที่ไหนจ่ายค่าที่ค่าไฟค่าของ คนไม่ทำมันไม่รู้ ผมไปยืนทำงานเป้นวันยังไม่ได้เยอะเลย บอกตรงๆไอ้เฮียตำรวจท่านนี้ก็เห็นแก่ตัวเกินไป(มากสุดๆ)

อารมณ์คนทำงานร้านขายกาแฟงโดยตรงเลยโว้ย ใครจะเถียงก็เอา ร้านขายของนะไม่ใช่สวนสาธารณะ คิดได้เนอะ ไอ้เฮียตำรวจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 18th December 2012 เมื่อ 01:32
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เอ่อ ครูถึงกับมาสอนหนังสือในร้านกันเลยเหรอนี่ ช่างเป็นกันเองดีจริงๆเลยน่ะร้านนี้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    อาศัยอยู่ประเทศใครคนนั้นก็มีสิทธิ์ล่ะครับผมว่า
    ติดป้ายไม่เท่าไหร่เจอพนักงานมาเฝ้าคอยจับเวลาคอยดูว่าเราจะเอาอะไรออกมาจากกระเป๋า

ทำอะไรตามใจคือคนไทยครับผม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    กรุณาสั่งอาหารหรือเครื่องดื่มทุกครั้งที่ใช้บริการตามจำนวนผู้ใช้บริการ ห้ามเข้ามานั่งเฉยๆ เพื่อรอติวหนังสือ รอสัมภาษณ์งานหรือรอประชุมงานขาย ฯลฯ
    แย่เลย ปกติไป Mc กับเพื่อนๆ ผมไม่เคยสั่งอะไรมากินอยู่แล้ว แค่เข้าไปนั่งเฉยๆรอเพื่อนๆกินสร็จแล้วก็ออก

หลังจากนี้คงต้องรอพวกเพื่อนๆข้างนอกสินะ กรรม

ปล.แต่ผมเห็นด้วยกับ Mc นะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ต้องรู้กฏหมายมั่งน่ะความคิดเห็นไม่เห็นด้วย ไม่ใช่เอาที่ความรู้สึกมาตัดสินว่าที่ไหนบ้างเป็นที่สาธารณะ

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    สมควรแล้วล่ะ ผมว่าที่แมคโดนัลออกมาเรียกร้องแบบนี้ คงโดนสาขาแม่ที่ต่างประเทศสั่งมาด้วย เพราะเรื่องแบบนี้ ต่างประเทศเขาไม่มี มีแต่พี่ไทยเราอย่างเดียว เขาก็ยอมไม่ได้หรอกครับ เปิดธุรกิจหวังกำไรเป็นที่ตั้ง ไม่ใช่โรงเจ โรงธรรมที่ไหนจะได้เปิดพื้นที่กันให้ติวหนังสือ ประชุมขายตรงกันเอกเกริกแบบนี้
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    โห ตำรวจ....

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    ผมเห็นด้วยกับ จขกท. ครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เห็นด้วยกับMCครับ เพราะมันไม่ใช่มีแต่พวกที่สอนมานั่งอย่างเดี๋ยว คนอื่นเค้าก็อยากนั้ง เห็นใจMCกับลูกคนอื่นๆจริงเลย

ปล.ไม่เคยกินอะไรในMCนะ(ไม่มีตัง55) แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เห็นด้วยกับMCครับช่วงหลังๆนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้วเมื่อก่อนนี้ไปเมื่อไหร่หมดอารมเลยสั่งของกินมาหาโต๊ะนั่งไม่ค่อยได้เลย
    เจอพวกต่อโต๊ะเห็นว่ามาหลายคนนึกว่าจะสั่งของกินเยอะซะอีกที่ไหนได้กลับเป็นว่านั่งสัมภาษณ์งานขายตรงซะงั้นเซ็งมากเลยเห็นแล้วหงุดหงิดมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 18th December 2012 เมื่อ 18:51
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ร้านแมคโดนัลเป็นสถานที่สาธารณะ เจอประโยคนี้เข้าไปถึงกับเงิบ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    แล้วถ้าเกิดลืมของไว้บนโต๊ะนี่โดนยึดเอาไปเลยหรอ ตายละ

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    โอเค งั้น...พวกเรา!! ไปติวที่ KFC กัน

อะจริงจังหน่อย
    เห็นด้วยกับMcครับ เพราะถ้าคิดในมุมมองของผู้ประกอบการณ์มันก็ทำให้เค้าลำบากใจจริงๆนั่นแหละ
    มานั่งกันจนเต็มแต่ไม่ยอมสั่งอะไรเลย แล้วพอลูกค้าจะมานั่งกินเห็นคนนั่งเต็มก็เปลี่ยนใจไม่กินไปเสียฉิบ แบบนี้ก็แย่เหมือนกันนะ
    God's Right Seat

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    โคตรแหม่งเลย ฮ่าๆ พูดไปได้ สงสัยทำบ่อย

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เอ้า ไปติวกันที่ starbucks ซื้อกาแฟแก้วละเป็นร้อยได้เปล่า พวกที่นั่งใน Mc หนะ
    เพราะว่าในนั้นเขาให้ติวหนังสือ กับเสียบปลั๊กไฟได้
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    สาขาที่ผมไปประจำ(เดินผ่าน) ผมใช้เดินเป็นทางผ่านเพราะมีประตูเชื่อมเฉยๆ บางที ก็ซื้อของเค้านะ ถึงเดินเข้าร้านเค้าไปออกประตูเชื่อม
    แต่พวกที่มาประชุมอะไรกัน ก็เห็นซื้อของเค้ากินกันทั้งนั้น เมื่อก่อนผมก็เรียนพิเศษในแมค + สั่งข้าวมากินกันทุกคนเลยล่ะ คงไม่น่าเกลียดเนอะ

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ผมไปกิน แม็ค แล้วผมก็เลยเห็น พวกติว บางคนติวเฉยๆไม่ซื้ออะไรเลยเหมือนอยู่ๆก็มาแย่งโต๊ะซะงั้น
    รำคาญมากครับประเภทนี้ ไปติวที่ฟุตบาทนู้น~ 555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อยากติวก็ไปติวที่บ้านสิครับ อย่ามาทำให้คนอื่นที่เขาต้องการจะใช้บริการจริงๆ มาทนทุกข์อยู่กับพวกที่นั่งเป็น ชม. แต่สั่งแค่เฟรนซ์ไฟร์ โค้กแก้ว

ผมเคยเข้าไปแล้วร้านเต็มอยู่หนหนึ่ง ไปกับพวกเพื่อนๆพี่ๆผม เห็นพวกที่ติวหนังสือกันอยู่ ประมาน 4-5 โต้ะ ผมเลยเดินไปสั่งอาหารก่อน เผื่อจะมีใครลุกออกจากโต้ะ

แล้วพอสั่งอาหารเสร็จโต้ะยังคงเต็ม ผมเลยเดินมาที่พวกติวหนังสือกับเพื่อนผมเลย มองหน้าด้วยสีหน้าแบบ เข้มมาก แล้วถามว่า

"จะมาแดกไก่ เฟรนซไฟร์ หรือจะมานั่งแดกตัวหนังสือครับ" เท่านั้นล่ะ พวกมันมองหน้ากันเอง รีบเดินออกไปเลย สีหน้า ดูงิดมาก

เห็นใจนะครับ เพราะเพื่อนผมก็มีทำงานร้านแมคกันบ้าง แล้วเห็นลูกค้าพวกนี้ บางรายนั่งทั้งวันเลย แต่สับเวรกันเรียน ผมก็ฟังเพื่อนบ่นมาบ้าง เห็นใจมาก...

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    มาใช้นั่งติวหนังสือ ทำธุรกิจกัน คนจะมาทานอาหารนี่ต้องยืนทานกันรึยังไงครับท่าน
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PassT_T อ่านกระทู้
    โห ตำรวจ....
    ลายเซ็นคุณเจ๋งดีนะครับ 55555 สุดยอดอัจฉริยะแห่งประเทศไทย
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    มันเป็นเรื่องของจิตสำนึกครับ

ลองคิดถึงผู้ประกอบการดูบ้างครับ

ร้านอาหารนะครับ ไม่ใช่ร้านอินเทอร์เน็ต จะได้มานั่งเล่น wifi ฟรี ทั้งวัน โหลดบิท 4share
    ไม่ใช่ที่สำหรับสอนพิเศษหรือโรงเรียนกวดวิชา ถ้าสมมุติว่าลูกค้าเยอะๆ มากๆๆ คนอีกประมาณ 10 กว่าคนจะได้นั่งทานอาหาร ถ้าคนบางกลุ่มไม่จัดกลุ่มนั่งติวครับ

ลองเปิดร้ากาแฟเล็กๆที่มีสวัสดิการครับเครื่องดูสิครับ

แล้วท่านลองนึกดูว่า ท่านก็เล่นเหมือนกัน แต่อีกคนนั่งโหลดบิททอเรนต์ ท่านเองที่ใช้ก็จะได้รับความไม่เป็นธรรมเหมือนกันนะครับ

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    โต็ะที่มีไว้ในเเมค มีไว้ให้คนจะกินข้าวมาดูเล่น ??