ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125

Smile สำหรับน้องๆม.6 หรือ ปวช.ที่สนใจเข้ารับการศึกษาต่อระดับ ป.ตรี ที่ มจพ.

เพื่อเป็น 1 ทางเลือกให้กับคนที่กำลังจะจบการศึกษาในระดับ ม.6 หรือ ปวช. นะครับ

ลองเข้ามาสมัครสอบรอบตรงกันดูนะครับสำหรับคนที่สนใจตอนนี้กำลังเปิดรับสมัครมาสักพักแล้วนะครับ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ยินดีต้อนรับนะครับ

http://www.kmutnb.ac.th/
    CIVIL ENGINEERING

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ว่าจะไปต่อ ป.ตรี ที่ชิคาโก้

ต่อ ป.โท ที่เมืองเช็ก

ต่อ ป.เอก ที่อนุบาลรัศหมี

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ว่าจะสมัครเหมือนกันครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ว่าจะไปต่อ ป.ตรี ที่ชิคาโก้

ต่อ ป.โท ที่เมืองเช็ก

ต่อ ป.เอก ที่อนุบาลรัศหมี
    ถ้าแบบนั้นพาผมไปจีบ เด็ก ป.เอก อนุบาลรัศหมี หน่อยสิครับ 5555 แซวเล่นนะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    ว่าจะสมัครเหมือนกันครับ
    ยินดีต้อนรับครับผม ^^

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อยากไปเหลือเกินแต่รู้ตัวว่าไม่ไหว
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

Biomedical Engineering
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ว่าจะสมัครเหมือนกันครับ ห้องผมคนที่อยากเข้าวิศวะ สมัครกันเยอะเลย
    - รณรงค์งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง -
    - กรุณาตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายในการตอบกระทู้ -
    * กรุณาอ่าน มารยาทและวิธีใช้บอร์ด เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง *

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ผมกำลังสองใจอนาคตระหว่างพระนครเหนือกับลาดกระบัง แล้วก็ธรรมศาสตร์ = =
    Only one thing I want.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ผมมีคำแนะนำส่วนตัวเกี่ยวกับ KMUTNB นะครับถ้าคิดจะเรียน
    1. คณะวิศวะโดยเฉพาะ EE(Electrical Engineer) เเละ ME(Mechanical Engineer) ถ้าเป็นเด็กที่ไม่ได้เรียน ปวชจากข้างในนั้น เข้าได้ยากมาก เพราะสองคณะนี้จะมีเด็กจากเตรียมวิศวะเยอะมาก แถมเข้าไปเจอกดเกรดอีกเพราะวิชาที่เรียนนั้นเด็กข้างในเรียนมาหมดแล้ว เเต่พวกคุณยังไม่ได้เรียน หรือ เรียนมาบ้างเเล้ว พูดตรงๆนะ ตอนก่อนสอบพวกคุณอ่านหนังสือเเทบตาย เเต่เด็กข้างในอ่านบ้าง เที่ยวบ้างเเต่มันก็ทำได้เกือบเต็มกัน (ไม่เจ๋งจริงอาจต้องเรียน 5-6ปี หรือ retry เทอม 1 หรือ 2)
    2. คณะวิศวกรรมศาสตร์ เเละ วิทยาลัยเทคโนโลยีอุตสาหกรรม จะตัดเกรดร่วมกันการตัดเกรดจะใช้การตัดเกรดเเบบอิงกลุ่ม (ของ วทอ อาจารย์จะบอกเเนวข้อสอบบ้าง เเต่ วิศวกรรมศาสตร์ อาจารย์จะบอกว่าคุณจำที่ผมสอนได้หมดคุณได้เต็ม)
    3. วิชาที่เรียนเเทบจะไม่มีคะเเนนเก็บ ส่วนใหญ่จะเป็น กลางภาค 40 ปลายาค 60 หรือ 50-50
    4. ถ้าอยากดึงเกรดให้ไปลงวิชาเลือกกับ คณะครุศาสตร์ เพราะคณะนี้ปล่อยเกรดได้ 3 ได้ 4 กันง่ายๆ
    5. คณะวิทยทยาศาสตร์ประยุกต์ส่วนใหญ่ผู้หญิงเรียนเเทบจะไม่มีผู้ชายเรียนเลย ในทางกลับกัน วทอ เเทบไม่มีผู้หญิงเลย
    6. มีอยู่ปีหนึ่ง เคยนำคณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์ไปตัดเกรดรวม กับ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ผลปรากฎว่า คณะวิทย์ ติด F กระจาย(ตอนนี้เลยไม่มีการเอาคณะวิทย์มาตัดเกรดรวม)
    7. คณะที่เข้าง่ายเเละเรียนง่ายที่สุดคือ ครุศาสตร์ (คณะนี้อาจารย์ใจดี เวลาลงวิชาเลือกกับคณะนี้ อาจารย์จะพยายามปล่อยเกรดให้ได้3ได้4 หมด)
    8. บางครั้งเรามีปัญหาถามเพื่อนบางคนเเต่เขาบอกว่าเขาไม่ได้ เเต่พอคะเเนนสอบออกมามันได้เกือบเต็ม เเนะนำให้เลิกคบมันซะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมมีคำแนะนำส่วนตัวเกี่ยวกับ KMUTNB นะครับถ้าคิดจะเรียน
    1. คณะวิศวะโดยเฉพาะ EE(Electrical Engineer) เเละ ME(Mechanical Engineer) ถ้าเป็นเด็กที่ไม่ได้เรียน ปวชจากข้างในนั้น เข้าได้ยากมาก เพราะสองคณะนี้จะมีเด็กจากเตรียมวิศวะเยอะมาก แถมเข้าไปเจอกดเกรดอีกเพราะวิชาที่เรียนนั้นเด็กข้างในเรียนมาหมดแล้ว เเต่พวกคุณยังไม่ได้เรียน หรือ เรียนมาบ้างเเล้ว พูดตรงๆนะ ตอนก่อนสอบพวกคุณอ่านหนังสือเเทบตาย เเต่เด็กข้างในอ่านบ้าง เที่ยวบ้างเเต่มันก็ทำได้เกือบเต็มกัน (ไม่เจ๋งจริงอาจต้องเรียน 5-6ปี หรือ retry เทอม 1 หรือ 2)
    2. คณะวิศวกรรมศาสตร์ เเละ วิทยาลัยเทคโนโลยีอุตสาหกรรม จะตัดเกรดร่วมกันการตัดเกรดจะใช้การตัดเกรดเเบบอิงกลุ่ม (ของ วทอ อาจารย์จะบอกเเนวข้อสอบบ้าง เเต่ วิศวกรรมศาสตร์ อาจารย์จะบอกว่าคุณจำที่ผมสอนได้หมดคุณได้เต็ม)
    3. วิชาที่เรียนเเทบจะไม่มีคะเเนนเก็บ ส่วนใหญ่จะเป็น กลางภาค 40 ปลายาค 60 หรือ 50-50
    4. ถ้าอยากดึงเกรดให้ไปลงวิชาเลือกกับ คณะครุศาสตร์ เพราะคณะนี้ปล่อยเกรดได้ 3 ได้ 4 กันง่ายๆ
    5. คณะวิทยทยาศาสตร์ประยุกต์ส่วนใหญ่ผู้หญิงเรียนเเทบจะไม่มีผู้ชายเรียนเลย ในทางกลับกัน วทอ เเทบไม่มีผู้หญิงเลย
    6. มีอยู่ปีหนึ่ง เคยนำคณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์ไปตัดเกรดรวม กับ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ผลปรากฎว่า คณะวิทย์ ติด F กระจาย(ตอนนี้เลยไม่มีการเอาคณะวิทย์มาตัดเกรดรวม)
    7. คณะที่เข้าง่ายเเละเรียนง่ายที่สุดคือ ครุศาสตร์ (คณะนี้อาจารย์ใจดี เวลาลงวิชาเลือกกับคณะนี้ อาจารย์จะพยายามปล่อยเกรดให้ได้3ได้4 หมด)
    8. บางครั้งเรามีปัญหาถามเพื่อนบางคนเเต่เขาบอกว่าเขาไม่ได้ เเต่พอคะเเนนสอบออกมามันได้เกือบเต็ม เเนะนำให้เลิกคบมันซะ

แหะๆ ตอนนี้ ผมอยู่ เตรียมวิศวะ สาขาไฟฟ้า ปี 1 ครับ จะบอกว่า ยากจริงครับ ถ้าไม่ัตั้งใจ ตอนนี้ ห้องผมแค่ เทอมเเรก ปีแรก ก็ติดโปร กันบานเลย 55555

"บางครั้งเรามีปัญหาถามเพื่อนบางคนแต่บอกว่าเขาไม่ได้ แต่พอคะแนนสอบออกมามันได้เกือบเต็ม แนะนำให้เลิกคบมันซะ" << อันนี้โหดไปนะ บางที 5555 ผมเป็นคนคล้ายๆ แบบนั้นเลยแหละ บอกว่าทำไม่ได้ แต่คะแนนออกมา ไม่แย่มาก แต่ก็ไม่ถึงกับดีอ่ะครับ ก็มันไม่ได้จริงๆ นี่นาาา 55555

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ผมอยากเข้ามากเลยแล้วภาคสมทบเขารับแตกต่างยังไงกับภาคปกติอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โอ้โหๆๆๆ ผมก็เรียนที่นั่นอยู่น่ะสำหรับใครอยากเข้าก็เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    83
    สำหรับคนที่สนใจจริงๆ หรือคิดว่าจะเข้ามาเรียนที่นี้ ก็พยายามเข้านะครับผมเอาใจช่วย ถ้าเกิดว่ามาจาก ต่างจังหวัดแล้วไม่มีที่พักระหว่างการสอบก็ติดต่อผมได้นะ หลังไมค์ มาได้เลยครับ ยินดีช่วยเสมอครับ^^ จะพาไปเมาให้เละเลย

ก็ตั้งใจและก็ขยันให้มากกว่าตอนเรียน ม 6 หรือ ปวช นะครับ เพราะที่นี้เรียนยากมากๆ นศ โดนรีทาย เป็นพันคนต่อเทอมต่อปีนะครับ ^^ สู้ๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jomemy : 14th January 2013 เมื่อ 22:40

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ woodytalks อ่านกระทู้
    ผมอยากเข้ามากเลยแล้วภาคสมทบเขารับแตกต่างยังไงกับภาคปกติอะครับ
    เรียนกับผู้ใหญ่นะครับ รู้สึกจะเรียนจบเร็วกว่านะ ง่ายหรือยากกว่าอันนี้ไม่แน่ใจ แต่ค่าเทอม แพวกว่านะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diippyjas อ่านกระทู้
    ผมกำลังสองใจอนาคตระหว่างพระนครเหนือกับลาดกระบัง แล้วก็ธรรมศาสตร์ = =
    ครับผม ลองมาสอบดูก่อนได้ครับ จะเลือกเรียนหรือไม่เลือกอันนี้ก็อีกเรื่องนึงครับ แล้วแต่น้องๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    อยากไปเหลือเกินแต่รู้ตัวว่าไม่ไหว
    พยายามเข้านะครับ ^^