ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101

จะซื้อ PS3 ขอคำปรึกษามากๆ เลยคับ

คอมผมมันก็กากซะเหลือเกิน ถ้าจะอัพงบคงบานปลาย ถ้าจะเล่น gta v ออกก็นานเกินรอ แต่ก้อยากเล่น god of war ,uncharted ,the last of us แล้วก้เกม cowboy ของ rockstar

ตอนนี้กำลังจะขายจักรยาน เพราะไม่มีเวลาปั่นเลย ก็เลยจะเอามาซื้อ ps3 slim มาเล่น ดูจากเว็บ nadz ถูกดีครับ คนแนะนำมาเยอะด้วย

แต่ผมงงหลายๆ อย่างมากเลยเกี่ยวกับ ps3 ผมไม่ได้แตะคอนโซลนานมาก ล่าสุดก้ ps2 ประมาณ

แต่จะซื้อนี่ผมงงหลายๆอย่างมากครับ
    มีรหัสเครื่อง แตกต่างกันอย่างไร
    แผ่นเกมมีโซนZ1 2 3 แตกต่างกันอย่างไร
    PSN ??
    500GB/ 320GB คืออะไร

ถ้าผมซื้อตอนนี้ผมอยุ่หอ ตังค์ซื้อทีวีคงไม่มี คงต้องไปเล่น ห้องโถงของหอ เสียบ AV เล่น กลับบ้านถึงจะได้เล่นกับ HDMi T T
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    รอ PS4 ดีกว่าครับ เดือน พฤษจิกา นี้เองนะ ^^

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    รอ PS4 ดีกว่าครับ เดือน พฤษจิกา นี้เองนะ ^^
    รอไม่ไหวละครับ ถ้า ps4 มาราคาคงจะสูงลิ่วเลย ผมมีงบแค่นี้เองครับ ฮ่าๆ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    คอมผมมันก็กากซะเหลือเกิน ถ้าจะอัพงบคงบานปลาย ถ้าจะเล่น gta v ออกก็นานเกินรอ แต่ก้อยากเล่น god of war ,uncharted ,the last of us แล้วก้เกม cowboy ของ rockstar

ตอนนี้กำลังจะขายจักรยาน เพราะไม่มีเวลาปั่นเลย ก็เลยจะเอามาซื้อ ps3 slim มาเล่น ดูจากเว็บ nadz ถูกดีครับ คนแนะนำมาเยอะด้วย

แต่ผมงงหลายๆ อย่างมากเลยเกี่ยวกับ ps3 ผมไม่ได้แตะคอนโซลนานมาก ล่าสุดก้ ps2 ประมาณ

แต่จะซื้อนี่ผมงงหลายๆอย่างมากครับ
    มีรหัสเครื่อง แตกต่างกันอย่างไร
    แผ่นเกมมีโซนZ1 2 3 แตกต่างกันอย่างไร
    PSN ??
    500GB/ 320GB คืออะไร

ถ้าผมซื้อตอนนี้ผมอยุ่หอ ตังค์ซื้อทีวีคงไม่มี คงต้องไปเล่น ห้องโถงของหอ เสียบ AV เล่น กลับบ้านถึงจะได้เล่นกับ HDMi T T

รหัสเครื่องก็คือรหสัเครื่องครับ เหมือน ตั้งชื่อให้เครื่องนั้นละ จะได้รู้เวลาส่งซ่อม

โซน 1 อังกฤษ ภาษาอังกฤษล้วน Sever อยู่ แถวยุโรปเมกา
    โซน 2 ญี่ปุ่น ล้วน sever อยู่ญี่ปุ่น
    โซน 3 MIX sever แถวนี้

ซื้อ โซนไหลออนไล ได้แค่โซนนั้น ออน ข้ามไม่ได้ เพราะงั้น ซื้อ ดู เพื่อนดีๆ ถ้าพี่ไทยส่วยใหญ่ หน้าจะ โซน 3 ออนไล โซน 1 เก็บสะสมเพราะกล่องบางอันสวยดี

PSN ก็เหมือ app store

500/320 คือ ฮาดดิส 320 นี้ ก็ เยอะ เกินไป แล้ว จริงๆ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เออ อีก อย่าง โซน เครื่อง มีผลกับ หนัง แผ่น บรูเร นะครับ ส่วน เกม ซื้อ โซนไหน มา เล่นได้หมด แต่ภาษาในเกม กับ sever เวลาออน ไลก้ตามนั้น
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เพิ่มเติมจากคุณ kevinmitnick

บางเกมก็ไม่มีล๊อคโซน ซื้อแผ่้นโซนไหนมาก็เล่นกันได้หมด

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    Zone 1 อเมริกา [E]
    Zone 2 ยุโรป [E]
    Zone 2 ญี่ปุ่น [J]
    Zone 3 เอเซีย [E/J]
    Zone 3 เกาหลี [E/?] ? ไม่รู้ว่าเป็น ญี่ปุ่น หรือ เกาหลี
    Zone 4 ออสเตเรีย [E]

320GB / 500GB คือ HDD ในเครื่อง เอาไว้เก็บ Save โดยหลัก สามารถโหลด Demo กับ Full Game ผ่าน PSN ได้

ถ้าเป็น PS3 Super Slim มีแต่ 250GB / 500GB

ส่วนตัวผม Zone ไหนก็ได้ขอเป็น ภาษาอังกฤษ เป็นพอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 23rd September 2013 เมื่อ 19:57
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64