ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1

Daddy & Me เกมSaint row Versionเก๋าในGame Flash(เล่นได้ผ่านPCไม่ผ่านเว็ป)[Link Mediafire/3.32MB]

Daddy & Me

Video

Credit:www.shmehao.com

Pass:kunnaja4480@JKG

โหลดไปแล้วช่วยกล่าวขอบคุณด้วยนะครับ
    ปัญหานี้หลายท่านคงประสบพบเจอกันเยอะวันนี้เลยเอาปัญหา + วิธีแก้ (อย่างปลอดภัย) มาฝากกันครับ

มาดูที่ปัญหากันก่อนเลยนะครับ!

ก่อนอื่นเข้าไปที่ลิ้งค์นี้ครับ:
    Click Here!!

แล้วเอาเมาส์ไปชี้ที่ Split & Encrypted Archives

จะได้รายละเอียดดังนี้:

Split & Encrypted Archives

Special archives are normal archive files, such as ZIP or RAR files, that are encrypted, password protected, or span multiple
    volumes (i.e. are split into pieces). Free customers may share special archives no more than 10 times per file per week.
    Premium customers may share special archives, including archives over 200MB, as long as you have Content Distribution
    bandwidth. Premium memberships do not allow you to download special archives from non-premium users once they have
    reached the weekly limit.

แปลได้คร่าวๆดังนี้ :

สำหรับ ID ฟรี ที่ไม่ได้จ่ายตังค์ จะสามารถแจกจ่ายไฟล์ที่แบ่งเป็นสว่นๆ (เช่น RAR, ZIP เป็นต้น) ได้แค่ 10 ครั้งต่อ 1 ไฟล์ต่อ 1 สัปดาห์ และสำหรับ ID ที่จ่ายตังค์
    จะแจกเท่าไหร่ก็ได้แต่ต้องมี Bandwidth ตามแต่ละ ID พอที่จะแจก และ ID แบบ Premium (ที่ต้องจ่ายตังค์) จะไม่สามารถดาว์นโหลดไฟล์ที่เกินลิมิตตามข้างต้นของ ID ฟรีได้

สรุปคือ ไม่สามารถแจกจ่ายไฟล์ RAR ได้เกิน 10 ครั้งต่อไฟล์ต่อสัปดาห์นั่นเอง....

ต่อไปมาถึงเวลา (วิธีแก้นะครับ)

1. ให้สมาชิกทุกท่านทำการสมัครสมาชิก Mediafire ก่อนครับ
    2. เมื่อผ่านการยืนยัน E-Mail แล้ว ให้ทำการ Log in เข้า Mediafire
    3. ไปกดลิงค์ ep. ที่ต้องการ จะขึ้นไฟล์ 3 Parts ที่เราโหลดกันตามปกติครับ
    4. กดที่รูปฟันเฟือง (Open action menu)(ตรงช่องไฟล์ที่เราจะโหลดด้านขวา)
    5. เลือก "Save to My Files" แล้วกดเซฟครับ
    6. กดเมนู My Files ที่ด้านบนครับ จะเจอไฟล์ที่เราเพิ่งกดเซฟไปเมื่อกี้
    7. จากนั้นก็กดดาวน์โหลดได้ตามปกติครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อีกอันนะครับ อันนี่เป็นวิธีที่โหลดแบบไฟล์เดียวนะครับผมลองทำดู ลองดูกันนะครับถ้าเกิดไม่ได้ก็คุยกันอีกที

(เพิ่มเติม) สำหรับไฟล์ที่ ผู้โพส ไส่รหัสไว้ ยังคงไม่สามารถโหลดได้นะครับ

-ขอย้ำไว้ก่อนว่าห้ามกดโหลด จนกว่าจะ Add to my file จนครบนะครับ

-ถ้าเผลอกดโดน บล๊อคซะแล้ว

ให้กดไฟล์อื่นที่ยังไม่โดนบล๊อคจนกว่าจะมีให้ใส่รหัสภาพแล้วค่อย ไปกดไฟล์ที่โดนบล๊อคแล้ว add file ครับ

( แนะนำไห้ add to my file ให้ครบก่อนนะครับ)
    1.กด add to my file

2.Download

ถ้าจะโหลดแบบไฟล์ที่ผู้อัพติดพาสไว้ยังไม่สามารถแก้ตอนโดน บล๊อคได้แต่วิธีนี่เป็นวิธีกันไม่ไห้โดนบล๊อค

1.กดไส่รหัสไฟลไห้เรียบร้อย(ต้องยังไม่โดนบล๊อคเท่านั้น)
    2.กด copy address.

3.วาง copy address. แล้วกด Ok

4.กด download later (ก๊อปมาว่างไห้หมดก่อนนะครับแล้วค่อยโหลดทีเดียว)

CREDITวิธีแก้Mediafire:Ubon Service
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunnaja4480 : 1st March 2013 เมื่อ 17:58

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ขอบคุณสำหรับเกมดีๆครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ddc[TH] อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับเกมดีๆครับ
    ขอบคุณเช่นกันครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไฟล์เสียป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    เจิมให้ครับ
    My Center Petchz@JKG
    Everything i do... "it has no value ?"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ไฟล์เสียแล้ว Archive is Encrypted or Password Protected

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ManKP อ่านกระทู้
    ไฟล์เสียแล้ว Archive is Encrypted or Password Protected
    ลองโหลดใหม่พรุ่งนี้ดูครับ ถ้าโหลดไม่ได้จะทำการลงลิ้งค์ใหม่ให้เสริมทางเลือกอื่นกับลงวิธีแก้ถ้าอยากโหลดของMediafire
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunnaja4480 : 26th January 2013 เมื่อ 21:34

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mayazen555 อ่านกระทู้
    เจิมให้ครับ
    ขอบคุณครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ball123005 อ่านกระทู้
    ไฟล์เสียป่าวครับ
    ไม่เสียนะครับ ขอถ่ายแค่ตัวเว็ปโหลดนะครับ เพราะถ้ากดโหลดCaptureไม่ทันจริงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MyAngel อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ขอบคุณเช่นกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    ขออนุญาติัดันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    น่าจะมีภาพ ......
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ukzeroooo อ่านกระทู้
    น่าจะมีภาพ ......
    เกมแฟลชไฟล์เล็กๆ สนุกดีนะครับ ถ้าอยากเห็นภาพว่าเป็นยังไง ดูคลิปนี้เลยนะครับ