ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

รวมข้อมูลจัดหนักและภาพชุดแรกของ Watch_Dogs 2

รวมข้อมูลจัดหนักและภาพชุดแรกของ Watch_Dogs 2

หลายคนอาจจะพลาดช่วงเปิดตัวของ Watch_Dogs 2 กันไป วันนี้เราก็เลยรวมข้อมูลทุกอย่างชุดแรกที่ Ubisoft เผยในช่วงเปิดตัวเกมเมื่อคืนวานมาไว้ในชุดเดียวกันเสียเลย มีอะไรที่ควรจะรู้ใน Watch_Dogs 2 บ้างไปดูกัน

Watch_Dogs 2
    จะตั้งอยู่ในเมืองซานฟรานซิสโกเขตท่าเรือ ซึ่งเป็นเมืองล่าสุดที่นำเสนอระบบ ctOS 2.0 ระบบปฏิบัติการเวอร์ชั่นล่าสุดที่คอยควบคุมโครงสร้างพื้นฐานของเมือง แต่ถ้าอยู่ในมือคนผิด มันก็สามารถเป็นอุปกรณ์ทืี่ควบคุม ดัดแปลงชีวิตธรรมดาของคนทั่วไปได้เช่นกัน

เราจะได้เล่นเป็น Marcus Holloway ชายผิวสีที่จะเป็นตัวละครหลักในภาคนี้ เขาเป็นแฮคเกอร์หนุ่มผู้เฉลียวฉลาดที่อยู่ๆ ก็ถูก ctOS 2.0 ทำนายว่าเขาก่ออาชญากรรมที่เขาไม่ได้กระทำ ทำให้เขาตัดสินใจลุกขึ้นมาทำลาย ctOS 2.0 และล่าทุกคนที่มีส่วนกับระบบ ctOS 2.0 นี้ ตัวเกมในภาคนี้จะเปิดกว้างด้านระบบการแฮคมากกว่าภาคแรก เพราะครั้งนี้เราสามารถแฮคใครอะไรที่ไหนก็ได้! อาทิรถ, โดรน, หุ่นยนต์รักษาความปลอดภัย, รถเครน และอีกมากมาย

การทำภารกิจในภาคนี้ก็จะซับซ้อนและหลากหลายกว่าที่เคย จะบู๊แหลกแหกสะบั้นฆ่ามันทุกคน ลอบเร้นเก็บทีละคนหนึ่งต่อหนึ่ง หรือจะแฮคฝ่าไปเลยทั้งภารกิจก็ยังได้ด้วยการอาศัยความสามารถแฮคหลายๆอย่างของเรา แต่ถ้าเป็นสายแอ็คชั่น ในภาคนี้จะมีตัวเลือกเสริมให้มาด้วยว่าจะฆ่าศัตรูตรงหน้าหรือไม่ ด้วยปืน Taser ที่เราสามารถเข้าไปยิงศัตรูในระยะประชิดแล้วช็อตมันได้ โลกของเกมจะเปิดกว้างกว่าที่เคยแน่นอน

ของเล่นและความสามารถของ Marcus ก็จะมีเยอะขึ้น โดย Marcus จะสามารถใช้รถ RC Car หรือโดรนเข้าไปช่วยทำภารกิจให้เขาได้ การแฮคคนแต่ละคนก็ยังทำให้หลากหลายมากขึ้น เราสามารถแฮคคนๆนั้นให้ตำรวจมาจับเขาได้ แฮคเพื่อล่อความสนใจเขาได้ หรือจะแฮคเพื่อโจมตีคนๆนั้นก็ยังทำได้เช่นกัน แถมไม่จำเป็นต้องแฮคทีละคนแบบภาคแรกด้วย เราสามารถแฮคหลายๆคนในเวลาเดียวกันได้เลย ตัว Marcus ยังสามารถใช้เครื่อง 3D Print ของเขาทำการปริ้นอาวุธมาเป็นสามมิติใช้ได้จริงได้ด้วย จะปริ้นปืนพกธรรมดายันเครื่องยิงระเบิดทำได้หมดครับ ผู้เล่นจะสามารถเลือกสไตล์การเล่นได้ตามใจตัวเองเลย

ส่วนของเก่าที่หลายๆคนบ่นในเกมก็ยังถูกปรับปรุงให้ดีขึ้น ตลอด 2 ปีที่ผ่านมาทาง Ubisoft ได้แอบเก็บข้อมูลเกี่ยวกับตัวเกม Watch_Dogs ภาคแรกและฟังเสียงแฟนๆ มาตลอด ซึ่งในภาคนี้ทาง Ubisoft ได้ปรับปรุงระบบการขับรถใหม่ให้ลื่นไหนและตอบสนองได้ดีขึ้นกว่าภาคแรก และตัวเกมจะยังนำโลกแห่งการแฮคมาเป็นศูนย์กลางกว่าเดิม นำเสนอตัวละครที่มีความลึกมากขึ้นกว่าที่มี แฟนๆ ภาคแรกได้เล่นภาคนี้จะต้องชอบแน่นอน

ระบบ Multiplayer ภาคนี้ยังลื่นไหลกว่าเดิมมากๆ เมื่อเราเข้าไปในเกม เราจะสามารถเล่นเกมร่วมกับเพื่อนได้โดยไม่จำเป็นต้องสร้างห้องหรืออะไรทั้งนั้น ทั้งคู่สามารถเล่นใน Singleplayer แล้วเจอหน้ากันในโลกของเกมได้เลย จะไปทำภารกิจด้วยกัน หรือจะเล่นมินิเกมแปลกๆ บ้าๆไปด้วยกันทำได้หมดครับ รายละเอียดส่วนนี้จะเปิดตัวเต็มๆอีกทีในงาน E3 2016

“ทีมสร้างสรรค์ของเราก็กำลังตั้งใจทำงานกันสุดๆ เพื่อมอบประสบการณ์ WATCH_DOGS ที่แท้จริงให้กับทุกคน” Dominic Guay โปรดิวเซอร์เกมจาก Ubisoft Montreal เผยกับเรา “ใน Watch_Dogs 2 เราตื่นเต้นกันมากๆ ที่จะได้มอบเนื้อหาเกมที่น่าสนใจ กับตัวละครใหม่ที่จะอยู่ในใจทุกคนผู้นำเสนอระบบแฮคที่ลึกล้ำและหลากหลายมากกว่าที่เคย รวมไปถึงอาวุธ ยุทโธปกรณ์ให้เลือกสรรมากมาย พร้อมระบบ Multiplayer ที่ลื่นไหลมากกว่าที่เคยมีมาซึ่งจะดึงดูดทั้งผู้เล่นหน้าเก่าที่เป็นแฟนๆเกมและหน้าใหม่ได้เป็นอย่างดีแน่นอน”

นอกจากตัวเกมหลักเวอร์ชั่นธรรมดาและ Gold Edition ที่รวม Season Pass แล้ว ชาวเอเชียอย่างพวกเรายังสามารถหาซื้อแพ็คเก็ตเหล่านี้ได้ตามร้านขายเกมแถวบ้านคุณทั้งในรูปแบบกล่อง Retail และ Digital อาทิบน Uplay ด้วย

Deluxe Edition : จะประกอบไปด้วยตัวเกมหลัก, ปลอกแขนพิเศษ, แผนที่เมืองซานฟรานซิสโก, ภาพพิมพ์ และ Deluxe Pack ชุดปรับแต่งตัวละครมากมายสำหรับผู้ที่สั่งซื้อเกมในเวอร์ชั่น Deluxe นี้

San Francisco Edition : จะประกอบไปด้วยเกมหลัก, ชุด Deluxe Pack, DLC Zodiac Killer ฟิกเกอร์ตัวละคร Marcus, สติ๊กเกอร์ธีมเมืองซานฟรานซิสโก ภาพพิมพ์ และแผนที่เมืองซานฟรานซิสโก

นอกจากนี้พิเศษสำหรับแฟนๆเกม Watch_Dogs 2 ทุกคน ท่านยังสามารถสั่งซื้อเกมได้อีกสองรูปแบบผ่าน Uplay Shop Wrench Junior Robot Collector’s Pack และ The return of DedSec Collector’s Case

The return of DedSec Collector’s Case : จะรวมเกมในแบบ Gold Edition เข้ากับของสะสมอื่นๆ ตั้่งแต่ผ้าพันคอและหมวกของจริงลอกมาจากที่ Marcus ใส่, ฟิกเกอร์ Marcus สไตล์ Dedsec พิเศษ และหนังสือ Artboot 64 หน้า

Wrench Junior Robot Collector’s Pack : จะได้ตัวเกมแบบ Gold Edition และหุ่นยนต์ Wrench Junior ของจริงขนาด 20 เซนติเมตรด้วย ซึ่งเราสามารถควบคุมมันได้ผ่านอุปกรณ์ iOS และ Android

สั่งซื้อล่วงหน้าวันนี้รับไปเลย Zodiac Pack DLC ภารกิจที่จะให้เราออกตามล่านักฆ่าที่ลอกเลียนแบบ Zodiac Killer ตัวจริงด้วยการฆ่าคนแล้วส่งรหัสอะไรบางอย่างให้กับตำรวจ เราจะต้องถอดรหัสที่ว่านี้และตามหานักฆ่าตัวจริงให้ได้! แล้วรับชุด Outfit ใหม่มาใส่เท่โชว์เพื่อนได้เลย

ตัวเกมจะวางจำหน่ายวันที่ 15 พฤษจิกายน 2016 บน PC,PS4 และ XBOX ONE ใครสนใจสามารถไปติดตามข้อมูลเกม Watch_Dogs 2 และเกมอื่นๆของ Ubisoft ได้ที่

http://www.facebook.com/UbisoftSEA

http://www.youtube.com/UbisoftSEA

Credit: http://www.juropy.com/2016/06/รวมข้อมูลจัดหนักและภาพ/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 11th June 2016 เมื่อ 15:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    คนที่บ่นว่า Downgrade เนี่ย จะมีสักกี่คนที่เล่นบน PC ปรับเกมได้สูงสุดแล้วเล่นเกิน 60 เฟรม

(30 เฟรมแบบนิ่ง ๆ ก็ได้ แต่ต้องปรับภาพสูงสุดนะ)

แต่ถ้าเล่นบน Consoleก็หัวเสียเหมือนกัน แต่คงหัวเสียน้อยกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 11th June 2016 เมื่อ 16:25

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    คนที่บ่นว่า Downgrade เนี่ย จะมีสักกี่คนที่เล่นบน PC ปรับเกมได้สูงสุดแล้วเล่นเกิน 60 เฟรม

(30 เฟรมแบบนิ่ง ๆ ก็ได้ แต่ต้องปรับภาพสูงสุดนะ)

แต่ถ้าเล่นบน Consoleก็หัวเสียเหมือนกัน แต่คงหัวเสียน้อยกว่า
    คอมสุดไม่ไหววันหน้าก็ยังอัพได้ แต่เกมซื้อมาห่วยแล้วห่วยเลยนะครับ
    อย่างสมัยก่อน Crysis 1, GTA 4 ออกใหม่ๆ ผมก็เล่นทั้งที่ปรับ low อยู่มาวันนึงได้อัพคอมก็ฟินกับเกมเดิมๆขึ้นมาได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้

เงินน่ะมี แต่...
    ประเด็นคือ ถ้าจะ Downgrade แล้วจะโม้ว่าภาพสวยทำไมตั้งแต่แรก เพื่อ?
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66

Downgrade ลงไม่เท่าไรแต่ใช้สเปคสูงเกินจำเป็นในขณะที่ถ้าเทียบกับ GTA 5 ภาพสวยกว่าเกมเพลย์ดีกว่า แต่กลับใช้สเปคไม่สูงมาก
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    จะ Downgrade หรือไม่ไม่ใช่ปัญหาครับขอแค่อย่าโฆษณาเกินจริงกับทำเกมให้ตรงกับตอนที่ปล่อยตัวอย่างออกมาก็พอค่ายนี้ โครตจะขี้โม้เลย - -

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    GTA 6 เตรียมอัด

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ภาพพอๆกับGTA V ถ้ายังดาวเกรดอีกก็คิดเอานะ 5555

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมก็บ่นนะครับเรื่อง Downgrade ถึงผมจะไม่ได้เล่นเกมนี้
    เเต่มุมมองของผมคือ มันโม้เกินไป เเล้วผลที่ได้ ผิดกันมากกกก
    ถ้าลดลงนิดหน่อยมันก็ปรกติ คือมันเหมือนคนโกหก ผมเลยไม่ชอบ
    เหมือนเลย์เจอเเต่ลม ซึ่งภาคนี้เขาก็ไม่โม้เวอร์เหมือนภาคที่เเล้วนะ
    ก็เเล้วเเต่คนชอบ เหมือนบางเกมคนบอกบัคเยอะ ผมก็ซื้อมาเล่น เพราะชอบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NNP9MR : 12th June 2016 เมื่อ 13:24

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เรื่องเลย์อะ เขาไม่ได้ต้องการจะหลอกหรือโกง นะ แต่ที่ต้องไส่ลม ทำให้พอง เพื่อกัน แผ่นแตก ลองหาข้อมูลดูได้ คิดว่าหลายๆคนรก็น่าจะรู้อยู่แล้วนะ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FAST อ่านกระทู้
    เรื่องเลย์อะ เขาไม่ได้ต้องการจะหลอกหรือโกง นะ แต่ที่ต้องไส่ลม ทำให้พอง เพื่อกัน แผ่นแตก ลองหาข้อมูลดูได้ คิดว่าหลายๆคนรก็น่าจะรู้อยู่แล้วนะ
    ที่คุณพูดก็ถูกครับ เเต่เราเเค่เปรียบเปรย เเค่ยกตัวอย่างมาอ้างอิง ซึ่งมันจะเห็นภาพได้ง่ายกว่า (อ้างอิงโดยประมาณ)
    เอาเป็นว่าตอน โฆษณาเปิดมาเต็มห่อ เถล้นถ้วยเเกง พอซื้อมาเเกะ ได้ล้นเเค่ถ้วยน้ำพริก เจอเเต่ลม (ซึ่งพวกผมหรือคนอื่นๆก็พูดกัน เเค่พูดถึง) หรือเเซวกันก่อนเปิด จับห่อขนมใว้เเน่นๆเดียวลมตีหน้าหลุดมือ
    เเล้วพวก Best Vines ก็เคยทำล่อเลียน เปิดถุงขนมอย่างพวกประมาณเลย์นี้ เเล้วลมตีหน้าจนปากอ้า มันก้เเค่อ้างอิง
    ร้านอาหารบางร้าน แปะรายการอาหารซะอย่างหรู เป็นตัวอย่างพอสั่งมาไม่เป็นอย่างรูปเเถม ได้น้อยกว่าอีก (มันก็เเค่อ้างอิง) ซึ่งผมสามารถเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นก็ได้ เเต่คิดไม่ทัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NNP9MR : 13th June 2016 เมื่อ 10:06

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    ถึงคอมผมมันจะปรับสุดไม่ได้ แต่มันก็คือการหลอกลวงชนิดหนึ่งนะครับ ขายของแบบนี้ไม่ยุติธรรมอยู่ดี หวังว่าจะทำตามที่พูดไว้นะครับ Ubisoft
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ค่ายอื่นไม่เห็นจะเป็นเลย บางค่ายดาวน์เกรด แต่ภาพโคตรสวย แต่เกมค่ายนี้ ดาวน์คือ ดาวน์เลย ภาคแรกแหม๋ อลังการงานสร้าง พอออกจริงหายไป 50 % ค่ายอื่นเขาดาวน์ไป 20 เผลอๆ น้อยกว่า

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ใครจะว่าอะไรฉันไม่เเคร์ ฉันะเล่นจะทำไม ใครที่ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่น ง่ะง่ายๆ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ใครจะด่าค่ายนี้ยังไงก็ไม่รู้น ยังไงก็จะพรีออเดอร์
    เพราะตื่งค่ายนี้มาก 55555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    เรื่อง กราฟฟิก ระบบเกม

จะเป็นไปตามที่บอกหรือป่าว ที่น่าสนใจคือระบบ Mutiplayer มาแนวเดียวกับ GTA V ด้วย เจอหลายๆคนในเซิฟ ช่วยกันทำ ภารกิจ ทำอะไรฮาๆ เหมือน GTA V

ขอระบบมันจริงไว้ก่อน downgrade รอ demo มาค่อยว่ากันอีกที กลัวจะโม้เกินจริง

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    Trailer อย่างเทพ ดูเผินๆนึกว่า ภาพถ่ายจริงๆ สวยมาก

ส่วนเกมออกมาจริงๆจะเป็นยังไงมารอดูกัน แต่ยังไงผมก็ว่าภาพไม่สวยเกิน uncharted 4 อ่ะ 555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ทำไมplotคุ้นๆ เหมือนเคยดูหนังเรื่องนึงที่มีอุปกรณ์ที่สามารถพยากรณ์อาชญากรรมที่กำลังจะเกิดขึ้น เพื่อให้เจ้าหน้าที่ไปขัดขวางไว้ได้อย่างทันท่วงที แล้วด้วยเทคนิคบางอย่างของตัวร้าย ทำให้ตัวเองโดนหมายหัว แต่ตัวเอกก็ดิ้นรนจนทำให้ทุกอย่างจบลงได้

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ฮา พวกที่เข้ามาด่า Ubisoft 5555555555555 คนไทยนี่มันคนไทยจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    VDO ในกระทู้เป็น Cinematic
    อันนี้เป็นตัว Gameplay ภาพไม่ได้สวยขนาดนั้น เดี๋ยวจะหาว่าโฆษาเกินจริงอีก 555555

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ภาคนี้น่าสนใจขึ้นนะครับเหมือนเขาจะเจ็บจากภาคแรกมาแล้ว คงจะพัฒนาให้ดีขึ้น

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    CoOp นี้มันรวมถึง CoOp เนื้อเรื่องด้วยป่ะนิ?

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ดาว์เกรดหรือไม่ ยังไงนี้ก็เป็นเกมส์ที่มีโมชั่นสวยที่สุดที่ผมเลยเห็นมาเลย เกมส์จริงคงจะเคลื่อนไหวได้แบบนี้ แค่นั้นก็ฟินแล้ว ส่วนตัวนะ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    #ฉันจะเล่น
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ใจเย็นเพ่ เกมส์ยังไม่ออกอีกตั้งนาน ใจเย็นๆ มามุขเดิมอีกละ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

Tags for this Thread