ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231

หาคนเล่น Wakfu Online [sia] ครับผม!!

ผมเห็นว่าคนไทยเล่นน้อยมาก นาน ๆ ผมจะเจอเกมดี ๆ สักเกม เกมนี้เป็นแบบเกมแนวแท็คติกนะครับ แต่ระบบเยอะมาก และระเอียดจริง ๆ ไม่มีการขายของให้กับ NPC มีแต่ผู้เล่นขายกับผู้เล่นเองและ มีเครื่อง 'ปั้มเงิน' ภายในเกมด้วย(ใช้แร่ในการคาร์ฟเงิน)

เมื่อปีสองปีก่อนผมเคยเห็นคอนเซ็ปอาร์ตเกมนี้ใน www.deviantart.com นะครับ แต่ก็ไม่นึกว่าจะทำออกมาเป็นเกมแล้วจริง ๆ (เปิดมาปีนึงหรือยังไม่ถึงปีไม่แน่ใจ) แถมเกมนี้มีตั้ง สิบกว่าอาชีพให้เลือกเล่น แล้วแต่ล่ะอาชีพก็จะมีสกิลของแต่ละธาตุไม่เหมือนกัน เรียกได้ว่าจะเล่นตัวไหนสายอะไรหรือจะสายผสมก็ได้หมดเลยครับ และแต่ละตัวก็มีจุดเด่นที่แตกต่างกันไม่ซ้ำแบบด้วย เพราะงั้นแท็คติกการเล่นจึงสนุกแบบที่หาไม่ได้ในไทยเลย

ตัวผมชื่อ : Hunkz
    เผ่า : Sacrier (LVL. 29)
    สายธาตุ : ไฟ
    ผ่าย,ประเทศ [Nation] : Brakmar (เศรฐษกิจของแต่ละประเทศ สงคราม การเมือง จะขึ้นอยู่กับตัวผู้เล่นทุกคน และเราสามารถโหวตผู้เล่นที่มีค่า Citizen Point สูงสุดให้เป็น'นายก'ในแต่ละประเทศได้ โดยใช้สิทย์ธิการเป็นพลเมือง รายละเอียดตามลิ้งค์ด้านล่างครับ)
    เซิฟเวอร์ : Phearis

ตอนนี้อยากมาแนะนำและหาเพื่อนเล่นมากครับ คนไทยหายากมากแต่ก็เจอบ้างประปรายอยู่เมืองเกิด อยากหาเพื่อนช่วยลงดัน ทำเควส ล่าบอสกันหน่อยครับกิกิ มอนโหด เกมนี้เล่นยากพอสมควรนะครับ ระเอียดทุกอย่างแม้กระทั่งเควส(ยากส์)

ส่วนระบบที่ว่าระเอียดมีอะไรบ้างสำหรับใครที่สนใจลองเข้าไปอ่านข้อมูลได้ได้ในนี้ครับ และยังมีข้อมูลแต่ละอาชีพให้ได้ตัดสินใจเล่นกันด้วย ^^

Link : http://www.itinmod.com/game-zone/wha...sic-game-guide

ปล: อันนี้เซิฟ SIA นะครับ มีแพชภาษาไทยอัพแล้ว แต่ เหมือนจะแปลมาแบบจับใจความไม่ค่อยได้ เพราะงั้น ใครที่มีความรู้ EN พออ่านออกแปลได้บ้างก็แนะนำให้เล่นเป็นภาษา EN จะดีกว่านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunkacer : 8th May 2014 เมื่อ 01:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ: