ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 201

เรื่องการเรียนการศึกษาในประเทศไทย

-ระบายนะครับ(ค.ห.ส่วนตัว)บางโรงเรียนอาจไม่เป็นแบบนี้ก็ได้ไม่ว่ากันนะครับแต่โรงเรียนผมเป็นแบบนี้
    -ผมนั่งคิดไปมาก็ไม่แปลกใจว่าทำไมการศึกษาไทยถึงอยู่อันดับ 8

1.การเข้าเรียน เข้า7.50-8.00 จะบ้าตายเด็กจะเอาเวลาไหนไปพักผ่อน รวมถึงเด็กบางคนเรียนติวเตอร์อีก อีกทั้งยังต้องมีปัญหารถติดอีกเพราะงานผู้ใหญ่เข้า8-9โมงกันจริงไหม

2.ในคาบเรียนแต่ละวันครูบางคนไม่เข้าสอน เด็กก็เล่นกัน(งั้นเอาชั่วโมงนี้ไปอยู่บ้านไม่ดีกว่าหรอ)

3.จากข้อที่ 2 ในเมื่อครูบางคนไม่เข้าสอนเพราะติดภารกิจ ทำไมไม่เอาครูที่จบคณะสาขาเดียวกันมาสอน(บอกว่าสอนไม่ได้สอนได้แต่ประถม-ม.ต้น สอนไม่เก่ง)ซึ่งก็ต้องเริ่มจากการรับสมัครครูเข้าสอนในโรงเรียนแล้วว่ารับครูที่ดีหรือไม่

4.จากข้อที่ 3 ในเมื่อครูสอนไม่รู้เรื่องเด็กก็แห่ไปติวเตอร์กัน ซึ่งไอเนื้อหาจากครูที่สอนในโรงเรียนเกือบไม่ได้ใช้ งั้นเอามาสอนทำไม เสียเวลาทั้งเด็กทั้งครู

5.จากข้อที่ 4 ได้คำตอบมาว่าครูที่โรงเรียนสอนเรื่องวินัย ไม่ได้สอนแค่การเรียนอย่างเดียว จึงทำให้เด็กต้องมาโรงเรียน(นี้แหละข้ออ้าง )

6.การศึกษาไทยเรียน เรียน เรียน เรียนเข้าไป แข่งกันใครได้ที่1 ที่2 ถามเรียนพิเศษไหมแก ตอบเรียน เลิก2ทุ่มทุกวัน อยากสอบเข้าคณะ...ให้ได้

7.จากข้อที่6 ส่วนใหญ่เพื่อนที่มันอยากเข้าคณะดีๆ เพราะมันอยากรวย อยากมีชีวิตสุขสบาย ไม่อยากลำบาก เรียนอยู่นั่นแหละ แล้วจะหาประสบการณ์ชีวิตได้ไหมเนี่ย

ทั้งหมดนี้ทำให้ผมคิดว่าในปัจจุบันมีแต่ค่านิยมเรียนเก่ง/แข่งขัน/รวยก่อนตายทั้งนั้น น่าจะมีประดิษฐ์ คิดค้นอะไรแบบนี้บ้างเนอะ ผมก็หนีไม่พ้นไอค่านิยมบ้าๆนี่เหมือนกันนอกจากไปตายแล้วเกิดไหม55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย START : 21st August 2014 เมื่อ 21:29

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ: