ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214

Angry เหนื่อยครับ อยากระบาย

สวัสดีครับ ไม่มีอะไรมากครับ ผมแค่อยากมาระบายเกี่ยวกับชีวิตในมหาลัยครับ ผมเรียนอยู่ปี 1 คณะเภสัช ที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในภาคอีสานครับ

แล้วไอ่ตอนเข้าครับ ผมก็ไม่ได้อยากเข้าเท่าไหร่หรอกครับ แต่เข้าให้พ่อกับแม่ แล้วก็เพื่ออนาคตตัวเองด้วยครับ แล้วที่ผมจะมาระบายก็คือเรื่องการเรียนกิจกรรมครับ

คือผมคิดว่าบางทีกิจกรรมมันก็เยอะเกินไปครับ คือทำทั้งปีเลย ว่างแค่ช่วงสอบ กลับสี่ห้าทุ่มทุกวัน(เหนื่อย) แบบผมไม่ได้ไม่ชอบทำกรรมกรรมนะครับ มีอะไรผมก็ไปช่วยๆเพื่อน

แต่ผมคิดว่าบางกิจกรรมคือไม่รู้จะทำไปทำไมครับ อย่างเช่นซ้อมแสตนด์ไปประกวดเนี่ย ทำไปทำไม ทำแล้วเราได้อะไร

ครั้งหนึ่งพี่เค้าเคยพูดว่า"ถ้าจะเหนื่อยก็เหนื่อยด้วยกัน" นี่แหละครับผมก็เลยตั้งคำถามว่าเหนื่อไปทำไม ได้รุ่นแล้วได้อะไรงี้

ก่อนหน้านั้นมีกิจกรรมจัดค่ายให้น้องครับ คืออันนี้ผมรู้สึกว่าเราได้ให้น้องเค้าครับ ได้เห็นน้องเค้ามีความสุข ได้เห็นน้องเค้าค้นหาตัวเอง แต่ไอ่ที่ซ้อมแสตนด์นี่ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ

ส่วนเรื่องการเรียนครับ วิชาคณะนี่ยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ซึ่งคณะผมจะใช้เคมีเป็นหลักครับซึ่งผมนี่เกลียดเคมีเข้าเส้นเลยครับ ซึ่งก่อนหน้าสอบมานี่อ่านจนไม่ได้นอนเลยครับ ไม่รู้ว่าคะแนนจะออกมายังไง(คาดว่าจะไได้มินคณะ)

ส่วนมีอีกวิชาครับ คือเซลล์ไบโอ คะแนนออกมาแล้วผมได้ 27.93/50 ครับ เกือบตก สงสัยได้มินคณะด้วยมั้งครับ แบบผมอุตส่าห์อ่านทั้งวันทั้งคืนครับ ได้แค่นี้ บางทีผมก็รู้สึกท้อนิดหนึ่ง เฮ้ออออ...เซ็งครับ

ส่วนวิชาอื่นๆผมก็ไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ ถ้าถามว่ากิจกรรมกระทบกับการเรียนมั้ยผมก็ว่าไม่ค่อยหรอกครับ ก็พอจัดเวลาได้อยู่

ถ้าถามว่าทำไมได้มาโพสต์ในนี้ ผมก็ต้องตอบว่าภ้าโพสต์ในพันทิพย์หรือเด็กดีมีพี่เห็นแน่ครับ ผมก็เล่นบอร์ดนี้มาตั้งนมนานแล้ว นี่ก็เพิ่งกลับมาครับ

ป.ล.เหนื่อยมากครับตอนนี้ ตาเป็นหมีแพนด้าแล้ว

**เพิ่มเติม**

คณะผมไม่ให้ไว้ยาวครับแบบงงๆครับ ผมเรียน***ครับ แบบจารย์บอกว่ามันจะดูไม่น่าเชื่อถือครับ แบบคือไว้ผมยาวแล้วมันจะดูไม่น่าเชื่อถือเหรอ แล้วทำไมผู้หญิงยังตัดผมสั้นได้เลย อันนี้เซ็งจริงๆครับ รู้สึกเหมือนโดนละเมิดสิทธิยังไงไม่รู้

ถ้าใครมีเหตุผลดีๆก็บอกผมได้เลยนะครับ อยากรู้เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hades051 : 15th March 2016 เมื่อ 10:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ: