ผมเพิ่งจะโดนตำหนิ เกี่ยวกับเกม CSGO มา ญาติๆพากันตำหนิผม เช่น

1. มันรุนแรงไป เล่นทำไม ไม่เคยดูข่าวปาดคอแท๊กซี่หรอ
2. เดี๋ยวมันก็เอาไปเลียนเเบบ คอยดูซักวัน
3. เล่นอย่างอื่นไม่เป็นนิ เห็นมันยิงคนอื่นในจอตั้งแต่ยังน้อยๆแล้ว เกิดมันอยากยิงคนจริงๆล่ะ
4. ลักไปทิ้งน้ำเอาซะบ๊อ เล่นหลายคักแนวนี่
ผมเลยชักสงสัยครับ ผมเล่นเกมก็รู้ลิมิตตัวเอง ถึงจะหัวร้อนแค่ใหนก็ไม่คิดจะทุบคียบอร์ดปาเมาส์
COD GTA BF4 CSGO ผมเล่นมาหมดแล้วยังไม่เคยคิดร้ายอยากกระทืบยิงใครใครเลย ตรงข้ามกับพวกเค้าที่กินเหล้าแล้วหาแต่เรื่อง ขี้โม้ในวงเหล้า
พอผมสวนเรื่องเหล้าบ้าง ก็บอกผมยังไม่เคยลองจะรู้ได้ไง ผมก็บอกว่าแล้วเกมล่ะ ลองเล่นบ้างรึยัง
เค้าก็บอกว่ามันก็เหมือนยาเสพติดแหละ ของไม่ดีก็ไม่ลอง ผมนี่ปี๊ดเลยครับ แต่ญาติก็คือญาติ ผมก็ได้แต่ยอมๆซะ เถียงไปก็มีแต่ผลเสีย

>>>>>>>>>>เลยอยากถามทุกคนว่า มีความคิดยังไงกับวิธีการสอนของผู้ใหญ่กับเรื่องเกมสมัยนี้ แล้วมุมของผู้ปกครองของแต่ละคนคิดยังไงบ้างเวลาเห็นลูกหลานเล่นเกมฆ่าฟันกัน

ผมอยากรู้แค่นี้ครับ