ตามหัวข้อครับ
เล่นเกมกราฟฟิคสูงๆแล้ว คอมรีสตาร์ทเอง (GTAVฯลฯ)

สเปค คอมฯ

Msi b150 bazooka
i5 6500
ram hyperx 8gb //4*2
Nvidia gtx 960 g1 4gb
power sup เป็นของ corsair vs650

หาสาเหตุไม่ได้ครับ ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็น เล่นยาวได้ตลอด เดี๋ยวนี้ สัก 10 นาที รีเองครับ

ปล.เอาไปให้ร้านเช็คแล้ว เขาปรับ bios ให้ใหม่ + เช็ค psu แล้ว ทางร้านก็ไม่เจอปัญหา ก็เลยให้เอากลับมาลองเล่นดูก่อน
แต่ก็ยังเจอปัญหาเดิมครับ คงต้องเครม ไม่ชิ้นใดก็ชิ้นหนึ่ง

อยากถามเพื่อนๆพี่ๆ ว่าใครใช้ฮาร์ดแวร์รุ่นพวกนี้ แล้วเกิดปัญหามั่งครับ แล้วมีวิธีแก้บ้างไหมครับ

รบกวน และขอบพระคุณล่วงหน้าครับ