ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

Minecraft 1.7.3 with Mods นานๆจะมีผลงานกับเค้าซักที

ก่อนอื่นต้องขอบคุูณ คุณ StormShadow มากนะครับ สำหรับตัวเกมที่ตัดระบบตรวจสอบลิขสิทธิ์และม็อดหมู่บ้าน แผนที่ และเสกของ มันเป็นประโยชน์กับผมมากครับ และผลงานที่ผมอัพนี้ก็ใช้ตัวเกมและม็อดของคุณ StormShadow ด้วย ซึ่งผมได้ลงม็อดเพิ่มลงไปดังนี้ 1.ปรับปรุงม็อดหมู่บ้าน เป็นเวอร์ชั่นที่ใหม่ขึ้น เพิ่มเผ่าอินเดียนแดง และไอเท็มอีกเล็กน้อย(มันมากับเผ่า) 2.ม็อด อีเธอร์(Aether) ม็อดสร้างประตูพาไปสู้สวรรค์ 3.ม็อด SmartMove เป็นอีกหนึ่งม็อดฟรีรั่นนิ่งของเกมนี้เลยก็ว่าได้ ม็อดนี้คุณสามารถหมอบได้โดยกดปุ่ม Shift+Left Ctrl (ตามปุ่มมาตรฐาน) ไต่บล็อคเตี้ยๆได้ด้วยปุ่ม Ctrl+W (Forward) หรือว่ายน้ำแบบลอยตัวได้ด้วยการกด Spacebar+W (Forward) ดำน้ำได้เลย (มั้ง) ซึ่งเร็วกว่าแต่ก่อนมาก สำหรับผู้ที่สนใจเชิญโหลดตามลิงก์นี้

http://www.mediafire.com/?cp121kphxvyzats

ต้องขอขอบคุณ คุณ StormShadow อีกครั้งสำหรับม็อดและตัวเกมครับ

ป.ล. ไม่มีพาส แต่มี Recovery Record 5%

อัพเดทครับ เพิ่มม็อดเข้าไปใหม่ ม็อดที่เพิ่มเข้าไปมี
    1.repair item ดาบ จอบ พลั่ว เกราะ ฯลฯ สามารถซ่อมได้ด้วยการเอาไปเผาที่เตาเผา แต่ของจากม็อดอื่นไม่สามารถซ่อมได้นะครับ(เท่าที่รู้)
    2.season ฤดูการนั่นเอง มี 4 ฤดูตามแบบของฝรั่ง ใบไม้ผลิ,ร้้อน,ใบไม้ร่วง,หนาว (ฤดูหนาวปลูกอะไรที่ผิวดินที่โดนแสงแดดมันจะปลูกไม่ขึ้นนะครับ)
    3.infinite lavar ลาวาไม่จำกัด วิธีทำก็ทำเหมือนน้ำไม่จำกัดนั่นแหล่ะครับ
    4.multitool เครื่องมีสารพัดประโยชน์สามารถขุดเจาะ,ตัด,ฟัน ได้ในเครื่องมือเดียว วิธีทำก็เอาเครื่องมือต่างๆ คือ ดาบ,พลั่ว,จอบ,คราด(เคียว).ขวาน ต้องใช้แร่ทำชนิดเดียวกันนะครับ หินก็หินหมด มาวางแบบวางตรงกบางและขอบซ้ายบนขวาบน ซ้ายล่างขวาล่าง ที่เหลือก็เติมด้วยวัตถุดิบที่เราใช้ เช่น เครื่องมือหินก็ใช้หินเติมข่องว่างที่เหลือ
    ลิงก์ดาวโหลดครับ
    http://www.mediafire.com/?gz2v46cn4omb7sf
    เดี๋ยวจะลองลงม็อดพาหนะดู
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlackBishop : 3rd August 2011 เมื่อ 08:53

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ: