ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084

-Satisfaction Space: Review- Blacklight Retribution เกม FPS Sci-Fi สุดมันส์

- Satisfaction Space: Review -

Blacklight Retribution เกม FPS Sci-Fi สุดมันส์!!!!

-------------------------------------------------------------------

Blacklight Retribution เป็นเกมแนว Sci-Fi MMOFPS พัฒนาโดย Zombie Studio ตัวเกมสวยงามสมจริงด้วย Unreal Engine 3

แนวเกม : First-Person Shooter เครื่องเล่น : PC ผู้พัฒนา : Zombie Studios ผู้จัดจำหน่าย/ให้บริการ : Perfect World Entertainment รองรับการเล่น : Online Game Rate : 18+

[ข้อมูลจาก online-station.net]
    -------------------------------------------------------------------

Gameplay

Blacklight Retribution มีรูปแบบการเล่นคล้ายกับเกม FPS ทั่วไป และมีโหมดต่างๆเช่น Deathmatch ,Team Deathmatch,Capture the flag,Domination,kill confirmed
    แต่ระบบที่เป็นจุดเด่นของเกมนี้เลย คือระบบ HRV Weapon Depots และ ระบบแต่งปืน

ระบบ HRV คือ ความสามารถพิเศษเมื่อกดใช้งานแล้วจะสามารถมองเห็นทะลุกำแพง และ มองเห็นตำแหน่งศัตรูทั่วทั้งแผนที่ได้ แต่ขณะใช้งานจะไม่สามารถใช้อาวุธได้ ซึ่งอาจจะโดนคนอื่นฆ่าตอนใช้ HRV

ระบบ Weapon Depots เป็นระบบซื้อไอเทมระหว่างเล่น โดยใช้คะแนน CP ซึ่งได้เมื่อสามารถฆ่าศัตรูได้ เช่น ไอเทมเติมเลือด เติมกระสุน ป้อมปืน Hardsuit(หุ่นเกราะสุดอึด)

ระบบแต่งปืน ซึ่งปืนในเกมนี้สามารถแต่งได้ตั้งแต่ ระบบการยิง (เช่น Bolt-Action, Assault Rifle, SMG),ลำกล้อง, แม็กกาซีน, ปากกระบอกปืนและอื่นๆ แต่ละอย่างจะให้ค่าที่ต่างกัน และปืนพกก็สามารถปรับแต่งได้ด้วย

Graphics

กราฟิกในเกมนี้สุดยอดมากๆ เพราะใช้ Unreal Engine 3 ภาพสวยงาม ถ้าเครื่องไม่แรงพอ ปรับภาพสูงสุดอาจจะกระตุกได้ แสงไฟในเกมที่สวยงาม แต่ก็มากเกินไปทำให้เล่นนานๆแล้วอาจทำให้เวียนหัว

สรุป

Blacklight Retribution เป็นเกม FPS ที่สนุก (อาจจะสนุกกว่าเกมเสียเงินบางเกมด้วย)

ข้อดี
    + ภาพสวยงาม
    + ระบบแต่งปืน
    + Gameplay ที่สนุกสุดมันส์
    ข้อเสีย
    - แสงในเกมมากเกินไป
    - เสียงปืนยังไม่ค่อยสมจริง

Blacklight Retribution Free To Play On Steam
    http://store.steampowered.com/app/209870

Association with : Raven Studio , Snowstorm , Endless Gamers and Exodus Core/Five(V)
    - เปิดรับสมัครทีมงานคลิกที่นี่! -

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    ผมนั่งโหลดแพทนานมากๆๆ อ่ะครับ

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ denhotx อ่านกระทู้
    ผมนั่งโหลดแพทนานมากๆๆ อ่ะครับ
    ใช่ แพทครั้งแรกนานมากกกกกก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    สนุกมากเกมนี้ เสียแต่ไม่มีเซิฟเอเชีย
    ปล.ผมเล่นเซิฟ NA อยู่ทักได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ผมเลิกเล่นไปเพราะการโหลดแพทมันนี่แหละ นานโคตรๆ (เน็ตกากด้วยล่ะ)

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    อ้ะ ! VS ของ Lost Planet =w=

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    มันจะเจ๋งเกินไปแล้ว!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    เล่นแล้วครับ ปิงเยอะโคตรๆไม่มีเซิฟAsiaเลยมั้ง

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    เกมส์นี้เคยเห็นกินสเป็คโคตะระ

BRS
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,480
    ผมเล่นแล้วโครตมันส์

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เดี๋ยวลองเล่นดูชักหน่อย
    " I play it because I love it. "

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    HRV โปรมองทะลุชัด ๆๆๆ

++__++
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    บอกผมหน่อยเวลาเราจะใช้ชุดเกราะต้องทำไงผมซื้อมาเเล้วใช้ไม่เป็นอะคับสอนหน่อย
    CPU : AMD Ryzen 2700X RAM : Ram 32 Gb 3600Mhz MB : Asus ROG Crosshair VII Hero VGA : GTX 1080Ti

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เล่นแล้วมันดีแต่เซ็งอย่างเดียว ไอระบบซื้อปืนของ***** ให้ซื้อใช้แค่วันเดียว จะเหมือน A day ไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ซื้อถาวรได้ครับแต่แพง สลัดผัก

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    Patch ใหญ่เท่าตึกใบหยก -*-

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    เเลคเกินไปเลยเลิกเล่นไปละ

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    มัวแต่เคลียเกม Offline อยู่ลืมข่าวเกมออนไลน์ไปเลย