ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

อำลาเกมออนไลน์จะไม่เล่นเกมอีกต่อไป

ผมเคยตั้งบอกในเว็บเกมแล้ว

และผมจะมาบอกชาวโจ๊กเกอร์

บางคนจะบอกว่า "เลิกเล่นเกมแล้วจะมาบอกทำไม" คือเหมือนเราอยากพูดให้ฟังละครับ

เนื่องจากผมได้โง่มามากพอแล้วเพราะติดเกมแบบหนักหน่วงมาก

ถึงเอาตังไปเติมบัตร คิดไปคิดมา เติมไปถ้าเราเลิกเล่นเราก็เสียไปเฉยๆเพื่อนก็ไม่มีจะมีใครมาอิจฉาอะไรเรา//ความคิดส่วนตัวนะ

คือที่เลิก
    1.เล่นทั้งวัน วันๆไม่ทำอะไรเลยเล่นแต่เกมจะออกไปไหนเกิดเป็นโรคขี้ระแวงสะงั้นว่าเขาจะมองเรายังไง

2. ครอบครัวเรารู้ทั้งบ้านแล้วว่าเราเป็นคนติดเกม ทั้งหมู่บ้านทุกคนที่รู้จักเราก็รู้ว่าเราติดเกม

3. เกิดอะไรบางอย่างที่ทำให้ไม่อยากเล่นเกมอีกต่อไปเช่น เล่นไปเพืออะไร เล่นเกมมันได้ตังหรอ(ได้แต่ในเกม) เสียเงินนอกเข้าเกม//บางคนบอกไม่อยากเสียเงินนอกก็ไม่ต้องเติมสิ(แล้วแต่จะว่าครับ)

สิ่งที่ผมจะทำจากหลังเลิกเกม //ยังไงก็ต้องเล่นมั่งละครับ แต่จะเวลาว่างหรือนานทีเท่านั้น แต่จะไม่เล่นเกม ออนไลน์เลย

1. จะอ่านหนังสือ อยากออกไปท่องเที่ยว
    2. อยากมีเพื่อนเยอะๆ สัก
    3. อยากอยู่อย่างสุขสบายครับ

ที่ผมตั้งกระทู้ อาจจะตามภาษาเลยเช่น รก นะครับ
    ที่ผมพูดมาอาจจะ ไร้สาระ นะครับ

ปล. พิมอะไรผิด "ขออภัย" นะครับ เพราะผมพิมคอมจะรีบร้อนมาก ^^

ขอบคุณทุกคำติชมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kamonkom911 : 14th October 2012 เมื่อ 00:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เติมเงินไป ก็ได้แค่ในเกมส์ครับ ไม่เติมไม่เล่นบ่อยๆ ก็ไม่เทพ เดี๋ยวก็มีโปรโมชั่น นั่นนี่มาล่อครับ คนเรามันก็อยากเทพเป็นธรรมดา นี่หละเกมส์ออนไลน์ครับ

ผมก็ไม่ได้มองว่ามันไม่ดีหรอก แต่คนส่วนใหญ่ หลงไปกับมัน น้อยคนที่จะเล่นแบบ โดยไม่ติด และไม่เติม เล่นฮาๆสนุกๆ ครับ

ถ้าคนเราคิดได้จริงๆ ผมบอกได้เลยว่า เกมส์ออนไลน์ **** เจ๊งแน่ 555

ทุกวันนี้อยู่ได้เพราะเงินจากทุกคนที่เติมเท่านั้นหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 13th October 2012 เมื่อ 23:46

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ผมก็เคยเป็นนะเมื่อก่อน
    เล่นเกมส์ออนไลน์เก็บตังไปเติมเกมตอนนั้นอยู่ป.4-5 มั้ง
    มานึกได้ตอน ป.6-ม.1 อะ ว่าเติมไปแล้วเราเสียเปรียบหรือได้เปรียบ
    ตอนนี้เลยไม่เล่นเกมออนไลน์พวก xshot pb ละ แต่มาเล่นพวกเกมแบบ mw3 bf3 แทน
    ผมว่า จขกท.คิดถูกแล้วละ
    ปล. ไปเที่ยวกับเพื่อนสนุกกว่าเยอะ 555

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมหลุดพ้นจากวังวนเกมส์ออนไลน์แล้วครับ

หลังจากหมดกับมันไป ไม่อยากจะพูด

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่นะบางเกมแต่ไม่ติดมากเมื่อก่อนนี้อัดเอาๆ ครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมไม่เคยเล่นเกมออนไลน์เลยครับ แหะๆ ^ ^'' ไม่รู้มันเล่นยังไง และไม่รู้จะเล่นกับใครด้วย

ก็เลยเล่นเกมในห้องเงียบๆคนเดียวมาตลอด พอเบื่อก็นอน แค่นั้นแหละ ง่ายๆ 55555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamonkom911 อ่านกระทู้
    ผมเคยตั้งบอกในเว็บเกมแล้ว

และผมจะมาบอกชาวโจ๊กเกอร์

บางคนจะบอกว่า "เลิกเล่นเกมแล้วจะมาบอกทำไม" คือเหมือนเราอยากพูดให้ฟังละครับ

เนื่องจากผมได้โง่มามากพอแล้วเพราะติดเกมแบบหนักหน่วงมาก

ถึงเอาตังไปเติมบัตร คิดไปคิดมา เติมไปถ้าเราเลิกเล่นเราก็เสียไปเฉยๆเพื่อนก็ไม่มีจะมีใครมาอิจฉาอะไรเรา//ความคิดส่วนตัวนะ

คือที่เลิก
    1.เล่นทั้งวัน วันๆไม่ทำอะไรเลยเล่นแต่เกมจะออกไปไหนเกิดเป็นโรคขี้ระแวงสะงั้นว่าเขาจะมองเรายังไง

2. ครอบครัวเรารู้ทั้งบ้านแล้วว่าเราเป็นคนติดเกม ทั้งหมู่บ้านทุกคนที่รู้จักเราก็รู้ว่าเราติดเกม

3. เกิดอะไรบางอย่างที่ทำให้ไม่อยากเล่นเกมอีกต่อไปเช่น เล่นไปเพืออะไร เล่นเกมมันได้ตังหรอ(ได้แต่ในเกม) เสียเงินนอกเข้าเกม//บางคนบอกไม่อยากเสียเงินนอกก็ไม่ต้องเติมสิ(แล้วแต่จะว่าครับ)

สิ่งที่ผมจะทำจากหลังเลิกเกม //ยังไงก็ต้องเล่นมั่งละครับ แต่จะเวลาว่างหรือนานทีเท่านั้น แต่จะไม่เล่นเกม ออนไลน์เลย

1. จะอ่านหนังสือ อยากออกไปท่องเที่ยว
    2. อยากมีเพื่อนเยอะๆ สัก
    3. อยากอยู่อย่างสุขสบายครับ

ที่ผมตั้งกระทู้ อาจจะตามภาษาเลยเช่น รก นะครับ
    ที่ผมพูดมาอาจจะ ไร้สาระ นะครับ

ปล. พิมอะไรผิด "ขออภัย" นะครับ เพราะผมพิมคอมจะรีบร้อนมาก ^^
    เล่น HON ดิไม่ต้องเติมเงินก็เก่งได้

กล่าวขอบคุณ
    3,318
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมก็ลาเกมออนไลน์แล้วครับ แต่มาเล่นเกมออฟไลน์ที่เล่นหลายคนได้แทน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อยากให้เพื่อนผมคิดอย่างนี้ได้จัง .

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    คิดได้ก็ดีแล้ว เพื่อนผมจบปริญญา แต่ปัจจุบันนี้ก็ยังติดเกมออนไลน์ งานการไม่ทำ ตอนนี้ก็ยังคิดไม่ได้เลย คิดได้เองแบบคุณนี่ก็ดีมากแล้ว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ส่วนตัว ผมก้อำลาวงการเกมออนไล มานานเเล้วครับ จะเล่นนานๆครั่งเท่านั้น ตอนนี้ก้มาอยู่วงการออฟไลท์เเทน ซึ่งมันก้ไม่ได้ทำไห้ผมใช้เวลาในการเล่นน้อยลง (ออนไลท์/ออฟไลท์ ก้เล่นเวลาเท่ากันเเหละ) เเต่สิ่งที่ผมได้คือ เงิน ที่มากขึ้น (ก้ไม่ได้เติมตังเเล้วนิ) ทำไห้ทำไห้ทำสิ่งที่อยากทำ ซื่อของที่อยากได้ มีเงินเที่ยวกับเพื่อนมากขึ้น ชีวิตตอนนี้ ก้มีความสุขดีเเล้ว ครับ พอคิดย้อนหลังไปตอนที่บ้านเติมเงินมากๆ กุรู้สึกเสียด้ายขึ้นมา จับใจเลย

ฮ่าๆ

ท่า จขกท เลิกเเล้วก้ขอบอกว่าดีใจด้วยครับ ที่หลุดพ้นจากวงจร

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ผมลาจากเกม ออนไลน์แล้วครับ มาติดเกมแบบอื่นแทน 55+

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ผมว่าเที่ยวเปลืองตังมากกว่าอีก ฮ่าๆ (ผมไม่ได้ติดเกมส์นะแต่ติดเน็ตมากๆ เข้าเน็ตอ่านนู้นอ่านี้ไปเรื่อย ฮ่าๆ นานๆเล่นทีไอ้เกมส์เนี่ย)

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เดี๋ยวนี้ผม เล่นน้อยลงมากๆ
    เพราะความรู้สึกเบื่อ ที่เบื่อเพราะคอมผม มันการ์ดจอ ออนบอร์ดเกมก็เล่นได้ไม่กี่เกม หรือ เล่นไม่ได้เลย

ตอนนี้ผมก็ยังไม่เลิกเล่นเกมหรอก เเต่เเค่เล่นน้อยลงเท่านั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    ผมเล่นเซร์ฟนอกครับ เซร์ฟไทยมันเอาเเต่เงินครับเเต่ละค่ายอย่างเเรง 555+

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เลิกเล่นนานแล้ว เล่นแต่ ออฟไลน์

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ช่วงนี้ผมก็ไม่รู้จะเล่นเกมอะไร เพราะสเปคคอมผมไม่แรง และไม่มีเงิน ผมก็เล่นแต่เกมfacebook สร้างตึก ปลูกผัก

ส่วนเกมออนไลน์เติมเงิน ผมเลิกเล่นนานแล้ว. ปีหน้าผมก็จะไปเป็นทหารแล้ว รอปลดก่อน จะจัดหนักเลยทีเดียวเชียว 555+

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    55 ดีเเล้วครับที่หลุดวังวนมาได้ เล่นพวก Mw3 Bf3 เอาตอนนี้ ถ้าเล่นพวกออนไลน์ต่อไป หมดตูดเเน่

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    นี้แหละที่เขาเรียกว่า คิดได้เอง มันต้องอาศัยเวลา

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    หันมาเล่นเกมส์ PC Offline ดีกว่า สนุกกว่ามีเนื้อเรื่อง แถมไม่ต้องเสียตังค์(โหลดเถื่อน) หรือถ้าถูกใจเกมส์ไหนก็ลงทุนซื้อแผ่นแท้เล่น Online Co-oP ดีกว่าเล่นเกมส์ออนไลน์เยอะครับ
    [>• ASUS FOREVER •<]

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมก็ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์แล้วครับ นึกว่าจะไม่ได้เสียตังค์แล้ว

มาเล่นเกมออฟไลน์ ที่ไหนได้ อัพคอมทีแพงจะตาย...

OH SHIT!!!!!

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ผมนี้ติดหนักมากกกกกก ตอนนี้ แต่เพื่อนก็เยอะน่ะ

อยากเลิกเหมือนกัน รอ assassin ออก เล่นจบแล้วค่อยเลิกล่ะกัน
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ดีแล้วครับ ที่เลิกเล่นเกม หันมาทำอย่างอื่นดีกว่า สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ถามจริง ใครเล่นเกมออนไลน์แล้วไม่เคยเติม สักครั้งในชีวิต 555

จขกท.จำไว้น่ะคับว่า เกมมันเหมือนดาบ 2 คมคับ ถ้ารู้จักเล่น ก็จะเกิดประโยชน์คับ แต่ถ้าเล่นเอาเป็นเอาตาย มันมีแต่โทษ และโทษคับ

I Love Naked Bikes!
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    โอ้ ดีครับเลิกเล่นเลิกติด ลองหาอะไรทำดูครับตามสิ่งที่คุณชอบแล้วมันจะสนุกไม่แพ้เกมเหมือนกัน เล่นบ้างก็ได้แก้เครียดแก้เซ็งแต่อย่าหนักหน่วงจนกลับไปติดใหม่ล่ะ
    ผมก็เลิกติดเกมละ อยู่ดีๆก็เบื่อไปเอง ไปติดรถแทนว่ะ 55+

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: