ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079

คุณจะทำยังไงในเมื่อพี่สาวคนนึงของเรา ไม่ให้เราบอกรัก แม้จะเป็นญาติกันก็ตาม

ผมทนมา6ปี ตั้งแต่ผมอายุ13 พี่ผมอายุ15 ผ่านมา6ปีล่ะ ญาติสนิท1ปีกลับบ้านทีนึงก็เจอกันทุกปี ตอนนี้ผม19 พี่ผม21

พี่ผมบอกถ้า บอกรัก จะโกรธไปตลอดชีวิตและไม่คุยด้วยตลอดไปเพราะรุ้ว่าน้องคิดกะพี่แบบคนรักมาโดยตลอดเพราะในสิ่งที่พี่เค้าทำให้เรามีความสุขมันคือคำว่าน้องชาย ในความคิดของเค้าเพียงเท่านั้น โดยที่เราไม่รุ้เลย เป็นคุณ จะทำยังไงครับ????

ฟังไปด้วยเพราะมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    สรุปคือ คุณหลงรักพี่สาวตัวเองใช่ไหม ขอแนะนำเลยว่าให้ตัดใจเสียตั้งแต่ตอนนี้ เพราะพี่น้องหรือญาติกันไม่สมควรที่จะมีความสัมพันธุ์ไปในทางชู้สาว เจ้าของกระทู้ควรหักห้ามยับยั้งชั่งใจ ควรเปิดใจและเปิดโอกาสให้คนอื่น(ผู้หญิงคนอื่นๆที่ไม่ใช่พี่น้อง ไม่ใช่ญาติเรา) ได้เข้ามาในชีวิตตัวเองจะดีกว่า ขอแนะนำด้วยความหวังดี ส่วนเจ้าของกระทู้จะทำอย่างไรนั้นขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของตัวเจ้าของกระทู้เอง

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    เลิกเหอะครับ มันผิดจารีตประเพณีนะครับ
    ผิดกฏหมายด้วยรึป่าว นั้นนี่ผมไม่แน่ใจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ผมแค่ถามเฉยๆครับผมมีแฟนแล้วครับ ผมแค่อยากรุ้ว่าผมจะทำยังไงต่อไปดี เลยมาปรึกษาครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ก็บอกให้มันจบ ๆ ไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องเก็บมันไว้ อะไรจะเกิดต่อไปหลังจากนั้น จะสูญเสียอะไรไป ก็ให้มันเป็นไป

เก็บกดไว้ซักวันก็คงจะมีปัญหาเปล่า ๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ความรักมันจำเป็นต้องบอกกันด้วยหรือ ครับ เป็นพี่เป็นน้องก็รักกันได้ แต่ถ้าคุณไปบอกรักเขา ก็คงจะมาแนว อยาก แค่นั้น
    แว็กกกก ชื่อยังไม่สีน้ำตาล เอาลายเซ็นลงไม่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ชอบได้รักได้ครับ ไม่เกี่ยวกับจารีตประเพณี เพราะจารีตประเพณี มนุษย์เป็นตัวกำหนดเองเออเอง ที่สร้างจารีตประเพณีมาก็เพื่อบังคับในบางเรื่อง ลองคิดดีๆนะสำหรับคำว่าจารีตประเพณีเนี่ย และไม่ผิดกฏหมาย(บางประเทศอาจผิดกฎหมาย) สมมุติถ้าผมเป็นคุณและ ถ้ารักกันทั้งคู่นะ ก็อยู่กัน ไม่สนใจสังคม เพราะมันไม่ได้ทำให้ชีวิตเราดีขึ้นหรือต่ำลง ก็แค่มีพวกโลกสวยมาแพ้มทำตัวไร้สาระไปวันๆ ส่วนนี้มันก็แล้วแต่คุณอะ แต่ว่าจะทำอะไรก็ถึงคิดถึงอนาตคตด้วยว่าปัญหาใดจะตามมา และเราพร้อมแก้ปัญหา เราว่าถ้านายชอบจริงๆ นายรอสร้างเนื้อสร้างตัว ทำงานและดูแลตัวนายเองให้ได้ซะก่อนอะ ไม่งั้นมันจะลำบาก

แต่ก็นะ คนเรามีกฎของตัวเองอยู่ หลากหลายคน หลากหลายความคิด อย่าเอาไปรวมกัน

*** มนุษย์ทุกคนเป็นญาติกันตั้งแต่อดีตนานแสนนานแล้ว แค่สายใยนั้นมันน้อยโคตรๆ เท่านั้นเอง ***