ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440

Red face Planetside 2 สุดยอดเกมสงครามอวกาศ เล่นได้แล้ววันนี้ ฟรี!

Planetside 2 สุดยอดเกมสงครามอวกาศ เล่นได้แล้ววันนี้ ฟรี!

ในที่สุดทาง Sony Online Entertainment วันนี้ก็ได้ออกมาประกาศออกมาแล้วสำหรับเกมที่ได้รับรางวัลมามากมายเหลือเกิน แถมยังถูกคาดหวังไว้สุดๆ
    กับเกมประัเภท multiplayer online first-person shooter (MMOFPS) ซึ่งก็คือ PlanetSide 2 ที่เปิดให้เล่นในเซิฟเวอร์ อเมริกาเหนือ และ ยุโรป
    ผู้เล่นจะต้องเลือกเข้าสังกัดใดสังกัดหนึ่งซึ่งในเกมจะมีให้เลือกฝ่ายจักรวรรดิทั้งหมดจะมีอยู่ 3 ฝ่าย คือ Terran Republic, New Conglomerate และ Vanu Sovereignty
    แล้วมาห้ำหั่นกันในมหากาพย์สงครามอวกาศแย่งชิงพื้นที่บนดวงดาว Auraxis ในเกมนี้ผู้เล่นสามารถที่จะสู้ในสนามรบได้ทั้งภาคอากาศ พื้นดิน ยานพาหนะ และต่อสู้ระยะประชิด
    กับสภาพแวดล้อมที่มีผู้เล่นเป็นพันๆ นี่มันสงครามจริงๆเลยนะเนี่ย

ตอนนี้ตัวเกมสามารถดาวน์โหลดมาเล่นได้บน Steam ใครสนใจก็เข้าไปดาวน์โหลดมาเล่นได้จากลิงก์นี้ Click เกม Planetside 2 เปิดให้เล่นกันฟรีๆ Free to Play
    แต่สำหรับใครที่อยากจะมีอะไรมากกว่าชาวบ้านซักหน่อยอย่าง ได้ XP มากกว่าคนอื่น สามารถใช้ไอเท็มได้ก่อนคนเล่นฟรี ก็สามารถสมัคร Premium Membership
    ได้ในราคา 9.99 เหรียญ ต่อเดือน งานนี้ก็ลองเข้าไปเล่นกันดูละกันครับ แต่เน็ต TOT แบบผมคงจะหมดสิทธิ์แค่ิวิ่งในประเทศก็หอบแล้ว

ปล ตะกี้ลองไปเล่นมาแล้ว ขอบอกว่ากระตุกมาก คนจะเยอะไปไหน ใครที่จะเล่นได้ลื่นๆงานนี้ต้องขอบอกว่านอกจากจะมีสเป็คเครื่องที่สูงพอตัวแล้ว ที่สำคัญคือความเร็วอินเตอร์เน็ตครับ

ที่มา JUROPY.COM

สามารถติดตามข่าวสารวงการเกมผ่าน Facebook Fanpage ได้ที่ลิงก์นี้เลยครับ CLICK

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เกมนี้ผมคงต้องบอกว่า ลาก่อน เครื่องแรงไม่พอ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    โอ้ ๆ เกมฟรี อ้ะไีรก็น่าเ่ล่นไปหมด 555+

เครื่องไม่ห่วงแต่เน็ตนี้สิ 3bb 10mb จะไหวรึป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 21st November 2012 เมื่อ 15:35

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ว้าวเห็นแล้วนึกถึง halo เลย ใครเคยเล่นแล้วบ้างครับ มันสนุกไหม มาเล่าให้ฟังหน่อยจ้า
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    น่าสนๆ ....อย่างนี้ต้องจัดซะหน่อย......ไครจะเล่นมั่ง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไปทุกที่ ที่ใจอยากไป!!!
    กล่าวขอบคุณ
    989
    ได้รับคำขอบคุณ: 874
    ภาพมันน่าเล่นดีแท้!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    102
    สเป็คเครื่องผมคร่าวๆนะครับ

CPU i5 (ivy)
    RAM 4 GB
    Graphic Card GTX 560 OC

ปรับ High

กระตุกมากมายครับพี่น้อง เพราะคนในแผนที่ที่เล่นมีเป็นพัน - -*

ใครใช้เน็คแบบ Fiber Obtic สเป็คเครื่องสูงหน่อยก็น่าจะพอไปได้ล่ะนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เด๋วลองโหลดเล่นดู

มีเผ่าไหนแนะนำป่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ altrice อ่านกระทู้
    เด๋วลองโหลดเล่นดู

มีเผ่าไหนแนะนำป่ะครับ
    ผมเล่้นเผ่าสีแดงๆน่ะ ไม่รู้จะแนะนำยังไง เพียงแต่ชอบเพลงของมันแค่นั้นแหละ

ก่อนเลือกเซิฟเวอร์ที่เข้าไปเล่น มันก็จะมีบอกด้วยน่ะว่าตอนนี้ฝ่ายไหนยึดครองพื้นที่ไปเท่าไหร่แล้ว

คลาสย่อยมันก็เลือกได้ตอนเล่นนั่นแหละครับ นึกถึง Battlefield สไตล์อวกาศ แต่คนเยอะมากกว่าหลายเท่าอะไรแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เยี่ยมไป เลยย
    \m/ (-.-) \m/

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เล่นตอนมัน เบต้าจนมันนับถอยหลังเวลาปิดเซิร์ฟ ผมเล่นเผ่าม่วง มันส์จริงๆเครื่องใครแรงไม่พอ อย่าเล่นดีกว่าเพราะmap มันใหญ่มาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    EU กับ US เท่านั้นนะครับ เซิฟเวอร์น่ะ

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    บ้านผมเน็ทอัลตร้าของทรู 30mb(ที่บ้านเป็นร้านเกมส์) แลคหน่อยๆ เฉพาะเซิร์ฟ AU นะครับ แต่เล่น EU ค่อนข้างแลคเลย US ก็ค่อนข้างแลค
    ขอบอกว่าสนุกมาก.... แต่ตอนนี้ปิดเซิร์ฟ AU ปรับปรุงอยู่ T^T

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    รอเซิฟ ไทยก่อน

ฝัน

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เมื่อตอนเบต้า ก็ลากคอมกากของผมเองไปร่วมแจมกับเขา ผลสรุปคือ ปรับ LOW สุดทุกอย่าง ย้ำว่าทุกอย่าง

ยังกระตุกไม่เหลือชิ้นดีเลยครับ แผนที่มันมโหราฬบานตไทมาก ใหญ่กว่า BF3 เป็นสิบเท่า ดียังมีพวกยานพาหนะให้ใช้

ถ้าไม่มีให้ใช้ก็เหมือนเดินข้ามประเทศเลย
    0000000000000000000000

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อยากเล่นม๊ากกก ผมทรู 4mb เล่นเกมนอกหลายเกมละไม่มีปัญหาเรื่องปิงนะ แต่เกมนี้ดูจากภาพแล้วคงทรมาณคอมมาก TT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    หาเกมแบบนี้มานาน ในที่สุดก็ได้เล่นล่ะ

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    1000 vs 1000 ไม่ได้เกินจริงเลย

เมือตอน ดึกๆ ไปยึด หอบัญชาการมาโคตรมันส์

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ลองแล้วครับสนุกดี ชอบตรงสะสมแต้มซื้อยานพาหนะ,เกาะmaxเอง