ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 68 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 18262728293038 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ modifymaxpower อ่านกระทู้
    ขอบคุณท่าน Ramis และท่าน Silenthi11

โหลดตัว Full Game ติดตั้งตามวิธีของท่าน Silenthi11 รอบเดียวเล่นได้เลยครับ

รอบต่อไปก็เลือกเป็นโหมด Offline เซฟเกมไม่หายครับ

ติดปัญหานิดหน่อยครับ บางทีมันไม่มีเสียงพูดตัวละครครับ ต้องอ่าน Subtitle เอา ต้องแก้ยังไงครับ
    ของผมเล่นในโหมดออนไลสามารเข้าเกมได้ครับ

***แต่พอเปลี่ยนมาในโหมดoffline เข้าเกมแล้วค้าง ตรงตัวหนังสือสีขาวครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ยืนยันอีกเสียง REPACK - BLACKBOX เล่นได้ 1000000000000% ไม่ต้องลงอะไรเพิ่ม แถมเสียบจอยธรรมดาตัวละ 100 กว่าบาทก็เล่นได้สบาย ขอบคุณนะครับพี่ที่อัพเกมส์ให้เล่น (จากใจเลย)

Last For One ..!!!
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    crack skidrwos ก๊อปตัวไหนวาง โหลเดอร์ไหนยังไงคับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใช้การ์ดจอแยกจะค้างยู่ที่หน้าแรกสุด พอใช้ออนบอร์ดเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สำหรับผมที่เข้าเกมแล้วค้างที่หน้าจอแรก เป็นเพราะไดรเวอร์การ์ดจอครับ ของผมใช้ GTX 660M มันเป็น Optimus Tech. พอลงไดรเวอร์ตัวอัพเดทใหม่ล่าสุดปรากฎว่าเล่นไม่ได้ แต่พอถอยลงมาเป็นตัวไดรเวอร์ก็เล่นได้ตามปกติครับ ขอบคุณ จขกท มาก ๆ ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ยืนยันว่า เล่นไปจะจบ100% แล้วเซฟผมหาย -.- ****ด

กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    CRACK-SKIDROW มาแล้วๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VALKYRIA อ่านกระทู้
    ใช้การ์ดจอแยกจะค้างยู่ที่หน้าแรกสุด พอใช้ออนบอร์ดเล่นได้ครับ
    ผมใช้การ์ดจอแยกเล่นได่ได้คับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ masmazu03 อ่านกระทู้
    มันปีนต้นไม้ไม่ได้อ่ะครับทำไงหรอ
    ช่วงแรกๆ จะปีนไม่ได้คับ ต้องรอเล่นถึงตัวละครหลักก่อนคับ ถึงจะปีนได้

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    ใครที่ใช้การ์ดจอ Nvidia แล้วติดปัญหาค้างหน้าตัวอักษรขาว ตอนนี้ผมเจอวิธีที่คิดว่าน่าจะแก้ได้จริงๆละ

ง่ายๆก็คือให้เข้าไปโหลด Driver beta ตัวล่าสุด ( 310.61 beta ) มาอัพเดทครับ

เพราะเหมือน Driver ตัวปัจจุบันจะไม่ support AC3 ให้ลองโหลดตัวนี้ไปใช้ดู ส่วนตัวผมลองโหลดแล้วเล่นได้ครับผม

http://www.nvidia.co.th/object/noteb...driver-th.html

ปล.ถ้าเข้าเกมครั้งที่สองมันจะขึ้นหน้า login to server ก็ไม่ต้องไปทำอะไรมันนะครับ ตรงจะนานหน่อยนึง ( ประมาณ 3-5 นาที ) แล้วก็จะเข้าสู่หน้า เมนูหลักตามปกติครับ

ส่วนข้างล่างนี่คือภาพยืนยันว่าผมแก้ปัญหานี่ได้แล้วจริงๆ

ขอบคุณมากครับ มิน่าแอบมีเบต้าปล่อยมาตั้งแต่เมื่อไร กระผมนั่งรอแต่ตัวสมบูณร์คือ 306.97 ใช้แล้วเข้าไม่ได้ทั้ง call of duty และ Assassin 3 พอเปลี่ยนแล้วดั่งสวรรค์มาโปรด เข้าได้จริงๆ ขอบคุณท่านมากครับ พวกเราชาวออพติมัส ผู้ใดยังมิได้ทำการโหลดเวอชั่น 310.61Beta ไปโหลดเสีย จักได้เล่นกันอย่างปกติปุถุชนเสียที ( Call of duty หายหน้าจอดำแล้วพอใช้ตัวนี้)

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatoomkingss อ่านกระทู้
    ผมทำตามขั้นตอนนี้น้ะครับ
    1 ลงเกมให้เสร็จก่อน
    2 ลง localization.lang วางทับใน folder game
    3 ลงอัพเดจ update101 เอาไฟล์ทั้งหมดไปวางในตัวเกมเฉยๆไม่ต้องกดอัพเดจน้ะครับ AssassinsCreed3Updater1.01_WW.exeกับUplay.exe(สำหรับเครื่องผมน้ะWin7X64)
    4 ลงแครก THETA
    5 กดตัวเข้าเกมเลยครับ มันจะอัพเดจเองให้จนเสร็จ แล้วกดปิดอัพเดจไป เข้าเล่นได้เลย(เครื่องของผมน้ะ) ขอขอบคุณ คุณRamisมากๆครับ
    ลืมบอกไปผมโหลดตัวFullมาน้ะครับเล่นได้100 เปอร์เซ็นต์

ลงตามวิธีนี้ได้ครับ แต่เข้าเกมแล้วค้างตรงตัวหนังสือสีขาว(ที่หลายๆคนเป็นกัน = =)...เลยมาทำตามวิธีด้านล่างต่อ
    v
    v
    v

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    ใครที่ใช้การ์ดจอ Nvidia แล้วติดปัญหาค้างหน้าตัวอักษรขาว ตอนนี้ผมเจอวิธีที่คิดว่าน่าจะแก้ได้จริงๆละ

ง่ายๆก็คือให้เข้าไปโหลด Driver beta ตัวล่าสุด ( 310.61 beta ) มาอัพเดทครับ

เพราะเหมือน Driver ตัวปัจจุบันจะไม่ support AC3 ให้ลองโหลดตัวนี้ไปใช้ดู ส่วนตัวผมลองโหลดแล้วเล่นได้ครับผม

http://www.nvidia.co.th/object/noteb...driver-th.html

ปล.ถ้าเข้าเกมครั้งที่สองมันจะขึ้นหน้า login to server ก็ไม่ต้องไปทำอะไรมันนะครับ ตรงจะนานหน่อยนึง ( ประมาณ 3-5 นาที ) แล้วก็จะเข้าสู่หน้า เมนูหลักตามปกติครับ

ส่วนข้างล่างนี่คือภาพยืนยันว่าผมแก้ปัญหานี่ได้แล้วจริงๆ

VGA ของผมเป็น NVIDIA ครับ

ปรากฏว่า หลังลง driver beta ตัวล่าสุดที่โหลดจาก link นี้แล้ว...เล่นได้ 10000000% ครับ

ใครที่ใช้ NVIDIA ลองโหลดตัวนี้ไปใช้ดูครับ

ขอบคุณมากๆๆๆ ^^

ปล. การเคลื่อนไหวบทพื้นที่ลาดเอียงเป็นแปลกๆแฮะ ไม่คุ้นตา อิอิ
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ผมเล่นลื่น ภาพสวย ทั้งในเมืองนอกเมือง เซฟไม่หาย
    ของผมโหลดจาก Full ใช้แครกตัวเดียวกับในคลิป

แต่มีปัญหา 2 อย่างคือ
    1 ในเกมเวลาเดิน นานๆทีจะมี แบบว่า ตัวเรา แวบไปข้างหน้าประมาณ 3 เก้าครับ (บางท่านเป็นแบบผม)
    2 เสีงเอฟเฟค แซงหน้ากราฟฟิค 555 แบบว่าเสียงมาแล้วแต่ภาพยังไม่ถึง 555 อันนี้เปนเหมือนภาค 2 เลย

ใครมีวิธีแก้รบกวนหน่อยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ถามเรื่องภารกิจตอนขึ้นเรือมาถึงเกาะอังกฤษแล้ว ที่มันให้เราไปยังจุดสีเหลืองๆ แล้วจะมี คนคุยกันที่จุดสีเหลือง 2 คนเป็น วงๆเวลาเราเข้าไปหามันแล้ว คนในจุดสีเหลืองจะตบเรา แล้วออกมาจากจุดๆสีเหลืองๆ มุมซ้ายบนจะมีหลอด สีแดง หลอดมันก็จะลดลงเป็นสีฟ้า แล้วผมก็ไม่รู้ว่ามันให้เราไปทำอะไรต่อ ผมก็ไล่ฆ่าทหารยาม ฆ่าไปฆ่ามา มันไม่ผ่านอะครับ

ปล.อธิบายอาจ งง นีสหน่อยนะครับเพราะผมพึ่งเคยเล่น
    น่าจะให้เข้าไปแอบฟังครับ หาคนในวงกลม นั้น ยืนหลบแล้วฟังไปเรื่อยๆ
    ต่อไป แล้วมันก็ให้เราพาคนไปส่งโรงงานแถวๆท่าเรืออะครับ แล้วจะมีจุดสีเหลืองๆแถวท่าเรือ 3 จุด ผมก็ฆ่าทหารยามหมด ในอาณาเขตสี่เหลี่ยมสีแดงๆ แล้วไปไงต่อครับ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ใครใจดีอัพ save ให้ผมหน่อยสิครับ ของใครก็ได้ เล่นมาตั้งเยอะแว้ว ขี้เกียจเล่นใหม่ - - เซง

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมเล่นถึง SEQUENCE 09 แล้วอ่ะ เอาไหม

กล่าวขอบคุณ
    84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaikaning อ่านกระทู้
    ผมเล่นถึง SEQUENCE 09 แล้วอ่ะ เอาไหม
    เอาครับ ขอหน่อย คือแบบไม่อยากเล่นใหม่อะครับ รบกวน อัพไฟล์แล้วก็ เอาไปไว้ตรงไหนด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถามเรื่องภารกิจตอนขึ้นเรือมาถึงเกาะอังกฤษแล้ว ที่มันให้เราไปยังจุดสีเหลืองๆ แล้วจะมี คนคุยกันที่จุดสีเหลือง 2 คนเป็น วงๆเวลาเราเข้าไปหามันแล้ว คนในจุดสีเหลืองจะตบเรา แล้วออกมาจากจุดๆสีเหลืองๆ มุมซ้ายบนจะมีหลอด สีแดง หลอดมันก็จะลดลงเป็นสีฟ้า แล้วผมก็ไม่รู้ว่ามันให้เราไปทำอะไรต่อ ผมก็ไล่ฆ่าทหารยาม ฆ่าไปฆ่ามา มันไม่ผ่านอะครับ

ปล.อธิบายอาจ งง นีสหน่อยนะครับเพราะผมพึ่งเคยเล่น
    น่าจะให้เข้าไปแอบฟังครับ หาคนในวงกลม นั้น ยืนหลบแล้วฟังไปเรื่อยๆ
    ต่อไป แล้วมันก็ให้เราพาคนไปส่งโรงงานแถวๆท่าเรืออะครับ แล้วจะมีจุดสีเหลืองๆแถวท่าเรือ 3 จุด ผมก็ฆ่าทหารยามหมด ในอาณาเขตสี่เหลี่ยมสีแดงๆ แล้วไปไงต่อครั

กด loot กุญแจดิครับ แล้วเอาไปให้เพื่อนเปิดประตู

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุนน่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 648
    ผมค้างตอนกดเข้าเกมส์ จอดำเลยครับ ไม่มีอะไรเลยแก้ยังไงดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shiarki : 22nd November 2012 เมื่อ 13:58

กล่าวขอบคุณ
    0
    save ของ skidrow มันอยู่ในไหนครับ ใครรู้บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอเทียบ สเปค ระหว่าง assassin creed 3 กะ hitman หน่อยคับ อันไหนกินสเปคกว่ากันคับ
    / amd fx6300 six core 3.30Ghz / RX 560 / Ram 8Gb

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1

วิธีนี้ใช้ได่นะครับ

***** ขอบคุณทุกๆคนนะครับที่มาช่วยกันแก้ปัญหา การเล่นเกม ขอให้มีความสุขกับการเล่นนะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผม โหลด ของ FULLGAME RETAIL

แล้ว ลงแคร็ก ตาม คลิป ในยูทูป

เล่นได้ มีปํญหานิดหน่อย แต่ไม่กระตุก

ปัญหา ที่เป็น map ในเกม บางครั้ง ไม่อัพเดด ร้าน หรือ ภาระกิจ

ต้อง เข้าเกม ใหม่ ถึงเห็น

เสปคคอมผม I7 860 ATi 5850 แรม 6 gb

ตอนนี้ก็เล่น จนเมืองเป็น หิมะ แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nawapon555 : 22nd November 2012 เมื่อ 14:29

Last For One ..!!!
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bloodyrabbitz อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ มิน่าแอบมีเบต้าปล่อยมาตั้งแต่เมื่อไร กระผมนั่งรอแต่ตัวสมบูณร์คือ 306.97 ใช้แล้วเข้าไม่ได้ทั้ง call of duty และ Assassin 3 พอเปลี่ยนแล้วดั่งสวรรค์มาโปรด เข้าได้จริงๆ ขอบคุณท่านมากครับ พวกเราชาวออพติมัส ผู้ใดยังมิได้ทำการโหลดเวอชั่น 310.61Beta ไปโหลดเสีย จักได้เล่นกันอย่างปกติปุถุชนเสียที ( Call of duty หายหน้าจอดำแล้วพอใช้ตัวนี้)
    แต่พอมาเล่น hitman Absolution ใช้ตัว 310.61 beta เจอ has stopped working คับ
    พอกลับมาใช้ ตัวเต็ม 306.97 เล่นได้เลยคับ เจอกระทู้แก้ของ ฝรั่ง มา

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ทำไมผมโหลดของ saveufire ของrepack แล้วมันขึ้น "สำหรับดาวโหลดแบบธรรมดาเต็มแล้ว"

หมายความว่าไงอะครับ วานผู้รู้ตอบที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kijiyoyi : 22nd November 2012 เมื่อ 14:44

Tags for this Thread